[Funland] Nghệ sĩ trượt danh hiệu NSND, đương nhiên phải đạt hay không đạt là có vấn đề.

BinhminhSG

Xe buýt
NSND là của nhân dân bình chọn chứ
Lẽ ra danh hiệu này ban chấm giải phải do dân chỉ định (ví dụ như hội nghệ sĩ VN, hay báo Văn nghệ chẳng hạn)
Sau đó ai được giải thì xướng tên lên cho hãnh diện
Ai không được giải cũng không thấy xấu hổ
Coi chừng Khá Bảnh, Phú Lê, Huấn Hoa Hồng,.. lên ngôi 8->

wae alpha

Xe tải
Bây giờ em thấy NSND, NGND đơn giản quá. Ngày xưa nghe ai là nghệ sĩ ND, nhà giáo ND, thầy thuốc ND em thấy thiêng liêng, vinh dự lắm. Những người được phong vang danh cả nước luôn, mình là dân thấy họ thật xứng đáng. Bây giờ nhiều người được phong ưu tú, ND mà em ko biết là ai hoặc cảm thấy đóng góp ko quá nổi bật. Thành ra bây giờ e ko quan tâm đến việc phong tặng này nữa.
Cứ như em đây 18 tuổi đã được phong danh hiệu của nhân dân là chiến sĩ QĐND vì ngày đầu tiên xa mẹ và khoác trên người bộ quân phục nhà binh, đến bây giờ đã gần 40 năm rồi. Và có phải xin đâu.

VuNgoanMuc

Xe điện
Cứ như em đây 18 tuổi đã được phong danh hiệu của nhân dân là chiến sĩ QĐND vì ngày đầu tiên xa mẹ và khoác trên người bộ quân phục nhà binh, đến bây giờ đã gần 40 năm rồi. Và có phải xin đâu.
Cái gì cũng của nhân dân nhưng riêng ngân hàng và kho bạc là Nhà nước :D

Politeboy

Xe buýt
Hội NS VN hoặc Báo Văn nghệ bầu cho những người trên hả cụ?
Nếu có chuyện đó thì các cơ quan trên không tồn tại, tại cụ lại coi thường dân trí quá thể nên nghĩ vậy thôi

poiuy

Xe cút kít
Hội NS VN hoặc Báo Văn nghệ bầu cho những người trên hả cụ?
Nếu có chuyện đó thì các cơ quan trên không tồn tại, tại cụ lại coi thường dân trí quá thể nên nghĩ vậy thôi
Hội nhà văn với báo văn nghệ bầu thì cũng có khác gì hội đồng của bộ bầu đâu.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thôi kệ họ thôi.
Giờ có khi chính các NS cũng hiểu cái sự cao quý thiêng liêng của cái danh hiệu của mình rồi.

Nó như giờ cháu nào tự hào về cái danh hiệu học sinh giỏi của mình đâu ạ.

Chính cái hội háo danh đã và đang làm vấy bẩn những cái danh hiệu cao quý.
Rồi sẽ đến lúc, chúng còn không dám nhận mình có danh hiệu này nọ nữa ấy chứ.

Thanh Lam được phong, ấy là giọt nước cuối cùng tràn ly

Chỉnh sửa cuối:

kiensurveyor

Xe tăng
Dân miền Bắc thích danh phận, nên mới nhiều NSUT, NSND.

Dân miền Nam thẳng tính, bộc trực, và thích tiền, nên chẳng máu danh phận.

Rất nhiều diễn viên, nghệ sĩ sân khấu miền Nam từ chối làm đơn xét danh hiệu NSUT, NSND
Danh hão nữa bác ạ, không chỉ món này đâu, học hàm học vị cũng rứa

Politeboy

Xe buýt
Hội nhà văn với báo văn nghệ bầu thì cũng có khác gì hội đồng của bộ bầu đâu.
Ý em là các hội ấy không phải quan chức, mà họ dùng danh dự của mình ra bầu chọn
Nếu chọn sai, họ sẽ mất quyền vào tay hội khác vào kỳ bầu chọn tiếp theo

lan806

Xe tăng
Cụ yên tâm, không có chuyện ấy đâu, xã hội vẫn phân chia tầng lớp xã hội rõ ràng lắm cụ ạ cho dù mới nhìn thì cứ tưởng bình đẳng. Đám trâu bò cặn bã xã hội được tung hô trên mạng xã hội cũng chỉ là nhóm đồng danh đồng vọng với họ thôi, chẳng ai tôn sùng họ ngoài nhóm người na ná thế và các cháu trẻ con chưa hiểu biết. Đến một ngày đẹp trời các anh xxx làm một mẻ sạch trơn, giờ thì cứ ăn cho béo đi để mai kia ... thịt :))

cmyk77

Xe điện
Em thấy đăng báo NSND này mà chưa biết là ai?

baba77

Xe buýt
Nhặt được cái này ko biết thật ko chứ thế này thì nát quá nhỉ. Mọi thứ đều phải mua ....

