[Funland] Ngày 10/01/2022 THM phải nộp 12k tỷ tiền đấu giá đất

vim732000

Xe buýt
Tôi cũng hy vọng nhưng khó
Nhiều thế lực muốn giữ luật đất đai cũ và nhiều lần muốn trì hoãn dự thảo luật này. Ông phó thủ t.ướng thường trực đã phải chốt ngày 10/1/22 để khỏi chây ì
Dự thảo luật đất đai đúng ra phải trình từ khóa bà Ngân cơ
Cọc có khi ông n hàng phải trả ấy chứ.

vim732000

Xe buýt
Cụ ký thỏa thuận với ngân hàng bao giờ chưa?! :)
Nôm na là tiền vào túi cụ thì bắt đầu giao dịch, còn không thì như chưa từng có chuyện sảy ra
Mấy cái "cam kết tài trợ vốn" của nh phát cho cđt để nộp cho chính quyền còn đếch có giá trị nữa là thỏa thuận tay đôi
Chưa cụ ạ, nhưng em nghĩ cái thỏa thuận tài trợ vốn chắc nó cũng phải có tính ràng buộc pháp lý chắc chắn chứ nó lại như cụ cháu mình hay bàn chuyện đầu tư, làm ăn ở quán Hải Xồm thì bcm. Món vay lớn nhất của em là 15tr, vay của ông già hồi mới ra trường để lên đời con xe máy đi kiếm cơm. Giờ vẫn chưa tất toán khoản vay, thi thoảng ông già vẫn nhắc.

Húp sụp sụp

Xe điện
Chưa cụ ạ, nhưng em nghĩ cái thỏa thuận tài trợ vốn chắc nó cũng phải có tính ràng buộc pháp lý chắc chắn chứ nó lại như cụ cháu mình hay bàn chuyện đầu tư, làm ăn ở quán Hải Xồm thì bcm. Món vay lớn nhất của em là 15tr, vay của ông già hồi mới ra trường để lên đời con xe máy đi kiếm cơm. Giờ vẫn chưa tất toán khoản vay, thi thoảng ông già vẫn nhắc.
Đáng buồn là nó như ở quán bia Hải Xồm thật!
Kiểu mình nó thế

Patriots

Xe lăn
Cụ Dũng này chắc là fan của cụ Lỗ Tấn nên rất thấm nhuần : lời nói đi đôi với hành động không phải lúc nào cũng tốt , nhiều thằng nói ng.u bỏ mịa :)
Người giàu người ta tiêu tiền khác mình, mình chim sẻ sao hiểu được trí chim bằng, vụ trước bỏ cọc 50 củ được pi ai ầm ý cả nước , nhưng vụ này 500 tỷ thì nó khác bọt nhiều lắm

ruby_eagle

Xe điện
Mặt khác ông THM đã có giấy chứng nhận sử dụng đất đâu mà đem đi thế chấp
Nếu khoản vay lớn, mang tính chiến lược thì sẽ có rất nhiều điều khoản khác với bình thường cụ ạ. Bản thân tờ giấy trúng đấu giá cũng rất có giá trị rồi.

Red Butler

Xe buýt
Có Cụ nào muốn độ vụ này tiếp không? Em độ là THM sẽ bỏ cọc hoặc xin giãn nộp tiền tiếp..... Hoặc tìm ra lí do trong quá trình đấu giá có vấn đề để đòi lại Cọc. Còn khả năng nộp tiền vào tiếp với giá trị hàng ngàn tỉ ở thời điểm này cá nhân em dự đoán không xảy ra.

Red Butler

Xe buýt
Nếu như vậy thì e rằng THM sẽ bị dập cho tơi bời vì các cụ ở trên đã ngứa mắt rồi
Dập gì Cụ, về luật thì xấu nhất THM mất cọc, về danh tiếng thì nộp hay không nộp đều tại tiếng như nhau, nếu không nộp thì còn vốn mà làm ăn mà sống... Còn nếu nộp rồi, toàn bộ vốn, sản nghiệp vào mảnh đất này là chết...cụ chọn phương án đi

Nghiatien

[Tịch thu bằng lái]
các cụ làm ăn lớn quá, em ước có vài tỏi thôi

Alisoma

Xe buýt
Cam kết tài trợ vốn nôm na đó là một lời hứa được ghi ra giấy và đóng dấu của ngân hàng với câu thòng như sau “ngân hàng đồng ý chủ trương và tiến hành nhận hồ sơ thẩm định, phê duyệt đối với công ty X với như cầu là số tiền Y để tài trợ vốn với điều kiện công ty X đáp ứng được điều kiện tín dụng hiện hành của Nhnn và ngân hàng”.
Lời hứa là lời nói, lời nói thì gió bay. Không có ràng buộc pháp lý nhé cụ.

Alisoma

Xe buýt
Sao thằng THM nó ko bỏ 9k cho đỡ phí nhỉ, làm quả bỏ 24k cũng choáng
Em biết Capitaland tham gia đấu với giá đó, đến khi trên 8k thì họ rút. Đọc trên mạng thì hình như sau giá 8k8 thì chỉ còn Thm với 1 cty liên quan đến Vạn thịnh phát đua đỉnh.

Đ.Hương

Xe tải
Nguồn tiền từ ngân hàng bị cắt rồi, có nộp vào mắt cụ nhỉ.
Em thấy THM huy động trái phiếu đầy. Cũng thấy chuẩn bị 1 năm nay rồi, chắc phải có nguồn lực mới đua chứ thả phát xong chạy thì kể cũng buồn cười.

bomong

Xe điện
Có Cụ nào muốn độ vụ này tiếp không? Em độ là THM sẽ bỏ cọc hoặc xin giãn nộp tiền tiếp..... Hoặc tìm ra lí do trong quá trình đấu giá có vấn đề để đòi lại Cọc. Còn khả năng nộp tiền vào tiếp với giá trị hàng ngàn tỉ ở thời điểm này cá nhân em dự đoán không xảy ra.
Không thể đòi lại cọc đâu, hàng triệu con mắt soi mói vào rồi, ầm ĩ rồi thì không thể làm trái luật được/

bomong

Xe điện
Bản Cam kết thoả thuận tài trợ vốn có đóng chục cái dấu của NH cũng không có giá trị pháp lý/
Chỉ là bản ghi nhớ thôi, để mang lại niềm tin cho những bên liên quan thôi/

NguoiyeucuNTT

Xe hơi
Em cụng dự bỏ cộc thôi, đợt trúng thầu bên cổ phiếu nó tăng như lốc ngày bão, lên quả đó thì 600t cọc chả là gì đâu, còn bỏ thì thiếu gì lý do đâu :)) :)) :))

Húp sụp sụp

Xe điện
Em thấy THM huy động trái phiếu đầy. Cũng thấy chuẩn bị 1 năm nay rồi, chắc phải có nguồn lực mới đua chứ thả phát xong chạy thì kể cũng buồn cười.
Có yếu tố mới là thanh tra soi các ngân hàng có vốn nhà nước nên các ngân hàng tư nhân cũng rét, chắc chắn nguồn lực của THM không đủ, không biết tiền sẽ từ kênh nào rót vào, nhưng mai sẽ nộp đủ thôi

f1_hn

Xe container
Em biết Capitaland tham gia đấu với giá đó, đến khi trên 8k thì họ rút. Đọc trên mạng thì hình như sau giá 8k8 thì chỉ còn Thm với 1 cty liên quan đến Vạn thịnh phát đua đỉnh.
Capital land lực cug ngon mà pải rút thì :(.
Hay a Dũng bị say bạc nhưng kiểu oánh Poker nhi