[Funland] Ngày đòi nợ của tiền ảo

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng chém những câu ngớ ngẩn là tôi ko biết visa trả phí, vì tôi có máy pos, tôi biết chính xác mức phí dư lào.
Cụ không phân biệt đc là dịch vụ thanh toán và dịch vụ chuyển tiền nên mới đem coin so sánh với visa, master.
Cụ giả nhời giúp các shop trên nếu tôi trả tiền mặt hay tôi chuyển khoản thì có bị tính phí không?
Ngoài ra, cụ vẫn chưa giả nhời miner đóng thuế gì, bao nhiêu, ở đâu.
Không biết thì đừng chém cụ ạ.
Đó chính là vì sao tôi nói cụ chả hiểu cái mẹ gì về BTC. Ở BTC thì nó ko phân biệt thanh toán với chuyển tiền, hiểu chửa? Cả 2 dịch vụ này với BTC chỉ là chuyển tiền từ ví này sang ví kia. Cụ dùng cái tư duy cũ kỹ để cãi về công nghệ mới nó khôi hài quá.

Cụ trả tiền mặt thì cả cụ và shop ko mất phí gì cả nhưng shop khi thu tiền mặt sẽ mất thêm chi phí bảo quản đống tiền đó, rồi chi phí vận chuyển nó vào ngân hàng (khi mà shop nhận cả tỷ tiền mặt thì chi phí này ko nhỏ đâu). Cụ chuyển khoản thì có ngân hàng ko tính phí có ngân hàng tính phí, nhưng với khách hàng doanh nghiệp mà nhận tiền của cụ thì họ cũng chả khối phí cho ngân hàng để mở, duy trì và quản lý tài khoản đấy cụ biết không? Và vì thế nên giá sản phẩm họ bán cho cụ đều đã tính cả chi phí này vào rồi đó (nên cụ mới nghĩ là cụ ko mất phí). Tất cả chi phí này với BTC là = 0.

Miner đóng thuế income tax và capital gain tax. Miner đăng ký ở nước nào thì đóng thuế theo luật của nước đó. Ví dụ miner đặt máy đào ở Mỹ thì đóng thuê theo luật Mỹ. Cụ đừng nói là giờ cụ ở Mỹ, mua 1 cái máy tính rồi đào thì ma nào biết mà thu thuế nhé :D.

dheIa

Xe điện
Tò mò xem giá cách đây 5 năm thì thấy năm cuối 2017 đỉnh là 19,650 rồi sau đó từ từ trong 12 tháng xuống đáy ~ 3,200. Trong 12 tháng thì rơi tầm 84%. Kỳ này từ 64,400 xuống 16,000 , rơi mất 74% cũng trong 12 tháng. Không biết còn xuống nữa không cho giống 5 năm trước .
BTC 2017-2022.jpg
Dân chơi đang chờ ở 10-12, chắc cũng vì phép tính như cụ rồi :)

chemvovan

Xe buýt
Đó chính là vì sao tôi nói cụ chả hiểu cái mẹ gì về BTC. Ở BTC thì nó ko phân biệt thanh toán với chuyển tiền, hiểu chửa? Cả 2 dịch vụ này với BTC chỉ là chuyển tiền từ ví này sang ví kia. Cụ dùng cái tư duy cũ kỹ để cãi về công nghệ mới nó khôi hài quá.

Cụ trả tiền mặt thì cả cụ và shop ko mất phí gì cả nhưng shop khi thu tiền mặt sẽ mất thêm chi phí bảo quản đống tiền đó, rồi chi phí vận chuyển nó vào ngân hàng (khi mà shop nhận cả tỷ tiền mặt thì chi phí này ko nhỏ đâu). Cụ chuyển khoản thì có ngân hàng ko tính phí có ngân hàng tính phí, nhưng với khách hàng doanh nghiệp mà nhận tiền của cụ thì họ cũng chả khối phí cho ngân hàng để mở, duy trì và quản lý tài khoản đấy cụ biết không? Và vì thế nên giá sản phẩm họ bán cho cụ đều đã tính cả chi phí này vào rồi đó (nên cụ mới nghĩ là cụ ko mất phí). Tất cả chi phí này với BTC là = 0.

