[Funland] Nghi vấn thegioididong bị vùi dập

hoangme8989

Xe buýt
dẫn đầu luôn đau đầu :D

phanthanh200

Xe tăng
Các cụ cứ bình tĩnh chờ xem, TGDĐ cũng không phải dạng vừa đâu. Theo em nếu thật sự là thông tin bị lộ thì TGDĐ sẽ cảnh báo và đưa ra giải pháp cho các khách hàng của mình, chứ không phải loay hoay giải thích đúng sai như vậy.

MiTa

Xe lăn
Ko lẽ vừa thâu tóm 1 thằng xong quay ra chơi xấu đối thủ liền?

samoclan

Xe điện
hack đang ngóng trông

daicuty

Xe tăng
Các cụ cứ bình tĩnh chờ xem, TGDĐ cũng không phải dạng vừa đâu. Theo em nếu thật sự là thông tin bị lộ thì TGDĐ sẽ cảnh báo và đưa ra giải pháp cho các khách hàng của mình, chứ không phải loay hoay giải thích đúng sai như vậy.
Bây giờ mà công nhận là chết toi luôn đấy cụ, cổ phiểu đỏ lòm liền, như bên mỹ là ra tòa và bồi thường nữa đấy, thời đại 4.0 thông tin khách hàng phải được bảo mật

Tổng tịch

[Tịch thu bằng lái]
Trước có lần quẹt visa ở đây, ko biết có sao ko nữa :(

Crusaderland

Xe điện
Pos thì của ngân hàng nhưng em nghĩ nhà bán lẻ chắc cũng có cách để lưu lại thông tin khách, nhất là những nhà bán lẻ mạnh về CNTT như thế giới di đông. Vấn đề bây giờ là tìm ra nguồn dữ liệu bị hack xuất phát từ đâu. Nhiều khả năng là từ TGDD vì em nghĩ mỗi khách hàng mở TK ở một ngân hàng nên làm sao mà hack đồng thời được các ngân hàng mà trích xuất riêng giao dịch với TGDD.

xegiacmo

Xe container
Pos thì của ngân hàng nhưng em nghĩ nhà bán lẻ chắc cũng có cách để lưu lại thông tin khách, nhất là những nhà bán lẻ mạnh về CNTT như thế giới di đông. Vấn đề bây giờ là tìm ra nguồn dữ liệu bị hack xuất phát từ đâu. Nhiều khả năng là từ TGDD vì em nghĩ mỗi khách hàng mở TK ở một ngân hàng nên làm sao mà hack đồng thời được các ngân hàng mà trích xuất riêng giao dịch với TGDD.
Em nghĩ chuẩn theo ý của cụ luôn . Bị đánh cắp file nó nội dung thanh toán của đối tác thứ 3 bên cung cấp .

daicuty

Xe tăng
Pos thanh toán mà của ngân hàng thì data ngân hàng nắm giữ
Ở đây thì em cam đoan luôn là lịch sử giao dịch thì chỉ có thằng TGDĐ thôi, vì nó cả thời gian mua, số thẻ, gmail của khách, loại máy

xedieu

Xe cút kít
Thôi thế là thôi là thế đó...

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chuẩn rồi. Lại giống vụ Masan vu cáo nước mắm truyền thống.
nước mắm truyền thống nguyên chất mặn vãi và mùi khó chịu, nước mắm truyền thống bán ở ngoài cũng pha đầy hoá chất khác gì của thằng Má sàn đâu cụ. Cùng 1 giuộc táng nhau thôi, mình xác định nó là nước chấm ăn cho ngon miệng nên không gây hại là chén, mà chén thì tin tập đoàn lớn hơn là tin mấy lò sản xuất thủ công

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ
ĐT trong tay mình; máy tính trong tay mình; mình íu kết nối trực tiếp gì vào đường dây của họ mà xểnh ra cái còn bị nó lấy sạch thông tin. Đằng này thiết bị pos đặt tại chỗ nó; trong tay nó, kết nối thế nào thì chỉ nó biết.

Vậy mà tin được lời nó à ?
Mệ, làm như chúng ta tuyền là trẻ con mà nói thế.
Nghe câu giải thích kiểu này, em mất nốt tí niềm tin còn sót lại là TGDĐ đang bị oan.

