Nghe nhạc lossless và xem video bằng USB trên xe Mazda CX5

Condom

Xe hơi
Chạy lại từ đầu cụ ạ, kể cả trong USB có nhiều bài, đang chạy bài thứ n cài số lùi nó lại bắt đầu từ bài 1.
thế thì chưa hoàn chỉnh các cụ nhỉ. Nguyên bản là đang phát MP3 ở đâu thì phát tiếp. Thôi em hóng tiếp vậy

gavolai

Đi bộ
Em mới mua CX5 fl, em thấy hướng dẫn toàn là xem video khi đang chạy, còn khoản nghe lostless thì sao ạ? Cài xem video thì cũng nghe lostless được luôn ạ?
Cảm ơn các cụ.

2323293

Xe máy
Em mới mua CX5 fl, em thấy hướng dẫn toàn là xem video khi đang chạy, còn khoản nghe lostless thì sao ạ? Cài xem video thì cũng nghe lostless được luôn ạ?
Cảm ơn các cụ.
Em cũng thích nghe lossless, có cụ nào thử rôì cho em xin chút kinh nghiệm. Cảm ơn các cụ.

winweb

Xe hơi
Các bác cho hỏi cái Mazda Connect của xe e đang là OS version 56.00.513 4A N thì cài cái tweak này có ổn ko ah? Có vấn đề gì ko khi cài và khi uninstall?
Em sợ cài xong nó treo thì tèo. Với lại giờ nó ko bảo hành nếu cài tweak này.

thuyfox

Xe đạp
k vấn đề gì đâu. khi cần thiết thì reset lại

thuyfox

Xe đạp
mình cài lại OS 1 vài lần rồi

thuyfox

Xe đạp
Bị treo hoặc muốn gỡ hết cài đặt đưa về chế độ ban đầu

2323293

Xe máy
Chất lượng loa của CX5 2016 không đến nỗi đâu ạ. Em vừa nhận xe, cho kết nối với iphone qua bluetooth và phát nhạc lossless bằng iphone thấy nghe hay, theo ý của em như vậy chả cần can thiệp làm gì, phát bằng điện thoại là ngon, lại dễ điều chỉnh.
P/S: bản mới nhất có thêm cặp Led DRL trên đèn gầm nhìn đẹp phết các bác ạ.

tdung73

Đi bộ
Sau khi được Cụ Ngô Định biển 20A..hướng dẫn nhiệt tình bằng tin nhắn..em cũng kì cạch mất một buổi tối và đã cài thành công xem video và nghe nhạc lossless trên cx5 2016..phải nói là quá đã..vứt hết một đống đĩa dvd đi nhé..các loại phim..clip hài tống hết vào usb...xem chán xóa tải cái khác...còn từ nay ko phải đĩa CD...ko phải nghe qua điện thoại mà nghe trên usb nhạc chất lượng cao..lossless nhé tầm 30 đến 40 mê một bài..nghe thích hẳn..chuyển bài trên vô lăng tiện dụng..ngày trước em nghe nhạc qua đường aux bất tiện quá...thanks cụ ngô định ...
cám ơn anh trinhhunghb nếu có thể anh gửi lại nội dung tin nhắn vào địa chỉ mail: tdung04091973@gmail.com được ko ạ

trong_hang2007

Xe buýt
Các cụ cứ tải nhạc mp3 320 hoặc chuyển file losless sang mp3 320 mà chơi. E đảm bảo ko khác file losless flac hay wav đâu. Cái loa ô tô chứ ko phải dàn âm thanh chuyên nghiệp nên ko thể phân biệt đc. Nghe nhạc từ ip tiếng khoẻ và rất hay, hơn hẳn cắm usb vào xe.

trinhhunghb

Xe lăn
Các cụ cứ tải nhạc mp3 320 hoặc chuyển file losless sang mp3 320 mà chơi. E đảm bảo ko khác file losless flac hay wav đâu. Cái loa ô tô chứ ko phải dàn âm thanh chuyên nghiệp nên ko thể phân biệt đc. Nghe nhạc từ ip tiếng khoẻ và rất hay, hơn hẳn cắm usb vào xe.
Cụ ở gần chỗ em thì em để cụ nghe thử và cảm nhận nhé.hay hơn đó

