[Thảo luận] Nghi án XXX Hải Dương sử dụng chim mồi, bắt lỗi láo. Các cụ đi qua Hải Dương chú ý.

thanh_hoi

Xe điện
Hôm qua là ngày giỗ 40 năm Bác ruột em là liệt sỹ hy sinh năm 1974. Em chở các cụ nhà em về Vĩnh Bảo ăn giỗ. Em đi đường qua Tứ Kỳ Hải Dương để tiện qua nghĩa trang liệt sỹ thắp hương cho bác. Thắp hương xong em đi tiếp đường Lê Thanh Nghị, qua Cầu Cất, thì đoạn đường có vạch liền kép ở giữa, em chạy dọc đường này thì có một con xe biển 34 cứ đi ở lửng lơ giữa đường (em đang nghi ngờ nó là chim mồi) và để vượt nó em chèn vào vạch kép này. Chạy đến ngã tư với đường Thanh Niên thì em bị xxx GT Hải Dương chặn lại.
Xuống xe, em biết là mình bị dính lỗi chèn vạch rồi nên vẫn đưa giấy tờ cho xxx kiểm tra. Cùng bị bắt lỗi với em là gần chục xe ô tô khác nữa.
Cuộc tranh luận giữa em và xxx Hải Dương diễn ra khá lâu và đứt quãng nhiều đoạn vì có quá đông người bị xxx bắt. Tóm lại như sau:
- XXX1: ANh bị lỗi sai phần đường (lỗi này 1 triệu) cho xuất trình giấy tờ đi anh
- Em: Giấy tờ tôi đây anh cứ xem. Như thế nào là sai phần đường ?
- XXX1: Anh đi đè lên 2 vạch cách đây 100 m... (Hỏi bộ đàm xe 29A 821 xx sai phần đường thế nào... Xe 29A 281 xx 2 lần vi phạm lúc 9h37' và .....)
- Em: Tôi chỉ vi phạm lỗi chèn vạch, có sang hẳn phần đường bên kia đâu mà chú nói là sai phần đường. Tôi vừa đi viếng nghĩa trang liệt sỹ ở đây giờ phải đưa các cụ đi ăn giỗ, các anh nhắc nhở để tôi đi.
- xxx1: Anh không trình bày nhiều. Anh chèn cả 2 vạch là lỗi sai phần đường, anh sang đây lập Biên bản
- Em: Các anh cứ lập Biên bản đi, tôi sẽ không công nhận lỗi sai phần đường, còn lỗi vi phạm vạch sơn kẻ đường (lỗi này có 200k) thì các anh cho xem cái ảnh. Còn các anh cứ ép tôi tôi sẽ Khởi kiện ở Tòa Án
- XXX1: Các anh cứ thuê Luật sư

Lúc này thì em cay rồi, thích thì chiến đến cùng thôi.
XXX1 đưa cho giấy tờ cho xxx2 ngồi trong bốt để làm "Luật". Nó cầm giấy tờ em mãi chả làm việc, em đang vội nên cứ xấn vào của bốt cạnh chỗ người vi phạm đang làm việc, em cứ nhìn chằm chằm vào chỗ xxx dễ thu tiền. Thế là xxx2 phải hỏi giấy tờ của em để làm việc. Vẫn cái câu chuyện xxx1 nhưng em nói oanh oang, và bảo bao nhiêu người hy sinh xương máu để các anh làm việc như thế này à??
Sau đó XXX2 lại đưa giấy tờ cho XXX1 làm việc.
Rồi lại lý luận như cũ.
Em hỏi: Căn cứ điều nào mà chú bảo anh là chèn qua cả 2 vạch là sai phần đường? Mà anh nói đây không phải là 2 vạch mà là vạch sơn kép.
XXX1: ....không đưa được ra căn cứ mà bảo xe anh vượt qua 1/3 thân xe.
Em: 1/3 xe thì có sao, Luật nào quy định chèn 1/3 là sai phần đường anh mang sách ra đây cho tôi...
XXX1 cầm Giấy tờ của em mãi lại đưa cho XXX2 và bảo em ra làm việc với đội trưởng.
EM: Đội trưởng của anh ở đâu? gọi ra đây làm việc nhanh lên để tôi còn đi.
XXX2 lại cầm Giấy tờ em và gọi em lại
XXX2: Nhà anh gia đình chính sách à....blo bla...
Em: Thì kiên quyết ko rút ví
Cuối cùng xxx cũng phải trả giấy tờ em đi,
Em mất 30 phút ở đây
Có cái bản đồ khu vực để các cụ chú ý.
Nói chung kinh nghiệm làm việc xxx và xxx nói chung ở đây như sau:
1- Kiên quyết không chấp nhận lỗi xxx gán ghép láo là Sai phần đường.
2- Đừng sợ mất thời gian vì xxx còn sợ mất thời gian hơn chúng ta nhiều (em đứng đấy nửa tiếng, xxx cũng mất một cơ số thu nhập)
3- Sẵn sáng chiến đấu đến cùng bằng lý lẽ, không cần to tiếng chỉ cần nhẹ nhàng nhưng kiên quyết.
4- Thông báo rõ cho xxx rằng tôi sẽ ghi ý kiến của mình vào Biên bản và không nhận lỗi.
5- Nếu cần quay phim thì làm đoàng hoàng. Ví dụ sẽ nói là Xin lỗi anh, tôi sẽ sử dụng camera để ghi lại nhằm làm chứng cứ để Khiếu nại hoặc Khởi kiện sau này.

