[Funland] Nghi án về 7.AM của diễn viên HA

hongoctung89

Xe máy
Đến cái tập đoàng to đùng gì đó còn làm trò này nữa là cái anh hề chuyên đóng vai tù tội

BOPMIT

Xe tải
http://cafef.vn/dieu-tra-doc-quyen-bai-1-tham-nhap-cong-xuong-thoi-trang-sevenam-tai-ha-noi-20191109102155562.chn

Chán các cụ nhỉ, chẳng biết thực hư như thế nào. Những vụ như thế này bây giờ không còn "độc và lạ" nữa. Điểm chung của những vụ như 7.AM, Asanzo, ... toàn là do "phóng viên điều tra" chư không thấy bóng dáng của QLTT, CA, ... đâu cả :(
Cái nay theo em nghĩ nó hơi ngược với logic ''Có Lợi thì không làm ,không có Lợi thì làm ''!!!

enhat4ever

Xe tăng
Thằng cha HA này có cái tướng gian hùng đấy, nhất là quả mắt rất sắc, éo như mấy vai hài hay diễn hồi xưa đâu ;))

Tứ Vô Lượng

Xe container
Đến cái tập đoàng to đùng gì đó còn làm trò này nữa là cái anh hề chuyên đóng vai tù tội
Sản xuất của TQ, dù có lượng mua của VN hay ko, thì nó vẫn hiệu quả, rẻ. Tập đoàn hay Anh Hề ko thoát khỏi nổi quy luật thị trường mua rẻ bán đắt. Theo quy luật thì sống, trái quy luật thì chết, chết không kịp ngáp, chết sau vài tháng startup, không kịp hô khẩu hiệu "Tổ quốc muôn năm" :P

Nếu sản xuất mình hiệu quả, rẻ, thì ko cần kêu gọi lòng yêu nước, ko chỉ ta mà tây cũng sẽ đổ xô đến mua.

Tankpl

Xe tăng
7.AM là đối thủ trực tiếp của NEM. Mấy năm trc phát triển rầm rộ chứ bây h cũng chững rồi.

Núi đen

[Tịch thu bằng lái]
Phóng tinh bây giờ kinh lắm, đặc biệt tuổi trẻ phóng thì thôi rồi, thậm chí còn dàn dựng quay tay

Tứ Vô Lượng

Xe container
Cái nay theo em nghĩ nó hơi ngược với logic ''Có Lợi thì không làm ,không có Lợi thì làm ''!!!
Logic là: ai làm cho tớ có lợi thì tớ ỉm, ko có lợi (hoặc lợi nhỏ) thì tớ không động tay động chân, nếu bất lợi cho tớ thì ai làm tớ bất lợi tớ sẽ phản đòn nhé tớ ko chịu làm bịch bông đâu.

Lương ấy ko phải để tớ làm, giỏi lắm chỉ đủ để tớ không động tay động chân.

Giả thiết: tớ đủ giỏi để thấy các cái sai của các cậu, mà các cậu tồn tại được chắc chắn các cậu có chút gì đó ko đúng, ko hoàn hảo.

Chỉnh sửa cuối:

mini tàu 69

Xe tải
Bản thân em thấy rất vui vì hãng thời trang seven am nói riêng và nhiều thương hiệu khác nói chung phát huy tốt truyền thống của dân tộc. Làm ăn kiểu gian dối đổi trắng thay đen. Mà tiện đây cụ nào có thông tin của Shark khải bán lụa không nhỉ?? mất sóng lâu quá

Cỏ và cây

Xe buýt
Nem, Seven AM, Ivy Moda... là một số hãng thời trang em mặc trung thành từ lúc đôi mươi đến giờ và khi em sang Trung Quốc đi sắm đồ em đã phát hiện một số váy áo chính xác là họ nhập từ Trung Quốc về rồi dán mác của họ nhưng cũng có nhiều mẫu do họ tự thiết kế nên nói chung hợp phong cách thì mình vẫn tin dùng thôi ạ, chẳng sao cả.

aitymo

Xe tăng
Hy vọng đợt này Mỹ nó riềng cho thì từ chú phỉnh cho đến doanh nghiệp làm ăn tử tế tý không xh chỉ toàn con buôn với chém gió...

harrynh

Xe điện
Thằng cha HA này có cái tướng gian hùng đấy, nhất là quả mắt rất sắc, éo như mấy vai hài hay diễn hồi xưa đâu ;))
Gian mà dốt thì vẫn tạch như thường, em dự là lại có vụ buôn lậu tiểu ngạch. Cứ làm liều mà ngjix là giỏi.

