Nghi vấn hack tại nút giao Liêm Tuyền - Cao tốc Cầu Giẽ Ninh Bình (đi Nam Định)

Quân Đuôi

Xe điện
Em thấy biển báo cách đến 2Km rõ ràng mà cụ , còn lùi ở đó em thấy nhiều lắm , lần sau cụ nên quan sát chứ lùi thế nguy hiểm lắm, hai chú kỹ sư thì em không ý kiến .

Inocent

Xe buýt
Thế sao bác không bảo bác là quản lý cả cung đường này.

haitrungkim

Xe tải
Vớ phải em là em chụp ảnh lại và xưng là Chuyên viên PCTN của Ban Nội chính Trung ương lập biên bản 02 cha ấy ngay. Nếu căng quá chối bay em có lùi xe đâu? Bằng chứng đâu? ...
Cụ dồn ga thế nhỡ chơi 2 cha ấy té ngửa tai nạn lại to chuyện.
Có hệ thống camera cụ ợ. ITS ấy.

haitrungkim

Xe tải
Em thấy biển báo cách đến 2Km rõ ràng mà cụ , còn lùi ở đó em thấy nhiều lắm , lần sau cụ nên quan sát chứ lùi thế nguy hiểm lắm, hai chú kỹ sư thì em không ý kiến .
Cụ thông cảm, chắc cụ ấy không nhìn biển

Nam Abusi

Xe hơi
Cụ hiền chứ gặp em là ăn táng roài đấy:))

manh8900

Xe hơi
Cụ thông cảm, chắc cụ ấy không nhìn biển
Cảm ơn bác đã góp ý, đúng là em hơi nóng tính, nhưng em cũng ko hiểu nổi thiện ý qua từng câu cmt của cụ, nên cho phép em ko tiếp chuyện cụ ợ. Có thể tuổi đời em ít hơn cụ, nhưng chúng ta đều là người trưởng thành và cùng ra xã hội kiếm sống, nên ko tránh đc lúc mắc sai lầm. Nên mong cụ hiểu cho !

manh8900

Xe hơi
Cụ hiền chứ gặp em là ăn táng roài đấy:))
Lúc đó nói thật em cũng có tâm trạng giống cụ, mình sai thật nhưng biết ng ta cũng không đúng. Thôi tốt nhất đi cho lành, còn nếu 2 chú ấy đuổi theo thì em sẽ xuống xe hỏi cho ra nhẽ, đi trên đường làm sao cho nó được việc nhất cụ ạ !

manh8900

Xe hơi
Dạ vâng, em biết đường đó rẽ về thành phố Nam định, nhưng khách họ nói cứ đi đi (họ về huyện), nên em nghĩ họ về cuối đường cao tốc, đi đường 10 cho gần @@ nên mới đi quá cụ ợ !

Ninh Văn Duy

Xe máy
chỗ đó là chỗ nào ạ cụ,cháu đi suốt xe khách chưa thấy bác nào ra

manh8900

Xe hơi

dreamwater

Xe điện
Cụ chủ lùi xe trên đường cao tốc là sai, mấy bác kỹ sư kia ko đủ quyền hạn nhưng dám dừng xe cụ cũng sai nốt
Hai cái sai, hai bên xí xóa cho nhau :D
Chuẩn. Cả 2 sai
Nhưng chốt lại, thể loại này mà dừng xe e chỉ tổ bị e chửi chứ chả bao h e xuống xe. Khoản này cụ chủ được

Quân Đuôi

Xe điện
Em vừa đi hôm qua , hiện nay không còn "Kỹ sư" nào đứng ở đây nữa , chỉ có XXX đứng đón ở các trạm soát vé lưu ý đi đúng tốc độ đặc biệt là chấp hành đúng biển hạn chế khi đến soát vé ! Hôm qua em thấy cứ vượt em là đều bị hỏi cả :)).
Chúc các cụ lái xe an toàn.:)

