[Funland] Nghề lái xe nó bạc....

biển xanh06

Xe điện
Nghề lái xe khách và xe tải rất nhiều rủi ro, có rất nhiều lý do vd giao thông của ta rất nhiều giải phân cách mềm đi buổi tối hay bị ăn đèn rất hay dính tai nạn, xe thì thường xuyên quá tải do chủ ép, bảo dưỡng không đúng định kỳ, nhiều khi đi đúng đường đúng tốc độ mà xe khác đâm vào vẫn bị giam xe cả tháng. Luật giao thông còn nhiều chỗ chưa hợp lý.
Xe khách thì những dịp lễ tết thay nhau chạy xe Ko dc nghỉ he số an toàn Ko đảm bảo phanh nhiều quá cũng dẫn tới mất phanh,
Tiền mua bảo hiểm vẫn đóng đều nhưng khi có rủi ro thì lại bị cty bảo hiểm gây khó khăn
Nói chung nghề lái xe rất nguy hiểm, còn các tài xế phóng nhanh vượt ẩu thì Ko bàn.

cha biet chi

Xe điện
Hành khách còn bạc nói gì đến lái xe.

danleduc

Xe điện
Theo các cụ, vụ này lái xe ô tô sẽ bị trách nhiệm gì ? Dĩ nhiên do xe máy sai 100% nên lái xe ô tô sẽ không bi truy cứu trách nhiệm hình sự (không bị đi tù), nhưng hình như theo luật VN, lái xe ô tô đâm xe máy vẫn phải bồi thường cho gia đình nạn nhân ....

vieteuro

Xe container
mấy nay thi nhau đăng vi deo cánh tài xế mò cua vò xôi lạc trên xe
anh em thi nhau bảu nghề lái xe nó bạc đấy

BMW X11

Xe điện
Theo các cụ, vụ này lái xe ô tô sẽ bị trách nhiệm gì ? Dĩ nhiên do xe máy sai 100% nên lái xe ô tô sẽ không bi truy cứu trách nhiệm hình sự (không bị đi tù), nhưng hình như theo luật VN, lái xe ô tô đâm xe máy vẫn phải bồi thường cho gia đình nạn nhân ....

May quá, đồng chí Nờ xe máy đã hy sinh anh dũng bác ạ.
Không thì cái hiệu ứng đe dọa cảnh báo đồng nghiệp của ổng, nó thấp đi nhiều lắm.

Về bồi thường thì đơn giản mà bác: Nguồn nguy hiểm cao độ cao => nhè xiền ra kể cả khi không sai gì và cả khi có sai gì.
Luật có rồi, ta cứ thế phệt thôi.

danleduc

Xe điện
May quá, đồng chí Nờ xe máy đã hy sinh anh dũng bác ạ.
Không thì cái hiệu ứng đe dọa cảnh báo đồng nghiệp của ổng, nó thấp đi nhiều lắm.

Về bồi thường thì đơn giản mà bác: Nguồn nguy hiểm cao độ cao => nhè xiền ra kể cả khi không sai gì và cả khi có sai gì.
Luật có rồi, ta cứ thế phệt thôi.
Thế nghĩa là lái xe ô tô vẫn phải đền bù xiền cho gia đình nạn nhân dù không hề sai hở cụ. Bạc thật nhỉ. :D
Luật ở VN mình như vậy là không bảo vệ người đi đúng luật rồi.

BMW X11

Xe điện
Thế nghĩa là lái xe ô tô vẫn phải đền bù xiền cho gia đình nạn nhân dù không hề sai hở cụ. Bạc thật nhỉ. :D
Luật ở VN mình như vậy là không bảo vệ người đi đúng luật rồi.
Ơ, êm có nói gì về việc lái xe ô tô vẫn phải đền bù xiền cho gia đình nạn nhân đâu hả bác?
Cái Nguồn gì đó mới phải đền chứ?!

Bác không được chê bai Luật nước ta, nó vốn toẹt vời nhân văn cao cả bình đẳng không nể nang không có vùng cấm rồi, bác ạ.

fundraiser

Xe container