[Funland] Nghệ sĩ trượt danh hiệu NSND, đương nhiên phải đạt hay không đạt là có vấn đề.

tomtomchát

Xe container

BMW R60

Xe tăng
Em thấy danh sách đề cử NSND có cả ca sỹ Thanh Lam 🤣🤣🤣

Em thấy có sao đâu ạ, em ko phải là fan của Thanh Lam nhưng nói về khía cạnh sự nghiệp chị ấy cũng ok mà.

STElectrics

Xe lăn
Ngày xưa thảng mới có 1 Nghệ sĩ Nhân dân, đôi ba nghệ sĩ ưu tú cái danh nó còn oai. Em nhớ họ cống hiến gần như cả đời mới được cái danh đó. Giờ mấy ông mặt búng ra sữa cũng ưu tú, nhân dân làm hỏng toi cái danh hiệu đi.

xedieu

Xe cút kít
Ngày xưa thảng mới có 1 Nghệ sĩ Nhân dân, đôi ba nghệ sĩ ưu tú cái danh nó còn oai. Em nhớ họ cống hiến gần như cả đời mới được cái danh đó. Giờ mấy ông mặt búng ra sữa cũng ưu tú, nhân dân làm hỏng toi cái danh hiệu đi.
Do mình già thôi cụ ạ!

Lah

[Tịch thu bằng lái]
"Bây giờ chắc tôi đang giống như bị nhốt trong bao tải, ai muốn đấm, đá như thế nào thì do họ, tôi không dám kêu đau”. "

Các cụ nghệ sĩ có khác, văn nói cũng ví von, biểu cảm thật :D

lan806

Xe tăng
Ông Hình chuyên hài tục
Đúng ạ. Nghệ sĩ Xuân Hinh chuyên gia tục tĩu, giả gái thô thiển, hài nhảm cuối năm. Hề chèo và các vở chèo cũng chỉ là những vai diễn của một thời xưa cũ. Hiện tại chẳng có gì ngoài mớ hỗn độn nhố nhăng. Ông ấy chẳng có gì đáng để đưa vào danh sách xét duyệt...

Chelski

Xe điện
Có nhiều trường hợp được đề cử nhưng trượt NSND ở danh sách cuối cùng năm 2023 như : Chí Trung, Xuân Bắc, Mai Hoa, Thanh Lam, Thanh Loan, Quế Trân, Mỹ Uyên....vvv

Trần Đoành.

Xe container
Thực ra cũng chả cần lắm. Nếu không đưa ra phong thì cũng chả ai cần.

Nhưng nếu đã lôi ra để phong, rồi lại đánh trượt, thì nó sẽ tạo ra vấn đề về uy tín và danh dự.

VD như gia đình cụ sống yên ổn chả có vấn đề gì. Một ngày nọ, phường với tổ dân phố làm cái danh sách, giới thiệu nhà cụ đề xuất đạt danh hiệu Gia đình văn hóa. Rồi đột nhiên nhà cụ bị đánh trượt. Cụ sẽ nghĩ gì? Hàng xóm nghĩ gì? Người quen nghĩ gì?
Nhà em bị ấn cái danh hiệu gđvh dù em tự nhận mình lúc say hay lái vào cột điện và dòm trộm cô gái hàng xóm, dưng vẫn ko đc từ chối vì cấp trên đã đăng ký cho đủ chỉ tiêu =)) =))=))

Chỉnh sửa cuối:

Dao tuan Vu

Xe tải
Không biết Chí Trung có bị đánh giá về hôn nhân gia đình không nhỉ? Vợ lại được phong NSND đợt này.

asset19

Xe buýt
Không biết Chí Trung có bị đánh giá về hôn nhân gia đình không nhỉ? Vợ lại được phong NSND đợt này.
Chí Trung đợt đóng táo giao thông, thân với nhạc sĩ và 3x nên bị phe kia dìm. Suốt đời ko lên nổi NSND đâu.