Miner đóng thuế income tax và capital gain tax. Miner đăng ký ở nước nào thì đóng thuế theo luật của nước đó. Ví dụ miner đặt máy đào ở Mỹ thì đóng thuê theo luật Mỹ. Cụ đừng nói là giờ cụ ở Mỹ, mua 1 cái máy tính rồi đào thì ma nào biết mà thu thuế nhé :D.
Ông này đếch biết gì nói như thật. Ở VN chuyển tiền giữa các cá nhân với nhau đều miễn phí cho người dùng cuối. Bank có thể mất phí với đội trung gian như Napas một khoản phí không đáng là bao. Nói chung chi phí chuyển tiền nội địa rất rẻ. Bank họ ăn tiền khi cho vay khoản tiền gửi không kỳ hạn này chứ chả phải là thu của doanh nghiệp như ông nghĩ đâu.

Thứ 2 là chuyển tiền BTC không hề có chi phí bằng 0.

Còn tại sao luật quy định thẻ tín dụng chỉ dùng cho thanh toán, không dùng cho chuyển khoản là vì nhà nước cần kiểm soát các khoản vay vào đúng mục đích. Chứ không người ta cứ rút tiền từ thẻ tín dụng ra để đi đánh bạc thì hỏng.

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Cụ tự tin quá, giống 99% các coin thủ đã và chuẩn bị đi nhảy cầu hehhe
Mong cụ luôn vững tin với lý tưởng làm coin thủ hihi
Cụ ko chơi thì thôi k phải bỉ bôi trù úm.

Ở đây mạng thằng nào thằng đấy lo, đã bảo cái sới bạc rồi mà cứ phân tích.

Cơ mà em thích đánh bạc từ bé, được chưa cụ?

Không vay mượn không hại ai là được ...

90% gục thôi không đến 99%, cổ phiếu đang chết mất xác kìa, đơn giản là kênh đầu tư mạo hiểm thôi, phỏng cụ?

New Audi R8

Xe buýt
Thị trường lấy đâu ra tiền??? Nhà đầu tư ko là coin thủ à? Hay nhà đầu tư nào??? Mấy anh ko có kinh nghiệm có là coin thủ không???
Cụ nói xem vì sao e phải trả lời cụ nào ;))
Cụ chuyển e 0.5 BTC e chỉ cho ;))

New Audi R8

Xe buýt

Cơ mà em thích đánh bạc từ bé, được chưa cụ?

Không vay mượn không hại ai là được ...

90% gục thôi không đến 99%, cổ phiếu đang chết mất xác kìa, đơn giản là kênh đầu tư mạo hiểm thôi, phỏng cụ?
Chắc cũng mon men coin củng mà bị bay sạch nên cay cụ ạ 🤣

juve99

Xì hơi lốp
Thớt nào tranh luận về coin cũng vậy. Chả ảnh hưởng và hại đến cc mà nhiều cụ vẫn trù ẻo cho người khác nhảy cầu8-x. Khi thốt ra những lời như vậy chẳng lẽ nó nâng tầm cc lên và giúp cc có cs sung túc hơn chăng :D . E thì kệ cb các ô, ô máu đỏ đen, ô mê gái, bài bạc hút sách…mỗi ô 1 máu có khuyên có chửi thì cũng vẫn vậy, chửi nhiều nói lắm có khi còn bị ăn đòn:)) . Nói lại về coin, cả thế giới nó chơi thông đêm suốt sáng k ngừng nghỉ, cc có muốn trù ẻo thì cũng chỉ trù dc vài ô offer ăn tục nói phét, chả tác dụng và ăn thua gì đâu:))

nicholas1618

Xe điện
Thị trường lấy đâu ra tiền??? Nhà đầu tư ko là coin thủ à? Hay nhà đầu tư nào??? Mấy anh ko có kinh nghiệm có là coin thủ không???
Ý cụ đó là 1 lớp đi trc nó đã lồi mồm rồi. Giờ có thua thì cũng chẳng đáng bao nhiêu so với số dsax Cash Out. Còn giờ thì Spot cái gì tầm này, toàn long shot kiếm đô. Cũng một dạng cờ bạc cao cấp.