Chỉnh sửa cuối:

huuduyen

Xe máy
Tình huống thế này cũng ác nhỉ, vừa tốn thời gian, vừa tốn tiền (vì không thể không vi phạm lỗi đè vạch).
Không biết cụ nào có tuyệt chiêu nào không?

GMCR

Xe hơi
Cụ chủ quá chuẩn. Vodka cụ, lỗi này 200k, nhưng cụ đứng đó lâu quá gây thất thu nên nó bỏ để gỡ vụ khác cho nhanh.

Kenket

Xe điện
Cụ chủ mồm to nên thắng 50% rồi, e xin học tập kn của cụ !:))

minhmo

Xe cút kít
Cụ chủ mồm to nên thắng 50% rồi, e xin học tập kn của cụ !:))
Em cũng học, nhưng cẩn thận nhé cụ, nó mà chăn được ít gà, không khéo nó lại giữ cụ lại chơi thì khốn.:))

xe than

Xe tăng
Chỗ này chúng hay đứng ở ngã tư để bắt,cụ chủ chiến ác nhể,ít ra cũng mất ít xèng thế mà cụ free,bái phục.

vanbui

Xe tăng
Chỗ này chúng hay đứng ở ngã tư để bắt,cụ chủ chiến ác nhể,ít ra cũng mất ít xèng thế mà cụ free,bái phục.
Gia đình cụ chủ là gia đình có công với cách mạng, gia đình chính sách cụ ợ !

h_mdc

Xe điện
Cái mỏ của xxx Hải Dương đới, em đi qua đoạn này nhiều lần nên rất cảnh giác để không chèn vạch liền: lúc thì xe tải như bác chủ nói, lúc thì xe bus đỗ, lúc thì sắt thép, ống nhựa người ta lôi ra nên buộc phải lần làn, có lúc theo đuôi xe 34 cũng bị.... Qua đây 1 đoạn ngắn nên em cứ từ từ cụ nào hấp tấp là dính ợ.

huchi

Xe hơi
Chim mồi thì cháu không biết, nhưng cụ chủ cũng sai lè ra rồi mà :)

Được cái cụ to mồm nên xxx ngán :))

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com

Sai tất nhiên sai!nhưng k tuân thủ vạch chỉ đường hay sai làn ạ??

minck

Xe container

Câu này nhà cháu nghe quen quen...À, nhớ ra rồi: Từ mồm lũ XXX phọt ra...

thanh_hoi

Xe điện
Em bảo là em sai lỗi Vi phạm quy định vạch sơn kẻ đường, có bảo em đúng đâu.
Còn đoạn này xxx sử dụng chim mồi để bẫy lái xe đang là nghi vấn lớn của em. Các cụ đi qua đoạn này quay phim xem sao.

blackpaint

Xe container
Cùng lắm là mất 200k, sao phải xin xỏ xụ nhỉ? Bọn này chim mồi chắc chắn, mà cụ vẫn không đầu tư em Cam à? 3 lần quay được con xe phía trước là có thể quăng lên báo được rồi.

Đại linh

Xe hơi
Gặp những con xe đi lờ lờ củ chuối thì nên cảnh giác! Đúng luật , chờ chút đi hết vạch liền thì lấn làn để vượt là chả lo gì.

laitaulaixe

Xe tải
Mai em sa thải hết mấy cậu ấy. Học luật, kiểm tra kỹ lắm rồi mà không biết diễn giải, thua cả mấy bác tài mồm to.