Ngẫu hứng.! Tết gia đình em xiên nửa con Vịt ạ. HN - ĐN - Mỹ Sơn - HN

vangamom

Xe container
Sau khi lên cáp treo để lên đến khu vui chơi, đây là cổng khu vui chơi. Khu vui chơi có các trò đi xe lao dốc thử cảm giác mạnh nhưng phải mua vé, cái này cháu ko tham gia vì 2 F1 nhà cháu chưa đủ tiêu chuẩn để chơi. Còn đây là khu vui chơi miễn phí các cụ à. Đúng là chỉ hợp với trẻ con thôi vì toàn trò trẻ con. Nói là miễn phí chỉ có mỗi trò đi nhà gương và đu quay, đi xe ô tô tý hon là miễn phí những xếp hàng khá đông.

vangamom

Xe container
Trong khu vui chơi này cái thu hút bọn trẻ con nhất là trò chơi điện tử, nhưng lại phải mất xèng, mà cứ 2k/xèng mỗi lần chơi 2 xèng nếu biết chơi thì được gần 4phút còn nếu không biết chơi thì Game Over cái là mất 4k rồi các cụ à, tưởng rẻ thế mà lục tốn phết đấy ạ. He he cháu cũng ngồi lên lái thử đấy cho nó máu.

vangamom

Xe container
Chúng nó thi nhau bắn súng cưỡi ngựa các cụ à.

vangamom

Xe container
Hai đứa nhà cháu nó cực thích khủng long thế mới tài, nhất là con bé con, nó đọc ở đâu mà vào khu vườn khủng long nó còn giải thích lại cho em con này là gì ăn gì và có dữ hay không dữ. Lạ thật trẻ con giờ cũng nhiều cái lạ thật. Vào khu vực này thì miễn phí các cụ à.

vangamom

Xe container
Chơi chán chê mê mỏi xong chúng nó kêu đói ra làm mỗi đứa 2 cái xúc xích, đắt lòi các cụ à 25k/cái trước đó chúng nó đã làm 1 cái rồi đấy ạ. Đắt thật

vangamom

Xe container
Ba bố con nhà cháu chơi chán rồi lên cáp treo để đi xuống, Cáp treo xuống thì khá vắng. Các cụ để ý là chỉ có một đường lên và một đường xuống, gấu nhà cháu do ngồi đợi ở chỗ hầm rượu tưởng sẽ xuống đấy rồi đi cáp treo xuống nhưng tất cả đều phải lên cáp treo thứ 2 lên đỉnh rồi mới xuống các cụ à.
Trong thời gian chờ đợi con bé nhà cháu chụp cho 2 bố con nhà cháu kiểu..

mr.ken_no1

Xe container
Cụ đọc từ đầu em có thống kê điểm vui chơi đó ạ. Có gì cụ cứ PM em cụ đi 7 chỗ thì thoải mái rồi. Đợt đó nghỉ dài cụ chịu khó chạy thêm tý nữa vào đến Kon Tum ra check ngã ba Đông Dương luôn cụ à thêm có tẹo nũa thôi
Thank cụ nhé, e thống kê xong có gì e sẽ PM hỏi cụ chi tiết thêm ạ

rfs

Xe điện
Máu e lên não r cụ ơi
E cũng dự định đi đúng cung đường này
Vào CCCCĐ gặp ngay bài của cụ
E chưa bao giờ đi xa, đây là lần đầu tiên e quyết đi du lịch 1 chuyến với gấu và 2f1. Xe 7 chỗ, cũng 1 mình lái. Khoản đi xa e ko ngại vì ngày nào cũng đi làm ít nhất 100km
Tuy nhiên lần đầu tiên thèm và liều nên e quyết đi 1 chuyến cho biết đây đó ạ nhưng chưa hề có tý kinh nghiệm gì cả
Cụ đi lần này là lần thứ 2 chắc là sẽ có nhiều kinh nghiệm cho cung đường này
Nếu có thể cụ giúp em lên kế hoạch, lộ trình, các điểm thăm quan, vui chơi, giải trí, các món ăn từng nơi được thì e cám ơn cụ nhiều lắm ạ
E dự định đi 6-8 ngày đợt 30/4 này ạ
Cụ inbox e xin cái số, mai e alo mời cụ cà phê để giao lưu và nhờ vả việc này nhé
E đang đỏ mít nên voka chạ tác dụng gì ạ
Thank cụ!
E cũng dự định đi đợt này

vangamom

Xe container
E cũng dự định đi đợt này
E lần đầu đi cũng ca ma run phết ạ
Chả vấn đề gì đâu các cụ à. Nhà em từ lúc có ý định đến lúc đi có 2 ngày. Cũng đơn giản thôi mà các cụ. Em nghĩ chạy còn đơn giản hơn đường đèo Tây Bắc nhiều ạ. Theo em các cụ đi đường HCM đến QB thì rẽ ra lúc về cũng vậy ạ.

kiennghe

Xe tải
Như đã nói ở trên em đến Vinh đúng 8h sáng, ngay đầu thành phố quá ăn sáng đã đông nghịt các cụ à. Nhà em vào làm 2 bát cháo gà, 2 bát mỳ gà. Vào đến Vinh 8h sáng mà nắng chói chang, nóng khủng khiếp các cụ à. Thành ra nhà em chuẩn bị quần áo rét đâm ra bị lố rồi ạ.