juve99

Xì hơi lốp
Ý cụ đó là 1 lớp đi trc nó đã lồi mồm rồi. Giờ có thua thì cũng chẳng đáng bao nhiêu so với số dsax Cash Out. Còn giờ thì Spot cái gì tầm này, toàn long shot kiếm đô. Cũng một dạng cờ bạc cao cấp.
Long- short khá giống với O/U trong bóng đá cụ nhỉ. Mà chơi kiểu này ko biết có xanh chín hay ko, khi mà giá coin các sàn thường luôn tương đồng trong mọi thời điểm, trong khi khách vào lệnh ở mỗi sàn các lệnh và tiền cùng coin ko thể trùng nhau dc, thì ko hiểu các sàn cân bảng kiểu gì để có lợi cho sàn như ae coin sỹ hay đồn là sàn nó diệt khách vậy cụ

giadep_emve

Xe hơi
Các cụ cãi nhau hăng quá . E thì mù tịt về coin vì ngại tìm hiểu bận quá . Cổ cánh e bay 10% đã là kinh khủng lắm rồi mấy thằng bạn em chia 8 chia 10 mặt cứ nhơn nhơn bảo quen rồi . Có ngày chúng nó sẽ x50 . E cũng ko rành lắm môn này về cơ bản . Chứ dăm ba cái đồ thị , chỉ báo thì nhin cũng hiểu he he

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Ông này đếch biết gì nói như thật. Ở VN chuyển tiền giữa các cá nhân với nhau đều miễn phí cho người dùng cuối. Bank có thể mất phí với đội trung gian như Napas một khoản phí không đáng là bao. Nói chung chi phí chuyển tiền nội địa rất rẻ. Bank họ ăn tiền khi cho vay khoản tiền gửi không kỳ hạn này chứ chả phải là thu của doanh nghiệp như ông nghĩ đâu.

Thứ 2 là chuyển tiền BTC không hề có chi phí bằng 0.

Còn tại sao luật quy định thẻ tín dụng chỉ dùng cho thanh toán, không dùng cho chuyển khoản là vì nhà nước cần kiểm soát các khoản vay vào đúng mục đích. Chứ không người ta cứ rút tiền từ thẻ tín dụng ra để đi đánh bạc thì hỏng.
Thưa bố, thế thanh toán quốc tế thì sao hả bố? Phí napas không đáng là bao là bao nhiêu?
Tôi ko nói chuyển tiền btc chi phí = 0 mà BTC ko có chi phí để duy trì 1 tài khoản ngân hàng hay thẻ visa như trong các phương tiện thanh toán truyền thống.

wanderersg

Xe tăng

đọc mấy comments của đồng chí ấy đúng kiểu bần nông trù ẻo nhà giàu có tiền ăn lắm nghẹn mà chết đi.

btc bản chất cách đây mười máy năm nó ra đời là giải quyết duọc tính decentralize của tiền số.
Ngay cả người khởi động cái blockchain bitcoin cũng ko thể tác động vào đuọc.

Ngoài ra nó là King of Coin mà chưa co đồng coin nào thay thế duọc nên tất cả quỹ/cá voi/cá map và cá lòng tong trong thi truong xoay quanh nó.
Mục đích chính đều là tìm kiếm lợi nhuận cả thôi.

hiện nay các coin mới tạo ra đều bị nắm giữ số lượng lớn trong tay khá nhiều nên tiêu chí decentralize của đồng coin hay blockchain layer 1 moi tao ra hầu như ko có.
Như Matic ba thàng founder nắm giữ lượng lớn coin nhé,chúng nó pump dump khí thế.
Btc chuyển lâu lắm chứ ko nhanh như quảng cáo đâu,hồi xua ít người dùng thì nhanh chứ hiện tại toàn mát 45-1h mới tới.Phí cũng 3-5$/1 lan chuyển do bit rẻ rồi. Chứ khi bit giá cao là cỡ 15-20$/1lần.
Vào thị trường này 90 % lỗ thôi, e cũng đang lỗ đây nhưng vãn dca gom đó để dành vai năm sau biét đâu có 1 cục to.
bit len lai 40k là e huề vốn rồi nên cũng chả sợ mấy.
Chưa kể chịu khó hên hên tìm kiếm vài con gem x100 thì mau ve bờ hơn.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
đọc mấy comments của đồng chí ấy đúng kiểu bần nông trù ẻo nhà giàu có tiền ăn lắm nghẹn mà chết đi.

btc bản chất cách đây mười máy năm nó ra đời là giải quyết duọc tính decentralize của tiền số.

