[VHGT] Ngành giao thông Hà Nội nên làm thêm biển này ở tất cả các ngã tư có đèn tín hiệu

nobody2011

Xe tải
Em thấy ngành giao thông Hà Nội nên làm thêm biển này ở tất cả các ngã tư có đèn tín hiệu. Tình trạng vượt đèn đỏ đang trở nên phổ biến ở HN rồi. Thật xấu hổ thay 1 số ông bố bà mẹ hàng ngày chở con nhỏ đi học nhưng vô tư vượt đèn đỏ. Xấu hổ thay 1 số nam thanh nữ tú, ăn mặc bảnh bao, sành điệu, vô tư vượt đèn đỏ. Xấu hổ thay 1 số bậc cao niên cũng vô tư vượt đèn đỏ. Thật xấu hổ thay ... Em nghĩ nếu có biển này ở các ngã 3, 4 có đèn tín hiệu, sẽ đánh thức lòng tự trọng của khối người trong 1 xã hội hiện đại hôm nay, hoặc ít ra chúng ta cùng biết ai là người thiếu văn hóa và ngu dốt đang lưu thông trên đường. Biển này có thể động chạm đến 1 số cụ/mợ, nhưng em thấy bức xúc quá nên mạnh dạn đề nghị... Hy vọng nhiều người ủng hộ...

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em ủng hộ ạ, nhưng em nói thật, có làm biển như thế thì gặp mấy thằng chí phèo nó cũng nghĩ cụ chửi ai đó chứ không phải nó đâu ạ

r0ngth3p

Xe tải
Chắc nó chửi ai đó chứ không phải mình đâu. (e fun tý) :D

kuang_nguyen

Xe tải
Đúng là họ không nghĩ là biển đó đang nói về họ đâu ợ :)
Ngu kiến của em là cắt 50% tiền phạt cho mấy bác trật tự/công an phường, đảm bảo các bác ý làm thêm 24/7 ngay, trung bình lỗi 2b vượt đèn thì cứ cho 200K/phát, mà với tình hình giao thông như hiện nay, một chốt đèn sẽ không bắt dưới 50 phát/ngày đâu ạ. Vậy trung bình cả ngày phạt khoảng 10t, các bác trật tự/công an phường có thêm ngân quỹ 5t/ngày, vừa nhàn mà lại còn được tiếng là đảm bảo trật tự an toàn giao thong, chứ các bác ý không cần phải đi bắt mấy bà bán hàng rong nữa :) :) :)

nb_kn

Xe hơi
Đúng là họ không nghĩ là biển đó đang nói về họ đâu ợ :)
Ngu kiến của em là cắt 50% tiền phạt cho mấy bác trật tự/công an phường, đảm bảo các bác ý làm thêm 24/7 ngay, trung bình lỗi 2b vượt đèn thì cứ cho 200K/phát, mà với tình hình giao thông như hiện nay, một chốt đèn sẽ không bắt dưới 50 phát/ngày đâu ạ. Vậy trung bình cả ngày phạt khoảng 10t, các bác trật tự/công an phường có thêm ngân quỹ 5t/ngày, vừa nhàn mà lại còn được tiếng là đảm bảo trật tự an toàn giao thong, chứ các bác ý không cần phải đi bắt mấy bà bán hàng rong nữa :) :) :)
Iem thích cụ rồi đới, ủng hộ vụ ko bắt mấy bà hàng rong =))

nobody2011

Xe tải
Có khi nên thử nghiệm lử một số nút gt chính xem dân tình phản ứng ntn các cụ nhỉ
Có điều treo thế này có thể bị chất vấn sai luật (trong luật ko có biển nào như thế), nhưng ko làm thì ko biết tác dụng đến đâu. Em tin là mọi người biết đọc cả đấy. Trước đây Trạng Quỳnh cũng đã dùng cách này để giúp chủ đò chở khách làm tiền khi chở khách ra lều ở hồ rồi đó, được nhiều tiền ra phết... chứng tỏ rất có tác dụng

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Những ng vượt đèn đỏ họ làm sao đọc được chữ hả cụ?

honda_cub79

Xe lăn
Chả có tác dụng đâu ạ, người ta vẫn vượt đèn đỏ thôi.

RubynamitnA

Xe điện
Ủng hộ để bớt đi những phụ huynh vô liêm xỉ.

No Fear

Xe điện
Nhiều người thích thế chứ cũng chẳng vội vàng gì cả, qua ngã tư lại đi lững lờ con cá vàng ngu quá cơ.

wowow

Xe hơi
Ôi, tưởng biển giề! Hà Nội là nơi tập hợp rất đông bọn "thiếu văn hóa và ngu dốt", thế nên, lắp thêm biển chỉ tổ tốn tiền mà không mang lại hiệu quả gì. Không tin, các cụ cứ đứng ở mấy cái chô giao cắt như: ngã 5 Cát Linh - Giảng Võ, đầu đường Thanh Niên - Yên Phụ - Nghi Tàm, ... mà xe, họ cắm cái biển ""Người có văn hóa giao thông, không quay đầu đi ngược chiều, vi phạm luật giao thông", nhưng đi qua đây lần nào em cũng gặp một bầy "người không có văn hóa" ào ào tràn qua đầu xe em. ^:)^

