[Funland] Nghỉ việc Nhà nước, 1 năm nhìn lại

Tiểungưnhi88

Xe điện
Nhà nước hơn ở ngoài là xưa thôi. Khi còn chế độ phân nhà. Phân đất. Thôi. Cứ công tác mười mấy năm phân nhà phân đất thì chả đua nhau vào.
Không nói màu lãnh đạo.
Giờ ko còn đc phân nhà phân đất. Lương thấp. Làm thì ối dồi ôi. Nhà ko có điều kiện vào làm gì.

Sfgs

Xe buýt
Nhà nước hơn ở ngoài là xưa thôi. Khi còn chế độ phân nhà. Phân đất. Thôi. Cứ công tác mười mấy năm phân nhà phân đất thì chả đua nhau vào.
Không nói màu lãnh đạo.
Giờ ko còn đc phân nhà phân đất. Lương thấp. Làm thì ối dồi ôi. Nhà ko có điều kiện vào làm gì.
Ngày xưa thời kì chưa phát triển kinh tế tư nhân thì các doanh nghiệp nhà nước là chủ đạo, chiếm đa số trong nền kinh tế nên các cụ thích vào nhà nước làm ổn định mà lương cũng khá. Bây giờ kinh tế tư nhân phát triển mạnh mẽ rồi, kinh tế nhà nước thì đi xuống nên việc làm tư nhân với nhà nước nó có sự chênh lệch. Giới trẻ từ 2k trở lên đảm bảo 99% chẳng ai thích vào nhà nước làm đâu cụ ạ. Tiền ít, bí bách, giam hãm vv.

Mũi tên bạc

Xe container
Đang có là sóng "ăn no - bỏ chạy" vì giờ trong NN dễ tòm lắm. Khắp nơi trobg tầm ngắm.
Ăn no rồi thì có lúc bị nôn ra cụ ạ :D
Em ko hiểu sao có hai ông anh làm sếp nhớn bên nhà nước mà đều ko để các con vào nhà nước?
Em chả tin đâu; Sếp thế thì cũng loại vừa vừa thôi chứ lớn thì ngu gì người ta không cho con em vào nhà nhất - Nhất là con gái!

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Đang có là sóng "ăn no - bỏ chạy" vì giờ trong NN dễ tòm lắm. Khắp nơi trobg tầm ngắm.
Khó chạy lắm cụ. Giờ làm gì có hạ cánh an toàn nữa. Mấy năm trước đã ra cái luật gì đó, về hưu vẫn bị lôi cổ lại nếu có sai phạm.

Cũng may giờ mới chỉ đập cấp top, đả hổ diệt ruồi thôi. Nên tham nhũng vặt như chỗ tôi đang làm vẫn kiếm ăn được.

mooncafedaddy

Xe tải
Nhà nước có nhiều kiểu NN, doanh nghiệp có nhiều kiểu DN. Các cụ cứ 1 hệ quy chiều chung cũng ko chuẩn đâu nhé. Còn có loại hình doanh nghiệp NN cơ mà.

hoangnguyen1

Xe hơi
Mấy cụ bỏ việc dạo này sao rồi ạ.mong các cụ chia sẻ

Giodong2

Xe buýt
Khó chạy lắm cụ. Giờ làm gì có hạ cánh an toàn nữa. Mấy năm trước đã ra cái luật gì đó, về hưu vẫn bị lôi cổ lại nếu có sai phạm.