trong_hang2007

Xe buýt
Cụ ở gần chỗ em thì em để cụ nghe thử và cảm nhận nhé.hay hơn đó
E thì chưa test trên xe ô tô nhưng e chơi âm thanh và cũng làm phòng thu. File đầu tiên từ các phòng thu mix hoàn thiện rồi xuất ra từ Nuendo hay Cubase là wav là định dạng đc coi là gốc. Rồi in ra cd. Flac và 1 số định dạng khác đc coi là dạng nén lại rồi, bitrate do mình đặt sao cho ko bị thay đổi nhiều đến mức dễ phát hiện. Mp3 thì là loại nén nhiều hơn nên chất lượng suy giảm nhưng nếu chuyển từ file gốc và với thiết bị tốt, phần mềm chuyên dụng thì vẫn nghe tốt. Trên dàn âm thanh chuyên dụng nhiều khi nghe file mp3 chuẩn lại in ngược sang cd mở cùng với file gốc cũng khó phát hiện trừ khi nén ko tốt hay bị lỗi. E nghĩ ko đến mức phải ngồi trong phòng nghe nhạc nghe theo kiểu test soi chi tiết từng tí ti xem nó chênh nhau thế nào. Trên cái xe ô tô ko đến mức phải soi kĩ. Tiếng ồn của xe nó đã làm giảm đi quá nhiều chi tiết rồi. Lấy 1 file gốc mà so với bài mp3 lấy trên mạng thì rõ ràng là nó sẽ khác nhiều.

trinhhunghb

Xe lăn
E thì chưa test trên xe ô tô nhưng e chơi âm thanh và cũng làm phòng thu. File đầu tiên từ các phòng thu mix hoàn thiện rồi xuất ra từ Nuendo hay Cubase là wav là định dạng đc coi là gốc. Rồi in ra cd. Flac và 1 số định dạng khác đc coi là dạng nén lại rồi, bitrate do mình đặt sao cho ko bị thay đổi nhiều đến mức dễ phát hiện. Mp3 thì là loại nén nhiều hơn nên chất lượng suy giảm nhưng nếu chuyển từ file gốc và với thiết bị tốt, phần mềm chuyên dụng thì vẫn nghe tốt. Trên dàn âm thanh chuyên dụng nhiều khi nghe file mp3 chuẩn lại in ngược sang cd mở cùng với file gốc cũng khó phát hiện trừ khi nén ko tốt hay bị lỗi. E nghĩ ko đến mức phải ngồi trong phòng nghe nhạc nghe theo kiểu test soi chi tiết từng tí ti xem nó chênh nhau thế nào. Trên cái xe ô tô ko đến mức phải soi kĩ. Tiếng ồn của xe nó đã làm giảm đi quá nhiều chi tiết rồi. Lấy 1 file gốc mà so với bài mp3 lấy trên mạng thì rõ ràng là nó sẽ khác nhiều.
Nếu được như cụ nói, còn tải mp3 320kb trên mạng em thấy khác nhiều so với flac cụ ợ

Khoai

Xe hơi
Em ngại mầy mò nên mua cái USB ô tô 32GB - 490K có vài ngàn bài nghe phê lòi.

Minh09

Xe hơi
Các bác cho hỏi cái Mazda Connect của xe e đang là OS version 56.00.513 4A N thì cài cái tweak này có ổn ko ah? Có vấn đề gì ko khi cài và khi uninstall?
Em sợ cài xong nó treo thì tèo. Với lại giờ nó ko bảo hành nếu cài tweak này.
E cũng muốn hỏi y như cụ vì version e giống của cụ nên k biết cài vào có bị vấn đề gì k nữa :((

minhvd102

Xe đạp
Em làm được rồi, tiện đây em cũng hướng dẫn các cụ chưa làm được. Những cái này các cụ search trên mạng có hết, em cũng chỉ sưu tầm về cho dễ hiểu tại một số hướng dẫn trên mạng thì thiếu một số bước nên các cụ khó hình dung.
1. Kích hoạt cảm ứng và xem video trên Mazda Connect
Mặc định Mazda CX5 sẽ giới hạn không cho phép dùng cảm ứng trên màn hình và chạy video khi xe đang di chuyển, điều này để đảm bảo an toàn trên đường. Trong trường hợp bạn muốn sử dụng cảm ứng và xem video khi chạy xe có thể làm theo hưỡng dẫn trong bài.

