[Funland] Ngân hàng TPB (Tiên phong bank) quá nghiệp dư.

Trạng thái
Thớt đang đóng

missto

Xe buýt
Cụ nhịn siêu quá

timeout

Xe điện
Đệch, TpB em nghĩ là tệ hại nhất có thể. Ra làm cái giao dịch chuyển sổ mà nó bắt chờ hơn tiếng đồng hồ, chưa kể lên lệnh điện tử thì báo treo tk. Gấu nhà em thì ăn lương qua TpB nên sống chết vẫn phải giữ giao dịch đó, chứ em giờ nghèo cũng đều giao dịch qua EXB hoặc VCB cho khoẻ.

dickymouse

Xe máy
Thừa nhận là các em giao dịch viên xinh nhé, nhẹ nhàng nữa – tpbank ở hoàng mai nha các cụ

lamle43269

Xe hơi
ui e thấy tpbank bắt trend nhanh mà quan tâm khách hàng đấy, corona thấy đến có cả nước rửa tay và không bắt em chạm vào cái nắm cửa sắt, có người mở hộ luôn, ưng cái bụng

Duchieulc1991

Xe hơi
Tpbank có tiếng r mà. E thấy chăm sóc kh cực tệ

Vinferno42

Xe máy
Công ty trả lương qua TP bank, bèn alo đến để hỏi việc mở tài khoản, alo tổng đài, bấm số 0 để gặp điện thoại viên như hướng dẫn, chả ma nào nhấc máy, bốn lần vào bốn ngày khác nhau đều thế, đành nghỉ chơi, đề nghị nhận tiền mặt.
ở livebank cũng thấy bảo vệ đeo khẩu trang vs vệ sinh cẩn thận máy móc, ra đó cho nhanh cụ ạ, em toàn ra đó, chả phải chờ ai

khanhtx8

Xe tăng
E là người giao dịch nhiều ngân hàng nhưng chưa bao giờ e thấy ngân hàng nào như ngân hàng Tiên phong - chi nhánh Thanh Trì. Trần đời có 1 ngân hàng cách làm việc quá ư là lề mề. E vào lấy số từ lúc 2h30 mà đến gần 5h không đến lượt mình giao dịch. Quá ức chế. Ngân hàng làm được 5 quầy giao dịch thì có 2 quầy nghỉ, còn lại 1 quầy chỉ thu tiền ,2 quầy là giao dịch khách hàng. Tác phong nhân viên làm việc quá chậm chạp, rồi đến cả trưởng chi nhánh nữa, tác phong cũng y chang. Cứ ngồi ì 1 chỗ, chờ ký mà ko hề đôn đốc công việc gì cả. Trong khi đó khách hàng ngồi chờ đông kín cả ngân hàng, mà cứ bình chân như vại ấy. Với cái cơ chế làm việc như vậy ko biết nó có tồn tại được lâu nữa không, vì số lượng khách hàng đến giao dịch được giải quyết quá ít. Như vậy thì doanh số được bao nhiêu mà cho tồn tại cả chi nhánh trì trệ như vậy.
Ngân hàng này em có 1 kỷ niệm đáng nhớ lắm, vào hỏi thì không biết em có tk ở đây chưa, trong khi em biết chắc em có 1 stk bên này do ngày xưa từng làm 1 bộ hồ sơ vay nhưng sau cùng hủy. Hỏi hạn mức về ib và mb thì đến cả giám sát cũng tắc ị xin trả lời sau, hỏi thêm mấy cái về khách VIP thì tắc ị toàn phần =)), thấy vậy em té vội vì không thấy an toàn khi tiền của mình ở 1 chỗ như thế, mất chắc cũng chả ai biết hoặc chịu trách nhiệm

Em thấy bình thường mà. Tệ hại nhất phải là agribank. Vcb thì làm nhanh nhưng ít nhân viên so với lượng khách quá đông nên phải đợi chờ khá mệt mỏi.
VCB chỉ đông thôi cụ chứ nv chắc nghiệp vụ lắm, agribank nghiệp vụ kém hơn 1 chút nhưng là do hệ thống cồng kềnh và lạc hậu chứ nhân viên khá ok hoặc có lẽ do em thuộc loại cá biệt nên chả đâu chửi được vì kiểu gì cũng nhẵn mặt.

