Nghị Định 71. Ngày 10/11/2012 Xe Công Chứng ỦY Quyền Đối phó với XXX thế nào các Cụ?

hieu1907

Xe tăng
Bây giờ em nghĩ là otofun nên thành lập một đội chuyên đi bắt những người đi xe không chính chủ để giúp nhà nước có thêm nguồn thu nhập. và đối tượng bắt đầu tiên và dễ nhất là các chú cảnh sát giao thông. các chú toàn đi xe không chính chủ. em đảm bảo bây giờ mà kiểm tra giấy tờ xe của các chú ý không chú nào xác minh được chủ là ai. thậm chí nhiều chú còn không có bằng lái. bác nào bị bắt lỗi này cứ đem ra cái với chúng nó thế xong quay phim lại, tung lên mang xem chúng nó còn hà miêng ra nói câu không chính chủ không.

mr new

Xe tải
moilai123 nói:
Cụ đừng có mà củ quan! bình thường ma bị XXX hít còi là kiểu gì cũng bị đè ra phạt; khi thấy ko bị sao về giấy tờ thì sẽ còn bị phát hiện xe dừng (để nộp phạt) cách mép đường chệch hơn 1 cm, lúc đã bị tít thì cụ đã phát hỏa, đỗ lệch hơn 2 cm la bt. Đằng này lại có thêm cái đi xe không chính chủ, chạy đằng trời!
Gặp tình huống này của cụ thì em cũng ^:)^ các anh xxx rồi. Đúng là chuyện hài chỉ có ở VN.
Ông chú em vừa alo cách đây mấy phút hỏi vụ con Mer Sprinter em đang đứng tên hộ ông ấy thì tính sao (chú em mua xe cũ xe công ty biển HN về chạy du lịc ở Ninh Bình nên trước phải nhờ em đứng tên để giữ cái biển 29). Em bảo cứ như bình thường chú ạ, cháu uỷ quyền chính chủ cho chú rồi. Vẫn như cũ nếu bị tuýt, ko có gì thay đổi:)).

phuongtv_76

Xe container
Chắc sắp đến mùa xuân, một mùa xuân nho nhỏ

likecar&trips

Xe tăng
Không biết còn những luật gì nữa đây các bác ? Khổ quá ... Khổ quá ... Khổ quá
Hờ hờ hờ,,, sắp tới sẽ có nghị định cấm đi bỏ phiếu hộ trong các khóa bầu cử đại biểu HDND = bầu cử, tiến cử chức danh nô bộc, đày tớ của nhân dân đới kụ ạ. ai vi phạm phạt gấp 5--10 lần phí ko sang tên đổi chủ PTGT.

moilai123

Xe hơi
Em nghĩ nhà mình ra một số quy định tưởng hay thì hóa ra có thể lại tác dụng ngược lại. Vậy nên chăng ra một quy định tác dụng ngược, có khi lại thành hay thì sao? Ví dụ: Giả sử quy định ai đăng ký lại xe thành chính chủ sẽ được thưởng thêm tiền, khi lưu thông mà XXX hít còi, thấy xe đã được sang tên chính chủ sẽ được thưởng ngay (it thôi) 2 triệu (cho oto). Hì, vậy thì dân ta đua nhau đi sang tên chính chủ và nhà nước thu ngay được kinh phí nhiều, đi đường dân lx cứ thấy XXX là tấp xe vào lề đưa giấy tờ ra lĩnh tiền. Có khi XXX sợ lại quá lại lỉnh mất, thế là ....giảm được số XXX phải "vất vả" ra đường làm nhiệm vụ, đỡ khối lương ngân sách.=))

Chỉnh sửa cuối:

beamnhi

Xe buýt
Cụ nào biết thông tin giúp em là việc phạt xe không chính chủ chỉ có hiệu lực tại các thành phố lớn hay là toàn quốc vậy?

Cám ơn các cụ,

matiz19

Xe tăng
Sao chúng nó diễn đi diễn lại mấy cái "trò hề" trước mặt dân chúng thế nhỉ?

Anh em mình lại phải quay về thời Số Đỏ của Vũ Trọng Phụng rồi các cụ ạ. Nhưng chắc là không đỏ như Xuân Tóc Đỏ được đâu. Em nhớ trong tác phẩm có 2 thằng cảnh sát nói: Giờ dân nó khôn rồi nên chúng em đói kém lắm. Thế nên chúng nó phải khuấy đục cái xã hội lên cho đỡ đói ấy mà :D

hiepsangs

Xe buýt
đùa chứ e chả biết mấy ông nghĩ ra cái luật này thấy dân chửi thì thế nào nhỉ. chỉ khổ dân đen mình thôi :-w
Không hiểu bố của người nghĩ ra luật này nghĩ gì về con mình nhỉ ? Vì xe của ông ấy đi lại đăng ký tên con trai mình.

bichman.toyota

Xe máy
em lại suy nghĩ khác ạ:
ví dụ 1 chiếc xe đc bán qua tay 5 nguoi. Trong trường hợp xảy ra tai nạn rồi người lái bỏ trốn thì biết tim ai để chịu trách nhiệm (rất khó luôn)
em thấy về mặt xã hội thì luật này là tốt và dễ quản lý nhưng vấn đề là những người "hành pháp" ........ "làm nó" nhu the nao thoi

beamnhi

Xe buýt
em lại suy nghĩ khác ạ:
ví dụ 1 chiếc xe đc bán qua tay 5 nguoi. Trong trường hợp xảy ra tai nạn rồi người lái bỏ trốn thì biết tim ai để chịu trách nhiệm (rất khó luôn)
em thấy về mặt xã hội thì luật này là tốt và dễ quản lý nhưng vấn đề là những người "hành pháp" ........ "làm nó" nhu the nao thoi
Tất cả mọi xử phạt quay về với chủ trong giấy tờ xe. Chủ chết rồi thì con cháu chịu. Như thế thì ai bán xe mà không yêu cầu sang tên thì ráng chịu. Em nghĩ cần bổ sung thêm 1 điều kiện: Giảm phí trước bạ sang tên về 1% (chiếc xe ban đầu đã đóng tới 10-20% rồi).

