Nghe nhạc lossless và xem video bằng USB trên xe Mazda CX5

Michaelmainx

Xe hơi
Em làm được rồi, tiện đây em cũng hướng dẫn các cụ chưa làm được. Những cái này các cụ search trên mạng có hết, em cũng chỉ sưu tầm về cho dễ hiểu tại một số hướng dẫn trên mạng thì thiếu một số bước nên các cụ khó hình dung.
1. Kích hoạt cảm ứng và xem video trên Mazda Connect
Mặc định Mazda CX5 sẽ giới hạn không cho phép dùng cảm ứng trên màn hình và chạy video khi xe đang di chuyển, điều này để đảm bảo an toàn trên đường. Trong trường hợp bạn muốn sử dụng cảm ứng và xem video khi chạy xe có thể làm theo hưỡng dẫn trong bài.

LƯU Ý:
  • Việc kích hoạt cảm ứng và xem video khi chạy xe không làm ảnh hưởng tới bất kỳ quá trình hoạt động nào của xe. Mặc định file giới hạn được đặt là “enable”, để bỏ giới hạn thì script chỉ chuyển thành “disable” mà thôi, có thể quay về mặc định bất cứ lúc nào.
  • Không nên gọi việc kích hoạt này là “hack” vì bản chất cảm ứng + video vẫn chạy khi di chuyển nhưng Mazda viết thêm file để giới hạn mà thôi, chúng ta chỉ tạm thời tắt tính năng của file đó. Nói về “hack” nó sẽ là khái niệm quá xa vời và mang tính “cao siêu” không cần thiết.
Link download:
  • Script kích hoạt cảm ứng + video khi xe di chuyển: DOWNLOAD
  • Script kích hoạt xem video khi di chuyển: DOWNLOAD
  • Script kích hoạt cảm ứng + video khi xe di chuyển cho v56.00.100A: DOWNLOAD

Hướng dẫn sử dụng (dùng chung cho các script chạy auto bằng USB):

• B1: Sử dụng USB và format định dạng FAT32 (trên Mac OSX format định dạng MS-DOT FAT)

• B2: Tải file về và giải nén. Copy toàn bộ file trong thư mục đã giải nén vào USB vừa format. LƯU Ý chỉ copy các file trong thư mục vào USB.
  • B3: Khởi động xe (nhấn 1 lần nút Start/Stop, có thể không cần nổ máy), tiếp đó bỏ toàn bộ đĩa CD/DVD hoặc các cổng đang cắm vào xe. Cắm USB vừa copy vào cổng USB của xe. Đợi khoảng 30s màn hình hiện lên thông báo đã thành công.
  • B4: Tháo USB trên ra khỏi xe, khởi động lại MZD Connect bằng cách nhấn đồng thời các nút Mute + NAV + Back cho tới khi màn hình tắt và xem kết quả.
2. Cài ứng dụng xem video trên Mazda Connect
Hướng dẫn cài:
Các cụ đã cài bản cũ thì tải file uninstall về gỡ đi rồi cài bản mới.
Các cụ chưa cài bao giờ thì cài như bình thường
Video định dạng mp4 480p copy vào thư mục “Movies” trong usb.
Tên file video các cụ phải đổi lại sao cho ko có dấu, không có khoảng cách, có thể dùng dấu chấm hoặc gạch ngang thay cho khoảng cách ạ.
Link :
Uninstall bản cũ:
https://www.fshare.vn/file/QEJAH9KRY8ZY
Video player ver 2.0
https://www.fshare.vn/file/KYTWUAMYPCCE
Các cụ tải về thì copy toàn bộ file ra USB, chỉ cop file trong thư mục ra USB thôi nhé (làm tương tự như ở trên là cài xong)
Cài xong hết để xem video các cụ vào phần Application là xem được. Tuy nhiên khi xem mà cài số lùi là treo luôn, hoặc các cụ kết nối bluetooth mà có cuộc gọi là lại phải chọn lại bài. Ứng dụng không có chức năng resume như nghe nhạc. Em cài cũng chỉ mở Xuân Mai cho F1 xem khi đi xe thôi chứ chả dùng mấy. Ngoài ra có thêm 1 số ứng dụng khác các cụ quan tâm thì vào link này xem nhé
http://shop.littledevil-tuning.com/blog/mazda-connect/
Cảm ơn cụ đã hướng dẫn chi tiết, bây giờ còn dúng được phương pháp này không cụ nhỉ?

MinhHang2012

Xe máy
Em hỏi khí không phải, nếu muốn xem video khi xe đang chạy thì phải root lại bằng phần mềm đúng ko ạ? Làm như vậy thì còn được chính sách bảo hành DVD hoặc các thiết bị khác ko ạ?

Tự làm (xem video khi xe chạy) có dễ ko ạ?

