Thảo luận Ngân sách 300 đến 350tr nên mua Camry hay Innova số tự động ?

sokkermaster

Xe máy
tầm tài chính cụ mà kiếm được RAV4, fortuner và Ỉn mà chắc chắn ko tham gia mấy môn thể thao mạo hiểm thì xúc ngay ko phải nghĩ, vì chạy mãi nó ko hỏng đâu. mấy anh Hàn xẻng độ đẽo đi chết tiền sửa

agrimeco

Xe lăn
Dạ cảm ơn Cụ tư vấn, đúng như Cụ nói gđ em tháng về quê hoặc đi chơi 4 lần/ tháng, 3 đến 4 lần lên Yên Kỳ/ năm còn lại chỉ đi làm hàng ngày tb 20km/ngày nghỉ thứ 7,CN

Nhưng tc em chi trả chỉ có tầm 3 đến 350 trd thôi không cố dc vì còn nhiều cái khác sh trong gd, mua trả góp thì ko dc và mua xe mớicungx không dc

Xpander hay Rush tầm tiền như em mua sao dc xe cũ đấy mà Cụ bảo mua

Nên phải chọn Ỉn 2010V hoặc Cam đời 2007 đến 2009 mới mong lấy dc thôi nhg cũng phải may mới tìm dc con còn chất nguyên bản chứ ko phải dễ vì vậy mới nhờ các Cụ trên này đã từng đi hai dòng đấy tư vấn chứ em đã dc bao giờ đi hai xe Ỉn và Cam đâu mà biết
Ỉn V tìm mua thì hơi khó, chủ yếu ỉn G là nhiều mà cũng dễ dính phải xe dv. Cam thì đúng là tầm tiền này đời hơi cũ, ngoài vấn đề thời hạn đk ra thì chi phí thay thế sửa chữa cũng phải tính tới rồi. Cụ ngâm cứu thêm altis 2010-2011 xem, đời này em thấy vẫn đẹp và nếu có phải sửa chữa gì cũng rẻ hơn cam, khoản nhiên liệu cũng tiết kiệm hơn cả 2 xe cụ chọn.

Dũng DGVN

Xe tải
Ỉn V tìm mua thì hơi khó, chủ yếu ỉn G là nhiều mà cũng dễ dính phải xe dv. Cam thì đúng là tầm tiền này đời hơi cũ, ngoài vấn đề thời hạn đk ra thì chi phí thay thế sửa chữa cũng phải tính tới rồi. Cụ ngâm cứu thêm altis 2010-2011 xem, đời này em thấy vẫn đẹp và nếu có phải sửa chữa gì cũng rẻ hơn cam, khoản nhiên liệu cũng tiết kiệm hơn cả 2 xe cụ chọn.
Dạ Cảm ơn Cụ đã tư vấn , đúng là Altis tầm tiền của em có thể mua đc 2.0 V 2010 còn tốt Cụ ah nhưng em đã đi hai dòng sedan 5 chỗ gầm thâp giờ chán rồi nên không tìm mấy dòng đó nữa, em biết In V khó tìm nhg cứ kiên nhẫn tìm sẽ có chỉ có cái là nhanh hay chậm thôi, fotuner 4x4 máy xăng thì 2.7 nó mới tốn còn InV có 2.0 nhà em đi gd là vừa đẹp cho cả đk xăng cộ và chi phí bảo dưỡng
Tiền ít nó khổ cái phải tính toán cả đường lui nó không có nhiều lựa chọn như các trường hợp có thêm chút tiền tầm 500 thì lại chả nói làm gì
Em mời Cụ ly rượu nhạt ấm tình ng trên Off Cụ nhé !

