[Funland] Nghề logistic e thấy cực hot đấy, cụ nào có tiền chưa biết làm gì thì startup đi, đảm bảo thắng!

cmos83

Xe buýt
Vận tải nội đô, bài toán nhìn ngon mà service dc thì khoai lắm =))

Chu An

Xe điện
Các hàng chuyển đi đều có mã kiểm tra lịch sử vị trí mà cụ. Không có chức năng này thì bỏ qua dịch vụ luôn.
Mợ thớt học anh tgdd tự lập đội vận chuyển. Mà trong ds của mợ không thấy Grab nhỉ.
Vầng. Tra cứu vận đơn rồi đến bới mà k thấy ấy cụ à.

ubisapro

Xe trâu
Mợ toét thử làm thêm mảng này xem. Toàn các ông lớn mà còn phọt phẹt thế kia thì e dự khó :D

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Mảng này là 1 ngành công nghiệp đẳng cấp cao rồi. Tốt nhất xoa hàng mợ xứ thả lên đây, hay xin min mod 1 gian chuyển để thả hàng có khi lại nhanh, mạng muowud của OF phủ khắp cá tỉnh thành rồi có khi lại ngon, ai tiện đương hay gần thì làm kiếm thêm. Như mảng đệm của em vì nó to quá nên chịu, chứ đợt tới em có hàng vừa xe gia đình là em mở 1 thớt thả hàng nhờ cCs cụ đi giao :))
Xác định là đắt hơn CPN công nghệ gom góp thôi.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cái mợ chủ nói là logistics cho thương mại điện tử. Mà nó là cái thằng nào cũng thèm nhưng ko phải muốn là làm được.

Ví như ai cũng muốn giao hàng nhanh, đúng hạn. Nhưng để giao được hàng nhanh + volume hàng chục hàng trăm ngàn kiện mỗi ngày + có lãi thì phải áp dụng tối đa công nghệ và tự động hóa.

Mà muốn làm được như kiểu kho vận tự động Amazon thì phải thuê toàn người giỏi về nó xây dựng hệ thống, quy trình, mua sắm robot, trang thiết bị để vận hành như của Amazon ấy cụ.

Đấy là mới kho lưu trữ, tiếp nhận và phân loại. Còn hàng vạn thứ khác :D. Viettel là dạng số má nhất VN chắc thiếu mỗi ko mua được máy bay chở riêng mà còn bị chê thì khoai lắm.

Để đầu tư tự động hóa quản lý kho, phân loại tại kho như này thì nằm trong tầm tay các đơn vị lớn ở VN và cũng đang làm rồi. Tuy nhiên vấn đề mà Mợ toét 2710 và CCCM khác bức xúc nó không nằm ở cái này mà nằm ở dịch Covid và bước Last Mile cơ cụ ơi.

Batman

Xe điện
Người OF
Em vào xem logistics còn ngon không?

saotruc007

Xe tải
Website
www.cualim.com
Theo em yếu thế trong vận chuyển của mình đó là dùng toàn bộ sức người, và hệ thống chưa được tối ưu dẫn đến chậm trễ về mặt thời gian. Nhất là những lúc bị dồn đơn thì lại càng chậm chạp.
Nhưng để mượt mà như bên trung quốc: Giao quốc tế có 1 tuần thì nó phải phụ thuộc cả về chất lượng nhân lực, dòng vốn đầu tư, và lượng hàng hóa lưu thông. Bởi vậy ở mình nếu muốn nhanh gọn chuẩn xác chắc chỉ có gom đơn xong thuê các đơn vị vận chuyển ngoài thì mới nhanh mợ ạ.

MuathuHN252

Xe lăn
Em vào xem logistics còn ngon không?
Có cô bé nọ mới quen 1 anh, hỏi ảnh làm nghề gì thì dc rep là Logistic. Sau thấy a mặc áo grab đến đón :)) Ảnh bảo là anh tiện đường đi làm nên đón em luôn :))

saotruc007

Xe tải
Website
www.cualim.com
Có cô bé nọ mới quen 1 anh, hỏi ảnh làm nghề gì thì dc rep là Logistic. Sau thấy a mặc áo grab đến đón :)) Ảnh bảo là anh tiện đường đi làm nên đón em luôn :))
:)):)):)):)):))đúng làđau cái quai hàm

Azeglio

Xe điện
Hiện e đang cần một đơn vị vận chuyển tốt mà tìm mãi k có, lê la qua hết viettel, best, jt, nhất tín, ghtk... đều cực chán, hàng họ rất chậm, k giao được nên khách huỷ hàng vì k chờ được quá nhiều, thực sự rất căng thẳng và đau đầu.
Đã thế các đơn hoàn có bên còn tính ship hoàn (như viettel) có bên thì miễn, nhưng thực sự rất bực vì bên vận chuyển họ chả mất gì, trong khi đó mình thì mất khách, mất ship, bao chi phí để ra một đơn hàng mình chịu hết trong khi lỗi toàn ở các đơn vị vận chuyển hoặc nhân viên của họ thiếu trách nhiệm.
Cụ nào mà có tiền chưa biết làm gì, e nghĩ nhận mảng này tương lai quá ổn vì giờ mua bán online nhiều, chỉ cần các cụ giải quyết được các “nỗi đau” của khách hàng, thì e đảm bảo k thiếu việc.
Có cụ nào biết đơn vị vận chuyển nào chất lượng tốt (hàng hoá đúng hẹn, sai sót trễ đơn k quá 3 ngày) thì giới thiệu e với, các bên cứ hẹn 10 ngày tới mà 30 ngày có đơn vẫn k giao tới cho khách, kinh qua vài đơn vị mà e chưa hài lòng đơn vị nào.
Giật cả mình.
Mợ mới than phiền về chuyển phát nhanh chứ gì mà logistic.

baba77

Xe buýt
Mợ mở ra làm luôn đi cho trọn gói đỡ đi thuê cho nó đau đầu.

hairyscary

Xe điện
Em đọc cái tít xong tưởng bở định lao đi đăng ký chân shipper, mà đọc kỹ thì hãng nào cũng bị chê rồi nên lại thôi.

wanderersg

Xe tăng
Mảng này làm tốt thì phí cao , lại bị chê đắt. Còn làm rẻ thì dvu nó chỉ đến thế thôi. Chứ truoc mình gửi đồ bên Nasco nhiều khi gấp sáng gửi chiều có từ HCM đến HN do nó dùng air.

Batman

Xe điện
Người OF
Ít nhất anh này cũng làm trong công ty đa quốc gia, nên ngoại ngữ cũng thuộc loại khá. :))