[Camera] Ngày càng ghét xe bán tải

AnGiang75

Xe hơi
Dù cái xe ko có tội, nhưng quả thực đa phần các ông đi bán tải đều thuộc dạng xăm trổ

z300

Xe điện
2 ngày rồi em chạy đêm gần 1000km về HN, chạy qua mấy tỉnh núi phiác bắc. Quả thật 100 bán tải làm mù mắt em.
Em ước có khẩu AK là em bắn chết mek mấy cụ bán tải.
Tiếp theo là em bắn nát óc các cụ khách lắp dàn đèn làm mù mắt cả nhà em. Cực kỳ nguy hiểm.
Đất nước như ccc. Luật cl gì cũng có mà giao thông nhyw cái cl!!!!

black_sheep

Xe hơi
2 ngày rồi em chạy đêm gần 1000km về HN, chạy qua mấy tỉnh núi phiác bắc. Quả thật 100 bán tải làm mù mắt em.
Em ước có khẩu AK là em bắn chết mek mấy cụ bán tải.
Tiếp theo là em bắn nát óc các cụ khách lắp dàn đèn làm mù mắt cả nhà em. Cực kỳ nguy hiểm.
Đất nước như ccc. Luật cl gì cũng có mà giao thông nhyw cái cl!!!!
Chuẩn rồi. Ức chế lắm nhưng mà phải học một số cụ ở trên này: giữ cái đầu lạnh, ko dễ có án mạng.
Đồng ý với cụ là đất nước như cục ****, pháp luật như tờ giấy chùi mít. Luật lá thì lắm mà ko nghiêm thì cũng bằng thừa. Thối nát, mục ruỗng lắm rồi.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Trên 70% là vô vh

HanhScoopy

Xe hơi
Website
www.apzon.com
Điều đơn giản vì chi phí rẻ hơn khi va chạm...dm thử nhảy lên mec hay lex xem có nắn nót ko...:):)
Cái này với chính xác này. Thực ra đi bán tải xe nó cứng cáp, gầm nó cao nên luôn có tâm lý đi rất tự tin, và bác tài nào chắc cũng có tâm lý đó. Nếu là xe khác thì sợ đâm, đụng, sạn gầm thế đi nắn nót ngay mà. E ôm bán tài 10 ngày rồi nên có vẽ đồng cảm tâm lý này, đang đi xe thấp bé, leo được con xe to chã ngại gì nữa, cao thấp leo tuốt, đường xấu mấp mô chơi luôn....!

Xe do choi

Xe hơi
Chắc Tào tháo đuổi, chỉ người bị đuổi mới hiểu ;)

anhtho

Xe ngựa
Em thấy bên Úc khá nhiều bán tải, thậm chí nó còn kéo theo 01 rơ moc to như cái nhà kho nhưng nó không chạy húng chó như trong clip. Thằng lái này gấu.
Chưa kể nhiều bán tải đã cao lại gắn led bar bật khi đi trong phố - xe đối diện nhìn mù mắt luôn. Nhiều thằng lái bựa thật. Ước gì quăng cho chai xăng + mồi lửa vào cái thùng sau nhỉ ???
Lào cũng nhiều xe bán tải. Vấn đề là thực thi luật nghiêm thì muốn húng cũng khó.
Tối này vừa về em cũng bị một con bán tải soi pha chói lòa. Đường hẹp, bán tải đèn cũng cao hơn sedan, bật pha chói kinh thật ! Rất thiếu văn hóa.

vip tien sinh

Xe ngựa
Ngổ ngáo phết.

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Ôi đi như bị ngáo ấy nhỉ

bingo2008

Xe đạp
Bọn này tiêu tiền của bố mẹ chúng nó thôi chứ hiểu biết gì đâu, thêm điều nữa là từ vô giáo dục từ khi là nhau thai

Mì cốc

Xe hơi
Chửi bọn này chửi ngày chửi đêm không hết, mà sao công an không vào cuộc vụ lắp đèn các xe này vậy, ra đường quá nhiều luôn

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

malenh12

Xe tải
Nhân tiện đây các cụ thông thái cũng cho em hỏi là bây giờ ra đường nên đi kiểu gì. Bán tải đa phần đi láo đã đành, rồi biển xanh, biển đỏ, xe buýt, taxi, van biển D, Fortuner, Innova chạy dịch vụ. Thời gian gần đây thêm nhiều bố chạy Morning với I10 cũng luồn lách, tạt đầu như đúng rồi. Em đi xe gia đình 5+2 nên lúc nào cũng tâm niệm là nhường nhịn. Nhưng ngày càng nhiều thằng (cả con nữa) chạy bố láo quá thể.

PS: ngày trước OF có nhiều phong trào Văn hóa Giao thông. Bây giờ tiệt không thấy đâu.
Ngày trước là những người có điều kiện mới mua được xe, bây giờ nhà bán dc đất, bố mẹ tham ô có tiền mua xe cho, và OF bây giờ nhiều thành phần vô văn hóa.

j23

Xe container
Có một vài nguyên nhân mà làm cho bán tải mang tiếng xấu:
1. Là dòng xe lớn, mạnh mẽ, trông hầm hố nên thường được các “tay chơi”, cá tính mạnh lựa chọn.
2. Chính sách về thuế => thì bán tải là con xe đáng tiền nhất. (Giá của nó ở Việt Nam với nc ngoài chênh nhau k nhiều) nên cũng dc nhiều ng lựa chọn.
3. Em biết rất nhiều cty mua xe bán tải để chạy phục vụ công việc. Và bọn lái xe thường là lái ẩu, chả khác gì đội xe tải hay xe khách.