agrimeco

Xe lăn
Dạ Cảm ơn Cụ đã tư vấn , đúng là Altis tầm tiền của em có thể mua đc 2.0 V 2010 còn tốt Cụ ah nhưng em đã đi hai dòng sedan 5 chỗ gầm thâp giờ chán rồi nên không tìm mấy dòng đó nữa, em biết In V khó tìm nhg cứ kiên nhẫn tìm sẽ có chỉ có cái là nhanh hay chậm thôi, fotuner 4x4 máy xăng thì 2.7 nó mới tốn còn InV có 2.0 nhà em đi gd là vừa đẹp cho cả đk xăng cộ và chi phí bảo dưỡng
Tiền ít nó khổ cái phải tính toán cả đường lui nó không có nhiều lựa chọn như các trường hợp có thêm chút tiền tầm 500 thì lại chả nói làm gì
Em mời Cụ ly rượu nhạt ấm tình ng trên Off Cụ nhé !
Nói vậy thì cụ bỏ tiêu chí chọn cam đi, lập thớt bên box chợ xe tìm ỉn V luôn cho nhanh ạ :)

Dũng DGVN

Xe tải
Nói vậy thì cụ bỏ tiêu chí chọn cam đi, lập thớt bên box chợ xe tìm ỉn V luôn cho nhanh ạ :)
Vâng vậy em đăng trên phần mua bán xe trên off theo gợi ý tư vấn của Cụ
Mà em đã vào mục mua xe bán xế mà không đăng được tin cụ ah
tks Cụ rất rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Buhaki

Xe tải
Sao cụ k tìm còn CRV ý. Gầm cao máy thoáng, lành, bền bỉ. Trừ k có 7 chỗ còn cái j cng hơn con Ỉn

Dũng DGVN

Xe tải
Sao cụ k tìm còn CRV ý. Gầm cao máy thoáng, lành, bền bỉ. Trừ k có 7 chỗ còn cái j cng hơn con Ỉn
Vâng em cảm ơn Cụ ! Em đăg tin vào mục mua xe , ban xế mà không được ! CRV tìm dc con 2009/2010 vẫn là 5 chỗ mà nhà em về quê là 7 người Cụ ah

Buhaki

Xe tải
Vâng em cảm ơn Cụ ! Em đăg tin vào mục mua xe , ban xế mà không được ! CRV tìm dc con 2009/2010 vẫn là 5 chỗ mà nhà em về quê là 7 người Cụ ah
Ơ. Thế cụ đưa camry vào option làm j. Camry cũng 5 chỗ mà.
7 chỗ mà thoải mái thì đúng là chỉ có Innova. Chứ carnival mà đời 2009 chắc cụ chạy mất dép :D

flanker.27

Xe buýt
E nghĩ là với cửa tiền của cụ thì tìm được Ỉn V 2010 là hơi xương đấy :)) Ỉn các thế hệ đa phần là bản E chạy dịch vụ, gần như không mấy người mua Ỉn về đi gia đình nên không dễ kiếm được bản V, lại còn đời sâu như cụ mong muốn. Ngay cả thế hệ Ỉn từ năm 2016 đến nay mặc dù đã bớt dịch vụ hơn nhưng thật là ra đường em nhìn đỏ mắt mới thấy một số xe bản thấp chạy số tự động (G), chưa nói đến dòng cao hơn như V hay Venturer. Em thấy là với số tiền cụ có thì phân khúc gầm cao đời 2010 ko có lựa chọn nào hay hơn Fortuner V đâu. Về độ bền bỉ thì nếu không phải xe lỗi Fortuner V là ổn nhất rồi, đồ thay các thứ cũng dễ kiếm, 2 cầu toàn thời gian nên đi chắc xe hơn và lúc cần thì nó sẽ cứu cụ nhiều phen không cần phải gọi cứu hộ đấy. Xăng cộ thì nếu không dùng để đi như phương tiện di chuyển hàng ngày trong phố thì không lo và chắc chắn là cửa tiền xêm xêm nhưng Fortuner V cho cụ cảm giác tốt hơn hẳn Ỉn. em nói thật là Ỉn thì máy 2.0 của nó hốc cũng không dễ chịu đâu, vác cái xác xe và bộ khung gầm rời thì cụ đừng kỳ vọng nó tiết kiệm. Một lý do khiến Innova thoái trào trước đám MPV cầu trước máy 1.5 bây giờ cũng là vì máy 2.0 không đọ lại được tính kinh tế so với máy 1.5 đấy cụ. Nên đã chấp nhận chơi xe đời sâu thì cứ cái nào tốt hơn mà chọn thôi cụ.

