Ngẫu hứng.! Tết gia đình em xiên nửa con Vịt ạ. HN - ĐN - Mỹ Sơn - HN

vangamom

Xe container
Một mình cụ chạy vậy thì mệt chết. Hôm đầu cụ chạy 12h thì quá oải, nguy hiểm
Vâng em vừa chạy vừa nghỉ mà cụ, em thấy đường còn đỡ căng thẳng hơn đợt em đi Hà Giang Đồng Văn nhiều ạ.

thanhnam_nd

Xe tải
Năm ngoái em cũng đi qua những nơi cụ chủ đi, 1 năm rồi mà cảnh vật vẫn vậy, ảnh cụ chụp đẹp quá

pickup111

Xe hơi
Hay quá, tiếp đi cụ.
Theo cụ chạy từ Vinh - Huế hết 8h vất vả qua QL1. Nếu mình cứ chạy QL1 vào Vinh, Hà Tĩnh rồi lại ngược lên đường HCM vào Huế thì có hợp lý hơn không? Em ngâm kíu cho 30/4.

vangamom

Xe container
Hay quá, tiếp đi cụ.
Theo cụ chạy từ Vinh - Huế hết 8h vất vả qua QL1. Nếu mình cứ chạy QL1 vào Vinh, Hà Tĩnh rồi lại ngược lên đường HCM vào Huế thì có hợp lý hơn không? Em ngâm kíu cho 30/4.
Đoạn từ Vinh để ra đường HCM xa và đường xấu lắm cụ à, từ đường HCM vào đến TP Huế cũng xa. Nếu cụ chủ động đi đường HCM thì em nghĩ đi từ Xuân Mai thẳng vào đến Quảng Bình rồi theo QL1 vào Huế sẽ hợp lý hơn cụ à, nếu cụ đủ sức chạy đến Huế, còn nếu ko thì cụ có thể nghỉ ở Đồng Hới hôm sau đi Huế hoặc đi thẳng vào ĐN. Còn em trâu bò em chạy thẳng vào Huế luôn, em định chạy thẳng ĐN nhưng gấu kêu vào Huế chơi cho bọn trẻ con nó biết ngai vàng và lăng vua như thế nào.

vangamom

Xe container
Sau khi dừng ở đỉnh đèo Hải Vân chụp ảnh kỷ niệm, em chạy tiếp thẳng vào Hội An luôn đến hết đèo là đã vào đến địa phận tp Đà Nẵng rồi, các cụ rẻ trái là ra thẳng đường Nguyễn Tất Thành chạy dọc bờ biển ĐN rất đẹp, đường phố ĐN phải nói là sạch sẽ rộng rãi thoáng, ngã ba ngã tư nào cũng có bùng binh rộng thênh thang nên em nghĩ tình trạng tắc đường chắc là không thể có như ở HN được. Em chạy thẳng một lèo vào đến Hội An.

- Đến Hội An nếu các cụ muốn thuê KS gần trong phố cổ để có thể tiện đi dạo phố thì em e hơi khó vì phòng đắt lắm, hôm em hỏi KS 10 năm trước nhà em ở ngay đầu phố Trần Phú mà những 90$, lè lưỡi quá, nhà em chạy lòng vòng hỏi đc một KS trên đường Cửa Đại, cách phố cổ tầm 30p đi bộ mà những 650k rồi ạ. Trong này phòng ốc đắt thật. Em có hỏi mấy ông taxi và mấy ông xe ôm thì ở phố Hai Bà Trưng rất nhiều KS, lần sau các cụ đi các cụ ra thẳng phố này hỏi, giá phòng phố này cũng chỉ 300-500k thôi ạ.
- Nhà cháu nhận phòng xong tắm rửa rồi bắt đầu dạo phố cổ, trước tiên là phải cho cái gì vào bụng đã. Trong Hội An quán nhậu bình dân, vỉa hè gần như ko có các cụ nhé vì cháu được biết là có một vài lần thanh niên say xỉn đánh nhau, chính quyền họ cấm bán đồ bia, chỉ có trong các bar thôi mà vào đó nhậu chắc tiền triệu mất nên nhà cháu đành làm đĩa cơm gà.

dungchiunicore

Xe máy
Cụ cho cháu hỏi cụ dùng máy gì để chụp thế ạ

vangamom

Xe container
Nhà cháu vào Hội An mười năm trước Hội An không đông đúc như bây giờ, và phố phường phố cổ í ạ, cửa hàng cũng không nhộn nhịp như bây giờ, hồi đó chủ yếu là hiệu may áo dài lấy ngay, và hiệu bán đèn lồng, đèn lồng xịn í do dân họ làm chứ không như bây giờ đèn lồng toàn nhập của khựa nhìn rởm đời lắm ạ.
HA bây giờ hàng quán bán đủ mọi thứ mà đến 80-90% là hàng tầu phố phường thì xô bồ ồn ào náo nhiệt, không mang vẻ yên tĩnh thơ mộng như hồi 10 năm trước đây nhà cháu đi vỡ mật nữa. Hay là hồi đó tâm lý nó khác còn háo hức giờ thì nó khác các cụ nhỉ.

