Ngày đen đủi của các Toy thần thánh. Liên hoàn chưởng trên cao tốc Bắc Ninh - HN, 7/9/2015

ducletrung

Xe container
Lực thì em hiểu nhưng đâm như thế nào là đúng cách cụ?
Em hỏi thật bác, trong vụ liên hoàn này tất cả mọi người đều an toàn bung túi khí ra lại tốn thêm vài chục triệu nữa, không bung cũng có cái hay của nó đấy chứ :)

thinhga1

Xe hơi
Em hỏi thật bác, trong vụ liên hoàn này tất cả mọi người đều an toàn bung túi khí ra lại tốn thêm vài chục triệu nữa, không bung cũng có cái hay của nó đấy chứ :)
Vâng. Em không biết em hỏi thật thôi chứ k có ý chọc ngoáy gì cả :)

newidea09

Xe tăng
Lực thì em hiểu nhưng đâm như thế nào là đúng cách cụ?
Xe mà bị đâm từ phía sau thì túi khí trước sẽ ko bung cụ ạ. Túi khí trước sẽ bung khi đâm trực diện từ phía trước vào 1 vật cứng ko di động, tốc độ khi đâm tối thiểu khoảng 30km/h. (trường hợp xe đâm vào mít xe khác cùng chiều và đang chạy thì tùy trường hợp có thể bung hay ko), ngoài ra còn 1 vài trường hợp nữa. Nếu cụ mua xe Toyota thì khi nhận xe sẽ có 1 quyển gọi là Sách an toàn Toyota khuyến cáo các trường hợp liên quan đến an toàn như dây đai, túi khí (có hướng dẫn trường hợp nào thì túi khí nổ, trường hợp nào thì ko nổ), cháy nổ, ngập nước... cụ nhé :D

Tuấn Auto

Xe điện
úi.mấy xe đều dính

ducletrung

Xe container
Xe mà bị đâm từ phía sau thì túi khí trước sẽ ko bung cụ ạ. Túi khí trước sẽ bung khi đâm trực diện từ phía trước vào 1 vật cứng ko di động, tốc độ khi đâm tối thiểu khoảng 30km/h. (trường hợp xe đâm vào mít xe khác cùng chiều và đang chạy thì tùy trường hợp có thể bung hay ko), ngoài ra còn 1 vài trường hợp nữa. Nếu cụ mua xe Toyota thì khi nhận xe sẽ có 1 quyển gọi là Sách an toàn Toyota khuyến cáo các trường hợp liên quan đến an toàn như dây đai, túi khí (có hướng dẫn trường hợp nào thì túi khí nổ, trường hợp nào thì ko nổ), cháy nổ, ngập nước... cụ nhé :D
Để bung được cái túi khí cũng là nghệ thuật cụ sale nhở? :))

longhai

Xe tăng
Đúng toàn anh em nhà Toy, rủ nhau định chơi anh tải đây, không ngờ anh tải là thanh niên cứng

dngduc

Xe điện
Không nghệ thuật thì cũng phải là có trình độ. Thí dụ như trong sự cố này em đâm vào mít xe container tan đầu rồi mà chưa thấy túi khí đâu cả ?

ducletrung

Xe container
Không đến mức phải nghệ thuật cụ ạ :D
Tính em lười đọc thôi mua xe nào cảm biến va chạm nhiều nhiều chút, các bác dùng Toy lúc đâm cũng cần phải bình tĩnh đâm sao chuẩn không hãng nó éo chịu trách nhiệm đâu nhé =))
Con Posche lởm kinh xe máy đâm nhẹ vào cánh cửa túi khí đã bung báo hại thằng chủ xe tốn cỡ trăm triệu