anhvunguyen

Xe máy
300 cụ đến nhà e có con corolla AT nhập nhật 2008 mới như xe 2014 2015 luôn

anhvunguyen

Xe máy
K ngại xấu đẹp thì cụ tìm caren máy dầu 2008-2010 cũng tầm 3 đồng, chứ ỉn giờ xe đẹp ít lắm

KẹoĐắng

Xe máy
Ủng hộ cụ mua cam :)) vì dù sao vẫn ngon hơn in dịch vụ, cũng theo các cụ trên nói thì tìm xe gđình khó lắm :)) cam nó cũ nhưng nó nhìn đẹp hơn =)) còn đồ cũ thì phải chấp nhận ăn xăng và mất vài chục mông má lại thôi !

Fineness

Xe máy
Chào cụ,

Theo nhu cầu đi lại và khả năng tài chính của cụ, em mạn phép tư vấn cho cụ như sau:
Cụ NÊN tìm Fortuner máy dầu, AT (rất khó có giá này). Nếu không thì máy dầu MT cũng ok (có thể chấp nhận xe dịch vụ nếu máy, hộp số, chasis, hệ thống treo còn tốt).
Hoặc, cụ cũng có thể chọn Fortuner xăng 2.7 dẫn động 1 cầu. Đừng mua bản 2 cầu đi rất tốn xăng, chăm sóc bảo dưỡng phát sinh thêm 1 cầu nữa mà nhu cầu offroad vô cùng ít, kể cả chẳng may sa chân.

Cụ cần xe đi đường dài đỡ mệt, gầm cao máy thoáng chỉ có Fortuner là phù hợp, cân đối cả ngân sách và chi phí sử dụng sau này. Xe này bền lành vô đối, chỉ mỗi tội hơi chòng chành lắc ngang nên hay bị gọi là Thánh lật.

INNOVA là một lựa chọn khá thông minh. Cũng khung gầm rời, máy dọc cầu sau như Fortuner mà lòng xe rộng hơn tương đối, đi cũng bền lành tiết kiệm. Điểm yếu là dễ gặp xe taxi hoàn lương. Innova hoàn lương thì không được như Fortuner hoàn lương, vì các cụ cứ soi gầm 2 xe sẽ thấy Fortuner đầm chắc hơn nhiều, nên chạy dịch vụ same nhau thì Fortuner thắng Innova chắc.

Cụ KHÔNG NÊN mua mấy con CUV phân khúc B, rất ẻo lả và nhanh ọp ẹp, xuống cấp. Cục sắt cứng thì ra đời trước 10 năm nó vẫn là sắt cứng, còn sắt mềm thì mới ra lò vẫn là sắt mềm, không đọ được.

Cụ KHÔNG NÊN mua Camry cũ quá. Xe đời quá sâu, gầm thấp, chạy xa vẫn mệt, xe ồn ù gầm gào nhiều, tốn xăng...

Vậy cụ nhé.

KSurface

Xe đạp
Số 6 Nghách 1/97 Ngõ 1 Bùi Xương Trạch,Thanh Xuân
Website
www.facebook.com
Chào cụ,

Theo nhu cầu đi lại và khả năng tài chính của cụ, em mạn phép tư vấn cho cụ như sau:
Cụ NÊN tìm Fortuner máy dầu, AT (rất khó có giá này). Nếu không thì máy dầu MT cũng ok (có thể chấp nhận xe dịch vụ nếu máy, hộp số, chasis, hệ thống treo còn tốt).
Hoặc, cụ cũng có thể chọn Fortuner xăng 2.7 dẫn động 1 cầu. Đừng mua bản 2 cầu đi rất tốn xăng, chăm sóc bảo dưỡng phát sinh thêm 1 cầu nữa mà nhu cầu offroad vô cùng ít, kể cả chẳng may sa chân.