Quán Lươn Bà Liễu thì phải, nếu đúng thì quán này hợp khẩu vị với khách thập phương nhưng chưa phải là ngon lắm đâu ạ :D

BIỂN ĐỎ

Xe tải
Cụ chủ chụp ảnh đẹp lắm

vangamom

Xe container
Quán Lươn Bà Liễu thì phải, nếu đúng thì quán này hợp khẩu vị với khách thập phương nhưng chưa phải là ngon lắm đâu ạ :D
Em cũng không rõ tên quán là gì, thấy ngay cạnh đường QL1 em ghé vào luôn. Ăn cũng khá ngon giá hợp lý

vangamom

Xe container
Sau khi chơi chán chê mê mỏi ở Bà Nà mà chủ yếu là bọn trẻ con chơi thôi ạ, nhà cháu về Đà Nẵng nghỉ ngơi, về đến ĐN là 4h30 cháu ra đường Nguyễn Tất Thành lấy phòng, dọc đường rất nhiều KS và quán nhậu vỉa hè cho các cụ tha hồ chọn. Nhà cháu ở một KS ven biển giá là 450k/phòng 2 giường. Gần quán Bé Đen và một quán nhậu vỉa hè. Nhà cháu chọn chỗ này vì từ hôm đi đến giờ nhà cháu chưa có bữa nào ra hồn cả nên chọn gần quán nhậu để xõa một bữa ạ.

Biển ĐN nhìn từ cửa phòng cháu ở ạ.

Bọn trẻ con nhà cháu thích thú với việc nghịch cát và chơi ở biển vào mùa đông.

Chỉnh sửa cuối:

aghe

Xe hơi
Ảnh cụ chụp đẹp quá

vangamom

Xe container
Cảnh hoàng hôn biển Đà Nẵng.

Tối nhà cháu sang ngay quán nhậu vỉa hè bên cạnh ăn luôn, nhà cháu không vào Bé Đen mặc dù ngay bên cạnh, thấy nhiều cụ trên này bảo vào Bé Đen, cháu thấy quán đó hoành tráng sang trọng nên ko chọn, chọn quán vỉa hè đông để nhậu cho bình dân. Nhà cháu gọi những món đặc sản của ĐN là gỏi cá ướt, ngày thường 80k/bát ngày tết 90k chắc phải đến 4ngừoi nhậu mới hết, một con cá chìa vôi nướng, ngày thường tầm 150k ngày tết 200k to cả chà cháu ăn lặc lè mới hết và 5 chai bia SG xanh. Tổng hết hình như là 430k thì phải. Ăn xong nhà cháu dao một vòng cầu Rồng ngắm cảnh rồi về bằng cầu Trần Thị Lý. Trong ĐN từ mùng 2 tết đã ăn nhậu đông lắm rồi ạ. Đây là phố ăn nhậu bên kia cầu Rồng.

halynk

Xe buýt
Máy ảnh cụ xịn thật :)). Nước ảnh rất đẹp :D

vangamom

Xe container
Đà Nẵng nổi tiếng với những cây cầu. Hôm đó chắc bọn trẻ con đi chơi mệt nên thằng cò nhà cháu nó ngủ trên xe nên cháu chỉ chụp được vài cái ảnh của 2 cây cầu mới khánh thành thôi ạ.

Môt vài hình ảnh về cầu Rồng nổi tiếng ở Đà Nẵng.

Cầu Rồng nhìn từ cầu Trần Thị Lý

Trên cầu Trần Thị Lý

vangamom

Xe container
Sáng hôm sau nhà cháu khua bọn trẻ con dậy chuẩn bị đồ để lên đường về nhà thôi. Hơi tiếc là cháu định cho con bé con nghỉ thêm 2 ngày nữa thì cháu sẽ rinh thẳng vào Kon Tum check ngã ba Đông Dương luôn vì từ ĐN vào chỉ còn hơn 200k nữa thôi tiếc quá. Thôi để lần sau vậy.
Cháu lên xe khởi hành về lúc 7h hơn, cháu dự định là sẽ đi thoải mái tối đâu thì sẽ nghỉ ở đó chứ không đặt mốc là phải về đế địa điểm nào. Lúc đầu nhà cháu đặt mốc là về đến Hà Tĩnh nghỉ nhưng do mải chơi trên đừong về nên nhà cháu tối đâu nghỉ đó ạ.
Sáng ăn sáng trên xe với 4 ổ bánh mỳ, bánh mỳ ở ĐN ngon lắm các cụ à, zòn patê đậm đà. Hết có 40k hi hi.
Trên đường về đến trưa nhà cháu đến thành cổ Quảng Trị. Cháu thành kính vào thắp nén hương tưởng nhớ cha chú của chúng ta đã ngã xuống để cháu có được như ngày hôm nay.

Thành cổ Quảng Trị