[Funland] Nghị định 100 hơi cứng quá

Juhu

Xe buýt
Thèm uống rượu, thích sĩ diện ngày tết với mng nhưng tiếc vài đồng bạc gọi xe ôm hay grab :))

Dreamliners

Xe tải
Cháu mong làm và quản lý thật nghiêm để tiền người vi phạm không về túi ai đó, mà cứ chạy vào ngân sách để giải quyết bao việc!

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Tầm này bắt thổi. 1- là xé ống mới trước mặt em. 2- là thử máu. Chứ thổi chung kinh bỏ con mệ, lây corona à >:)

thanh3883

Xe buýt
Cứ đà này sẽ thi nhau xin ra đường đo nồng độ cồn hết. Sau lãnh đạo hỏi không biết ngoài đường có gì hay mà anh em cứ xin ra đứng đường :))

t12a11g

Xe buýt
ủng hộ tăng mức phạt tiền nhưng phải trên mức 0 tuyệt đối mới phạt, chứ cứ trên 0 là phạt quá bất cập và cứng nhắc

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thú thật là đã say sau khi độc ẩm hết chai vang Syrah. Tuy nhiên, cháu uống ở nhà và ngày mai không đi đâu nên cccm đừng trách cháu nhé.
Cháu post lên đây vì cảm thấy Nghị định 100 hơi cứng quá. Biết rằng phạt nặng người có cồn vận hành phương tiện giao thông nhưng không có nghĩa chỉ số đo tuyệt đối là “0” mà nên có ngưỡng an toàn. Bọn Tây Lông nó đi trước mình về luật rượu bia nhưng vẫn không ép tuyệt đối. Chỉ số cồn trong máu ở mức an toàn và đi xe tỉnh táo là ok.
Cháu buồn lắm cccm, dù ủng hộ và tuân thủ hết mình với luật mới. Lâu lâu ngồi gặp anh em, ăn một số món ngấy mà ko dám tợp 1 lon bia nào dù sức cháu (hơi kém) hết 1/2 két thôi. Gì chứ luật là phải nghiêm và cháu không dám cự cái với các anh CSGT (do cháu rất tôn trọng luật và nhiệm vụ của các anh ấy).
Cháu ước các Nghị sĩ xem xét thấu đáo, đừng áp dụng cứng nhắc quá. Rượu, bia có hại nhưng ở chừng mực sẽ kích thích vị giác mà. Vì vậy, các cơ quan liên quan, các lawmaker xem xét có ngưỡng thoải mái một chút đối với người dân.
Cháu nghĩ thay vì cấm, hãy biến rượu bia thành văn hoá bổ ích cho xã hội.
Tây cũng hạn chế mức thấp từ lâu rồi bác.
Tụi Đức hạ từ 0.8 promile còn 0.5, tức là từ 2 chai bia còn 1 chai, mục đích để đáp ứng nhu cầu giải khát, chứ không phải ở mức "ở chừng mực sẽ kích thích vị giác".

Tôi thì cho là, mức 0.00 hiện tại là cần thiết, vì cần một chế tài cứng rắn để trảm mấy bợm nhậu.

Có vẻ, cái mục đích Nâng đơn giá để Tăng tô thuế sẽ không thành công, vì dân tình sợ rượu lắm rồi, nên Doanh số vì thế sẽ giảm thê thảm chứ không tăng như kỳ vọng của cụ Bá Kiến với Lý Cường.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thú thật là đã say sau khi độc ẩm hết chai vang Syrah. Tuy nhiên, cháu uống ở nhà và ngày mai không đi đâu nên cccm đừng trách cháu nhé.
Cháu post lên đây vì cảm thấy Nghị định 100 hơi cứng quá. Biết rằng phạt nặng người có cồn vận hành phương tiện giao thông nhưng không có nghĩa chỉ số đo tuyệt đối là “0” mà nên có ngưỡng an toàn. Bọn Tây Lông nó đi trước mình về luật rượu bia nhưng vẫn không ép tuyệt đối. Chỉ số cồn trong máu ở mức an toàn và đi xe tỉnh táo là ok.
Cháu buồn lắm cccm, dù ủng hộ và tuân thủ hết mình với luật mới. Lâu lâu ngồi gặp anh em, ăn một số món ngấy mà ko dám tợp 1 lon bia nào dù sức cháu (hơi kém) hết 1/2 két thôi. Gì chứ luật là phải nghiêm và cháu không dám cự cái với các anh CSGT (do cháu rất tôn trọng luật và nhiệm vụ của các anh ấy).
Cháu ước các Nghị sĩ xem xét thấu đáo, đừng áp dụng cứng nhắc quá. Rượu, bia có hại nhưng ở chừng mực sẽ kích thích vị giác mà. Vì vậy, các cơ quan liên quan, các lawmaker xem xét có ngưỡng thoải mái một chút đối với người dân.
Một lũ nhợn làm luật cụ ơi, mình ko ngược được đâu. Hôm qua e vừa bị dừng ở đoàn khuê, Long Biên đây. Nhưng các chú chán chả buồn cho thổi nữa mặc dù tay lăm lăm cái máy.

