[Funland] Nghỉ Tết năm nay, các cụ sẽ đi đâu?

homthurac

Xe tăng
Cách đây 2 năm, em có chuyến đi nghỉ Tết Âm lịch ở Hội An, bằng xe riêng, và tự lái. Đó là chuyến đi đầu tiên vào dịp Tết, thực sự đó là cuộc cách mạng với gia đình vì em là người Bắc, có xu hướng truyền thống là tết ở nhà với gia đình.
Khi vào tới Hội An, em thấy những người xung quanh đi nghỉ cũng toàn người Hà Nội nói chung (nói giọng Bắc) và tới tối đi ăn cũng toàn giọng nói thân quen. Lúc này để ý xe mới thấy thành phố hay cả những vùng lân cận, nhiều xe biển Hà Nội không đếm xuể... Thực ra, điều này với người miền Nam thì không có gì là lạ, nhưng có lẽ, mọi thứ đang thay đổi với người xứ Bắc, dần dần theo thời gian...
Năm nay, em cũng tính làm một chuyến, vừa du lịch vừa trải nghiệm, mà quả thực chưa biết đi đâu. Những thành phố hay điểm du lịch nổi tiếng nói chung thì em đã biết cả, đang tính làm chuyến vào rừng miền Trung vài hôm.
Năm nay, các cụ sẽ đi đâu?

hornet_600

Xe tăng
ước mơ của rất nhiều người mà ko bt bao giờ tư tưởng tết sum vầy mới thay đổi đc,e chắc chắn rất nhiều đặc biệt là các mợ muốn ngày tết đc nghỉ ngơi đi chơi vì ở nhà lo cỗ bàn cho các cụ say xưa triền miên.Cũng hy vọng dần dần tư tưởng sẽ thoáng ra chứ nghĩ cho cùng cả năm thì với nhiều người chỉ có dipj tết là đc nghỉ nhiều.

shiluo

Xe container
Nhà em thì Tết vẫn sum họp, sau đấy cả đại gia đình làm chuyến đi nghỉ ngơi. Năm nay cũng đã định đặt Hội An nhưng xa quá đi xe mất nhiều thời gian, sau đấy chốt resort gần nhà.
Em vẫn thích Tết vì được sum họp gia đình

khong_co_xe

Xe tăng
Cách đây 2 năm, em có chuyến đi nghỉ Tết Âm lịch ở Hội An, bằng xe riêng, và tự lái. Đó là chuyến đi đầu tiên vào dịp Tết, thực sự đó là cuộc cách mạng với gia đình vì em là người Bắc, có xu hướng truyền thống là tết ở nhà với gia đình.
Khi vào tới Hội An, em thấy những người xung quanh đi nghỉ cũng toàn người Hà Nội nói chung (nói giọng Bắc) và tới tối đi ăn cũng toàn giọng nói thân quen. Lúc này để ý xe mới thấy thành phố hay cả những vùng lân cận, nhiều xe biển Hà Nội không đếm xuể... Thực ra, điều này với người miền Nam thì không có gì là lạ, nhưng có lẽ, mọi thứ đang thay đổi với người xứ Bắc, dần dần theo thời gian...
Năm nay, em cũng tính làm một chuyến, vừa du lịch vừa trải nghiệm, mà quả thực chưa biết đi đâu. Những thành phố hay điểm du lịch nổi tiếng nói chung thì em đã biết cả, đang tính làm chuyến vào rừng miền Trung vài hôm.
Năm nay, các cụ sẽ đi đâu?
Đi Bến Te đi cụ, trưa nay mới vận hành phà hay lắm, đi mà trải nghiệm :P

TranCB

Xe tăng
Em ngoài Bắc, 3 năm vừa qua gia đình đều đi du lịch trong dịp tết. Đến năm nay anh em họ hàng đánh tiếng nếu đi nữa thì cho ra khỏi họ hàng, thế mới khó nghĩ. Em vẫn thích quan điểm chơi tết hơn là ăn tết các Cụ ah.

butchikim

Xe ba gác
Ăn uống ngụ nghị xôi ;))

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Em thì đi từ nhà ra ngõ, từ phòng khách vào bếp, như tour du lịch điển hình hồi cách ly Covid thôi ạ.

just for fun

Xe lăn
cháu về ăn tết với thầy u ạ. Thầy u cháu năm nay già rồi, chẳng biết còn đón với cụ được mấy cái tết nữa nên thôi cứ trân trọng những giây phút với các cụ. U cháu dạo này bắt đầu lẫn, nhớ nhớ quên quên và hay tủi thân nên cứ rảnh là cháu về.

windy1

Xe điện
Đi chơi dịp tết cùng gia đình cũng vui. Có điều đông đảo người đi, và cái gì cũng đắt, từ thức ăn, nước uống nên em tránh đi vào những dịp tết hay các ngày lễ.

windy1

Xe điện
cháu về ăn tết với thầy u ạ. Thầy u cháu năm nay già rồi, chẳng biết còn đón với cụ được mấy cái tết nữa nên thôi cứ trân trọng những giây phút với các cụ. U cháu dạo này bắt đầu lẫn, nhớ nhớ quên quên và hay tủi thân nên cứ rảnh là cháu về.
Chính xác. Vì các cụ đâu còn lại bao nhiêu thời gian nữa đâu.

Có những người con, để bố mẹ già , luôn trông ngóng mòn mỏi. Thật tội nghiệp.

VUDINHKY

Xe tải
Năm ngoái gđ em có chuyến đi Lào thật là chất ngất...
Năm nay em về quê ăn tết với Bố Mẹ sang năm tính tiếp...

motthoidongbim

Xe điện
Mặc dù nhà em về quê thường xuyên. Cũng muốn đi du lịch dịp Tết nhưng chắc vẫn về quê thôi. Bme cũng yếu rồi chẳng biết được bao giờ. Em thường thay nhau vs nhà anh trai để về, mùng 2 về đến hết Tết mới đi để nhà luôn có con cháu vs ông bà.

thanhnv13

Xe tải
Năm nay lại đi ĐÀ NẴNG thôi. Hơn 10 năm nay như vậy rồi.

• Vodka
Reactions: UFA

fundraiser

Xe container
E vừa book đi Phú Quốc từ 5 Tết. Vừa tết theo truyền thống lại vừa đi tắm biển thay đổi không khí.

• Vodka
Reactions: gld

windy1

Xe điện
Vâng, cháu cũng nghĩ mình còn nhiều thời gian để du lịch. Tết nhất để các cụ vò võ đợi con đợi cháu thì thương lắm.
Cha mẹ già lúc nào cũng trông mong con về. Chuổi ngày còn lại của họ, họ chỉ muốn con cháu về sum họp . Thế mà có những người con, rất vô tâm, không hiểu được tấm lòng bố mẹ .

Cụ làm đúng lắm, ông bà cụ sẽ rất vui . Chúc cụ và gia đình một cái tết đoàn viên và ấm cúng

mehainhoc

Xe tải
Nhà em thì chắc ko bao giờ đón tết ở một nơi xa được vì Chồng e con 1, ba chồng bị tai biến ko đi lại được nên năm nào vc con cái 26/27 khăn gói quả mướp về ăn tết với ông bà, m4 hóa vàng xong mới xuống. Du lịch dịp tết là điều ko thể với gđ em.