[Funland] Ngân hàng Silicon Vally sụp đổ

nolla

[Tịch thu bằng lái]
Lắm mồm. Ví lạnh thì mất mấy chục đồng là mua đc. Thậm chí có người còn bảo chỉ cần mỗi cái đt nhấn nhấn bấm bấm là làm đc cái ví lạnh (chắc quả ví lạnh của Thần Nổ là loại ví ăn sẵn này hở?).

Vấn đề là làm thế nào để đổi đc từ xèng ra Btc kìa. Mua bán thì phải có tk để giao dịch, chứ ko thì làm sao hở?

Ko mở tài khoản mua bán mà mua mỗi cái ví lạnh xong rồi đợi người khác chuyển cho, có khác gì thằng ăn xin mang cái bát ra ngồi đầu chợ ko?
Tự làm tự ăn đê!

Giờ mềnh học đại ka mềnh òy. Muốn khích mềnh "sâu" tk thì mất gì? Ko có gì miễn phí cả đâu nhoé!
Mềnh cũng có cả ví lạnh đấy. Hay mềnh cũng chìa cái bát ra rùi Thần Nổ cho mềnh ít nhoé :P
Wtf again! Cà cuống quá bị loạn ngôn à? Ví lạnh hay ví nóng liên quan gì đến việc chuyển/nhận bitcoin ở đây? Bấm bấm dư lào? Gà thì cứ nhận mịe nó là gà cho nó xong. Càng nói càng thấy lộ ra là chẳng biết cái đếch gì. Không nhìn cái chữ emulator à? Mù cũng phải nhìn thấy mờ mờ chứ? Ví này tự code và build đấy đồ ngốc ạ :)). Đọc bài của thánh từ đầu đến giờ trong thớt này thấy bị bóc phốt mấy lần vì quen mồm chém linh tinh rồi mà vẫn ham "chia sẻ kiến thức" cho người khác. Anh chơi crypto chắc từ khi chú em còn cởi truồng tắm mưa, anh thề.

Chỉnh sửa cuối:

huyhung123

Xe điện
Em thấy đúng kiểu ko biết gì nhưng lại cứ thích hô to nên em mới quất lại ^^
Mà thôi, các cụ đừng trêu họ nữa.
Em đang dạo một vòng quanh quanh lọc tin. Khả năng mai or kia có chút điều chỉnh đó ạ. Mình tính cho mình đi. Kệ họ cụ ạ ^^
Tự các ông nhảy vào tuyên truyền, bị chửi vs đuổi lại KỆ HỌ.
Ngon thì về rủ bố mẹ, anh em, họ hàng, hàng xóm... đi!

dhela

Xe tăng
Wtf again! Cà cuống quá bị loạn ngôn à? Ví lạnh hay ví nóng liên quan gì đến việc chuyển/nhận bitcoin ở đây? Bấm bấm dư lào? Gà thì cứ nhận mịe nó là gà cho nó xong. Càng nói càng thấy lộ ra là chẳng biết cái đếch gì. Không nhìn cái chữ emulator à? Mù cũng phải nhìn thấy mờ mờ chứ? Ví này tự code và build đấy đồ ngốc ạ :)). Đọc bài của thánh từ đầu đến giờ trong thớt này thấy bị bóc phốt mấy lần vì quen mồm chém linh tinh rồi mà vẫn ham "chia sẻ kiến thức" cho người khác. Anh chơi crypto chắc từ khi chú em còn cởi truồng tắm mưa, anh thề.
Thoy, nói nhiều làm giề. Túm lại là Thần Nổ ko có ví nóng tức là ko có tk giao dịch mua bán trên sàn, build đc cái ví lạnh xong ngồi đợi ai đó thừa xèng thì xin hở?

Đúng Thần Nổ giỏi cả vú lấp miệng em. Đang nói chuyện Mua/Bán thì lái sang Chuyển/Nhận.

Mềnh đi toilet xong zồi. Giờ ngủ tiếp đây :P

dhela

Xe tăng
Tự các ông nhảy vào tuyên truyền, bị chửi vs đuổi lại KỆ HỌ.
Ngon thì về rủ bố mẹ, anh em, họ hàng, hàng xóm... đi!
Bá ngậm loa vào. Có ai ở đây rủ rê ko? Vì người am hiểu thì họ ko cần phải đợi đến giờ mới biết Btc là gì. Còn thứ cố chấp đặc sệt như bá thì thừa hơi mà rủ. Có chậm mới ko hiểu Nước đổ đầu vịt là gì để mà mất thì giờ với mấy người như bá :P

nolla

[Tịch thu bằng lái]
Thoy, nói nhiều làm giề. Túm lại là Thần Nổ ko có ví nóng tức là ko có tk giao dịch mua bán trên sàn, build đc cái ví lạnh xong ngồi đợi ai đó thừa xèng thì xin hở?