PS: cụ Đỗ Kỷ cũng sân si quá. Báu gì cái danh hiệu ấy. Còn nếu vì bị đơn thư sai thì lên tiếng phản đối là đủ. Còn làm gửi đơn đến tận thủ t. ướng thì em cũng ạ.

Dream 100

Xe ngựa
Ở mình cái gì cũng có thể kiện cáo: :)) :D
  • Xét duyệt giáo sư, phó giáo sư
  • Xét duyệt NSND, NSUT
  • Thi hoa hậu
  • Mấy trò gameshow trên TV

QUANG1970

Xe lăn
Chí Trung đợt đóng táo giao thông, thân với nhạc sĩ và 3x nên bị phe kia dìm. Suốt đời ko lên nổi NSND đâu.
PS: cụ Đỗ Kỷ cũng sân si quá. Báu gì cái danh hiệu ấy. Còn nếu vì bị đơn thư sai thì lên tiếng phản đối là đủ. Còn làm gửi đơn đến tận thủ t. ướng thì em cũng ạ.
Bạn này mà được phong danh hiệu NSND thì em nghe xong phọt cụ cả cơm ra đằng mũi :D

Xét duyệt này đây, "ông chẳng nhỏ"! :D
Bình bầu cái ấy, "của bà to". :P

tranvanlong

Xe điện
Bây giờ em thấy NSND, NGND đơn giản quá. Ngày xưa nghe ai là nghệ sĩ ND, nhà giáo ND, thầy thuốc ND em thấy thiêng liêng, vinh dự lắm. Những người được phong vang danh cả nước luôn, mình là dân thấy họ thật xứng đáng. Bây giờ nhiều người được phong ưu tú, ND mà em ko biết là ai hoặc cảm thấy đóng góp ko quá nổi bật. Thành ra bây giờ e ko quan tâm đến việc phong tặng này nữa.
Hoài Linh em chỉ thấy ông này hay diễn hài trên Thúy Nga - Paris by night. Hôm đọc báo thấy đăng ông ý là Nghệ sỹ ưu tú giật hết cả mềnh.

Thua, nghệ sĩ giờ lại có đơn từ bộ CA :D đơn từ bên này 1 là phải ....... bắt ngay (tức là về vụ việc gì) chứ lại đơn a b c về quy trình xét tặng danh hiệu thì hài thật.
Có thể là đơn thư của quần chúng và ý kiến của bộ CÁ, em nghĩ do lều viết ẩu

con dơi 141

Xe điện
Bây giờ em thấy NSND, NGND đơn giản quá. Ngày xưa nghe ai là nghệ sĩ ND, nhà giáo ND, thầy thuốc ND em thấy thiêng liêng, vinh dự lắm. Những người được phong vang danh cả nước luôn, mình là dân thấy họ thật xứng đáng. Bây giờ nhiều người được phong ưu tú, ND mà em ko biết là ai hoặc cảm thấy đóng góp ko quá nổi bật. Thành ra bây giờ e ko quan tâm đến việc phong tặng này nữa.
Ko đơn giản đâu. Cụ không biết vì góc nhìn hẹp thôi. Có thể cụ ko biết hoặc ko quan tâm tới hình thức nghệ thuật đó thôi

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
Chị này mấy năm nay có huân huy chương gì đâu mà đòi NSND.

Hát thì vẫn kinh dị như hồi nào.

Anti nhất là cái vụ chị ta hát Thiên Thai !

Mzc

Xe điện
Ngày em chưa lấy vợ, em sống 1 mình ở căn nhà bố mẹ cho, chịu trách nhiệm nuôi mấy con gà cảnh và nuôi 1 con choá bố mẹ để lại. Thế mà cuối năm vẫn được tặng cái bằng khen 'Gia đình văn hoá' :))
Chắc do em ngoan và rất chịu khó đóng, ủng hộ các quỹ ở nơi cư trú.
Thì cụ k phá làng phá xóm, k gọi bạn bè về hút chích, k ảnh hưởng đến ai…. thì đạt là đúng rồi.