Cũng may giờ mới chỉ đập cấp top, đả hổ diệt ruồi thôi. Nên tham nhũng vặt như chỗ tôi đang làm vẫn kiếm ăn được.
Ồ vậy hả cụ? Vậy là em vẫn còn 1 chút hi vọng về đ/c X
Tsb. Ổng hạ cánh an toàn quá.

victory_1980

Xe điện
Ồ vậy hả cụ? Vậy là em vẫn còn 1 chút hi vọng về đ/c X
Tsb. Ổng hạ cánh an toàn quá.
Ổng ko an toàn thì làm sao con cái anh ấy phát triển ầm ầm đc.
Cứ đà này rồi lại vào BCT, rồi cũng lại quay lại nhà anh ấy thôi.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa thời kì chưa phát triển kinh tế tư nhân thì các doanh nghiệp nhà nước là chủ đạo, chiếm đa số trong nền kinh tế nên các cụ thích vào nhà nước làm ổn định mà lương cũng khá. Bây giờ kinh tế tư nhân phát triển mạnh mẽ rồi, kinh tế nhà nước thì đi xuống nên việc làm tư nhân với nhà nước nó có sự chênh lệch. Giới trẻ từ 2k trở lên đảm bảo 99% chẳng ai thích vào nhà nước làm đâu cụ ạ. Tiền ít, bí bách, giam hãm vv.
Tiền ít là nhân viên quèn thôi, nhưng giam hãm chắc không phải chứ. Em thấy đội này thời gian rảnh nhiều, nhậu liên tục lắm.

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe container
Ổng ko an toàn thì làm sao con cái anh ấy phát triển ầm ầm đc.
Cứ đà này rồi lại vào BCT, rồi cũng lại quay lại nhà anh ấy thôi.
Cũng chưa chắc bác ah, cụ tổng chắc ko quên vụ khóc đâu, cho làm mấy năm vi phạm nhiều đốt phát trụi cả rễ luôn. Vấn đề là cụ có chống được tuổi tác ko thôi.

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Có thể là do gia đình hoặc mong muốn thích ổn định nên em thấy tụi trẻ giờ vẫn đăng ký thi công chức nhiều mà.
Có một số trường hợp trên 30 tuổi cũng vẫn đăng ký thi.
Còn công chức thì cũng tùy từng vị trí, có vị trí thì nhàn hạ nhưng cũng có những vị trí bận rộn và áp lực lắm các cụ ạ.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chưa chắc bác ah, cụ tổng chắc ko quên vụ khóc đâu, cho làm mấy năm vi phạm nhiều đốt phát trụi cả rễ luôn. Vấn đề là cụ có chống được tuổi tác ko thôi.
Khoá sau thái tử này ko vào bct e đập đầu vào bãi cỏ 3cm2 luôn. Ko chỉ ông a vào bct mà thằng e khoá sau cũng sẽ vào uvtw. Rồi lại về tay gđ a ấy hết thôi

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Có thể là do gia đình hoặc mong muốn thích ổn định nên em thấy tụi trẻ giờ vẫn đăng ký thi công chức nhiều mà.
Có một số trường hợp trên 30 tuổi cũng vẫn đăng ký thi.
Còn công chức thì cũng tùy từng vị trí, có vị trí thì nhàn hạ nhưng cũng có những vị trí bận rộn và áp lực lắm các cụ ạ.
E thấy độ khó & tỷ lệ chọi thi công chức bh còn hơn trc nhiều. Đầy gđ vẫn hướng con cái vào công chức.

Em Lớn Rồi Chị Ơi

Xì hơi lốp
Khoá sau thái tử này ko vào bct e đập đầu vào bãi cỏ 3cm2 luôn. Ko chỉ ông a vào bct mà thằng e khoá sau cũng sẽ vào uvtw. Rồi lại về tay gđ a ấy hết thôi
Khả năng trc lúc về có chia miếng bánh r. Miếng bánh để X về chắc phải đưa thằng cu ít nhất lên thành viên BCT. Chắc trưởng ban kinh tế hay hàm Phó thủ gì đó.
Thằng cu này nếu lên BCT ngồi mấy chục năm nữa ko biết tình hình sao. Chắc giờ ko dám sai phạm gì lớn. Sai phạm bị bẻ răng ngay. Giờ cứ ngồi yên ko làm gì cũng lên chức

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Đồng chí đấy em thấy cũng năng lực, trí tuệ đấy mình mà. Ủ mưu chờ thời hay không thì em không biết nhưng hiện thấy làm không phải vì tiền, kính trên - nhường dưới!