[Funland] Nghi án người dân chết trong đồn công an bình phước

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Pháp luật là hệ thống quy tắc xử sự chung do nhà nước đặt ra hoặc thừa nhận và bảo đảm thực hiện để điều chỉnh các quan hệ xã hội theo mục đích, định hướng của nhà nước.
Nhà nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam là nhà nước pháp quyền xã hội chủ nghĩa của Nhân dân, do Nhân dân, vì Nhân dân.
Bác đọc kỹ lại sẽ thấy không có từ ngữ nào là "bảo vệ nhân dân", cho nên nhân dân cần tự bảo vệ chính mình trước pháp luật.

NDDY

Xe tải
Bác đọc kỹ lại sẽ thấy không có từ ngữ nào là "bảo vệ nhân dân", cho nên nhân dân cần tự bảo vệ chính mình trước pháp luật.
Ối giời ơi. Nhân dân phải tự bảo vệ chính mình trước pháp luật. Càng còm càng thấy cụ nhiều suy nghĩ phá cách thật sự.
Việc của em, của cụ và của chúng ta là sống và tuân thủ theo quy định của pháp luật.
Khi đó pháp luật sẽ bảo vệ chúng ta.
Làm ơn suy nghĩ kỹ một chút cụ gì ơi.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Nhà mình:
Các hộ gia đình có diện tích sử dụng chung không được cấp sổ đỏ do thuộc diện bị tranh chấp: Nhà A lấn chiếm đất sử dụng chung, do cán bộ địa chính cấu kết với nhà A, sổ đỏ nhà A được cấp trước.
Cái sai này thuộc về cán bộ quản lý của nhà nước, có thể hiểu thuộc nhà nước
Chưa thấy bác "thượng tôn pháp luật" thế nào cả, khi bác chưa đưa ra những biện pháp ngăn chặn đúng pháp luật đối với nhà A. Nếu bác nghiên cứu kỹ những quy định mới nhất của pháp luật thì thừa sức ngăn chặn nhà A đúng thời điểm.

agrimeco

Xe lăn
Ô hay, cả cái nhà nước này là của Nhân dân thì cái gì của nó chả phải bảo vệ Nhân dân ;)) có điều thượng tôn pháp luật như cháu gái mong muốn thì…hết nước chấm :))

NDDY

Xe tải
đơn giản nhất như cái luật gtdb đó , dân muốn nghiêm chỉnh học và tuân thủ cũng khó :))
Cụ có thể không cần học và tuân thủ luật. Cụ chỉ cần học cách bảo vệ mình trước pháp luật như cụ dưới đây hướng dẫn là được.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Ối giời ơi. Nhân dân phải tự bảo vệ chính mình trước pháp luật. Càng còm càng thấy cụ nhiều suy nghĩ phá cách thật sự.
Vậy mà có bác nói cháu ngây thơ với pháp luật của Việt Nam đấy, thực tế muốn an toàn khi sống ở Việt Nam thì người dân phải tự bảo vệ mình trước pháp luật.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Và chưa thấy chị Jochi Daigaku thừa nhận phần nhà nước xin lỗi, bồi thường án oan sai
Những án oan, sai, không liên quan đến bác, không liên quan đến cháu. Cả bác và cháu đều không đủ bằng chứng để hiểu rõ sự việc, cho nên hãy "thượng tôn pháp luật" là không đưa ra nhận định.

berryfun

Xe điện
"Pháp luật là một hệ thống các quy tắc xử sự do Nhà nước đặt ra (hoặc thừa nhận) có tính quy phạm phổ biến, tính xác định chặt chẽ về mặt hình thức và tính bặt buộc chung thể hiện ý chí của giai cấp nắm quyền lực Nhà nước và được Nhà nước đảm bảo thực hiện nhằm điều chỉnh các quan hệ xã hội".

Xin đừng nhầm lẫn là pháp luật sinh ra để bảo vệ người dân.
=)) =)) Họcít thôi, cụ ôi tẩu hỏa nhập ma hết cả rồi.

ate1987

Xe tăng
Ông trưởng phòng công ty em đi bắn bia chiều thứ 7. Bị công an giữ vì bắt một đội cá độ trong quán. Theo cụ thì phải làm sao?
em hok biết bắn bia là gì.
nhưng cùng quán nếu ông ý đứng cạnh biết có đội cá độ thì ông ý không nghỉ đi quán khác , hoặc đi phòng tách biệt ra với đội cá độ thì hơi sai lầm .
Giờ bị bắt thì tìm luật sư thôi, không tham gia thì không nhận :Z