Đúng Thần Nổ giỏi cả vú lấp miệng em. Đang nói chuyện Mua/Bán thì lái sang Chuyển/Nhận.

Mềnh đi toilet xong zồi. Giờ ngủ tiếp đây :P
Thôi về nghiên cứu thêm về crypto đi, anh thật. Ví anh là ví hybrid em nhé :)). Trên các sàn chú em hay trade là nó tạo ví cho các con gà như chú em bằng cách của anh đấy. Chán chú em lắm, ngây ngây ngô ngô lại cứ hay bi bô.

dhela

Xe tăng
Thôi về nghiên cứu thêm về crypto đi, anh thật. Ví anh là ví hybrid em nhé :)). Trên các sàn chú em hay trade là nó tạo ví cho các con gà như chú em bằng cách của anh đấy. Chán chú em lắm, ngây ngây ngô ngô lại cứ hay bi bô.
Mềnh nhận mềnh chỉ biết tiêu tiền thoy, chứ ko quan tâm người ta in tiền như thế nào.. hihi
Còn Thần Nổ cứ khoe giỏi giang này nọ, khoe chơi Btc từ hồi nó 11 mà giờ ko có tí nào...?!

Quả ko hổ danh Thần Nổ ^^

nolla

[Tịch thu bằng lái]
Mềnh nhận mềnh chỉ biết tiêu tiền thoy, chứ ko quan tâm người ta in tiền như thế nào.. hihi
Còn Thần Nổ cứ khoe giỏi giang này nọ, khoe chơi Btc từ hồi nó 11 mà giờ ko có tí nào...?!

Người ta bảo người thông minh là người biết điểm dừng mà :D. Anh mà mê muội như chú em bây giờ thì anh lại suốt ngày "chăm chỉ" vào đây "chia sẻ cách làm giàu" từ bê tê sê cho các cụ ọp phơ thôi :)).

dhela

Xe tăng
Người ta bảo người thông minh là người biết điểm dừng mà :D. Anh mà mê muội như chú em bây giờ thì anh lại suốt ngày "chăm chỉ" vào đây "chia sẻ cách làm giàu" từ bê tê sê cho các cụ ọp phơ thôi :)).
Chuẩn rồi. Người thông minh là người biết điểm dừng. Nên mềnh xin phép dừng đôi co ba lăng nhăng với Thần Nổ nhoé ^^

nolla Thần Nổ :D

gadendung

Đi bộ

Rồi cu có bao nhiêu bitcoin show cho a xem nào :))))
Nói dăm ba câu là biết ko có tý kiến thức nào về coin rồi .

dhela

Xe tăng
Rồi cu có bao nhiêu bitcoin show cho a xem nào :))))
Nói dăm ba câu là biết ko có tý kiến thức nào về coin rồi .
Cần gì phải biết chi tiết về tiền thì mới dùng đc tiền nhở? Lắm kiến thức mà ko kiếm đc xèng từ kiến thức đấy thì lắm làm cái gì cho chật não :">

Khoe khoang là tính từ chỉ thói xấu. Cô giáo mềnh dạy thế. Nên là mềnh nhường cả thế giới này cho các cu đấy, hoan hỷ nhoé :D

Huydai04

Xe tải
Ví lạnh hay nóng muốn mua bán trực tiếp không qua sàn thì vào santienao.com chuyển btc cho nó nhập tk ngân hàng là bán được hoặc mua cũng vậy nhưng giá mua và bán thấp hơn trên sàn. Mình hay dùng sàn binance để giao dịch. Còn muốn mua bán sang usdt thì có thể dùng sàn dex như uniswap , pancaswap … với các loại coin tương ứng trong mạng .

