Ngày nào cũng phải nhậu, các cụ cứu em với!

dachcodanh

Xe đạp
Tình hình rất tình hình là em bị bác sỹ chuẩn đoán đau dạy dày. Sau mấy năm trời chinh chiến lê la khắp các chiến trường thì con bao tử bắt đầu trở chứng hành em (chắc tới tuổi già rồi, hic). Khổ nỗi em làm phòng kinh doanh nên có mặt trên bàn nhậu nhiều hơn bàn làm việc các cụ à.
Rượu bia cứ gọi là hàng tuần, lại mùa cưới hỏi thôi nôi cuối năm nữa chứ, không uống thì các cụ khác bảo không nhiệt tình, uống vào thì một lúc mặt mày nhăn nhó cụng ly cứ như đưa đám ấy, bảo sao mà ký hợp đồng nổi. Bệnh này bác sĩ bảo kị mấy anh có cồn ghê lắm, phải kiêng, nhưng mà công việc nó thế, chuyển việc thì chỉ có nước húp cháo. Các cụ mách nước cho em tiếp tục chinh chiến kiếm tiền nuôi gấu với. X_XX_X

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Tình hình rất tình hình là em bị bác sỹ chuẩn đoán đau dạy dày. Sau mấy năm trời chinh chiến lê la khắp các chiến trường thì con bao tử bắt đầu trở chứng hành em (chắc tới tuổi già rồi, hic). Khổ nỗi em làm phòng kinh doanh nên có mặt trên bàn nhậu nhiều hơn bàn làm việc các cụ à.
Rượu bia cứ gọi là hàng tuần, lại mùa cưới hỏi thôi nôi cuối năm nữa chứ, không uống thì các cụ khác bảo không nhiệt tình, uống vào thì một lúc mặt mày nhăn nhó cụng ly cứ như đưa đám ấy, bảo sao mà ký hợp đồng nổi. Bệnh này bác sĩ bảo kị mấy anh có cồn ghê lắm, phải kiêng, nhưng mà công việc nó thế, chuyển việc thì chỉ có nước húp cháo. Các cụ mách nước cho em tiếp tục chinh chiến kiếm tiền nuôi gấu với. X_XX_X
Cụ cắt ít thuốc dạ dày ngâm rượu mà uống cụ ạ. E nghĩ là sẽ tốt hơn là uống rượu mà không có thuốc bổ dạ dày. E thề

lehien_026

Xe tải
Cụ không chiến đấu với rượu được đâu, nó sẽ sớm vật cụ đấy...e chứng kiến nhiều rồi

openman278

Xe tải
thấy bảo ở hiêu thuốc có loại thuốc gì chống say ấy mà, hay là cụ dùng mẹo khi nhâu đảm bảo ko say và đau dạ dầy đâu

wavechien

Xe container
Khổ, em cũng dân kd như cụ, cũng lê la bàn rượu hơn bàn làm việc như cụ, tuy nhiên nó chưa "phát" như cụ. Thôi thì cụ cho em lót gạch hóng các cụ lang trên OF vậy, phòng còn hơn chữa ạ

raotro

Xe container
Trung bình nhà cháu 1 tuần 11 bữa....cháu chỉ mong được một lần nhập viện...để nghỉ. (phỉ phui cái mồm thối)b-(

clovet

Xe đạp
Theo nghiên cứu khoa học, rượu bia có tác dụng ức chế sự tạo thành chất nhầy bảo vệ niêm mạc dạ dày, mặt khác rượu bia có tác dụng kích thích tiết ra nhiều axit dịch vị có thể tăng khả năng gây tổn thương niêm mạc dạ dày tại các ổ viêm loét cũ, làm cho bệnh nặng thêm. Hậu quả sau khi uống nhiều bia là bệnh nhân thấy bụng bị trướng, nóng rát trong bụng, hơi thở nóng, gấp gáp, đau thắt vùng thượng vị. Các triệu chứng ban đầu dễ bị người bệnh bỏ qua, tuy nhiên càng uống nhiều rượu bia, tổn thương tại ổ viêm loét dạ dày càng nặng và lâu dài có thể dẫn tới biến chứng nghiêm trọng là ung thư dạ dày

