[Funland] Nghỉ học quá 45 ngày sẽ bị lưu ban

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Đc chứ cụ. Nv e nó bảo nó ở nhà làm việc ok thì e chả mừng quá ý chứ. Riweng về học tập em nghĩ cái quy định 45 ngày kể cả chữa bệnh là khiên cưỡng. Nếu cháu nó vẫn học tốt, thi lên lớp ok sao lại bắt ở lại lớp.
Vậy sẽ tạo đk cho các gia đình khá giả, có cậu ấm cô chiêu thích quậy phá ko thích đến trường vẫn có 1 học bạ đẹp lung linh à cụ
Điểm nó là cái gì chứ, rẻ hơn mua rau mà, giờ hs TB, khá mới hiếm chứ giỏi thì nhiều như rươi

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Vậy sẽ tạo đk cho các gia đình khá giả, có cậu ấm cô chiêu thích quậy phá ko thích đến trường vẫn có 1 học bạ đẹp lung linh à cụ
Điểm nó là cái gì chứ, rẻ hơn mua rau mà, giờ hs TB, khá mới hiếm chứ giỏi thì nhiều như rươi
Đương nhiên những trường hợp đặc biệt như này cần thẩm định chứ cụ.

Nhật Nguyệt

Xe tăng
Trường hợp này đặc biệt được thì nhiều trường hợp khác cũng sẽ vậy. Và khi đó nó lại chả phải là đặc biệt nữa mà là đại trà. :)):))
Khi đó ai đi thẩm định được? :P

thngaylangthang

Xe ngựa
Trường hợp này đặc biệt được thì nhiều trường hợp khác cũng sẽ vậy. Và khi đó nó lại chả phải là đặc biệt nữa mà là đại trà. :)):))
Khi đó ai đi thẩm định được? :P
Mỗi trường hợp thấm định sẽ phải mất một cơ số "đạn" và tất nhiên k thể đại trà ... được đâu :)) :))

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Thẩm thì cũng khác gì không thẩm, chả nhẽ lập cả 1 hội đồng để ktra xem hs có đủ kiến thức lên lớp không à cụ ? Hội đồng trường lập hay sở, bộ lập ? Gia đình xúc luôn cả hội đồng đáng là bao.
Nhân tiện chuyện hội đồng, em kể chuyện thầy Bình Thành (ĐHBKHN), trò cưng của thầy Tạ Quang Bửu: Thầy Bửu cử thầy Thành đi học TS bên Pháp, 2 năm thầy Thành đã bỏ về vì hết chương trình, họ không cấp cho thầy bằng TS.
Đến cuối sự nghiệp giới khoa học VN thấy thầy là tượng đài ngành Điện, giáo trình Lý thuyết mạch thầy viết mấy chục năm sau không cần thay đổi, mới bàn nhau tổ chức hội đồng cho thầy Bình Thành bảo vệ Tiến sĩ. Mọi người đến gặp thầy thì thầy nói :"Tôi bảo vệ thì ai hỏi tôi ?", vậy là thôi, giải tán.
Thầy đâu cần cái danh Tiến sĩ :)

vnvodoi

Xe điện
Về Luật thì đúng. Nhưng em nghĩ Luật thế nên bỏ đi, miễn các cháu nó thi được, hạnh kiểm tốt là được
Ko dc đâu cụ. Nếu cứ bảo miễn thi tốt là dc thì chả đứa nào đi học cả hoặc nghỉ quá nhiều luôn. Trường học là nơi rèn kỉ luật ( ít nhất là đến cấp 3) , ko thể xuề xòa dc.

thngaylangthang

Xe ngựa

motthoidongbim

Xe điện
Ko dc đâu cụ. Nếu cứ bảo miễn thi tốt là dc thì chả đứa nào đi học cả hoặc nghỉ quá nhiều luôn. Trường học là nơi rèn kỉ luật ( ít nhất là đến cấp 3) , ko thể xuề xòa dc.
Ở nhà nhưng có thi được qua không thôi. Em thấy giờ các cháu sv còn có điểm chuyên cần. Đầu vào xả láng đi, có tiền là học nhưng đầu ra siết chặt.
Hồi lớp 10 đứa bạn ở lớp em bị bệnh, nó nghỉ có khi 03 tháng nhưng vẫn lên lớp bình thường và học rất giỏi, thuộc đội hsg của trường.