Michaelmainx

Xe hơi
Loay hoay mày mò mãi thì cũng hiểu được và cập nhật được đầy đủ cho Mazda CX5 Facelift.
Em tổng hợp lại đến thời điểm này (5/2018) cho những cụ chơi Mazda thực hiện nhé:
1, Chuẩn bị 1 USB dung lượng từ 2Gb trở lên, định dạng Fat32, Bit rate 1024kb thôi nhé, tốt nhất là usb 2.0
2, Copy toàn bộ các files trong đường dẫn dưới đây để cài đặt hoặc gỡ cài đặt:
+ Toàn bộ cài đặt: Gỡ khóa màn hình xem DVD, cảm ứng khi xe chạy, xem video HD trong usb, nghe nhạc lossless, speedometer, fuel comsumtion, Video Player và ứng dụng phụ trợ cho nó, file tải: All Tweak installs
+ Muốn trở về nguyên bản thì tải nội dung file này: All Tweaks uninstalls
Copy toàn bộ nội dung trong file tải rồi khởi động xe, tháo hết các kết nối khác như đĩa, thẻ nhớ, usb ra khỏi xe, cắm usb mới copy vào và chờ cài đặt hoặc gỡ cài đặt. Đến khi trên màn hình thông báo kết thúc thì thôi.
Khởi động lại Mazda conect bằng tổ hợp nút: Mute + NAV để bắt đầu sử dụng.
Toàn bộ nội dung được cập nhật trên hệ thống Mazda All in One Tweaks tháng 5/2018, phù hợp với tất cả các Version 56.00.xxx và 59.00.xxx

MK2007

Xe tăng
Loay hoay mày mò mãi thì cũng hiểu được và cập nhật được đầy đủ cho Mazda CX5 Facelift.
Em tổng hợp lại đến thời điểm này (5/2018) cho những cụ chơi Mazda thực hiện nhé:
1, Chuẩn bị 1 USB dung lượng từ 2Gb trở lên, định dạng Fat32, Bit rate 1024kb thôi nhé, tốt nhất là usb 2.0
+ Toàn bộ cài đặt: Gỡ khóa màn hình xem DVD, cảm ứng khi xe chạy, xem video HD trong usb, nghe nhạc lossless, speedometer, fuel comsumtion, Video Player và ứng dụng phụ trợ cho nó, file tải: All Tweak installs
Copy toàn bộ nội dung trong file tải rồi khởi động xe, tháo hết các kết nối khác như đĩa, thẻ nhớ, usb ra khỏi xe, cắm usb mới copy vào và chờ cài đặt hoặc gỡ cài đặt. Đến khi trên màn hình thông báo kết thúc thì thôi.
Toàn bộ nội dung được cập nhật trên hệ thống Mazda All in One Tweaks tháng 5/2018, phù hợp với tất cả các Version 56.00.xxx và 59.00.xxx
Cụ hướng dẫn Anh Em cách cài tiếng Việt khi sử dụng đi ạ

0935157375

Xe máy
Tiếng việt bản quyền alo em 0935157375 hehe

Hechay

Xe đạp
Bác ơi xem lại cái link dropbox sao em download ko đc? Nghe bảo bản 2018 phải root gì ạ

trinhhunghb

Xe lăn
Ngon thế . rỗi em thử cái xem sao

trinhhunghb

Xe lăn
Mình ở HCM. Đang tìm file để Việt Hóa bản đồ CX5 FL
Ở trỏng có cụ chuyên cài cái này cụ ạ .em ko hay dùng bản đồ trên xe . toàn dùng điện thoại cài phần mềm here map ko cần mạng có hướng dẫn bằng giọng nói thích hơn Cụ ạ

takafumi

Xe buýt
Cụ còn file này không? em vào down mà thấy link toi mất rồi

Zlatan7

Đi bộ
Cụ cho e hỏi chỗ này "Tuy nhiên khi xem mà cài số lùi là treo luôn" -> là treo màn hình luôn hả cụ, ko hiện luôn cả camera lùi luôn à cụ ơi.

"Cài xong hết để xem video các cụ vào phần Application là xem được. Tuy nhiên khi xem mà cài số lùi là treo luôn, hoặc các cụ kết nối bluetooth mà có cuộc gọi là lại phải chọn lại bài. Ứng dụng không có chức năng resume như nghe nhạc. Em cài cũng chỉ mở Xuân Mai cho F1 xem khi đi xe thôi chứ chả dùng mấy. Ngoài ra có thêm 1 số ứng dụng khác các cụ quan tâm thì vào link này xem nhé"

regdone

Xe đạp
CX5 2018 mặc định cũng không nghe được nhạc .flac ah các cụ? Em toàn convert sang .wav thì mới nghe được.

