[CCCĐ] Ngẫu hứng phượt Campuchia của hai cha con đón năm mới 2019

ChryslerFan

Xe tải
vâng, tôi xin tiếp tục kể nốt hầu các cụ

Ông bố tuyệt vời. Chúc mừng cụ và F1 đã có 1 trải nghiệm thú vị
Cám ơn cụ, trải nghiệm tuyệt vời lắm, hỏi con có thích đi tiếp như thế này không sau chuyến đi, ông có Có ầm ĩ

Chuyến đi tuyệt vời của hai người đàn ông nhưng hơi chênh lêch tuổi tác :x.
Hehe, tôi hồi trẻ hơi ham chơi cụ ạ

Tuyệt quá cụ ơi. Chúc mừng thầy trò nhà cụ có chuyến trải nghiệm thú vị.
Cám ơn cụ

một trải nghiêm thú vị với ông con
Cám ơn, nếu cụ có con thì nên cho con đi

cứ 2 bánh pkl là em thích và mong đc như thế. hóng chia sẻ của 2 người đàn ông trên đất Cam
đi 2 bánh pkl trải nghiệm thực sự và khác hẳn so với đi ô tô nhà, hay bus hoặc máy bay cụ ạ.

Em thích cái xe của cụ.
Mỗi tội em 54kg, ngồi lên không trông được
Cụ ăn nhiều, tập gym nhiều là có thể vần được em nó

Quá tuyệt vời, chúc mừng 2 bố con! E lưu lại đọc dần :-bdo:-)
Vâng, tôi sẽ kể nốt hầu cụ

Cụ chủ lấy vợ muộn nhỉ
hehe, lấy muộn và bỏ sớm cụ ạ :)

tuyệt vời quá cụ chủ
Cám ơn cụ

trantrunghoa84

Đi bộ
cảnh đẹp tuyệt vời. chúc mừng 2 bố con

laserman

Xe tải
Phượt bằng 2 bánh với trẻ con khó khăn hơn rất nhiều so với 4 bánh, nể phục 2 cha con nhà cụ, chúc cha & con cụ vui vẻ.

Phuco2007

Tháo bánh
vâng, tôi xin tiếp tục kể nốt hầu các cụ

Cám ơn cụ, trải nghiệm tuyệt vời lắm, hỏi con có thích đi tiếp như thế này không sau chuyến đi, ông có Có ầm ĩ

Hehe, tôi hồi trẻ hơi ham chơi cụ ạ

Cám ơn cụ

Cám ơn, nếu cụ có con thì nên cho con đi

đi 2 bánh pkl trải nghiệm thực sự và khác hẳn so với đi ô tô nhà, hay bus hoặc máy bay cụ ạ.

Cụ ăn nhiều, tập gym nhiều là có thể vần được em nó

Vâng, tôi sẽ kể nốt hầu cụ

hehe, lấy muộn và bỏ sớm cụ ạ :)

Cám ơn cụ
Thèng ku F1 nhà E cũng máu đi chơi cùng papa nhưng E bận quá nên cứ nấn ná mãi mà chưa đi đc ah

ChryslerFan

Xe tải
Phượt bằng 2 bánh với trẻ con khó khăn hơn rất nhiều so với 4 bánh, nể phục 2 cha con nhà cụ, chúc cha & con cụ vui vẻ.
đi về thì thấy không khó đâu cụ ạ, tất nhiên may là chuyến đi khá suôn sẻ và không gặp sự cố gì. Quan trọng nhất là sức khỏe và thể lực của con thôi.

phamvancao

Xe hơi
Trải nghiệm quá tuyệt vời đối với U6 nhà cụ.

CuTrongSay

Xe hơi
Cụ có xe khủng quá, con này đi xuyên lục địa được đấy.