TieuFu

Xe container
Tuýt còi cụ chỗ này. Không phải cái gì cũng đem ra so sánh được. Việc rửa tiền qua tiền số nó khó phát hiện hơn nhiều vì khi mở một ví tiền, người dùng không cần phải chứng minh tư cách pháp nhân. Chỉ cần có smart phôn kết nối 4G hoặc Wifi là một người bình thường bất cứ ở đâu trên trái đất cũng có thể mở một ví điện tử và họ muốn mở bao nhiêu ví cũng được, sau đó chỉ việc nhận tiền bẩn chuyển vào. Khác hoàn toàn với việc mở một tài khoản bank. Rửa tiền ngày xưa người rửa phải núp bóng công ty, doanh nghiệp nên sẽ luôn để lại dấu vết. Sớm muộn cũng bị điều tra ra và bị tóm.

Tóm lại các cụ có tiền các cụ muốn chơi bitcoin hay petcoin không ai cấm các cụ. Vì đó là tiền của các cụ. Tuy nhiên đừng đưa thông tin nhiễu loạn vì nó có thể ảnh hưởng đến những người thiếu kiến thức. Bao giờ ngân hàng nhà nước công nhận chính thức BTC hay ETH và chấp nhận cho giao dịch hãy hay. Tạm thời các cụ cứ làm giàu một mình đi.

Mà các cụ đều là những người có định kiến với phương Tây. Nhưng lại ủng hộ BTC thì liệu có bị mâu thuẫn quá không? Vì phần lớn các đồng tiền bẩn do tham nhũng đều được rửa qua kênh này và đích đến là EU và Mỹ. Không hiểu các nước như Việt Nam có lợi gì trong việc sử dụng đồng BTC này?
Cũng như tây thôi, ký xong em gửi anh 100 btc vào ví ! Hoặc cái ví @xzy mật khẩu là ký đi anh có 100 bct nhé ! Thế là anh chỉ cần quần đùi với đôi dép tổ ong phóng !

nolla

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ hơn thua nhau làm gì cõi mạng mà :) nhờ các cụ chỉ cho những người gà mờ chưa chơi coin như mình thì hay hơn. Ví dụ tự tạo ví thì độ bảo mật cao hơn nhỉ chỉ mình biết cụ nolla bày cho các tự tạo ví với. Còn sàn nào dân mình hay dùng nhất cho BTC các cụ nhỉ Coinbase ok ko? Còn cách làm sao chuyển từ tiền fiat sang BTC đút vào ví thì mình tự mò được
Hơn thua gì đâu cụ ơi. Chẳng qua gặp nhà "đầu tư phong trào" nên tôi buộc dây vào dong dắt tí cho vui ý mà. Chỉ cần người có chút hiểu biết về crypto đọc mấy còm đó sẽ hiểu. Đính chính với cụ là ví này tôi dùng open source để làm, không phải tôi nghĩ ra hay mình tôi biết. Người chơi crypto thâm niên trên dưới 1 năm đều tự làm được. Nó đơn giản còn hơn đan rổ. Mấy cái sàn mixer hay tumbler họ cũng dùng để tạo hàng trăm nghìn ví để rửa tiền.

Còn về sàn thì cụ phải hỏi chiến thần bitcoin, ông trùm trading đờ hê la trong này. Cụ muốn mất tiền để cho biết về đầu tư coin nó dư lào thì tôi khuyên mở ở thằng coinmotion. Nó có mấy cái tính năng như stop-loss dùng để cắt lỗ khá hay cho người mới bắt đầu chơi. Tiền ít thì để ví ngay tại sàn, tiền nhiều thì cụ tải app về làm ví rồi sync vào sàn.

Phỗng new

Xe điện
Em tham mưu tí ( em có tí cổ phần sáng lập Binance nên xui cụ thế này :))):
Cụ cứ mở cái tài khoản trên Binance là auto có các loại ví cho tất tần tật các đồng coin.
Và nên để luôn coin trên Binance cũng đc ko sợ nó lấy đâu. Binance mà sập với lừa đảo thì thị trường cryto chắc cũng 8-x

Cảm ơn cụ, để mình tập tọe xem sao thử đu với giới trẻ :)

Chélall

Xe hơi
Cứ mỗi lần Btc pump là lại có cơ số cụ mợ chia sẻ cơ hội giàu có. Món này chơi 5% tài sản cũng vui. Nhẹ đầu, update thông tin. Cơ mà cũng đừng kỳ vọng btc thay thế tiền tệ, thay thế vàng, cứ coi thị trường tiền số như 1 kênh lùa gà gom tiền giới cần lao, do đội tài phiệt tạo ra giống như bao kênh khác. Tất cả chỉ là cuộc chơi gom tiền, gom tài sản. 😁

