[Thảo luận] Ngập nước tại đại lộ thăng long hàng loạt xe chết máy.

imaXeo

Xe tải
Trường hợp này phải than là: "Quay đầu là bờ" cụ ạ. Mà léo hiểu sao mấy thằng kỹ sư tính toán cao độ và tính toán thoát nước giỏi thật ! Mưa to tí nữa thì ... x-(
Quay đầu là bờ ...ai ngờ xxx cụ ạ

Cụ ghét kiểu tít nào? Tít của cụ chủ thớt hay của Tiền Phong?
Cụ chủ thớt đặt "Ngập nước tại đại lộ thăng long hàng loạt xe chết máy", theo cụ thì sai chỗ nào? Theo cụ thì nên đặt tít thế nào cho đúng?
Có ngập nước không? Có.
Ngập ở đâu? Đại lộ Thăng Long.
Có xe chết máy không? Có, hàng loạt.
Cụ tự xưng là "làm báo" mà chê ai cũng không rõ ràng. Chán!
Cảm ơn cụ đã chỉ dẫn
EM làm báo, nên cũng chỉ dám chê báo thôi. "Đại lộ Thăng Long chìm trong nước", ko chấp nhận được. NHưng nói như cụ thì quả là bó tay. Một người bị cái mụn ở tay, chúng nó nói là bị lở loét trên người. Hay nhà có viên ngói vỡ,chúng nó bảo "Dột từ nóc". Những yếu kém, sai trái, chê bai là đúng, nhưng chỉ thật sự hiẹu quả khi mình nói đúng về bản chất sự sai trái, yếu kém đó. Mong cụ và mọi người cùng xem xét ạ.

tuvit77

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã chỉ dẫn
EM làm báo, nên cũng chỉ dám chê báo thôi. "Đại lộ Thăng Long chìm trong nước", ko chấp nhận được. NHưng nói như cụ thì quả là bó tay. Một người bị cái mụn ở tay, chúng nó nói là bị lở loét trên người. Hay nhà có viên ngói vỡ,chúng nó bảo "Dột từ nóc". Những yếu kém, sai trái, chê bai là đúng, nhưng chỉ thật sự hiẹu quả khi mình nói đúng về bản chất sự sai trái, yếu kém đó. Mong cụ và mọi người cùng xem xét ạ.
lở loét giai đoạn cuối rồi mà bảo là mụn , cụ mới là người phải xem xét lại cho nó thực tế hơn nữa nhé............:-q

billnantes

Xe container
em Sorento kiểu này về sửa ốm .........xxx tóm thì bảo là đố xxx đi được qua đây .

csan

Xe tải
Cái vụ này theo em dự ,chuẩn bị có cuộc họp tuyên bố rằng :Vì lý do khách quan trời đang nắng lại mưa bất ngờ vào đêm, đường cống dưới hầm chưa kịp dọn, máy bơm trục trặc... nên xảy ra tắc ,các cụ chờ nhé !

verybadrat

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã chỉ dẫn
Thế này rõ rồi cụ ạ. Em nhất trí với cụ.

ngominh

Xe điện
Cảm ơn cụ đã chỉ dẫn
có thật cụ làm báo không ???

vkruanvk

Xe hơi
em ý có bơi đâu có lội đâu...em ý đang tắm ý mà,đầu hè nóng quá.....chỉ có điều em thấy bác chủ xe xót tiền nên cho em ý tắm nước ko được sạch a
Ẻm này mai mốt dao trên rao vặt lại bẩu chưa bơi lội bao giờ :(

Nhìn tiếc thế :((

ducnt

Xe máy
ôi ngập thế này cơ à! Sáng nay có cụ OF nhà mình thấy ngập nước quay xe đi ngược chiều lại thì lại bị xxx nó tóm
Đúng là tiến thoái lưỡng nan, đi tiếp thì giặc thủy chặn - quay đầu thì giặc người bắt..., đi đâu bây giờ ???