bút hêt mực

Xe tăng
Tỉ dụ trường hợp bị ốm không đến trường đc. Nhưng bản thân cháu vẫn minh mẫn, vẫn thi tốt và hoàn thành chương trình học thù tính sao cụ?
Thì kệ thôi cụ, đã là quy định thì nên tập thói quen chấp nhận nó, phá vỡ quy định đặt ra sẽ tạo tiền lệ xấu cho những trường hợp sau.

xeruavang

Xe tải
Mẹ này thì dạy được con cái gì đây.

06092018

Xe buýt
Luật bộ gd nó quy định thế thì liu chứ còn phải hỏi đúng sai gì nữa

Cụ ơi còn có cái tình trong cái lý nữa cụ. Cháu nó nghỉ học vì bệnh nằm viện mà? Nhà trường cũng nên xem xét trường hợp này mới phải, chắc có lý do nào đó giữa phụ huynh và nhà trường? Em đoán vậy.

sauphich

Xe tải
Em nghĩ quy định là quy định.
Ví dụ cụ vẫn đáp ứng yêu cầu công việc sếp giao, mà cụ éo thèm đến cq. Vậy chủ nó có cho ko?
Hoặc cụ là sếp, có thằng nv luôn hoàn thành cv. Mà ngày éo nào nó cũng ko đi làm, cụ thấy chấp nhận đc ko?
Sếp e vẫn trả lương e đều dù ko tới cty, cơ bản nếu có thoả thuận trước ko thôi

NNS

Xe ngựa
Cụ ơi còn có cái tình trong cái lý nữa cụ. Cháu nó nghỉ học vì bệnh nằm viện mà? Nhà trường cũng nên xem xét trường hợp này mới phải, chắc có lý do nào đó giữa phụ huynh và nhà trường? Em đoán vậy.
Luật nó nói rõ cứ nghỉ quá chừng đó là lưu ban, kể cả có phép hay ko phép, ốm hay xuất ngoài vvv đều ko phải là ngoại lệ, trường nó làm trái ưu ái cho con nàng gì kia lên lớp thì thành ra nó làm sai à?

Travel Xanh

Xe hơi
Bà này tự cho mình là cửa trên rồi nên mới trịch thượng như vậy

quochung2806

Xe hơi
Luật là vậy, nếu biết điều thì chắc không đến nỗi. Bà này chắc quen kiểu mẹ thiên hạ nên HT nó gét. Nó làm đúng thì có mà kiện, kiểu gì cung phải học lại

Em thấy bà này nói là tài trợ cho nhà trường nhiều nên theo em là cho con bà lên lớp luôn, nếu được thì cho vượt cấp luôn ạ, ví dụ đang lớp 10 thì cho lên 12 và đang 11 thì cho lên 13 luôn

inmanhnhung

Xe tăng
Tỉ dụ trường hợp bị ốm không đến trường đc. Nhưng bản thân cháu vẫn minh mẫn, vẫn thi tốt và hoàn thành chương trình học thù tính sao cụ?
Nói thì dễ lắm, con cụ nó ko ốm, nhưng nó bảo cụ là nó ốm, nó mệt cứ để nó nghỉ ở nhà ko phải đi học, đến cuối kỳ nó thi nó vẫn chép đc bài, vẫn lên lớp cụ có cho nó ở nhà ko? giờ để một học sinh lưu ban là rất khó, giáo viên và ban giám hiệu nhà trường cũng ngại cho lưu ban, vì sợ mất thành tích, mất danh hiệu thi đua, e nghĩ chắc bà này cậy trên cơ, cậy có quan hệ nên méo thèm xin hiệu trưởng, nói như kiểu ra lệnh, đến khi ông ấy làm căng thì lại bù lu, bù loa lên thôi