Buki

Xe điện
Tính em lười đọc thôi mua xe nào cảm biến va chạm nhiều nhiều chút, các bác dùng Toy lúc đâm cũng cần phải bình tĩnh đâm sao chuẩn không hãng nó éo chịu trách nhiệm đâu nhé =))
Con Posche lởm kinh xe máy đâm nhẹ vào cánh cửa túi khí đã bung báo hại thằng chủ xe tốn cỡ trăm triệu
Thiết kế thế này bảo sao éo ai dám mua vì đã éo lành rồi lại hơi tí thay túi khí ;))

ubisapro

Xe trâu
Xời, xe Toy chạy đầy đường nên cảnh xe Toy gặp hạn em thấy nhiều nhất trong các loại xe. Cứ tính tỷ lệ là ra thôi mà:D

mitsu94

Xe tải
Cái ông này hình như chưa bao giờ đi ô tô trên cao tốc!
Bác 100 viết như thế rồi còn chưa hiểu!
VA chạm ở cao tốc như thế này là ở tốc độ không cao, nhất là lại có ông Kông ở gần cuối. Chỉ cần ở tốc độ đủ của đoạn cao tốc này thôi, thì 2 ông đứng trước cái Kông khó được như vậy!!!
8 năm từ khi có bằng lái cụ nhé. Trộm vía e chạy cao tốc chưa có sự cố.
Phân tích ở đây, cụ thấy cái ảnh ông vios đi đầu tiên, gặp chướng ngại vật hạn chế phanh chết luôn, vì dám chắc 99% có thằng táng vào đ ít. Trong tình huống này Mấy ông phanh chết luôn hoặc lái xe tải sang lái xe con, hoặc lái mới. Nếu đánh lái zíc zắc kèm phanh nhấp nhứ, có thể giảm tốc an toàn.

Tommy_AC

Xe buýt
Em dự là 90% do người lái thôi

Hổ Hiền

Xe hơi
Hôn Em nào ko hôn lại đi dí mũi vào Em Công thế kia....bảo sao vỡ mồm.

coolpix8700

Xe ngựa
8 năm từ khi có bằng lái cụ nhé. Trộm vía e chạy cao tốc chưa có sự cố.
Phân tích ở đây, cụ thấy cái ảnh ông vios đi đầu tiên, gặp chướng ngại vật hạn chế phanh chết luôn, vì dám chắc 99% có thằng táng vào đ ít. Trong tình huống này Mấy ông phanh chết luôn hoặc lái xe tải sang lái xe con, hoặc lái mới. Nếu đánh lái zíc zắc kèm phanh nhấp nhứ, có thể giảm tốc an toàn.
Trách ông Vios đầu tiên thì nhiều người rồi, nhưng dự như bác thì còn phải thêm tất cả các ông phía sau ông ấy!
Bác khoe đi xe đã 8 năm, chạy nhiều cao tốc, chẳng hiểu lên cao tốc bác thường nhìn đường phía trước đến mấy mét?
Cho là ông lái Vios bị cận, tầm nhìn chỉ được 10 mét thì cái Vios cũng không quá cao mà che tầm nhìn của những ông phía sau (toàn xe cao hơn) để không thấy cọc tiêu báo hiệu!
Cách giải thích của các bác kia hợp lý hơn, do cách chạy bon chen, thấy làn ngoài phía trước bị chắn, bên phải có xe vẫn cố chạy lên định tạt đầu, nhưng cái bên phải cũng chẳng nhường, nên đến phút chót chỉ còn cách phanh như vậy. Mấy cái xe sau cũng bị gần như vậy, nhưng may tốc độ không cao nên xe chỉ bị móp nhẹ (kể cả cái xe cuối cùng, chạy sau kông nên không thể nhìn được phía trước). Còn nhiều bác khen cái kông, thực tế ông lái công ngồi cao nên cũng nhìn thấy rõ toàn bộ sự việc, chuẩn bị trước. Còn nếu cái xe công mà phanh bất ngờ thì nó cho toàn bộ những cái xe phía trước nó vào đám cọc tiêu, chứ chẳng dừng như vậy!

nhanviettuyen

Xe tăng
Các cụ giải thích dùm cháu xem khi đâm dồn toa ntn mạnh đến cỡ nào thì bung túi khí ạ. Chứ cháu thấy xe bị rõ nặng mà túi khí ko bung? :-?
Toy thần thánh tiết kiệm tiền cho Chủ xe Cụ ạ