Cụ cần xe đi đường dài đỡ mệt, gầm cao máy thoáng chỉ có Fortuner là phù hợp, cân đối cả ngân sách và chi phí sử dụng sau này. Xe này bền lành vô đối, chỉ mỗi tội hơi chòng chành lắc ngang nên hay bị gọi là Thánh lật.

INNOVA là một lựa chọn khá thông minh. Cũng khung gầm rời, máy dọc cầu sau như Fortuner mà lòng xe rộng hơn tương đối, đi cũng bền lành tiết kiệm. Điểm yếu là dễ gặp xe taxi hoàn lương. Innova hoàn lương thì không được như Fortuner hoàn lương, vì các cụ cứ soi gầm 2 xe sẽ thấy Fortuner đầm chắc hơn nhiều, nên chạy dịch vụ same nhau thì Fortuner thắng Innova chắc.

Cụ KHÔNG NÊN mua mấy con CUV phân khúc B, rất ẻo lả và nhanh ọp ẹp, xuống cấp. Cục sắt cứng thì ra đời trước 10 năm nó vẫn là sắt cứng, còn sắt mềm thì mới ra lò vẫn là sắt mềm, không đọ được.

Cụ KHÔNG NÊN mua Camry cũ quá. Xe đời quá sâu, gầm thấp, chạy xa vẫn mệt, xe ồn ù gầm gào nhiều, tốn xăng...

Vậy cụ nhé.
Ý kiến của cụ cũng giống nhà cháu là tìm Fortuner !!!

Dũng DGVN

Xe tải
Chào cụ,

Vậy cụ nhé.
Cảm ơn Cụ nhiều , em chỉ tìm AT thôi chứ MT đi oải lắm Cụ ah mà AT 2009/2010 thì 1 cầu tầm tiền của em hạn hẹp không mua được tầm in V 2010 thì mua dc con AT ko mây ai chạy dịch vụ Cụ ah

vuxducminh

Xe máy
Em cũng ngân sách như cụ chủ, cũng thích Fortuner 2.7 at nhưng sợ khoản ăn uống. Em đi làm trong phố nên nuôi em này hơi mệt.

haicot

Xe buýt
Tổng 350tr mua xe gia đình không nên mua Camry, Innova cũ. Tầm tiền đó mua xe hạng A, chạy ổn, bán lại đỡ thiệt. Tốt nhất chịu khó thêm vài năm, tích cóp tiền nhiều hơn hãy mua xe to rộng.

Fineness

Xe máy
Tổng 350tr mua xe gia đình không nên mua Camry, Innova cũ. Tầm tiền đó mua xe hạng A, chạy ổn, bán lại đỡ thiệt. Tốt nhất chịu khó thêm vài năm, tích cóp tiền nhiều hơn hãy mua xe to rộng.
Chào cụ,

Cụ hãy xem lại đầu bài của chủ Thread trước khi khuyên.
Với ý kiến của cụ, tôi có phản biện như sau (giả dụ bỏ qua hết tài chính, ngõ hẹp, ko tìm đc xe tốt... chỉ tập trung vào xe):
Theo tôi, nếu so sánh xe phân khúc C, D cũ và A mới thì nên chọn C, D. Cụ cứ lộn gầm các xe, so sánh hệ thống treo, khung gầm; xem máy móc, hệ truyền động; option theo xe sẽ thấy rõ ý của tôi ở bài trước: 1 cục sắt cứng 10 năm vẫn cứng, 1 cục sắt mềm hơn mới ra lò vẫn mềm.
Xe phân khúc C, D to cứng vững mạnh hơn A nhiều, an toàn hơn nhiều. Chỉ cần bảo dưỡng đầy đủ thì đi xe phân khúc C, D dù 10 năm tuổi vẫn an toàn, sướng hơn xe phân khúc A mới.

Trân trọng.