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Các cụ cho em hỏi chút về cụ nghệ sĩ này với:
- Có khi nào cụ ấy cho rằng mình quá xứng đáng nên khi trượt thì sốc
- Nghe nói bên Vụ TCCB nhà cụ ấy đưa cụ ấy vào black list gửi BCA, tới khi xét thì BCA có ý kiến.
- Nội tình gì khác nữa mà không rõ.

lan806

Xe tăng
Cái ông XH này thì cũng tài cán gì đâu cụ ơi, vỗ ngực xưng danh chê người này người kia. Lúc trẻ có được vài trích đoạn chèo, sau đó ngả sang hề chèo. Mấy năm gần đây thì hài nhảm với giả gái nhìn phát buồn nôn. Đọc bài này thấy bảo ông đẻ ra mấy “thằng hội đồng”, … xin lỗi cuộc đời đi, họ là ai và ông là ai.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cái ông XH này thì cũng tài cán gì đâu cụ ơi, vỗ ngực xưng danh chê người này người kia. Lúc trẻ có được vài trích đoạn chèo, sau đó ngả sang hề chèo. Mấy năm gần đây thì hài nhảm với giả gái nhìn phát buồn nôn. Đọc bài này thấy bảo ông đẻ ra mấy “thằng hội đồng”, … xin lỗi cuộc đời đi, họ là ai và ông là ai.
Em thấy đăng báo NSND này mà chưa biết là ai?
vâng, thế cụ lan806 ơi cô ca sĩ trẻ này là ai mà NSND?

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Ở những nước ND mói có NSND, CAND, QDND
Chứ nước ko ND làm gì có mà lắm thứ ND thế :D

Chỉnh sửa cuối:

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Bây giờ em thấy NSND, NGND đơn giản quá. Ngày xưa nghe ai là nghệ sĩ ND, nhà giáo ND, thầy thuốc ND em thấy thiêng liêng, vinh dự lắm. Những người được phong vang danh cả nước luôn, mình là dân thấy họ thật xứng đáng. Bây giờ nhiều người được phong ưu tú, ND mà em ko biết là ai hoặc cảm thấy đóng góp ko quá nổi bật. Thành ra bây giờ e ko quan tâm đến việc phong tặng này nữa.
Em cũng nghĩ vậy, nghệ sĩ ưu tú thì tạm thế nào cũng được, chứ NSND thì đúng ra đa số nhân dân phải biết, cái tên ấy phải ở trong lòng nhân dân, chứ bây giờ đa số NSND em chả biết tên mấy người. Mà số lượng NSND tính đến giờ là bao nhiêu người các cụ nhỉ?

vâng, thế cụ lan806 ơi cô ca sĩ trẻ này là ai mà NSND?
Em không làm nghệ thuật nên em không có trách nhiệm phải biết hết nghệ sĩ cụ ơi, người ta được thì chắc phải đạt ở những tiêu chí đã được quy định. Mà cụ đọc bài báo thấy người ta cũng xứng đáng thì còn thắc mắc gì nữa :))
Cụ trích đoạn bài viết của nghệ sĩ XH kia, ngoài những thứ người ta biết về ông như một danh hài chèo, hài nhảm, giả gái,... liệu ông ấy có sáng tác, có cống hiến, có a và có b gì gì đấy không.
Nhân dân là một phạm trù rất rộng và hẹp, chiếu chèo gốc đa sân đình cũng là nhân dân, nốt đàn bay bổng xứ trời tây nhưng đưa văn hóa Việt đi xa cũng là nhân dân, trong khi 90% nhân dân có nghe nổi nhạc của ông ấy đâu (VD như NSND Đặng Thái Sơn chẳng hạn)

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em không làm nghệ thuật nên em không có trách nhiệm phải biết hết nghệ sĩ cụ ơi, người ta được thì chắc phải đạt ở những tiêu chí đã được quy định. Mà cụ đọc bài báo thấy người ta cũng xứng đáng thì còn thắc mắc gì nữa :))
Cụ trích đoạn bài viết của nghệ sĩ XH kia, ngoài những thứ người ta biết về ông như một danh hài chèo, hài nhảm, giả gái,... liệu ông ấy có sáng tác, có cống hiến, có a và có b gì gì đấy không.
Nhân dân là một phạm trù rất rộng và hẹp, chiếu chèo gốc đa sân đình cũng là nhân dân, nốt đàn bay bổng xứ trời tây nhưng đưa văn hóa Việt đi xa cũng là nhân dân, trong khi 90% nhân dân có nghe nổi nhạc của ông ấy đâu (VD như NSND Đặng Thái Sơn chẳng hạn)
gớm, cống hiến quá, bồ của một anh uỷ viên thôi 🤣