"Khi khách mua và cà thẻ tại cửa hàng, máy POS đọc thẻ của khách là máy của ngân hàng. Như vậy bản chất là ngân hàng đang đọc thẻ của khách và chuyển dữ liệu về hệ thống của họ, Thế Giới Di Động không can thiệp vào quá trình này cũng như không được phép lưu trữ bất cứ thông tin nào của khách hàng"

khanhtx8

Xe tăng
Vâng cụ
ĐT trong tay mình; máy tính trong tay mình; mình íu kết nối trực tiếp gì vào đường dây của họ mà xểnh ra cái còn bị nó lấy sạch thông tin. Đằng này thiết bị pos đặt tại chỗ nó; trong tay nó, kết nối thế nào thì chỉ nó biết.

Vậy mà tin được lời nó à ?
Mệ, làm như chúng ta tuyền là trẻ con mà nói thế.
Nghe câu giải thích kiểu này, em mất nốt tí niềm tin còn sót lại là TGDĐ đang bị oan.

"Khi khách mua và cà thẻ tại cửa hàng, máy POS đọc thẻ của khách là máy của ngân hàng. Như vậy bản chất là ngân hàng đang đọc thẻ của khách và chuyển dữ liệu về hệ thống của họ, Thế Giới Di Động không can thiệp vào quá trình này cũng như không được phép lưu trữ bất cứ thông tin nào của khách hàng"
thực tế là thế đấy cụ

Cụ nghĩ cái máy pos của ngân hàng dễ xơi thế thì thiên hạ nó xơi hết rồi, còn trung gian thanh toán mà muốn nói lấy là lấy thì nó sập trong phút mốt

Tiền chưa bao giờ là đơn giản, bọn cầm tiền nó cũng bỏ 1 núi tiền ra để bảo vệ chính mình cụ ạ

Các bạn TGDD quả này ráo hoảnh ngon lành nếu đúng bạn ấy bán online và thanh toán qua trung gian, em chưa mua tgdd bao giờ nên ko biết phần online thế nào chứ bạn nào hack được quả đó thì giỏi quá =))

Nasco Express

Xe đạp
Website
nascoexpress.com
Hài vcl. Em đã comment trong thớt khác là các đồng chí tung lên cái Raidforum ấy toàn nick mới reg vào tung hô nhau. Gấu nhà em thanh toán online Master bị đẩy sang cổng 123pay thì TGDd lấy méo đâu ra dữ liệu :D
TGDD phải qua cổng thanh toán, nhưng trước khi đẩy sang payment gateway khác, việc họ lưu thông tin người dùng đã nhập (số thẻ, ngày hết hạn, tên chủ thẻ, CVV) vào 1 chỗ nào đó rồi mới đẩy sang cổng thanh toán. Đây là điều hoàn toàn có thể xảy ra. Vụ Agoda hay booking.com lưu thông tin thẻ của KH bị bóc phốt đầu năm 2018 là ví dụ điển hình :)

X30

Xe tăng
Em không thích sự độc quyền chút nào cả. Nếu có làm trò như Cụ chủ thread nói thì em cực lực phản đối.

Spike

Xe tăng
TGDD phải qua cổng thanh toán, nhưng trước khi đẩy sang payment gateway khác, việc họ lưu thông tin người dùng đã nhập (số thẻ, ngày hết hạn, tên chủ thẻ, CVV) vào 1 chỗ nào đó rồi mới đẩy sang cổng thanh toán. Đây là điều hoàn toàn có thể xảy ra. Vụ Agoda hay booking.com lưu thông tin thẻ của KH bị bóc phốt đầu năm 2018 là ví dụ điển hình :)
Em vừa thử lại tại TGDD xong. Ngay bước nhập thẻ đã redirect sang alepay ngay rồi ạ. Tiki em vẫn thanh toán thì đến bước verify sau mới redirect em sang cổng của nhà phát hành thẻ. Không biết có phải TGDD đã thay đổi không :D

Mấy hôm trước đọc cái tin này : Đại gia "ngầm" gốc Sơn La túi tiền hơn nghìn tỷ, tôi đã thấy hơi lạ.
Lạ bởi vì một người kín tiếng bao năm nay, tự nhiên nhảy lên mặt báo làm gì ?

Bây giờ xuất hiện thông tin TGDĐ "bị lộ" thông tin khách hàng, lại đúng lĩnh vực phụ trách của đại gia Sơn La.
Có lẽ nội bộ lãnh đạo cấp cao của TGDĐ đang có vấn đề ?