Cụ nghĩ cho ô tô thì nói vậy, chứ còn xe máy thì sao? Có mỗi chiếc xe cũ rích không đáng bao nhiêu tiền, giờ lại bỏ chi phí hàng triệu đồng cho việc truy tìm chủ xe, rút hồ sơ, chuyển vùng, sang tên. ^:)^

bichman.toyota

Xe máy
Tất cả mọi xử phạt quay về với chủ trong giấy tờ xe. Chủ chết rồi thì con cháu chịu. Như thế thì ai bán xe mà không yêu cầu sang tên thì ráng chịu. Em nghĩ cần bổ sung thêm 1 điều kiện: Giảm phí trước bạ sang tên về 1% (chiếc xe ban đầu đã đóng tới 10-20% rồi).

Cụ nghĩ cho ô tô thì nói vậy, chứ còn xe máy thì sao? Có mỗi chiếc xe cũ rích không đáng bao nhiêu tiền, giờ lại bỏ chi phí hàng triệu đồng cho việc truy tìm chủ xe, rút hồ sơ, chuyển vùng, sang tên. ^:)^
em cũng chỉ là 1 công dân bình thường thôi chứ không nghĩ cho ngành ô tô gì cả.
mình di chuyển trên đường chẳng may có gặp vấn đề gì thì họ điều tra rất dễ và báo về gia đình mình
tham gia giao thông của VN mình rất nguy hiểm. em thấy có luật này sẽ làm tăng tính trách nhiệm của cả người mượn xe, ng cho mượn, người mua xe, ng bán,....ng tham gia giao thông.
em chỉ nói về bản thân điều luật đó là tốt còn không bàn về các vấn đề xung quanh Bác ợ

phuongtv_76

Xe container
mình di chuyển trên đường chẳng may có gặp vấn đề gì thì họ điều tra rất dễ và báo về gia đình mình
tham gia giao thông của VN mình rất nguy hiểm. em thấy có luật này sẽ làm tăng tính trách nhiệm của cả người mượn xe, ng cho mượn, người mua xe, ng bán,....ng tham gia giao thông.
em chỉ nói về bản thân điều luật đó là tốt còn không bàn về các vấn đề xung quanh Bác ợ
Đồng ý là việc chuyển tên là đúng và ai cũng muốn chuyển khi mua xe máy oto, tuy nhiên cái khúc mắc là mức phí, nếu hợp lý thì ai cũng sẽ chuyển đổi tên mình, yêu cầu chính phủ lấy mức phí hợp lý;)

beamnhi

Xe buýt
Em cũng hiểu và đồng ý với bác. Tuy vậy, chính sách này cần có điều khoản hỗ trợ đi kèm, chứ không sẽ quá khó khăn cho người đi xe.

Vu Van

Xe hơi
Nhà nước mà thu phí sang tên chính chủ xe oto cũ 1% là dân phấn khởi đi xếp hàng sang tên chính chủ ngay ấy mà! (Vì xe lúc đăng ký xe mới đã nộp quá nhiều rồi), ai mà chả thích đi xe tên mình. Như thế có khi lại thu được nhiều tiền hơn là cứ đưa mức thu quá cao, dân chạy hết và lách mọi cách để trốn, lại thành thất thu.

Chỉnh sửa cuối:

Tigerforce

Xe điện
Nhà nước mà thu phí sang tên chính chủ xe oto cũ 1% là dân phấn khởi đi xếp hàng sang tên chính chủ ngay ấy mà! (Vì xe lúc đăng ký xe mới đã nộp quá nhiều rồi). Như thế có khi lại thu được nhiều tiền hơn là cứ đưa mức thu quá cao, dân chạy hết và lách mọi cách để trốn!
Có khả năng sẽ thu phí sang tên cho xe oto đăng ký lại là 1%.
http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/96502/phi-sang-ten-doi-chu-se-giam-xuong-1-.html

accord1992

Xe tăng
"Theo Nghị định 71/CP sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định 34/2010/NĐ-CP về “xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ”, có hiệu lực ngày 10-11 tới đây, chủ xe máy sẽ bị phạt tiền từ 800.000 - 1.200.000 đồng nếu không sang tên đổi chủ, mức phạt đối với xe ô tô sẽ từ 6.000.000 - 10.000.000 đồng."
nếu không sang tên đổi chủ nghĩa là ký hợp đồng mua bán rồi mà kô sang tên, công chứng uỷ quyền là xác nhận uỷ quyền chứ không phải là hợp đồng mua bán, trách nhiệm liên đới đến chiếc xe vẫn thuộc chủ cũ. Chuyện "đi xe không chính chủ" do bọn nhà báo với xxx vớ vẩn luận ra thôi. Đã có người nói rồi "chứng minh là việc của xxx, không phải là việc của lái xe"

0906.006.586

Xe buýt
thớt này nóng, chưa gì đã được 7 trang, nhưng các cụ cũng nên bình tĩnh, em thất ý cụ accord đời 92 này nói chuẩn nhất đấy ạ