Dacia90

Xe tăng
Theo tôi thì là: người công dân cần bảo vệ quyền lợi (quyền công dân theo PL) trước những người thực thi PL ( vì có người tốt và người chưa tốt). Ở đây thiếu gì cụ thời đi học nghịch bị lên đồn ăn đấm với dùi cui điện giật tung mồm, mà tuổi đi học là vị thành niên nhé.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
em hok biết bắn bia là gì.
nhưng cùng quán nếu ông ý đứng cạnh biết có đội cá độ thì ông ý không nghỉ đi quán khác , hoặc đi phòng tách biệt ra với đội cá độ thì hơi sai lầm .
Giờ bị bắt thì tìm luật sư thôi, không tham gia thì không nhận :Z
Trong cuộc sống còn phải cẩn thận đến mức khi ở cạnh những đối tượng trong cùng một không gian, mà những đối tượng này nói chuyện có chiều hướng phạm pháp là phải di chuyển ra chỗ khác thật xa ngay, để tự bảo vệ trước cáo buộc (có thể xảy ra) về tội "không tố giác tội phạm"

ate1987

Xe tăng
Cụ chưa gặp 1 thằng cao 1,8 nặng gần 100kg tự nó xé áo của nó rồi vu cho 1 bà cụ 70 tuổi đánh nó xé rách quần áo của nó. Đến khi trích suất cam ko phải vậy thì nó quay đi ko 1 câu giải thích ko 1 lời xin lỗi. Nếu như hôm ấy ko có cam thì chắc bà cụ lại đc ăn cơm cân mặc áo số
Nếu như e ko biết những góc khuất trong cái xã hội này thì em cũng .... có suy nghĩ giống cụ
Nhưng xxx vẫn có rất nhiều người tốt, những trường hợp e thấy có nhưng ko nhiều, tuy nhiên nó vẫn làm rầu nồi canh
Cụ làm như dễ ăn cơm cân thế .
Cụ ra thử tự đánh mình , tự xé rách quần áo vu vạ cho người khác đi tù hộ em cái =))

BMW X10

Xe điện
Cháu chưa va vấp trong cái xã hội này nên cháu thấy nó màu hồng thôi. Chứ cháu cứ va đi rồi suy nghĩ của cháu nó sẽ khác. Còn chú ko tranh luận với cháu vì cháu đã va đâu mà biết để tranh luận, giống kiểu ko sai ai người ta bắt ;))
Hehe, bạn Jochi va ác phết đấy bác ạ, dù bây giờ có thể bạn ấy định cư đâu đó ngoài Việt Nam.
Và, tất nhiên, bạn Jochi thấy rõ như tôi và bác những chỗ màu hồng tươi đẹp ở Việt Nam, bác ạ. Hồng rực luôn.

Cũng không thể tránh được vài chỗ thối tha, đã đành rồi; nhưng nó rất là ít thôi, bác ạ. Ít lắm.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là phải tách biệt ra. Ai phạm tội gì thì phán xử đúng người đúng tội. Bên nào làm sai - đúng như nào thì cơ quan điều tra phải làm cho rõ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
- Tập chạy hàng ngày để có thể bỏ chạy nhanh nhất.
- Quan sát các vị trí có camera, di chuyển đến vị trí camera có thể ghi hình.
- Vào những quán quen mà thấy nhóm người khả nghi là phải té ngay.
- Luyện tập thói quen bật ghi âm trên điện thoại một cách khéo léo.
- Đảm bảo những đồ đạc bên người không bị nghi là chất cấm, hung khí.
.....
vân vân và mây mây, đó là những thói quen tự bảo vệ và phải luyện tập thường xuyên.

Huthasa

Xe container
Đã ra ngô ra khoai chưa mà các cụ chém nhau khiếp thế?

Mr.Chem

Xe điện
Đọc còm mợ Jochi có ai nghĩ ngay đến cửa sổ không, nếu mợ lược cảm xúc đi nữa thì đúng ngay phong cách bờ dồ Sổ ngày nào.

Gọi là mợ cho nó đúng theo OF thôi, chứ về tuổi đời, về va chạm trong cái xã hội này thì cháu ko bằng các anh các chú trên này đâu. Những gì cháu biết chỉ là qua sách báo mà thôi
Cụ chơi ô tô phang lâu thế mà vẫn tin cháu gái ấy ít tuổi và du học Nhật thì ngây thơ quá. Mà ngây thơ như thế dễ vi phạm pháp luật và bị CA bế lên đồn lắm. Kekeke
Em mời rượu lão quần bò vì còm này rồi nhé!

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cũng không thể tránh được vài chỗ thối tha, đã đành rồi; nhưng nó rất là ít thôi, bác ạ. Ít lắm.
Quay lại trường hợp đối tượng D, đã chạy thoát thì về nhà luôn, đừng lang thang ở quán lúc rạng sáng thì kết quả có thể đã khác (có thể vẫn bị tóm ban ngày nhưng chưa chắc đã chết).

Có lẽ khoảng cách từ địa bàn có tin báo bị trộm dây điện (xã Minh Hưng) về nhà (xã Nghĩa Trung) khá xa ~ 40km. Nên đối tượng D đã lựa chọn địa điểm gần hơn (thị trấn Đức Phong) cách xã Minh Hưng ~ 8 km.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
- Những vết tụ máu trên người đối tượng D (cần chờ kết luận của Trung tâm Pháp y TP Hồ Chí Minh).
- Nhưng có một điểm đáng chú ý là đối tượng D không có hình xăm nào trên người (chi tiết này tạo nên sự chân thực cho lời nhận xét ngoan, hiền của chị gái D).