Ngày nào cũng phải nhậu, các cụ cứu em với!

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình rất tình hình là em bị bác sỹ chuẩn đoán đau dạy dày. Sau mấy năm trời chinh chiến lê la khắp các chiến trường thì con bao tử bắt đầu trở chứng hành em (chắc tới tuổi già rồi, hic). Khổ nỗi em làm phòng kinh doanh nên có mặt trên bàn nhậu nhiều hơn bàn làm việc các cụ à.
Rượu bia cứ gọi là hàng tuần, lại mùa cưới hỏi thôi nôi cuối năm nữa chứ, không uống thì các cụ khác bảo không nhiệt tình, uống vào thì một lúc mặt mày nhăn nhó cụng ly cứ như đưa đám ấy, bảo sao mà ký hợp đồng nổi. Bệnh này bác sĩ bảo kị mấy anh có cồn ghê lắm, phải kiêng, nhưng mà công việc nó thế, chuyển việc thì chỉ có nước húp cháo. Các cụ mách nước cho em tiếp tục chinh chiến kiếm tiền nuôi gấu với. X_XX_X
Cụ đi đâu vác cả đống thuốc đi, trước khi nhậu xin 1 cốc nước lọc uống thuốc. Mọi người sẽ thông cảm thôi. Em cũng giống tình trạng của bác nhưng em vào loại ham chơi, thích ăn nhậu. Bị dạ dày cách đây hơn 10 năm rồi, thuốc ta tây các kiểu. Khi bị đau nằm như 1 con gián, khi khỏe thì chiến đấu bia rượu suốt, đau thì uống thuốc, kiêng 1 thời gian. Khỏi lại tiếp tục cụng ly!!!
Thôi, chấp nhận sống chung với lũ thôi.....

Silkyblue

Xe hơi
Cụ đi đâu vác cả đống thuốc đi, trước khi nhậu xin 1 cốc nước lọc uống thuốc. Mọi người sẽ thông cảm thôi. Em cũng giống tình trạng của bác nhưng em vào loại ham chơi, thích ăn nhậu. Bị dạ dày cách đây hơn 10 năm rồi, thuốc ta tây các kiểu. Khi bị đau nằm như 1 con gián, khi khỏe thì chiến đấu bia rượu suốt, đau thì uống thuốc, kiêng 1 thời gian. Khỏi lại tiếp tục cụng ly!!!
Trong đời sống nếu chấp nhận quan hệ làm ăn, bạn bè thì chấp nhận thôi cụ ạ..trừ khi nào bệnh nặng quá thì miễn...

tonngokhong

Xe đạp
bác tìm trái thần kỳ đi, uống rượu như uống nước suối, nước ngọt ấy kaka

anhnangmai

Xe đạp
Cụ sướng thế, ngày nào cũng được nhậu, e cày quanh năm suốt tháng, cả năm chẳng được bữa nhậu nào, đói wa nên cũng bị đau dạ dày luôn :'(
Đời cụ đúng là không còn gì hẻo hơn :))

KingDom

Xe đạp
Bác can đảm quá, bác thủ sẵn yumangel trong người đi, bác khỏi sợ thành con gián, uống vào 5,6p sau là nó hết liền. Tôi đây cũng phải nhờ nó mới sống đc tới giờ mà lai rai đc chút. vừa uống thuốc vừa lai rai bao tử của tôi cũng sợ tôi luôn rồi đấy

nghiadeptrai

Xe đạp
Bác can đảm quá, bác thủ sẵn yumangel trong người đi, bác khỏi sợ thành con gián, uống vào 5,6p sau là nó hết liền. Tôi đây cũng phải nhờ nó mới sống đc tới giờ mà lai rai đc chút. vừa uống thuốc vừa lai rai bao tử của tôi cũng sợ tôi luôn rồi đấy
Bác kinh quá, uống thuốc rồi nhậu tiếp vậy bác uống chi cho tốn tiền vại???

oto16ahn

Xe điện
em thấy mấy khựa công ty em bảo rượu là gạo,cũng dư ăn cơm k biết đúng k? :))

Silkyblue

Xe hơi
em thấy mấy khựa công ty em bảo rượu là gạo,cũng dư ăn cơm k biết đúng k? :))
Haha đúng đúng.. có rất nhiều đứa nói là bia hay rượu cũng từ gạo nấu ra.. uống rượu như ăn cơm.. haha.. chết lúc nào ko hay

chieuthubay

Đi bộ
chài..rượu bia mà uống như thế thì chết mất các cụ à.. xuất huyết bao tử chứ chẳng chơi

tonngokhong

Xe đạp
ai biểu mấy bác ăn uống tá lả rồi còn rượu bia... e thấy ăn chay là tốt, chẳng sợ đau dạ dày... tốn tiền mua thuốc chử Y kaka

Lendoiotonam99

Xe tải
Nêu lương cao cụ trả cho em đi uống đỡ nhé! Giới thiệu là phó của cụ là OK !

Silkyblue

Xe hơi
Tối nay U23 VN đá rồi, bác nào rãnh đi xem với em ko kaka... nếu thắng nhậu nhẹt luôn... bất quá thì uống thêm 1 túi chử Y nữa hehe

pick-up

Xe buýt
Con người ta từ thuở khai sinh đến bây h có 2 phát minh vĩ đại là tìm ra lửa để biến vượn thành người và tìm ra bia rượu để biến người thành tiên! :)) Sao phải xoắn hả cụ! Xin lỗi cụ em đang say, thề luôn!!!
Cháu cũng đang say giống cụ mà sao không thể tin được là cụ có quả châm ngôn hay thế hố hố:P

DUONGLAM

Xe điện
Trước khi ngồi vào bàn nhậu cụ bóc mấy viên thuốc dạ dày ra uống trước mặt khách hàng là họ thông cảm không bắt uống nhiều đâu