[Thảo luận] (Nghệ An) Xe cứu thương chở sản phụ đối đầu xe tải

thanhday

Xe hơi
May thật .nếu xe cứu thương mà lao thẳng vào đầu xe tải thì nguy to. Ko ai bị nặng là tốt rồi.

anhtho

Xe ngựa
Tại sao ko có qui định bắt buộc xe tải phải lắp thanh chắn hay còn gọi là ba đờ sốc sau đuôi xe nhỉ?! Bên Mẽo là qui định bắt buộc. Xe con và đặc biệt là xe máy không rúc sâu vào gầm xe tải sẽ giảm thiểu thương vong! Chia buồn với người bị nạn và nhà xe không may bị vạ lây!
Mình toàn bắt đâu đâu, một bộ phận liên quan tới vấn đề an toàn như thế này lại bỏ lỏng. Xe con mà rúc mít xe tải, nếu có thanh chắn sẽ đỡ thương vong rất nhiều, xe máy chắc cũng giảm nhẹ . Ngoài thanh chắn hậu, 2 bên sườn cũng cần các thanh chắn để cản người ngã lăn vào bánh sau.
Mà mấy hôm nay toàn nghe tai nạn ở Nghệ An. Hôm thứ 3 em từ Vinh ra cũng gặp 1 tai nạn liên quan giữa xe tải và xe máy ngay sau quán Hành. Tiền lẻ đầy đường.

Muon_biet

Xe cút kít
E đi đường thấy nhiều người đi xe máy không biết sợ là gì, vừa đi vừa nghe điện thoại, rẽ đột ngột không thèm nhìn sau và không thèm sử dụng xi nhan, phóng xe nhanh không thèm nhìn đường phía trước.

0978121363

Xe buýt
Website
xemohinh.shop.ms
căng quá nhể cứu thương mà tai nạn là nguy hiểm đây may mà sản phụ ko sao đó , Còn em xe mày đường thế mà vẫn rúc gầm thì lạ thật xe máy cũng mất lái khổ cho ông cụ già , Em cũng đồng tình với cụ HN-VN " Tại sao ko có qui định bắt buộc xe tải phải lắp thanh chắn hay còn gọi là ba đờ sốc sau đuôi xe nhỉ?! Bên Mẽo là qui định bắt buộc. Xe con và đặc biệt là xe máy không rúc sâu vào gầm xe tải sẽ giảm thiểu thương vong! Chia buồn với người bị nạn và nhà xe không may bị vạ lây!