Ảnh Hội An 10 năm trước ngay cổng hội quán Phúc Kiến gần KS cháu ở.

Chùa Cầu 10 năm trước.

Chùa Cầu đông người quá ạ.

vangamom

Xe container
Có thể cháu đi đúng vào dịp tết nên dân ở một số nơi khác họ đến chơi đông. Do đông người quá nhà cháu cũng chả muốn chụp chỉ được vài cái hầu các cụ gọi là có thôi ạ.

Phố đêm Hội An.

vangamom

Xe container
Ảnh em chụp đêm không được đẹp lắm các cụ bỏ quá cho nhé. Em sẽ phục thù vào một dịp khác vắng khách đi lại hơn

Batien

Xe tải
Đẹp quá, chắc hè em cũng phải làm một chuyến như cụ. À mà em hỏi đi như vậy Gấu và bọn trẻ có mệt không ah, thay đổi sinh hoạt và thời tiết có đứa nào ốm không bác. Em thích đi nhưng lo nhất khoản này ah!

phamhuy_712

Xe hơi
Đánh dấu bài cụ phát. Em cũng dự định sẽ làm chuyến như thế này. Cụ có thể cho em số được không để có dịp đi thì em xin ý kiến cụ. Cảm ơn cụ nhiều.:))

vangamom

Xe container
Đẹp quá, chắc hè em cũng phải làm một chuyến như cụ. À mà em hỏi đi như vậy Gấu và bọn trẻ có mệt không ah, thay đổi sinh hoạt và thời tiết có đứa nào ốm không bác. Em thích đi nhưng lo nhất khoản này ah!
Trộm vía lũ quỷ nhà em nó quen đi rồi nên nó còn đòi đi tiếp trên xe chúng nó đánh nhau chí choé nhức đầu lắm cụ à.

Machimachi

Xe tải
Bọn trẻ cứ được đi chơi là chúng sướng rồi, chúng nó còn khỏe hơn người lớn ý. Nhóc nhà cũng vậy, lên xe bô la bô la 1 lúc là loan quay ra ngủ, xuống xe là la hát luôn.

tuanemvp

Xe hơi
Bọn trẻ cứ được đi chơi là chúng sướng rồi, chúng nó còn khỏe hơn người lớn ý. Nhóc nhà cũng vậy, lên xe bô la bô la 1 lúc là loan quay ra ngủ, xuống xe là la hát luôn.
Hjx, nhưng ngồi xe liên tùng tục đến 12h/ngày thì cũng ảnh hưởng lắm cụ ah. Chúng nó háo hức lúc đi thì vậy thôi, chứ thử đến khi về nhà rồi xem...
Nhưng em cũng rất phục cụ chủ, chạy xe vậy mà ko biết mệt. Đợt năm ngoái e chạy Nghệ An, 1/2 QL1; 1/2 HCM lết từ 2h chiều về đến nhà 7h tối, 2 tài đổi nhau mà còn oải

Machimachi

Xe tải
Hjx, nhưng ngồi xe liên tùng tục đến 12h/ngày thì cũng ảnh hưởng lắm cụ ah. Chúng nó háo hức lúc đi thì vậy thôi, chứ thử đến khi về nhà rồi xem...
Nhưng em cũng rất phục cụ chủ, chạy xe vậy mà ko biết mệt. Đợt năm ngoái e chạy Nghệ An, 1/2 QL1; 1/2 HCM lết từ 2h chiều về đến nhà 7h tối, 2 tài đổi nhau mà còn oải
Đúng là chạy xe nó phụ thuộc và tâm trạng và đường xá, nếu đường tốt, đi chậm rải, mệt thì dừng nghỉ...thì e nghĩ cũng ko vất lắm đâu ạ.

halynk

Xe buýt
nhìn bát bún bò Huế e lại thèm đi quá cụ ạ :D