Ngân hàng nào không thu phí giao dịch?

Hoang Thong

Xe đạp
Từ ngày đi làm, trả lương qua thẻ mình mới bắt đầu thắt chặt các khoản thu chi hơn để tiết kiệm là quả Mec vào năm 30. Thế mà sự thật phủ phàng quá các bác ạ, tháng nào em cũng bị trừ các khoản phí ngân hàng. Nếu ít thì em đã không để ý mà cho qua, nhưng thời buổi trượt giá, xăng tăng thì phí NH cũng tăng, có tháng giao dịch nhiều để đắp tiền hàng thì khoản phí này có khi tăng lên mấy trăm nghìn/ tháng đủ đổ xăng 2 lần ấy chứ.

Em thấy tiền mình bỏ vào đấy, mình chuyển online thôi mà, làm gì mà thu phí lắm vào, đã thế còn muốn trừ là trừ, khó kiểm soát.

Một bảng biểu phí khá choáng của 1 NH trong nước

Còn đây, biểu phí của một bank nước ngoài, củ chuối hơn là chỉ được rút mỗi ATM của bạn í. Giao dịch nước ngoài cũng có phí đến 3%.

Em hơi ki bo, nhưng cũng vì một tương lai người tiêu dùng thông minh mà ra. Bác nào biết NH nào?
- Phí thấp, không phí càng tốt.
- Không ràng buộc bằng số dư trong tài khoản, nếu có thì tầm 100k đổ lại thôi.
- Phí thường niên thấp thôi, em còn phải lấy tiền tiêu Tết chứ.
- Phí ngoại tệ thấp để có cái mang ra nước ngoài cà cho an toàn.

Help me please, search ra toàn biểu phí NH thế này em biết phải làm sao?

kinhte_hn

Xe đạp
Mời cụ qua TPBank, phí bên em hiên đang khá thấp ạ

isabinh

Xe điện
Mình thấy dã man nhấy là thằng vietinbank, chuyển online, cùng nh cũng k thoát

kamikaze No.0

Xe đạp
Mợ gửi cho cái biểu phí thẻ Master của Timo xem có ưu điểm ntn nào, khiếp spam ghê quá :))

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
trước MSB rẻ nhưng giờ lại tăng rùi, tech trước cao nhưng đang trong khuyến mại free, VPbank thì vừa vừa còn TPbank thì có vẻ hấp dẫn nhất

minhnv174

Xe hơi
Chả có ngân hàng nào ko thu phí đâu ah. Chẳng qua là thu nhiêu hay ít thôi ah

NguyenPhungNam

Xe tải
Theo em thấy thì biểu phí trên là phí của thẻ tín dụng, k phải phí của tài khoản giao dịch thông thường đâu ạ.

mrtienduong

Xe hơi
Cty e đang xài viettinbank
Trước thu phí giao dịch cao lắm. 1 năm e giao dịch độ 20 tỏi mà chém e đến chục củ :(
Nhưng giờ hết thu phí rồi thấy vui vãi ra

Sent from my iPhone using Tapatalk

Hoang Thong

Xe đạp
Tối qua em đã được khai sáng các cụ ợ.
Đây này, bài trong này có nguyên cái biểu phí free cho thẻ debit của ngân hàng số.
Để em lục tìm xem có phí của Credit không thì làm 1 phát 2 thẻ du lịch cho sướng. :))))
Website của thăng Timo ở đây

ngoctu231294

Xe đạp
Theo em thấy thì biểu phí trên là phí của thẻ tín dụng, k phải phí của tài khoản giao dịch thông thường đâu ạ.
Như cụ Nam nói e thấy đúng đấy, đây là phí của thẻ tín dụng. Mà đã là thẻ tín dụng thì phải có phí này rồi cụ ạ. Vì đơn giản là chúng ta đang vay tiền thông qua thẻ ấy, hi.
E thấy thằng Vietin phí thường niên của nó có 120 ngàn/ năm thôi, có thẻ thấp hơn nhưng chắc là thẻ từ ko an toàn. Mà cái thẻ này dùng để chi tiêu là chính, chứ ko phải rút tiền mặt đâu cụ. Nói chung ưu đãi rất nhiều, nhưng ko cẩn thận thì dính phí như thường. :)

tiennm0911

Xe máy
Phí qua thẻ tín dụng thì auto cao rồi :)) cụ dùng thẻ tín dụng dùng đc trên toàn cầu thì mức phí cụ bị áp chắc chắn sẽ theo toàn cầu thôi

trốn nợ

Xe buýt
làm gì có cái nào. giờ bank tận thu hết.