nghiadeptrai

Xe đạp
Đồng ý với bác clovet về những tác hại của cơn đau dạ dày nhưng mà vì các mối quan hệ cũng như công việc mà vẫn phải tham gia các buổi nhậu đó thôi Có lẽ việc đàm phán dự án hay bàn chuyện làm ăn trên bàn nhậu đã trở thành một tập quán quen thuộc trong kinh doanh của người Việt. Nhưng đi kèm với nhưng buổi tiệc tùng ăn uống như vậy không thể thiếu các đồ uống có cồn như bia rượu. Hay đơn cử như trong mùa cuối năm của các buổi tiệc cưới, thôi nôi, tổng kết… thì người tham dự cũng không thể từ chối những ly rượu, ly bia chúc mừng từ bạn bè, đồng nghiệp. Chính vì vậy mà các bác gặp phải cơn đau dạ dày đó..phải đi chữa thôi không thôi là teo tóp ngay

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
www.MoHinhXe.vn - 145 Phùng Khoang, Hà Nội
Website
www.MoHinhXe.vn
Con người ta từ thuở khai sinh đến bây h có 2 phát minh vĩ đại là tìm ra lửa để biến vượn thành người và tìm ra bia rượu để biến người thành tiên! :)) Sao phải xoắn hả cụ! Xin lỗi cụ em đang say, thề luôn!!!

MrMap0910

Xe đạp
chắc cái bao tử bác chủ thớt nó đuối lắm thì phải ^^

teapot

Xe buýt
thấy bảo ở hiêu thuốc có loại thuốc gì chống say ấy mà, hay là cụ dùng mẹo khi nhâu đảm bảo ko say và đau dạ dầy đâu
Có thuốc RU500 gì đó. E nghe nói là loại thuốc của điệp viên KGB hay uống. Uống vào khoảng 15p sau sẽ phân hủy chất cồn thành nước và gì đó... Nước thì kụ đi ..è. Cơ mà loại đó cũng phải có bộ máy tiêu hóa, gan, thận tốt cơ.
Nói chung muốn khỏi dạ dày chỉ có cách của kụ Bắp mới hiệu nghiệm:P

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Có thuốc RU500 gì đó. E nghe nói là loại thuốc của điệp viên KGB hay uống. Uống vào khoảng 15p sau sẽ phân hủy chất cồn thành nước và gì đó... Nước thì kụ đi ..è. Cơ mà loại đó cũng phải có bộ máy tiêu hóa, gan, thận tốt cơ.
Nói chung muốn khỏi dạ dày chỉ có cách của kụ Bắp mới hiệu nghiệm:P
Chả có đâu cụ à ,, nói chung là tìm việc ko lq đến nhậu nữa thôi cụ à,, còn ko thì cứ nhậu đi vậy, bị bệnh thì lại dùng thuốc :))

Silkyblue

Xe hơi
e ko có nhậu như bác mà cũng bị khổ đây.. mà dạon này uống thuốc nên khá hẳn ra rồi. :)

nangct

Xe tăng
Cụ cắt ít thuốc dạ dày ngâm rượu mà uống cụ ạ. E nghĩ là sẽ tốt hơn là uống rượu mà không có thuốc bổ dạ dày. E thề
em thấy cụ này hay thề quá, cái gì cũng ....em thề

anhnangmai

Xe đạp
Cụ thủ sẵn trong túi mấy gói thuốc dạ dày chữ Y nhé, bất kể lúc nào, trước hay đang hoặc sau khi nhậu đều có thể đổ vào để trung hòa bớt men :)
Thuốc Yumagel phải k bác, tớ uống thuốc này rồi 5,6p sau là hết đau liền, thuốc của HQ nên cũng yên tâm k sợ bị loét bao tử :D

xemigo

Đi bộ
Mấy bác nên cẩn thận, còn trẻ mà để đau dạ dày là khỏi làm ăn gì luôn đó. Phải kiêng cử rượu bia nhé