Bô-nớt quả links: http://vtc.vn/chuyende/0/2-422/xem-mat-nhung-nguoi-tu-nhan-vo-van-hoa-giao-thong.htm

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Có điều treo thế này có thể bị chất vấn sai luật (trong luật ko có biển nào như thế), nhưng ko làm thì ko biết tác dụng đến đâu. Em tin là mọi người biết đọc cả đấy. Trước đây Trạng Quỳnh cũng đã dùng cách này để giúp chủ đò chở khách làm tiền khi chở khách ra lều ở hồ rồi đó, được nhiều tiền ra phết... chứng tỏ rất có tác dụng
chả có gì sai luật cả.
Vẫn có các biển: Các đồng chí lái xe chú ý đấy thôi (dù chả ông nào chú ý).
Rồi biển báo có anh hung núp bắn tốc độ....

DuyThanhSNG

Xe tăng
Cái bọn vượt đèn đỏ thì tính mạng nó còn chả coi là gì huống hồ là cái biển treo lên.Mà cái biển đấy chỉ dành cho người biết chữ và có văn hóa thôi còn cái bọn vượt đèn đỏ kia chỉ có đánh vào kinh tế mới mong hiểu được.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em thấy ngành giao thông Hà Nội nên làm thêm biển này ở tất cả các ngã tư có đèn tín hiệu. Tình trạng vượt đèn đỏ đang trở nên phổ biến ở HN rồi. Thật xấu hổ thay 1 số ông bố bà mẹ hàng ngày chở con nhỏ đi học nhưng vô tư vượt đèn đỏ. Xấu hổ thay 1 số nam thanh nữ tú, ăn mặc bảnh bao, sành điệu, vô tư vượt đèn đỏ. Xấu hổ thay 1 số bậc cao niên cũng vô tư vượt đèn đỏ. Thật xấu hổ thay ... Em nghĩ nếu có biển này ở các ngã 3, 4 có đèn tín hiệu, sẽ đánh thức lòng tự trọng của khối người trong 1 xã hội hiện đại hôm nay, hoặc ít ra chúng ta cùng biết ai là người thiếu văn hóa và ngu dốt đang lưu thông trên đường. Biển này có thể động chạm đến 1 số cụ/mợ, nhưng em thấy bức xúc quá nên mạnh dạn đề nghị... Hy vọng nhiều người ủng hộ
CSGT và GTCC chỉ cần công bố các vụ tai nạn, ai sai phải chịu và còn bị phạt là cũng đỡ nhiều thằng/con ngu dốt rồi. Vote cụ chủ, em cũng ghét vụ đi lại bố láo kiểu này.

Tribute

Xe container
Đã thiếu văn hóa và ngu dốt thì họ đâu quan tâm đến cái biển của cụ nữa. Chỗ đầu đường TN- yên phụ cũng có cái biển tương tự

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Em thấy ngành giao thông Hà Nội nên làm thêm biển này ở tất cả các ngã tư có đèn tín hiệu. Tình trạng vượt đèn đỏ đang trở nên phổ biến ở HN rồi. Thật xấu hổ thay 1 số ông bố bà mẹ hàng ngày chở con nhỏ đi học nhưng vô tư vượt đèn đỏ. Xấu hổ thay 1 số nam thanh nữ tú, ăn mặc bảnh bao, sành điệu, vô tư vượt đèn đỏ. Xấu hổ thay 1 số bậc cao niên cũng vô tư vượt đèn đỏ. Thật xấu hổ thay ... Em nghĩ nếu có biển này ở các ngã 3, 4 có đèn tín hiệu, sẽ đánh thức lòng tự trọng của khối người trong 1 xã hội hiện đại hôm nay, hoặc ít ra chúng ta cùng biết ai là người thiếu văn hóa và ngu dốt đang lưu thông trên đường. Biển này có thể động chạm đến 1 số cụ/mợ, nhưng em thấy bức xúc quá nên mạnh dạn đề nghị... Hy vọng nhiều người ủng hộ...

xxx chỉ cần làm căng lỗi này là giảm ngay thôi mà, nhưng xxx không làm vì vượt đèn đỏ phần lớn là xe máy, mà xe máy thì khó phạt lắm, vừa ít tiền vừa bị xin lèo nhèo.

vanhoa

Xe hơi
Chắc mấy bác kia bị mù màu, không nhìn thấy đèn đỏ

nobody2011

Xe tải
Biển ở Yên Phụ nhiều text quá, chữ lại nhỏ, dài dòng, thiếu từ mạnh ... nên kém tác dụng.

tuananh25575

Xe hơi
18/24 Định Công Thượng - Hoàng Mai - Hà Nội
Quan trọng là ý thức giao thông thôi cụ ơi, còn e nghĩ có lắp thêm biển họ cũng chả đọc đc vì khi dừng đèn đỏ đã có cái loa công cộng đọc đến ngồi 4 bánh e còn nghe đc mà có j thay đổi đc đâu cụ:(