Thảo luận Nghe nói Toyota VN dừng nhập Hilux, các cụ xác nhận

Hải Phan

Xe buýt
Chắc sẽ có dòng khác thay thế à? Em cũng hóng vụ này :D

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Giá bán tải chuẩn bị tăng cụ nhể? Ngang với xe con? Thế thì e dự bán tải sắp mất 1 phần lớn khách rùi. Toy té trước cũng có khả năng, giờ ế sẵn rùi mà ;))
Chắc sẽ có dòng khác thay thế à? Em cũng hóng vụ này :D
Toy Hilux được cái máy bền bỉ và dễ bảo dưỡng.

Nhưng đúng là nếu trước nay đã bán ế mà sắp tới tăng thuế các kiểu dòng bán tải lên nữa thì khả năng Toy té dòng này.

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Hilux tuổi gì cạnh tranh với các dòng bán tải của Mỹ. Chủ thớt mê bán tải mà thích chơi Hilux là chưa sành rồi :))
Cụ nói có lý. Về cảm giác lái và độ sướng thì giờ có 2 chiếc hàng Mỹ đầu bảng là Ranger 3.2L Wildtrak và Colorado 2.8 HC. Em đã chạy thử Colorado 2.8L mới ra (bản full) thấy kết lắm.

Toy mà té Hilux thật thì em sang làm con Colorado 2.8 HC. Ngon và rẻ hơn Hilux cỡ trăm củ.

Hải Phan

Xe buýt
Toy Hilux được cái máy bền bỉ và dễ bảo dưỡng.

Nhưng đúng là nếu trước nay đã bán ế mà sắp tới tăng thuế các kiểu dòng bán tải lên nữa thì khả năng Toy té dòng này.
Nhưng thật ra đến thời điểm hiện tại thì em vẫn chưa thấy thông tin gì về việc Toyota ngưng nhập Hilux cả, không biết các cụ ở trên lấy thông tin từ nguồn ở đâu :D

ducletrung

Xe container
Cụ nói có lý. Về cảm giác lái và độ sướng thì giờ có 2 chiếc hàng Mỹ đầu bảng là Ranger 3.2L Wildtrak và Colorado 2.8 HC. Em đã chạy thử Colorado 2.8L mới ra (bản full) thấy kết lắm.

Toy mà té Hilux thật thì em sang làm con Colorado 2.8 HC. Ngon và rẻ hơn Hilux cỡ trăm củ.
Đã ngon thì không bao giờ có rẻ mà đã rẻ thì chắc chẳng bao giờ ngon. Ngon hơn và rẻ hơn thuật ngữ này chắc chỉ tồn tại ở Việt Nam. :T

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Nhưng thật ra đến thời điểm hiện tại thì em vẫn chưa thấy thông tin gì về việc Toyota ngưng nhập Hilux cả, không biết các cụ ở trên lấy thông tin từ nguồn ở đâu :D
Em hỏi các Đại lý của Toy thì được các cụ sales báo là "anh ơi xe này hết rồi, ngưng nhập rồi. Còn một chiếc duy nhất mầu anh thích anh có ký ngay thì ký".

Em chủ quan có 3 hôm là đã hết luôn 2 chiếc (mầu ưng ý) còn tồn ở các Đại lý. Đúng là Toyota VN ko nhập về nữa. Nghe nói phải đến tận tháng 11.

Theo cụ dự thì có kịch bản gì khác ko? :D

Hải Phan

Xe buýt
Em hỏi các Đại lý của Toy thì được các cụ sales báo là "anh ơi xe này hết rồi, ngưng nhập rồi. Còn một chiếc duy nhất mầu anh thích anh có ký ngay thì ký".

Em chủ quan có 3 hôm là đã hết luôn 2 chiếc (mầu ưng ý) còn tồn ở các Đại lý. Đúng là Toyota VN ko nhập về nữa. Nghe nói phải đến tận tháng 11.

Theo cụ dự thì có kịch bản gì khác ko? :D
Em nghĩ là chắc Toyota có kế hoạch gì đó cho các dòng xe khác thôi chứ em không nghĩ Toyota bỏ hẳn Hilux đâu :D, còn việc hết xe thì em thấy cũng hơi lạ vì xe có bán được nhiều đâu mà Đại lý lại hết :D

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Khả năng các cụ phân tích nguyên nhân là chuẩn. Toyota là hãng lớn, có uy tín nên em nghĩ với 1 dòng xe vừa ra mắt bản mới (chưa đầy 6 tháng) thì không dễ dàng gì Hãng lại từ bỏ ngay. Hơn nữa cũng không loại trừ khả năng bên Thái lan- nơi sản xuất dòng này cũng đang ế nặng xe của năm 2016 (ton kho xe cua nam cu van con). Nên Nhà máy bên đấy sẽ co sản lượng lại. Vì thế Toyota VN ko có xe 2017 nhiều để nhập.

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Có thể việc dừng nhập này còn có lý do khác là cuối tháng 10, 11 thì Hilux sẽ ra bản face và có thêm phiên bản số tự động mới có dung tích nhỏ hơn.
Thêm bản 2.4L tự động 1 cầu (kiểu như Navara EL hoặc Ranger XLS 2.2) và bản 2.4L base để có giá thấp hơn nữa thì em nghĩ nên làm sớm để cạnh tranh với các hãng khác. Vì càng đa dạng sp thì càng tốt.

Nhưng việc Toyota VN trình làng bản Face (ý cụ là bản facelift) vào thời điểm này của Hliux thì có lẽ hơi sớm. Vì truyền thống Toyota chưa có sp nào vừa ra mắt chưa được 1 năm đã ra ngay bản facelift.......... Nên chỉ có thể là bản TRD giống Vios vừa ra mắt :D.

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Thôi vậy cũng được cụ ạ. Cố quá cũng thành khó và áp lực.......

Aon

Xe tăng

Không biết sao mà em đi lái thử Colo thấy con em lái lỗi điện tùm lum. Lặt vặt thôi nhưng hoang mang style.

OmegaO9

Xe container
Người OF
động cơ đời tống không tăng áp chấm to nên thuế đắt
Trên xe bán tải sử dụng động cơ diesel như Hilux, hệ thống turbo được Toyota ứng dụng trên dưới 2 chục năm rồi cụ ạ.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Hilux hiện ngưng nhập để chuẩn bị ra mắt 2/5 model mới cụ ạ :D

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
thùng tôn di động mà cụ khoái dc thì em cũng chịu,động cơ đời tống không tăng áp chấm to nên thuế đắt,gần tỷ bạc cho cái thùng tôn tải,khiếp
Máy Hilux bền bỉ lắm cụ ạ. Không phải tự nhiên em phải xoắn khi Hãng này ngưng nhập dòng Hilux đâu cụ ạ.............

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Giá bán tải chuẩn bị tăng cụ nhể? Ngang với xe con? Thế thì e dự bán tải sắp mất 1 phần lớn khách rùi. Toy té trước cũng có khả năng, giờ ế sẵn rùi mà ;))
Nghe thấy dự nhiều mà chưa thấy tăng. Theo các cụ thì có khả năng tăng thật không? :D