TieuFu

Xe container
Cứ mỗi lần Btc pump là lại có cơ số cụ mợ chia sẻ cơ hội giàu có. Món này chơi 5% tài sản cũng vui. Nhẹ đầu, update thông tin. Cơ mà cũng đừng kỳ vọng btc thay thế tiền tệ, thay thế vàng, cứ coi thị trường tiền số như 1 kênh lùa gà gom tiền giới cần lao, do đội tài phiệt tạo ra giống như bao kênh khác. Tất cả chỉ là cuộc chơi gom tiền, gom tài sản. 😁
Lần nào có biến đại gia chạy nạn là btc lên liền, hao tý nhưng nó coi như phí chuyển lậu. Vụ Hương cảng là một ví dụ !

chemvovan

Xe buýt
Lắm mồm. Ví lạnh thì mất mấy chục đồng là mua đc. Thậm chí có người còn bảo chỉ cần mỗi cái đt nhấn nhấn bấm bấm là làm đc cái ví lạnh (chắc quả ví lạnh của Thần Nổ là loại ví ăn sẵn này hở?).

Vấn đề là làm thế nào để đổi đc từ xèng ra Btc kìa. Mua bán thì phải có tk để giao dịch, chứ ko thì làm sao hở?

Ko mở tài khoản mua bán mà mua mỗi cái ví lạnh xong rồi đợi người khác chuyển cho, có khác gì thằng ăn xin mang cái bát ra ngồi đầu chợ ko?
Tự làm tự ăn đê!

Giờ mềnh học đại ka mềnh òy. Muốn khích mềnh "sâu" tk thì mất gì? Ko có gì miễn phí cả đâu nhoé!
Mềnh cũng có cả ví lạnh đấy. Hay mềnh cũng chìa cái bát ra rùi Thần Nổ cho mềnh ít nhoé :P
Ông này mâu thuẫn vãi cả nồi. Mục đích sinh ra crypto currency là để bye bye vời tiền tệ truyền thống. Đằng này vẫn mong chuyển qua lại với tiền pháp định thì rõ chỉ là cái phường đầu cơ.

Một khi mở tài khoản trên các sàn giao dịch tiền số, thì có khác gì chui từ rọ này (bank) sang rọ khác (sàn).

chemvovan

Xe buýt
Một khi liên quan đến chuyển đổi tiền crypto sang tiền pháp định, thì việc chuyển tiền xuyên quốc gia bằng tiền crypto sẽ luôn cần những tổ chức thanh toán bù trừ (giống như những tiệm mua bán đô ở phố Hà Trung). Trong case đẹp nhất thì số tiền chuyển bán crypto sang VND = số tiền bán VND lấy crypto, gọi là netoff = 0. Thì ngon quá, ko có tiền thật nào cần chuyển qua biên giới. Nhưng trong trường hợp số tiền bán crypto - số tiền mua crypto trong 1 ngày lớn hơn hàng nghìn tỷ chả hạn. Thì mấy ông kiểu Remitano khéo chả đủ tiền mà mua crypto

nolla

[Tịch thu bằng lái]
Ông này mâu thuẫn vãi cả nồi. Mục đích sinh ra crypto currency là để bye bye vời tiền tệ truyền thống. Đằng này vẫn mong chuyển qua lại với tiền pháp định thì rõ chỉ là cái phường đầu cơ.

Một khi mở tài khoản trên các sàn giao dịch tiền số, thì có khác gì chui từ rọ này (bank) sang rọ khác (sàn).
Thôi cụ ạ. Tôi đồ rằng thánh ấy còn không phân biệt nổi cái địa chỉ ví để chứa coin với tài khoản dùng để trading trên sàn. Thành ra từ hôm qua đến giờ tôi cảm tưởng đang nói chuyện với cái đầu gối nên tôi dừng luôn để tiết kiệm tài nguyên cho diễn đàn. Không hiểu tiền bẩn thì người ta mang vào mấy sàn có license và phải điền tax form để làm gì?

dhela

Xe tăng

Em mua bán thường xuyên, như các cụ ở nhà chơi chứng nên bỏ trên sàn luôn cho tiện. Thấy chưa đủ nhiều để phải giấu đi nên cái ví cứng cuối cùng cũng chả dùng đến. Năm ngoái vụ Sam Xoăn cũng hơi loăn ngoăn.. nhưng thấy rút ra rút vào loằng ngoằng nên lại kệ. May ko sao.

nolla Thần Nổ: nhường cho cả thế giới rồi vẫn chưa hài lòng à :D