Hài

Xe buýt
Đinh công mạnh, cả Tết em mới được tợp 1 bữa ra trò, rồi ngủ đến giờ này.
Tức cái đám nghị gật mà đếu làm gì được.

maitrang1972

Xe điện
Tết này em thấy rất vui, đến nhà mọi người chúc tết không còn bị bắt ( ép ) uống rượu nữa. Cảm ơn 100. :D

7663A18

Xe tăng
Nhiều cụ so sánh với luật đội, mũ bảo hiểm không hợp lý. Mức phạt không đội mũ bh nó thấp. Với lại bắt đội mũ bh nó ko ảnh hưởng kinh tế. Cụ nào kinh doanh quán nhậu, bán thực phẩm chắc thấy rõ. Nói chung có ảnh hưởng đến tổng cầu xã hội.
Theo e để hiệu quả thì nên mức phạt ít thôi. Nhưng phạt triệt để vào. Như phạt mũ bh có mấy trăm k thôi nhưng cũng nh người đội. Và nếu uống mà xảy ra tai nạn thì hình sự luôn không chạy chọt, xin xỏ thì văn hoá uống sẽ thay đổi thôi.
Nhưng có vẻ 2 cách này khó triển khai với các đầy tớ nhà mình. Tăng mức phạt dễ hơn, gật phát là được.

Tookies

Xe điện
Chẳng ai cấm các cụ vui bù khí. Nhưng vui thì phải có trách nhiệm. Đã uống thì không lái, mỗi ông đều có ngưỡng an toàn khác nhau.
Bạn em có đứa 1 ly hay 1 két đều tác dụng giống nhau là say. 1 ly bia là đủ để nó đổ vật ra ngủ mê mệt rồi.

Hay ho éo gì trước về quê ông nào cũng cứ uống đi, có gì anh chịu.

Đù mịa, ra thổi thì bằng chú thu, xe chú giữ. Anh éo biết gì, chịu ở nhà anh.

Có cái 100 ra về quê thấy nhẹ cả người!

kouongruou

[Tịch thu bằng lái]
Tết này em vẫn bú đều, nhưng vợ em cầm lái. Về quê đi loanh quanh xóm làng em toàn đi bộ. Thế là không vấn đề gì. Luật không cấm uống mà chỉ cấm không điều khiển phương tiện sau khi uống thôi. Chúc các cụ vững tay lái đầu năm.

butchikim

Xe ba gác
Theo cụ ngưỡng bao nhiêu là an toàn :-??

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
NĐ 100 đc toàn thể phụ nữ, trẻ em ủng hộ; mà bọn này chiếm đến 75% dân số nên cụ thớt đừng mơ nghị sĩ mở miệng, khéo gấu nghị tát cho lệch mặt.

BTW, bọn tây lông những 3 nước chơi mức cồn 0 lận, Vina Mít đã hoàn toàn sánh vai vs các cường quốc năm châu khoản này.

picpoc818

Xe hơi
Em cũng công nhận cái 100 này cứng nhắc quá, đi đâu xa không phải uống rượu bia cũng thích nhưng nên có mức tối thiểu > 0, đành rằng uống nhiều quá thì không nên lái xe nhưng 1 chẻn rượu, 1 lon bia vẫn đủ tỉnh táo để lái xe. Cụ nào bị đau răng phải ngậm rượu cau hoặc uống rượu thuốc còn bức con nhà bà xúc hơn nữa.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ so sánh với luật đội, mũ bảo hiểm không hợp lý. Mức phạt không đội mũ bh nó thấp. Với lại bắt đội mũ bh nó ko ảnh hưởng kinh tế. Cụ nào kinh doanh quán nhậu, bán thực phẩm chắc thấy rõ. Nói chung có ảnh hưởng đến tổng cầu xã hội.
Theo e để hiệu quả thì nên mức phạt ít thôi. Nhưng phạt triệt để vào. Như phạt mũ bh có mấy trăm k thôi nhưng cũng nh người đội. Và nếu uống mà xảy ra tai nạn thì hình sự luôn không chạy chọt, xin xỏ thì văn hoá uống sẽ thay đổi thôi.
Nhưng có vẻ 2 cách này khó triển khai với các đầy tớ nhà mình. Tăng mức phạt dễ hơn, gật phát là được.
Mũ bh chỉ liên quan sinh mạng người đội, còn rượu bia liên quan sinh mạng cả làng Vũ Đại. Nên có thêm mức phạt tù nếu độ cồn trên 0,25.

printer05

Xe điện
E chả biết tây lông cụ nói là nước nào nhưng e biết luật Anh và Nhật thì nặng hơn mình đấy. Nồng độ cồn cũng sêm sêm.
Mà cụ nick beluga thì có ý kiến cũng phải ;))
Anh chưa đi thì em không rõ, nhưng phương tiện giao thông công cộng ở Nhật thì 100 năm nữa mình cũng không bằng nó, nhậu xong mà có phương tiện giao thông công cộng và có vỉa hè cho người đi bộ thì em cũng uống. Ngoài vấn đề về ngưỡng thì cũng phải xem đến các vấn đề liên quan khác.

minhvtv3

Xe tăng
Em cũng thèm lắm nhưng k thể mang bên Tây ra so sánh vì ý thức khác nhau, nếu có mức thì vẫn lại uống, theo kiểu chưa đến ngưỡng bị phạt đâu, như cụ nào ở trên nói 3/4 lon lại dở mồm. Nên cứ cho khác 0 là phạt là đúng, phải chấp nhận thôi!