Nghỉ lễ Độc Lập nhà cháu lên rừng thăm thác Bản Giốc và hồ Ba Bể

hecvn

Xe tăng
E chưa đi hồ Ba Bể lần nào, hóng ảnh cụ chủ vậy

vangamom

Xe container
Ảnh thác Bản Giốc em chụp, máy còi trình còi nên ảnh chỉ được thế thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Lão đi đợt này hơi ít nước! Hè năm ngoái em đi thì thác chảy mạnh, phủ rộng hơn nhiều.

MrChildren

Xe tải
Em góp với cụ cái ảnh

vangamom

Xe container
Chơi ở thác mất cả ngày mùng 1-5 các cụ à. Nhà cháu lại về KS tắm rửa và đi ăn. Hôm nay nhà cháu ăn ở nhà hàng Rừng và Biển, chỉ có thịt trâu là ngon thôi còn thịt rừng thì ăn lởm mà đắt khủng khiếp. Bia Sài Gòn thì đang uống đc 4 chai thì hết, đợi mãi ức chế nói to với bọn nó mới đi lấy về, không thể hoãn cái sự sung sướng đó lại được nhà cháu làm thêm 4 chai nữa về đi ngủ.

Sáng ngày mùng 2-5 nhà cháu khởi hành đi Pác Pó. Cháu có mấy cái ảnh trên đường đi Pác Pó hầu các cụ ạ. Đường đi Pác Pó chính là điểm đầu của đường Hồ Chí Minh các cụ à.
Đường đi đẹp như này này các cụ ơi

vangamom

Xe container
Nhà cháu sáng dậy phở sáng chè cháo cháo mới đi, tận 8h30 mới lên đường, đường đẹp tương đối vắng lên nhà cháu lên đến Pác Pó lúc 9h50. Có mấy cái ảnh đểm đầu đường HCM hầu các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

minhmo

Xe cút kít
em chỉnh lưng cụ chủ và 1 số cụ tí nhé:|, có gì không phải bỏ qua em>:D<
có cái thớt 5 sao nào của cụ OF mình đã nói rõ ạ. Nói thác BG thằng TQ nó lấy phần đẹp nhất của mình là không phải, là tự thừa nhận mình mất. Sự thật là phần thác cạn (thác khô) mình làm chủ hoàn toàn, còn phần thác chính (thác nước) thì mình và TQ dùng chung. Mốc giới không phải là cái mốc cắm bên mình, mà là giữa đoạn suối chèo đò ấy ạ. Mốc giới dùng chung (đánh số (1) và (2) ). Theo phân định mốc giới, mốc giới trên nước là trung điểm của đoạn nối 2 mốc giới trên cạn. Cụ chủ có chụp cái này thì post lên cho anh em cùng hiểu ạ (vì có thể em dùng từ chưa chính xác). Cái thớt 5 sao kia em không nhớ đâu nữa.
Mình phải hiểu rõ chủ quyền nước mình chứ ạ, nên là phải cố gắng để giữ thôi ạ.
Một vấn đề nữa, những ngày mình nghỉ lễ, bên mình đâu, bên nó cũng đông, vì nó vận động dân nó đi để áp đảo, thể hiện ý chí chủ quyền và xâm lấn của nước nó ạ. Vì thế mà cũng nói, làm tốt du lịch là một hình thức bảo vệ chủ quyền mà ạ.
Em xin góp tí ảnh minh họa cho rõ hơn. :D
Đây là cột mốc 836 (2) bên Việt Nam.

Còn đây là cột mốc 836 (1) bên TQ, nằm đối diện với cột mốc 836 (2) qua sông. Ảnh này em đặt máy ảnh trên đầu cột mốc 836 (2) bên nhà minh, rồi kéo nó về và choạch. :))
Đường biên giới nằm ở trung điểm đường nối hai cột mốc. Ở trên sông, hai bên khai thác chung mặt nước, thuyền bè hai bên chạy khắp sông đều được.

MrChildren

Xe tải
Đi về hơi buồn vì bên mình quản lý kém quá, hàng quán lụp xụp bẩn thỉu bán toàn đồ Tầu. Gần cột mốc thì rác rưởi cứ gọi là.
Mấy cái cầu tre qua suối nhỏ thì cảm giác sắp xập đến nơi rồi.
Không hiểu các người ta thu 20k vé vào cửa để làm gì

vangamom

Xe container
Sau khi đến Pác Pó nhà cháu đi bộ vào thăm hang Cốc Bó, suối Lê Nin. Cơ mà nhà cháu mải chơi chả nhìn thấy núi Các Mác đâu các cụ à. Cụ nào có ảnh góp vui với nhà cháu nhé.

Đây là suối Lê Nin và một cái thác nhỏ trên suối

Đây là nơi Bác Hồ thường hay câu cá lúc rảnh rỗi. Công nhận Bác chọn chỗ đẹp thật cảnh rất đẹp, em ngồi chụp mấy cái ảnh làm vài điều thuốc cho máu.

Chỉnh sửa cuối:

minhmo

Xe cút kít
Sau khi đến Pác Pó nhà cháu đi bộ vào thăm hang Cốc Bó, suối Lê Nin. Cơ mà nhà cháu mải chơi chả nhìn thấy núi Các Mác đâu các cụ à. Cụ nào có ảnh góp vui với nhà cháu nhé.
Em gửi cụ nhé. :D

Núi Các Mác đây ợ.

Chỉnh sửa cuối:

minhmo

Xe cút kít
Hơ hơ hóa ra nó trên đầu suối Lê Nin à, nhà cháu toàn nhìn xuống chả nhìn lên gì cả. Hóa ra ông Các mác trên đầu ông Lê Nin
Chết cười với nhà cụ. :)) :))
Hóa ra Mác - Lê Nin là hai ông phỏng? =)) =))

phamthanhtrung2

Xe buýt
Đi về hơi buồn vì bên mình quản lý kém quá, hàng quán lụp xụp bẩn thỉu bán toàn đồ Tầu. Gần cột mốc thì rác rưởi cứ gọi là.
Mấy cái cầu tre qua suối nhỏ thì cảm giác sắp xập đến nơi rồi.
Không hiểu các người ta thu 20k vé vào cửa để làm gì
Cái tầm nhìn đâu cũng vậy thôi cụ ơi, buồn lém!

Le phuc an

Xe máy
Cụ chủ cho xin mấy xu ảnh và thông tin về hồ Ba bể nhóe