[Funland] Ngàn người tháo chạy khỏi câu lạc bộ Tình Người

Bemagauvn

Xe điện
Hiền hiền, trung niên, đầu tóc gọn gàng mặc vest thì CLB này nọ.
Thỏ láu trẻ trung mặc vest thì đa cấp chào mời bán hàng.
Phi sang Tây, đứng y rằng mặc vest ra xin thuốc lá.
Nhẽ em chắc thôi không mặc vest nữa mất😂. Lịch sự cứ cắm thùng sơ mi trắng cài cúc cổ thôi.

Tiger Hunter

Xe container
Nó cá kiếm hơn nghìn tỉ đó cụ. Tin được không:))
Hơi lan man tí: Thằng Minh 3 vàng cũng kiếm của ng nhà em tầm 1 tỷ đó cụ (số em cộng nhanh và nhiều ng biết, số ko có bằng chứng em ko tính). Ko biết nó kiếm tổng là bn nữa. Cõi u mê này dễ kiếm thật.. càng làm cho u mê càng dễ kiếm

Atlas99

Xe tải
Cách đây mấy năm, trong CLB "Tâm linh đa cấp" này có một nữ doanh nhân khá thành đạt (?) trong lĩnh vực giáo dục là Lại Thị HL, không biết đến bây giờ thì thế nào, nữ doanh nhân này còn ở trong CLB này nữa ko?

luu linh

Xe buýt
có 1 dạo em bị tâm lý nặng, người sếp cũ của em đã giới thiệu em vào hội này. Về tổ chức thì đúng gần như cụ nói, nhưng em thì phỏng vấn phát ok luôn, ko được gặp riêng nhân vật nào cả mà xếp đi học buổi 1 luôn. Buổi này em đánh giá khá có ý nghĩa đối với cuộc sống mỗi người (nhất là với những người bị sang chấn tâm lý). Buổi 2 chán kinh khủng, em thấy thầy dạy nhạt nhẽo, kiến thức lung tung, ví dụ minh họa luôn là sự lặp lại giữa các giảng viên và cảm giác luôn có sự dẫn dắt - tung hứng của các quan sát viên (là người của CLB được sắp xếp phục vụ lớp) kết hợp với bài giảng của người giảng để làm tăng thêm hiệu ứng.
Sau buổi thứ 2 thì em thấy thực sự không hợp tý nào, định bỏ nhưng vợ động viên nên đi tiếp (thời gian này em đang bị khủng hoảng tâm lý nặng do làm ăn thua lỗ mấy tỷ đồng) nên em lại cố đi học buổi thứ 3, đến buổi này thì em thấy mình thật sự lạc lõng trong không khí lớp học, thấy nội dung bài giảng liên thiên, thấy học viên bị mê muội trong niềm tin... em đã quyết tâm bỏ không theo các buổi sau nữa..
Em thì thấy họ dùng từ đao to búa lớn quá đâm ra thấy nó giống đa cấp.

lạc lối

Xe điện
Những người đứng đầu hội nhóm này đều là những người tài giỏi và có trí tuệ. Mỗi tội, đó là trí tuệ đen mà thôi
E thích cái còm của cụ , nhân tiện cụ khai sáng họ tài giỏi trí tuệ ở những đoạn- khúc - đốt - miếng nào ?
E thì cho rằng các lãnh đạo đó cũng phải biết hoặc thông thạo 1 cái gì đó có cơ sở để người ta tin rồi từ đó mới vẽ rắn vẽ voi lùa gà .

datbavi.net

Xe đạp
Hết tình thì bỏ chạy là đúng rồi

Xechaybangcom

Xe điện
Cho em hỏi câu lạc bộ tình người và chi hội tán trợ chữ thập đỏ tình người có phải là một không ạ.

Vunk

Xe hơi
Vụ này như thế nào mọi người nhỉ? Có cụ mợ nào tham gia câu lạc bộ này không? Làm thế nào để không bị lừa đảo trong các vụ tương tự?

Vụ này Bí thư thành ủy và Chủ tịch UBND TP đã có chỉ đạo điều tra rồi cụ ah, nghe báo VNnet nói là lợi dụng lòng tin để lừa đảo!

conco1978

Xe tăng
Vào đây sớm muộn cũng bị các cao nhân otofun bóc phốt thôi
Có cụ đã từng lên án CLB này trên OF nhưng rồi chưa đưa ra được bằng chứng nên bị xoá bài, hình như còn bị tịch thu bằng lái ạ

hoviethung

Xe lăn
Cho em hỏi câu lạc bộ tình người và chi hội tán trợ chữ thập đỏ tình người có phải là một không ạ.
Theo báo vietnamnet thì chi hội tán trợ chữ thập đỏ trước đây thuộc Hội Chữ thập đỏ TP HN sau đó xin tách ra riêng thành câu lạc bộ tình người. Cũng qua thông tin có hội viên CLB đã nhờ CLB Tình người mua bát hương cho gia đình với giá 120 triệu đồng đó cụ

hoviethung

Xe lăn
Có cụ đã từng lên án CLB này trên OF nhưng rồi chưa đưa ra được bằng chứng nên bị xoá bài, hình như còn bị tịch thu bằng lái ạ
Có lẽ đưa sớm trong khi chưa có thông tin chính thức thì bị phạt thôi, tất nhiên chỉ là suy đoán vì mình cũng chưa kịp đọc thớt đó

qddt

Xe tăng
Hiền hiền, trung niên, đầu tóc gọn gàng mặc vest thì CLB này nọ.
Thỏ láu trẻ trung mặc vest thì đa cấp chào mời bán hàng.
Phi sang Tây, đứng y rằng mặc vest ra xin thuốc lá.
Nhẽ em chắc thôi không mặc vest nữa mất😂. Lịch sự cứ cắm thùng sơ mi trắng cài cúc cổ thôi.
Sơ mi cắm thùng em thấy tuyền môi giới bđs. Thế nên theo em cứ quần đùi áo may ô là ổn nhất. =))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

lạc lối

Xe điện
Tóm tắt những gì e lượm bên facebook thì 2 hội này là 1 - chỉ đổi tên . Giai đoạn đầu cách đây chục năm tôn chỉ mướt mát lay động lòng người thì có vài cốp tham gia nên thời điểm này có sức hút khách hút hàng rất lớn , hình như có cả anh gì cơm lẫn thịt tham gia sau thì anh ý rút , cũng hình như có cả cốp Chữ Thập đỏ cầm cuốc cầm kéo xúc đất cắt băng .... giai đoạn cuối chắc mệnh kém nên các thành viên kể trên rút dần . Giờ chắc đang chờ thủ tục nhập viện .

Streamline

Xe điện

May quá. Em lại không thích chỗ đông người. Chỉ thích tụ tập 2 người trở xuống. :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net