Huyalibaba

Xe buýt
Tp bank dịch vụ tốt mà, em thấy ok nhất ấy, chứ em qua vietcombank e sợ ba đời lun :-"
Tiên phong bank chi nhánh Thanh Trì cụ ạ. Nó chậm chạp và lề mề lắm, từ nhân viên giao dịch đến trưởng chi nhánh

enya

Xe đạp
Chuối nhất là lấy số nhưng không có bảng hiện số nên nhân viên gọi mà minh không chú ý thì đợi bảo vệ đi vỗ vai. E sáng nay phải ra đăng ký in tẹc nét ban king thấy em giao dịch bảo anh phải có email mới đk được nên lại về đk tk mail rồi mới quay lại.
Nói thật giờ được mấy bank dịch vụ tốt thôi, e dung cả vietcom, agri, acb, tech, tpbank, shinhan mà e thấy acb, tech vs tpbank ok thôi, giao dịch viên nhẹ nhàng, làm vc nhanh gọn, mượt lắm 😛

nam77_ns

Xe máy
Em đã giao dịch ở TPB Hoàng Quốc Việt thấy dịch vụ cũng ổn đấy chứ bác. Hơn mấy ngân hàng to là giao dịch viên phục vụ tận răng, ví dụ như nộp tiền vào tài khoản ở nhiều bank vẫn phải tự viết bảng kê và giấy nộp tiền thì ở TPB giao dịch viên làm hết cho khách, mình chỉ việc soát lại và ký.
Hôm qua em vừa vào TPB giao dịch xong, được mấy em tư vấn ở đấy hướng dẫn nhiệt tình lắm. Ấn tượng với màu sắc của ngân hàng này. Đang mùa dịch vào còn có nước sát khuẩn các kiểu để rửa tay. =D>

jany

Xe tăng
Cụ mà ra agribank chờ 30' chắc ko chịu được đi ra! May mà ngồi ở TPB đó, gái xinh phải nói là nhất hệ thống NH đó, bảo sao ngồi được mấy tiếng
Agribank cũng tùy chỗ cụ ạ. Mấy chi nhánh AGB trong nam này nhân viên thái độ tốt và thao tác rất nhanh nhẹn, đi vay tiền, đi gửi tiền hay đi làm lại thẻ, lấy lại thẻ bị nuốt đều rất ok dù lượng người giao dịch lúc nào cũng đông đúc. Xét về tốc độ làm việc em thấy còn hơn cả Vietcombank. Em bỏ cái thẻ vcb rồi, tận thu đủ mọi loại phí, chuyển tiền ngoại mạng thì chả biết mùa quýt nào mới nhận được.
Có điều Agribank thì internet banking tệ nên em không dùng, chỉ dùng thẻ để thanh toán khi đi khám bệnh, siêu thị hoặc thỉnh thoảng rút tiền ra tiêu thôi.

sadlife

Xe tải
Em mách các cụ.vào Agribank chỉ cần ký thôi và đưa CMT thôi. vì trên máy in sổ đều có thể in hết được thông tin khách hàng và số tiền rồi. các cụ cứ lấy giấy viết thủ công thì chả lâu, chưa kế nhỡ viết sai số hay gạch xóa là phải viết lại nữa. Em đến là cứ cho xin cái giấy nộp tiền, rút tiền. Ký roẹt cái rồi bảo nhân viên in trên máy in ra, tiết kiệm thời gian đôi bên khá nhiều ạ.

manhanoi

Xe tăng
Em hay giao dịch ở TPB Duy Tân, em đã đóng tài khoản vì:

1. Lấy số thứ tự xếp hàng nhưng không biết mình số mấy, đang phục vụ số bao nhiêu, tới lượt thì bảo vệ đọc rõ tên vào quầy nào (lộ thông tin cá nhân);
2. Quá ít quầy giao dịch, có 16 cửa nhưng chỉ khoảng 5 cửa giao tiếp ==> thời gian chờ quá lâu;
3. Chuyển khoản online phải dùng token cứng cắm vào máy tính;
4. Nhân viên soi chữ ký chủ TK quá kỹ càng (Bên em ký hơn 50 tờ rút tiền, 10 tờ đầu dùng được, còn lại bỏ do mấy em xinh xinh bảo chữ ký không chuẩn);
5. Em đã nhiều lần góp ý lên hot line nhưng không hề có biến chuyển gì, không có nút đánh giá nhân viên giao dịch.

Mang tiếng là ngân hàng số tốt nhất VN, toàn chém gió.

sontranvu

Xe điện
Tech cũng có khác đâu. Hic hic.

Trạng thái
Thớt đang đóng