ChryslerFan

Xe tải
Ngày 5

Sau đúng một ngày vui chơi hết mình với nước xanh cát trắng nắng vàng, đảo Koh Rong Saloem tống tiễn hai bố con với trận mưa như trút nước cả buổi sáng, sóng to, biển động. Hai bố con đành ngồi trong phòng ngắm mưa và chờ tầu đến đón, nghĩ đến cảnh nếu tầu không đến được vì sóng to và chết tắc mấy hôm trên đảo cũng thấy kinh. 10 rưỡi mới thấy tầu, mừng quá, lếch thếch vác đồ dưới mưa ra cầu tầu. Tàu cao tốc chạy nhanh nhưng sóng to không đáp được vào cầu tầu Sihanoukville nên phải chạy vòng lên cầu tầu khác xa hơn nằm trong vịnh. Con bị nôn hết đồ ăn sáng , bố cũng lử khử vì say sóng. Lên được bờ, hai bố con lại được trải nghiệm xe buýt kiểu xe Hải Âu xưa những năm 70-80, nước mưa dột chẩy tong tong vào đầu, xe thì kẽo cà kẽo kẹt bò lên dốc. Hai thằng tranh thủ ăn trưa chờ tạnh mưa. Rất may là 1h hơn thì trời bắt đầu hửng nắng và hai cha con lên xe về cửa khẩu Xà xía - Hà tiên trên quốc lộ 3 với khoảng cách 150km. Đường rất xấu, quá nhiều ổ gà và bùn đất sau mưa, cũng may là vắng xe nên bố chỉ phải tập trung tránh ổ gà. Con đã ngồi quen nên không có nhu cầu nghỉ, chạy hơn 4 tiếng mà chỉ dừng nghỉ một lần. Đoạn 30km gần cửa khẩu trời bắt đầu nhá nhem tối, đường làng nhỏ, vắng xe và dân, toàn đồng ruộng và bò trắng, khá kinh hãi , nghĩ đến cướp nhảy ra thì chăc hai thằng chạy xuổng ruộng. May đến kịp cửa khẩu trước giờ đóng cửa 6 giờ. Hai thằng hét lớn về nhà rồi thấy yên tâm và yêu quê hương thế . Thủ tục xuât cảnh phía Campuchia và nhập cảnh Việt nam như lần trước, khá đơn giản, chả hiểu sao phía Campuchia thu 100k 2 người phí gì, thôi bỏ qua, về được nhà là vui rồi. Qua được cửa khẩu chạy về thị xã (giờ lên thành phố thì phải) Hà tiên mất 15p, check in khách sạn, mua một bộ lego thưởng cho con vì đã đồng hành cùng bố và hai thằng thưởng cho nhau một bữa hải sản tươi sống.

Cửa khẩu quốc tế Hà tiên

Cửa khẩu quốc tế Prek Chark Lào

ChryslerFan

Xe tải
Xe pkl bên cam ntn cụ ơi, có mối nào hú cháo với
cái này cụ chắc lên mạng mà hỏi, tôi chịu. Nhưng qua vụ thủ tục xuất nhập khẩu mà không kiểu tra xe con và đường biên giới Cam/Việt nam ở An Giang cách nhau có một con sông thì cụ mang lậu xe Cam về chắc không khó :)

buonnon

Xe buýt
Cái cụ này...... dám chọn con xe mà e ưng ý nhất trong dàn xe của e mà đi Cam....hì. Mầy hôm tết dương e với cụ duongcua03 cũng làm phát xuyên Lào đón tết dương ở Pắc xế, thỉnh thoảng làm phát moto cũng vui cụ nhỉ

ChryslerFan

Xe tải
Cái cụ này...... dám chọn con xe mà e ưng ý nhất trong dàn xe của e mà đi Cam....hì. Mầy hôm tết dương e với cụ duongcua03 cũng làm phát xuyên Lào đón tết dương ở Pắc xế, thỉnh thoảng làm phát moto cũng vui cụ nhỉ
cụ điều kiện quá, tôi cả nhà nhõn một cái xe :)

Mr_Hạc 2106

Đi bộ
Một trải nghiệm tuyệt vời cho bạn nhỏ!

ChryslerFan

Xe tải
Ngày 6 - ngày cuối

Bố sợ hai bố con mệt nên đã dự trù cho 2 ngày để thong thả chạy xe từ Hà tiên về tpHCM (320km) nhưng con máu về nhà bà chơi với bạn mới quen nên đòi bố về luôn trong ngày. Thế là 9h sáng hai bố con đã lên đường phóng về tp HCM. Cân nhắc hai con đường QL80 (Hà tiên - Rạch giá - Long xuyên - Sa đéc - Vĩnh long - Mỹ tho - Tân An - tpHCM) và QL91 (chạy song song với biên giới Campuchia từ Hà tiên - Long Xuyên - Cao Lãnh - Tân An - tpHCM), hai bố con quyết chạy QL91 để tránh đông xe. Quả thật, thời tiết đẹp, trời mát, đường tuy nhỏ nhưng vắng xe nên hai bố con chạy khá thoải mái - quan trọng nhất là bố giải tỏa được nỗi lo hỏng xe, xịt lốp, không cứu hộ khi đi trên đường Campuchia nên không cảm thấy mệt mỏi. Hơi ngược đời, cung chạy dài nhất lại là ngày cuối cùng của chuyến đi!!!

Con khá hứng thú với món cafe võng miệt vườn nên đi được 1 tiếng là lại gạ bố vào nằm võng. Hơi tức là quán nào có em út ngồi thì con không chịu và mà chỉ toàn chọn quán bà già :(. Hai bố con tận mắt được nhìn thấy sự trù phú của đồng bằng sông Cửu long với những cánh đồng bát ngát thẳng cánh cò bay, thơm mùi mạ non, khác biệt nhiều so với các cánh đồng ở miền Bắc - thường được băm nhỏ thành các sào/mẫu và có bờ đất ke xung quanh. Hai bố con vừa đi vừa rong chơi mãi đến 7h tối mới về đến tpHCM - mất đúng 10 tiếng ngồi trên xe. Kết thúc một cung đường vòng tròn 1000km trong 6 ngày đầy ngẫu hứng, ko kế hoạch trước của hai bố con. Ơn trời là phượt thủ con quá quả cảm và dư thừa sức khỏe, luôn động viên và đồng hành cùng bố trong suốt chuyến hành trình tuyệt vời này

Cám ơn mọi người đã đọc :)