4banhxequay

Xe điện
[QUOTE/]

Hỗn loạn vì xe chết máy.
Xe con chết máy vì ngập nước phải nhờ xe tải kéo mới thoát khỏi hầm đường bộ.
Dịch vụ chở xe máy qua hầm với giá 20.000 đồng.
Chiếc xe chết máy và ... nằm im trong nước.
Nước tràn cả vào trong xe.
Một số làn đường dẫn vào và ra đại lộ cũng bị chìm trong nước. Minh Đức
http://www.tienphong.vn/Thoi-Su/537938/Dai-lo-Thang-Long-chim-trong-nuoc.html[/QUOTE]

Em cho là báo giật tít thôi. Nếu tất cả các ảnh trên là phản ánh hết những điểm bị ngập thì theo quan sát của em, các điểm ngập là hầm chui của các tuyến cắt ngang qua Đại lộ TL chứ không phải là ĐLTL hoặc hầm chui chính tuyến. Nếu đúng như thế thì nhà báo cũng mắc lỗi nặng, làm cho các lái xe không dám đi trên tuyến chính nữa !

mini2112

Xe tải
ngập thế mà có xe vẫn lao qua.em nhớ biển con kia a kia rồi nhé con xe đó sau này xẽ khó bán:))

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Em cũng làm báo, nhưng em ghét nhất cách đặt tít câu khách kiểu này. Xem hình nhiều người biết phần bị ngập là một số cầu chui dưới đại lộ. Dù nhà mình còn làm nhiều thứ "lởm" thật, nhưng thật sự không nên thế này. Các cụ nghĩ sao ạ?
làm báo tít kiểu tốt là phải có phog bì ,xl éo có PB thì các kụ còn phũ gấp tấn lần .Sờ lờ em lói thật

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
[QUOTE/]

Hỗn loạn vì xe chết máy.
Xe con chết máy vì ngập nước phải nhờ xe tải kéo mới thoát khỏi hầm đường bộ.
Dịch vụ chở xe máy qua hầm với giá 20.000 đồng.
Chiếc xe chết máy và ... nằm im trong nước.
Nước tràn cả vào trong xe.
Một số làn đường dẫn vào và ra đại lộ cũng bị chìm trong nước. Minh Đức
http://www.tienphong.vn/Thoi-Su/537938/Dai-lo-Thang-Long-chim-trong-nuoc.html
Em cho là báo giật tít thôi. Nếu tất cả các ảnh trên là phản ánh hết những điểm bị ngập thì theo quan sát của em, các điểm ngập là hầm chui của các tuyến cắt ngang qua Đại lộ TL chứ không phải là ĐLTL hoặc hầm chui chính tuyến. Nếu đúng như thế thì nhà báo cũng mắc lỗi nặng, làm cho các lái xe không dám đi trên tuyến chính nữa ![/QUOTE]
em nghĩ là hầm (ngang)chính đấy chứ ạ ,vì cả tuyến này đâu có hầm ngang phụ đâu ,nếu ko xuyên qua đây các kụ phải đi vòng 2 chiều tối thiểu là 20km để đi hầm trên (nếu ko ngập) cái Hầm này nó bắt buộc phải nằm trong tổng thể ĐLTL mà
vấn đề là cái đại lộ này làm chưa đúng tầm của nó ,bởi thời gian chạy đua ,$$$ thì "thiếu" thiếu này nh nguyên nhân hehehe

làm báo tít kiểu tốt là phải có phog bì ,xl éo có PB thì các kụ còn phũ gấp tấn lần .Sờ lờ em lói thật
Cụ cứ bình tĩnh. Một nửa sự thật không bao giờ là sự thật. Ofer cũng có người tốt, người xấu mà cụ

tuvit77

Xe tăng
Cụ cứ bình tĩnh. Một nửa sự thật không bao giờ là sự thật. Ofer cũng có người tốt, người xấu mà cụ
nói thật nghe cụ nói thấy lộn hết cả mề , giọng cứ giả tạo kiểu gì đó..................:-$

echkep

Xe tải
Chúng nó đang lập dự án mở rộng lòng sông ở ĐLTL đới các kụ ợ.