Trong nguyên nhân 1, ngoài một số cụ tử tế, có ý thức tốt thì đa phần các “tay chơi” chiếm số đông nên chạy ẩu, coi mình là bố đời cũng nhiều.
Đó là lý do chúng ta thấy rất nhiều bán tải chạy mất dạy như vậy.
Các cụ có gì thì bổ sung thêm ạ.
Em ủng hộ nhất ý 2. Nó là sát với giá trị thực nhất. Nên dẫn tới ý 3 :)
Bạn em đầy đứa hiền lành cũng chạy bán tải. Còn chắc chắn ý 1 cũng ko sai, xe to nên tăng tự tin rất nhiều dẫn tới adrenalin các bố ngồi sau vô lăng lúc nào cũng cao chót vót :D
Kinh nghiệm thực tiễn của em thì: Bán tải đi láo nhất là thứ tự sau:
1. Dân xã hội, bọn này thì bố của láo, dây vào rất mệt
2. Lái thuê cho các doanh nghiệp.
3. Xe nhà kinh doanh (thường là xe nát nhanh)

Các cụ cứ nói bán tải nó to nên ko sợ va chạm, xin lỗi các cụ chém gió hơi quá đà! Trên đường chỉ có các bố thuộc loại này là: xe rác - xe tải - xe bus - xe khách vì chi phí sửa quá thấp và ko phải tiền mình phải bỏ ra để sửa. Chứ tiền làm lại vỏ mấy con bán tải cũng đâu kém Sedan hay Hatchback v.v...Tiền bỏ ra thì ông nào chẳng xót, trừ 3 ông vừa kể trên.

Còn nhiều cụ sẵng giọng vào chửi bán tải, cũng phải oánh giá nó tổng quan 1 tí, nói thực là phần đông các ông ôm vô lăng, hiểu luật chỉ ở mức tương đối, đi thi lấy bằng thì vung tiền ra mua chống trượt lý thuyết, thi tay bo chắc gì đã qua nổi 26, lại do bản tính bon chen của người Việt nên làm dell gì có cái gọi là văn hoá giao thông trên đường, đơn giản nhất là nhiều ông còn ko hiểu "chém cua" nó là thế nào mà cũng thích thể hiện, a dua... cái này đi ngoài đường là thấy chẳng cần văn vở gì

Pvsc

Xe ba gác
Chắc nó đang chở cả thùng hoa cải :D

anhtho

Xe ngựa
Em ủng hộ nhất ý 2. Nó là sát với giá trị thực nhất. Nên dẫn tới ý 3 :)
Bạn em đầy đứa hiền lành cũng chạy bán tải. Còn chắc chắn ý 1 cũng ko sai, xe to nên tăng tự tin rất nhiều dẫn tới adrenalin các bố ngồi sau vô lăng lúc nào cũng cao chót vót :D
Kinh nghiệm thực tiễn của em thì: Bán tải đi láo nhất là thứ tự sau:
1. Dân xã hội, bọn này thì bố của láo, dây vào rất mệt
2. Lái thuê cho các doanh nghiệp.
3. Xe nhà kinh doanh (thường là xe nát nhanh)

Các cụ cứ nói bán tải nó to nên ko sợ va chạm, xin lỗi các cụ chém gió hơi quá đà! Trên đường chỉ có các bố thuộc loại này là: xe rác - xe tải - xe bus - xe khách vì chi phí sửa quá thấp và ko phải tiền mình phải bỏ ra để sửa. Chứ tiền làm lại vỏ mấy con bán tải cũng đâu kém Sedan hay Hatchback v.v...Tiền bỏ ra thì ông nào chẳng xót, trừ 3 ông vừa kể trên.

Còn nhiều cụ sẵng giọng vào chửi bán tải, cũng phải oánh giá nó tổng quan 1 tí, nói thực là phần đông các ông ôm vô lăng, hiểu luật chỉ ở mức tương đối, đi thi lấy bằng thì vung tiền ra mua chống trượt lý thuyết, thi tay bo chắc gì đã qua nổi 26, lại do bản tính bon chen của người Việt nên làm dell gì có cái gọi là văn hoá giao thông trên đường, đơn giản nhất là nhiều ông còn ko hiểu "chém cua" nó là thế nào mà cũng thích thể hiện, a dua... cái này đi ngoài đường là thấy chẳng cần văn vở gì
Đúng là không phải ai chạy bán tải cũng ngổ ngáo, chổng pha hay chạy ẩu, ít nhất là em thấy trừ cụ ra. Nhưng có lẽ khi chọn cái xe nó cũng có 1 phần bản tính trong đó.
Bởi vậy mới có từ Ningia Lead. Em cũng hay đi Lead đây, không lẽ em thành Ningia Lead :)