Ngoài ra nó là King of Coin mà chưa co đồng coin nào thay thế duọc nên tất cả quỹ/cá voi/cá map và cá lòng tong trong thi truong xoay quanh nó.

hiện nay các coin mới tạo ra đều bị nắm giữ số lượng lớn trong tay khá nhiều nên tiêu chí decentralize của đồng coin hay blockchain layer 1 moi tao ra hầu như ko có.
Như Matic ba thàng founder nắm giữ lượng lớn coin nhé,chúng nó pump dump khí thế.
Btc chuyển lâu lắm chứ ko nhanh như quảng cáo đâu,hồi xua ít người dùng thì nhanh chứ hiện tại toàn mát 45-1h mới tới.Phí cũng 3-5$/1 lan chuyển do bit rẻ rồi. Chứ khi bit giá cao là cỡ 15-20$/1lần.
Vào thị trường này 90 % lỗ thôi, e cũng đang lỗ đây nhưng vãn dca gom đó để dành vai năm sau biét đâu có 1 cục to.
Giá này là giá cụ chuyển từ sàn về ví, chứ cụ chuyển ví nọ đến ví kia thì rẻ hơn nhiều. Mà cụ có thể chọn fee muốn trả tùy theo độ nhanh chậm. Ngoài ra chỉ khi giao dịch với giá trị lớn mới giao dịch trực tiếp trên BTC network, còn để thanh toán thông thường thì người ra dùng lightning network, fee chỉ 1 vài sat.

khanhtx8

Xe tăng

Nhiều cụ ko hiểu phí rẻ là phí chuyển quốc tế nó rẻ :D, các cụ cứ thử chuyển 50k ra nước ngoài hay nhận về vn thì sẽ hiểu phí nó chát thế nào.
BTC nó vẫn là đồng coin ngon nhất vì nó đạt các tiêu chuẩn khi coin đc lập ra là phi tập trung và ẩn danh. Không ai quản lý đc nó vì chả ai biết Satoshi là ai, ko giống như ETH hay các coin sau này. Còn cá nhân em đánh giá coin hiện tại vẫn chỉ là money game. Ai hứng thú thì vào còn ko thì cứ các món truyền thống mà chơi. Bản thân em cũng fx nhưng tuyệt nhiên ko bao giờ dính đến coin

sozinho

Xe buýt
Tôi có một người bạn mua nhà bên EU, ban đầu thỏa thuận với chủ nhà là trả bằng BTC, tuy nhiên cuối cùng giao dịch bất thành, do chẳng ai tin tưởng ai, ở VN ấn lệnh rồi mà bên này nó chối bay thì kiện của khoai, cho nên cái lý thuyết thanh toán không biên giới nó xa vời lắm. Toàn lý thuyết của bọn bán coin.
Tôi vừa đào vừa giữ coin, bạn tôi thì kiếm được 170tr cũng từ coin, nhưng sau khi mua sắm nhà cửa siêu xe thì phần còn lại chôn cả vào BTC đâu như ở mốc 40k.
Như bác gì ở trên nói theo tôi là đúng, chẳng ai quan tâm cái ưu việt này tính năng kia đâu, chẳng qua muốn ăn bằng lần mà thôi.

dheIa

Xe điện
Nhiều cụ ko hiểu phí rẻ là phí chuyển quốc tế nó rẻ :D, các cụ cứ thử chuyển 50k ra nước ngoài hay nhận về vn thì sẽ hiểu phí nó chát thế nào.
BTC nó vẫn là đồng coin ngon nhất vì nó đạt các tiêu chuẩn khi coin đc lập ra là phi tập trung và ẩn danh. Không ai quản lý đc nó vì chả ai biết Satoshi là ai, ko giống như ETH hay các coin sau này. Còn cá nhân em đánh giá coin hiện tại vẫn chỉ là money game. Ai hứng thú thì vào còn ko thì cứ các món truyền thống mà chơi. Bản thân em cũng fx nhưng tuyệt nhiên ko bao giờ dính đến coin
Cụ cẩn thận đấy, lộ ra là dân FX, thế nào tí cũng có mấy ông mù dở vào trù ẻo cho coi ^^
Vì với họ FX cũng tuyền zững lừa đảo, tuyền zững ông hoàng thổi nến với bà hoàng đục đáy thôi à :))
Dân trí nhiều người nó vẫn đang loanh quanh gốc lúa hay cái cối góc sân thôi cụ. Chán lắm ^^