[Funland] Nghỉ việc Nhà nước, 1 năm nhìn lại

Không phải ai cũng dám bước qua vùng an toàn của mình.

DrKen

Xe máy
Kinh nghiệm của em cho thấy các cụ ko nên chán rồi quyết định theo cảm xúc, nghỉ cv đang có bất chấp rồi tìm hướng kd hay cv mới. Giai đoạn này đặc biệt với lứa ngoài 35 tuổi cực khó xin việc. Kinh doanh tjif tổng cầu đang yếu lắm ạ.

Dminnn2018

Xe tải
Kinh nghiệm của em cho thấy các cụ ko nên chán rồi quyết định theo cảm xúc, nghỉ cv đang có bất chấp rồi tìm hướng kd hay cv mới. Giai đoạn này đặc biệt với lứa ngoài 35 tuổi cực khó xin việc. Kinh doanh tjif tổng cầu đang yếu lắm ạ.
Ấy cụ ơi, các cụ trên này làm NN nhiều năm, trong môi trường ấy tôi luyện cho các cụ ấy độ từng trải, nên các cụ ấy quyết rời NN là đã có định hướng rõ ràng, vững mạnh về kinh tế chuyên môn kiến thức, mánh lới làm ăn, sân sau sân trước. Nên các cụ ấy mới mạnh dạn quyết rũ áo ra đi và hầu hết 99% đều tốt hơn lúc còn ở NN. Còn những ai ko có được những thứ ấy thì vẫn tiếp tục vui vẻ với công việc NN… Các cụ NN chẳng có ai hành động bồng bột theo cảm xúc đâu cụ

CV99

Xe buýt
Em thì 43 tuổi rồi, em làm doanh nghiệp, kinh doanh chán chê rồi mới vào Nhà nước, bằng nỗ lực và sự phấn đấu của bản thân thì em cũng được bổ nhiệm chức vụ Phó Chủ tịch UBND phường sau 2,5 năm thi được vào công chức, nhưng lương thì chỉ bằng một nửa của cụ thôi ạ.
Sắp tới lại sáp nhập phường nữa, em đang chờ xem sắp tới như thế nào.
Cụ làm Phó CT Phường mà bán cả Sim số đẹp thì thu nhâp ổn rồi còn j cụ? :)

PDlong

Xe tăng
Em thì 43 tuổi rồi, em làm doanh nghiệp, kinh doanh chán chê rồi mới vào Nhà nước, bằng nỗ lực và sự phấn đấu của bản thân thì em cũng được bổ nhiệm chức vụ Phó Chủ tịch UBND phường sau 2,5 năm thi được vào công chức, nhưng lương thì chỉ bằng một nửa của cụ thôi ạ.
Phó phường có ngon ko cụ, trưởng phòng nội vụ Quận thì sao hả cụ

ruby_eagle

Xe điện
Quá nể cụ, em cũng muốn vào công chức. :D