[Funland] Ngày 10/01/2022 THM phải nộp 12k tỷ tiền đấu giá đất

Loe_hờ lú

Xe điện
Trong tâm thư xin lỗi đến tận cụ Tổng là có mùi rồi
Có khi có phốt gì, đang bị điều tra cũng nên :D
Em thuyết âm miu thế

.Xukthal

Xe container
Nhớ ngày xưa chân ướt chân ráo ra HN mở hãng Taxi đập Taxi HN te tua :))

Trần Đoành.

Xe container
Nhưng họ ko làm sai pháp luật, chỉ có mỗi cái tội làm nhiễu loạn thị trường BĐS thôi.
Nên ko thể so sánh với tội phạm được.
Anh ấy hứa sẽ ko thế nữa, là ngoan ngoãn lễ phép lắm rồi. Cho về chỗ, từ lần sau ko dám thế nữa.
Giờ này còn mơ thế à, vb của c03 trên kia cụ đọc kỹ giùm cái

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có ai đó cũng yêu Tổ quốc như THM, bỏ tiền xây hộ THM trên lô đất này một tòa tháp 100 tầng, mỗi tầng 10 căn hộ siêu sang thì cho dù mỗi căn hộ bán được giá 1 triệu đô thì THM vẫn lỗ.

Điểm sáng ở đây là 1000 căn hộ triệu đô đó sẽ đáp ứng đủ nhu cầu căn hộ siêu sang của nhân dân thành phố Hồ Chí Minh trong suốt thế kỷ 21.

Chỉnh sửa cuối:

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Em nói thật. Em có tiền thà em mua tét la hoặc ba cái đồ để phát triển con người, phát triển thế hệ mai sau. Ngu gì đi làm giàu cho bọn địa chủ. Khi xưa cha ông đánh đổi bao thứ để có đc mảnh đất vẹn toàn. Giờ con cháu dân việt phải nai lưng ra cày để mua chỗ ở giá trên cung trăng với chất lượng nơi hạ giới 🤣🤣

Em muốn con cháu em sau này nó đi làm đi học ở trong nc ngoài nc như cơm bữa . Chứ không phải ntn. Vì 1 xã hội minh bạch làm và hưởng theo năng lực chứ không phải luồn tay túi quần đút các thứ
Thế cụ mua Tesla để làm giàu cho Musk, làm giàu cho Mỹ à? Để cho con cháu cụ sau này mạt kiếp là xuất thân ở nước nghèo, đi đâu cũng bị khinh như ghẻ à? Hay còn cháu cụ giống cụ, chả cần đi đâu, sống ru rú ở Việt Nam để làm giàu cho Mỹ là ok?

dongxanh

Xe buýt
Thế cụ mua Tesla để làm giàu cho Musk, làm giàu cho Mỹ à? Để cho con cháu cụ sau này mạt kiếp là xuất thân ở nước nghèo, đi đâu cũng bị khinh như ghẻ à? Hay còn cháu cụ giống cụ, chả cần đi đâu, sống ru rú ở Việt Nam để làm giàu cho Mỹ là ok?
Vậy cả nhà xài hàng Quảng Châu thì có bị khinh không?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Các cụ trước gáy anh d không bỏ cọc đâu cả rồi . Chắc lại chui vào hang rồi
Đội cầm cổ phiếu bất động sản hô cứng vậy để gà qué khỏi chạy thôi chứ bụng cũng nghĩ 99% là hỏng việc rồi.

ruby_eagle

Xe điện
Đất nước mà khắp nơi phân lô bán nên, người người nhà nhà ai cũng nói chuyện đất đai. Các cty kd BDS thành lập liên tục, thì em ko hiểu sẽ phát triển thế nào.
Kinh tế muốn phát triển thì phải lấy dc tiền của nước ngoài, bds chỉ dân Việt mua lẫn nhau thì chẳng khá nổi, tiền chỉ từ túi người này qua túi người khác, vậy thôi.

Go Home

Xe hơi
Đọc tâm thư của anh thấy cứ hèn hèn. Lôi cả bố vợ đã mất vào đỡ đạn thấy chán cho anh quá.

A có truyền thống bỏ cọc rồi. Đây đâu phải lần đầu.
Tâm thư cccc.
Cú giãy giụa trước khi toang thì đúng hơn.

Chỉnh sửa cuối:

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ cọc thì là thật nhưng chắc tâm thư là giả chứ nhỉ. Ai đươc phép tung thư ra như vậy? Chắc là có hội biết THM sẽ bỏ cọc nên cố tình tung ra cái này để chế giễu thôi.

ngaydoclap

Xe container
Chưa cụ ạ, nhưng em nghĩ cái thỏa thuận tài trợ vốn chắc nó cũng phải có tính ràng buộc pháp lý chắc chắn chứ nó lại như cụ cháu mình hay bàn chuyện đầu tư, làm ăn ở quán Hải Xồm thì bcm. Món vay lớn nhất của em là 15tr, vay của ông già hồi mới ra trường để lên đời con xe máy đi kiếm cơm. Giờ vẫn chưa tất toán khoản vay, thi thoảng ông già vẫn nhắc.
Khổ thân ông già cụ như là Ngân Hàng Nông Nghiệp và Phát Triển Nông Thôn gặp phải ông nông dân bầy hầy vay mãi không trả.

Xolabaque

Xe tăng
Nếu có ai đó cũng yêu Tổ quốc như THM, bỏ tiền xây hộ THM trên lô đất này một tòa tháp 100 tầng, mỗi tầng 10 căn hộ siêu sang thì cho dù mỗi căn hộ bán được giá 1 triệu đô thì THM vẫn lỗ.

Điểm sáng ở đây là 1000 căn hộ triệu đô đó sẽ đáp ứng đủ nhu cầu căn hộ siêu sang của nhân dân thành phố Hồ Chí Minh trong suốt thế kỷ 21.
Cụ đùa vui quá, căn hộ siêu sang mà có 1M$ thôi á, ít nhất cũng phải 15M$ nhóe...