nghiavt71

Xe đạp
Em làm được rồi, tiện đây em cũng hướng dẫn các cụ chưa làm được. Những cái này các cụ search trên mạng có hết, em cũng chỉ sưu tầm về cho dễ hiểu tại một số hướng dẫn trên mạng thì thiếu một số bước nên các cụ khó hình dung.
1. Kích hoạt cảm ứng và xem video trên Mazda Connect
Mặc định Mazda CX5 sẽ giới hạn không cho phép dùng cảm ứng trên màn hình và chạy video khi xe đang di chuyển, điều này để đảm bảo an toàn trên đường. Trong trường hợp bạn muốn sử dụng cảm ứng và xem video khi chạy xe có thể làm theo hưỡng dẫn trong bài.

LƯU Ý:
  • Việc kích hoạt cảm ứng và xem video khi chạy xe không làm ảnh hưởng tới bất kỳ quá trình hoạt động nào của xe. Mặc định file giới hạn được đặt là “enable”, để bỏ giới hạn thì script chỉ chuyển thành “disable” mà thôi, có thể quay về mặc định bất cứ lúc nào.
  • Không nên gọi việc kích hoạt này là “hack” vì bản chất cảm ứng + video vẫn chạy khi di chuyển nhưng Mazda viết thêm file để giới hạn mà thôi, chúng ta chỉ tạm thời tắt tính năng của file đó. Nói về “hack” nó sẽ là khái niệm quá xa vời và mang tính “cao siêu” không cần thiết.
Link download:
  • Script kích hoạt cảm ứng + video khi xe di chuyển: DOWNLOAD
  • Script kích hoạt xem video khi di chuyển: DOWNLOAD
  • Script kích hoạt cảm ứng + video khi xe di chuyển cho v56.00.100A: DOWNLOAD

Hướng dẫn sử dụng (dùng chung cho các script chạy auto bằng USB):

• B1: Sử dụng USB và format định dạng FAT32 (trên Mac OSX format định dạng MS-DOT FAT)

• B2: Tải file về và giải nén. Copy toàn bộ file trong thư mục đã giải nén vào USB vừa format. LƯU Ý chỉ copy các file trong thư mục vào USB.
  • B3: Khởi động xe (nhấn 1 lần nút Start/Stop, có thể không cần nổ máy), tiếp đó bỏ toàn bộ đĩa CD/DVD hoặc các cổng đang cắm vào xe. Cắm USB vừa copy vào cổng USB của xe. Đợi khoảng 30s màn hình hiện lên thông báo đã thành công.
  • B4: Tháo USB trên ra khỏi xe, khởi động lại MZD Connect bằng cách nhấn đồng thời các nút Mute + NAV + Back cho tới khi màn hình tắt và xem kết quả.
2. Cài ứng dụng xem video trên Mazda Connect
Hướng dẫn cài:
Các cụ đã cài bản cũ thì tải file uninstall về gỡ đi rồi cài bản mới.
Các cụ chưa cài bao giờ thì cài như bình thường
Video định dạng mp4 480p copy vào thư mục “Movies” trong usb.
Tên file video các cụ phải đổi lại sao cho ko có dấu, không có khoảng cách, có thể dùng dấu chấm hoặc gạch ngang thay cho khoảng cách ạ.
Link :
Uninstall bản cũ:
https://www.fshare.vn/file/QEJAH9KRY8ZY
Video player ver 2.0
https://www.fshare.vn/file/KYTWUAMYPCCE
Các cụ tải về thì copy toàn bộ file ra USB, chỉ cop file trong thư mục ra USB thôi nhé (làm tương tự như ở trên là cài xong)
Cài xong hết để xem video các cụ vào phần Application là xem được. Tuy nhiên khi xem mà cài số lùi là treo luôn, hoặc các cụ kết nối bluetooth mà có cuộc gọi là lại phải chọn lại bài. Ứng dụng không có chức năng resume như nghe nhạc. Em cài cũng chỉ mở Xuân Mai cho F1 xem khi đi xe thôi chứ chả dùng mấy. Ngoài ra có thêm 1 số ứng dụng khác các cụ quan tâm thì vào link này xem nhé
http://shop.littledevil-tuning.com/blog/mazda-connect/
hay quá muốn làm mà ngu công nghệ quá, khi rảnh cụ có thể ới e câu 0349959968, thks cụ

Famer.ad

Đi bộ
Hay quá. Cho tôi hỏi CX5 2020 có làm được không vậy?

EnigmaNT

Xe đạp
Cùng câu hỏi với bạn Famer.Ad. Các cụ xem update hd cho CX-5 2020 giúp :)

showluozixiang

Xe buýt
các cụ có bị tình trạng đang xem video bằng video player thì mình vào số lùi nhưng màn hình không hiện cam lùi không ạ.