Hoang Thong

Xe đạp
Các bác search thử ngân hàng số, nó tranh nhau free đầy ra.
Chọn thằng nào ổn định, an toàn mà dùng thôi ạ.

lonmuongmet

Xe hơi

hungpb

Xe buýt
Từ ngày đi làm, trả lương qua thẻ mình mới bắt đầu thắt chặt các khoản thu chi hơn để tiết kiệm là quả Mec vào năm 30. Thế mà sự thật phủ phàng quá các bác ạ, tháng nào em cũng bị trừ các khoản phí ngân hàng. Nếu ít thì em đã không để ý mà cho qua, nhưng thời buổi trượt giá, xăng tăng thì phí NH cũng tăng, có tháng giao dịch nhiều để đắp tiền hàng thì khoản phí này có khi tăng lên mấy trăm nghìn/ tháng đủ đổ xăng 2 lần ấy chứ.

Em thấy tiền mình bỏ vào đấy, mình chuyển online thôi mà, làm gì mà thu phí lắm vào, đã thế còn muốn trừ là trừ, khó kiểm soát.

Một bảng biểu phí khá choáng của 1 NH trong nước

Còn đây, biểu phí của một bank nước ngoài, củ chuối hơn là chỉ được rút mỗi ATM của bạn í. Giao dịch nước ngoài cũng có phí đến 3%.

Em hơi ki bo, nhưng cũng vì một tương lai người tiêu dùng thông minh mà ra. Bác nào biết NH nào?
- Phí thấp, không phí càng tốt.
- Không ràng buộc bằng số dư trong tài khoản, nếu có thì tầm 100k đổ lại thôi.
- Phí thường niên thấp thôi, em còn phải lấy tiền tiêu Tết chứ.
- Phí ngoại tệ thấp để có cái mang ra nước ngoài cà cho an toàn.

Help me please, search ra toàn biểu phí NH thế này em biết phải làm sao?
Mợ dùng bọn Shinhan của Hàn, khá ổn.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Mình thấy dã man nhấy là thằng vietinbank, chuyển online, cùng nh cũng k thoát
vâng e cũng ghét viettin bank, nhất là cái gần nhà em, đi vài cái thì bt, sao chỗ nhà e nhân viên mặt như vác quả tạ í, chỉ muốn chửi nhau với chúng nó thôi. Em mở thẻ khi còn đi học là viettinbank đống đa. Đến lúc lấy ck thì chỗ ck e là viettinbank thăng long, e ra bỏ tiền vào tài khoản của mình thì mỗi lần là 11k vì khác chi nhánh. Mà 1 tuần e bỏ mấy lần thì đi tong cả 40-50k, mà lâu như ma í.
E điên tiết e chuyển sang vietcombank luôn.

Hoang Thong

Xe đạp
vâng e cũng ghét viettin bank, nhất là cái gần nhà em, đi vài cái thì bt, sao chỗ nhà e nhân viên mặt như vác quả tạ í, chỉ muốn chửi nhau với chúng nó thôi. Em mở thẻ khi còn đi học là viettinbank đống đa. Đến lúc lấy ck thì chỗ ck e là viettinbank thăng long, e ra bỏ tiền vào tài khoản của mình thì mỗi lần là 11k vì khác chi nhánh. Mà 1 tuần e bỏ mấy lần thì đi tong cả 40-50k, mà lâu như ma í.
E điên tiết e chuyển sang vietcombank luôn.
Em ghét nhất là đi đến ngân hàng để giao dịch. Mỗi lần đi cầm 1 đống tiền sợ có người đi theo mà còn sợ mấy đứa nhân viên biết mình có sổ tiết kiệm cho người theo dõi nửa chứ. Haizz dùng ngân hàng số trên app điện thoại thì khỏi ai biết, không cần đi ngân hàng.

evktb2007

Đi bộ
Cụ nào muốn làm mấy thẻ ATM, thẻ debit nhanh thì ra ACB 106 Nguyễn Chí Thanh nhé, 15 phút là có thẻ liền rất tiết kiệm thời gian giao dịch.