haizz

Xe tải
Em là dân kinh doanh thời trang, cả made in Vn lẫn made in China nên việc này em biết từ lâu. Mấy hãng 7.AM, Nem, Chicland...này kia 80-70% là hàng TQ cắt tag, 20-30% là hàng “tự thiết kế” đặt các xưởng may.
Cách đây 5-6 năm em làm việc với 1 xưởng may đồ cho 7.AM đặt 1 loạt váy đầm giá trị tầm 120k về bán 1.500k, lãi cứ gọi là :P Dù tiền showroom, quảng cáo cũng khá nhiều nhưng lãi dày nên anh H.A vẫn giàu phất lên nhanh chóng. Anh này là em trai của anh Tủm IvyModa nhưng làm ăn kiểu chộp giật, tính cách trẻ trâu trọc phú hơn. IVy trước ko biết thế nào chứ vài năm nay có nhà xưởng to đầu tư thiết kế nhiều nên em tin là made in VN chuẩn, còn các sp khác ko tự làm đc ở VN thì vẫn đặt ở TQ (vd như khăn, túi,áo da...) nhưng là tự thiết kế đặt hàng chứ ko phải hàng bao tải cắt mác như 7.AM.
Mà công nhận hàng 7.AM xấu tệ, quê mùa lỗi mode chỉ loè đc các chị ở tỉnh :))

bikhoai

Xe buýt
Dạ không cụ, nhà Ng thì ở VY, ngày còn học Ng chịu khó làm thêm đồ để bán và mơ có ngày đc thành công, tiếc là bọn e ko có duyên với lại khoảng cách thời đó tương đối xa nhau. Hi vọng Ng sẽ ko gặp vđ j. Cụ cũng chơi với Ng à?
Cụ tên Kiên ???

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Lúc éo nào cũng đổ cho người việt thế nọ thế kia
Tây mà qltt như mình thì hàng phò tràn ngập châu âu luôn
Các cụ tuồn vài món fake sang tây đơn giản, nhưng thử đưa cả xe tải hàng fake sang đó xem có lọt dc không

BlueSpot

Xe đạp
Lúc éo nào cũng đổ cho người việt thế nọ thế kia
Tây mà qltt như mình thì hàng phò tràn ngập châu âu luôn
Các cụ tuồn vài món fake sang tây đơn giản, nhưng thử đưa cả xe tải hàng fake sang đó xem có lọt dc không
Cụ hơi thẳng nhưng mà thật, Cácụ chắc đã nghe câu tếu táo là muốn VN ngon như NN thì chỉ có cách là "đổi dân" :D Đúng là ko thể đổi tại dân gian - quan tham, vì đấy là bản chất, đâu cũng vậy thôi nhưng chỉ khi có môi trường nó mới bộc lộ, nngoai cũng vậy thôi.

Vấn đề ở đây là cơ chế - thể chế. Hô hào rất nhiều nhưng không có cơ chế quản lý, giám sát và chế tài hiệu quả. Gần nhất với OF là giao thông: các cụ chắc nghe nhiều lần cụ thủ hô hào xóa điểm đen, giảm TNGT nghiêm trọng nhưng tình hình không được cải thiện ngày càng tệ, do đâu? Do chẳng ai chịu trách nhiệm khi mọi việc không theo đúng như hô hào à quên "chỉ đạo". Khi có sự cố gì xảy ra thì sự cố đó cứ như từ trên trời rơi xuống, chẳng phải lỗi của ai/cơ quan nào cả. Gần nhất là cái vụ nước của HNI: Chính quyền vô can (BT TNMT còn lên nói tôi cũng là nạn nhân vì nhà tôi trong khu vực bị ảnh hưởng?!?!?), doanh nghiệp có nguốn nước bị làm ô nhiễm vô can cho đến thủ phạm thực sự cũng sẽ vô can ... quá bi đát cho tình trạng chung hiện nay.

Tình hình này đúng là phải thay hết dân đi mới khá được!

conmeo1

Xe buýt
Chiến dịch PR đấy.

Chủ của thương hiệu này là em trai của Vũ Anh.
Vũ Anh là chủ Ivy.

Seven am coi như là 1 nhãn hiệu cùng Mẹ với Ivy mà tên khác thôi.
Thiết kế của Ivy và Seven am có nét khác biệt.
Nhưng vẫn là của Anh - Em trong 1 nhà thôi.
Chả biết đếch gì mà nói như đúng rồi

vieteuro

Xe container
e tiếp xúc với nhiều xưởng gia công cho aristiro thấy sản xuất cũng ẩu

xegiacmo

Xe container
Hàng công nghệ bảo dek làm được thì còn đỡ , đây mỗi chuyện nhập vải tàu còn dek may lên thành đồ được ( thương hiệu thì xây được ) thì bố lậy thầy

Hung Phuc

Xe điện
Đa số các hàng hóa đều nhập về rồi gắn mác, kể cả hàng hóa trong nước sx được thì cũng nhập nguyên liệu TQ về làm