ToyotaAltis2010

Xe máy
Ôi nam định quê tôi, các bác cứ đúng luật, phải là lực lượng chức năng mới đc dừng xe

manh8900

Xe hơi
Ôi nam định quê tôi, các bác cứ đúng luật, phải là lực lượng chức năng mới đc dừng xe
hôm rồi em đi qua vẫn thấy tình trạng các cụ đi quá lùi lại, và vẫn có 2 đồng chí em gặp, các cụ nên để ý biển rẽ Liêm Tuyền để xuống đi Nam Định, Phủ Lý nhé, còn nếu có chót bị 2 chú kia hỏi thì cũng nên thận trọng ạ, chúc các cụ lái xe an toàn !

thaonguyen_car

Xe tăng
Chẳng là đợt vừa rồi em có 2 lần khách từ HN về Nam Định.
Lần đầu tiên khách quên chỗ rẽ xuống để đi Nam Định (nút giao Liêm Tuyền) nên có đi quá khoảng 200m (chỗ này em thấy rất nhiều bác đi quá), đành lùi lại để xuống, lúc đầu không thấy gì, khi vừa đếu đoạn để rẽ xuống thì xuất hiện 2 bác mắc quần áo kỹ sư công trường, đội mũ bảo hộ lao động đeo kính đen đàng hoàng, tay cầm cạp nong ra hiệu cho em xuống xe, do biết mình sai nên em cũng lịch sự kéo kính xuống hỏi xem các bác ý cần gì.
Bác số 1 (trẻ) ra cửa xe em hỏi câu rất thật :
- Ai cho anh lùi xe trên cầu?
Sau 2s bối rối em cũng đáp rất thật:
- Em đi quá nên lùi lại đi xuống, thế ai cho anh quyền dừng xe em ?
- Chúng tôi quản lý cái cầu này ( câu này làm em phì cả cười), yêu cầu anh xuống xe.
- Tôi không việc gì phải xuống vì anh không có thẻ ngành và không có quyền hạn xử lý xe của tôi.
Nói xong em kéo kính lên và tiếp tục lúi nốt 5m đường, bác ý đi vòng ra sau xe cứ ra hiệu dừng xe. Đến lúc này bác số 2 từ trong đi ra, mắt đeo kính râm tay cầm bộ đàm đứng ra đầu xe của em.
- Yêu cầu anh xuống xe ! (rất ra dáng)
được đà bác số 1 vòng lên đầu xe cầm máy ảnh chụp hình xe em (rất chuyên nghiệp)
chẳng biết bác ý đc nháy nào chưa nhưng đến đây em vào số, lấy lái và vù 1 cái, 2 bác nhảy vội sang 2 bên. hình như có chửi thề với theo.

Xuống khoảng 100m đến trạm soát vé em xem các bác có đuổi theo không (vì có 1 xe máy dựng ở đó) nhưng ko thấy gì.

Lần 2 là hôm 29/11 vừa rồi, em lại về Nam định, khi đi qua có cố tình đi chậm lại nhìn chằm chằm thì chỉ có bác số 2 vẫn tác phong đó đứng chỗ đó, nhưng chắc ko nhận ra em :) và đang có 1 bác vios lùi-ing về phía bác ý :))

Em không chụp được ảnh nhưng viết bài để các cụ lưu ý những thành phần ko cần tiếp chuyện này. Vì có xuống cũng chỉ mất thời gian và phiền hà thêm cho mình.

Em xin cảm ơn và chúc các cụ lái xe an toàn, lần sau em đi sẽ cố gắng chụp chung với bác ý kiểu ảnh hầu các cụ ạ ^^!
Đây là đường chứ đâu phải cầu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

choicadem

Xe hơi
Đoạn này em thấy hay ăn tốc độ 30 lắm ạ các bác cẩn thận.

Matizcoi

Xe cút kít
Nó mà chặn em em chưởi cho nát mặt (em cứ chém thế :) )