LƯU Ý:
  • Việc kích hoạt cảm ứng và xem video khi chạy xe không làm ảnh hưởng tới bất kỳ quá trình hoạt động nào của xe. Mặc định file giới hạn được đặt là “enable”, để bỏ giới hạn thì script chỉ chuyển thành “disable” mà thôi, có thể quay về mặc định bất cứ lúc nào.
  • Không nên gọi việc kích hoạt này là “hack” vì bản chất cảm ứng + video vẫn chạy khi di chuyển nhưng Mazda viết thêm file để giới hạn mà thôi, chúng ta chỉ tạm thời tắt tính năng của file đó. Nói về “hack” nó sẽ là khái niệm quá xa vời và mang tính “cao siêu” không cần thiết.
Link download:
  • Script kích hoạt cảm ứng + video khi xe di chuyển: DOWNLOAD
  • Script kích hoạt xem video khi di chuyển: DOWNLOAD
  • Script kích hoạt cảm ứng + video khi xe di chuyển cho v56.00.100A: DOWNLOAD

Hướng dẫn sử dụng (dùng chung cho các script chạy auto bằng USB):

• B1: Sử dụng USB và format định dạng FAT32 (trên Mac OSX format định dạng MS-DOT FAT)

• B2: Tải file về và giải nén. Copy toàn bộ file trong thư mục đã giải nén vào USB vừa format. LƯU Ý chỉ copy các file trong thư mục vào USB.
  • B3: Khởi động xe (nhấn 1 lần nút Start/Stop, có thể không cần nổ máy), tiếp đó bỏ toàn bộ đĩa CD/DVD hoặc các cổng đang cắm vào xe. Cắm USB vừa copy vào cổng USB của xe. Đợi khoảng 30s màn hình hiện lên thông báo đã thành công.
  • B4: Tháo USB trên ra khỏi xe, khởi động lại MZD Connect bằng cách nhấn đồng thời các nút Mute + NAV + Back cho tới khi màn hình tắt và xem kết quả.
2. Cài ứng dụng xem video trên Mazda Connect
Hướng dẫn cài:
Các cụ đã cài bản cũ thì tải file uninstall về gỡ đi rồi cài bản mới.
Các cụ chưa cài bao giờ thì cài như bình thường
Video định dạng mp4 480p copy vào thư mục “Movies” trong usb.
Tên file video các cụ phải đổi lại sao cho ko có dấu, không có khoảng cách, có thể dùng dấu chấm hoặc gạch ngang thay cho khoảng cách ạ.
Link :
Uninstall bản cũ:
https://www.fshare.vn/file/QEJAH9KRY8ZY
Video player ver 2.0
https://www.fshare.vn/file/KYTWUAMYPCCE
Các cụ tải về thì copy toàn bộ file ra USB, chỉ cop file trong thư mục ra USB thôi nhé (làm tương tự như ở trên là cài xong)
Cài xong hết để xem video các cụ vào phần Application là xem được. Tuy nhiên khi xem mà cài số lùi là treo luôn, hoặc các cụ kết nối bluetooth mà có cuộc gọi là lại phải chọn lại bài. Ứng dụng không có chức năng resume như nghe nhạc. Em cài cũng chỉ mở Xuân Mai cho F1 xem khi đi xe thôi chứ chả dùng mấy. Ngoài ra có thêm 1 số ứng dụng khác các cụ quan tâm thì vào link này xem nhé
http://shop.littledevil-tuning.com/blog/mazda-connect/

Bác cho em hỏi chút.
Trong file bác up lên sau khi giải nén ra đều có 2 folder là: "__MACOSX" và "gioihan-dvd" thì không biết là phải copy cái nào vào trong ÚSB nhỉ.
Thanks!

minhvd102

Xe đạp
Bác cho em hỏi chút.
Trong file bác up lên sau khi giải nén ra đều có 2 folder là: "__MACOSX" và "gioihan-dvd" thì không biết là phải copy cái nào vào trong ÚSB nhỉ.
Thanks!
Các bác ăn tết lâu quá, mãi ko thấy ai trả lời giùm... Hjc hjc

An Luu

Đi bộ
Đã thử hết mấy script trên những khi cắm USB vô, không thấy gì thay đổi.
Mình chỉ cần coi được DVD khi xe đang chạy (vì chở con đi học, nó đòi xem). Mong mọi người giúp đỡ. Thanks.
Thông tin xe mình, CX5-FL 2016
Music: 00.05.000
Fail Safe: 56.00.240

An Luu

Đi bộ
Thanks bác.
>>Script kích hoạt xem video khi di chuyển: DOWNLOAD
Theo cách của pác xem bằng VideoPlayer àh? Mình có thể không cần cài VideoPlayer mà coi từ cái đầu DVD thôi được không?