[Funland] Nghỉ việc Nhà nước, 1 năm nhìn lại

Ivodin

Xe đạp
Bỏ ra khỏi đầu đi cụ ơi. Cháu vẫn sinh hoạt với cơ quan cũ vẫn ổn mà
Sinh hoạt với cq cũ em thấy cứ thế nào ấy cụ nhỉ, cơ quan nào Đảmg chả đi đôi với chuyên môn, mình out rồi mỗi lần họp hành biết chuyện gì trong cq nữa đâu mà tham gia

Mr thanh_cpv

Xe buýt
Mệ, em ngồi ở NN đc 6 tháng là em té khẩn cấp...éo mệ, danh nghĩa là 8h vào làm nhưng 10 rưỡi éo thấy mống nào...
Phòng rộng 70m2 mà đâu đó 2 3 ông ngồi gác đền...lương thì vêu m.õm đc mấy trăm k...nghĩ vãi cđ, em cũng éo hiểu sao mà dân NN vẫn sống được...haizz
Cũng tùy chỗ cụ ạ, có chỗ làm nn cũng vất vả, áp lực lắm mà lương cũng bèo bọt cụ ạ.

dotcms

Xe tăng
e chỉ ưa cụ chủ nói, sân chơi nào cũng có luật của nó, chơi được thì chơi, ko thì nghỉ, quanh ta thiếu gì người bám vào nhà nước xong chửi đổng lương thấp vất vả này nọ, thật ra chả ra ngoài được chứ ko đã ra lâu rồi, giống e, mỗi tội e ko chửi đổng :))
kk, chuẩn đó cụ. Trong hay ngoài mà mình cảm thấy thoải mái là sướng nhất

dotcms

Xe tăng
Em có thằng em, trước ngang phó ********* ở một bộ, 2007 ra ngoài, kinh tế thì vẫn tốt (trước đã tốt rồi), nhưng giờ cuộc sống cũng thấy chán lắm vì chỉ có mỗi tiền, các mối quan hệ quanh quẩn. Thực ra, đàn ông phương Đông cần phải có chút danh ở đời nữa mới đủ.
Cũng đúng cụ ạ, vì đàn ông cái gì cũng muốn :D

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Cũng tùy chỗ cụ ạ, có chỗ làm nn cũng vất vả, áp lực lắm mà lương cũng bèo bọt cụ ạ.
Nếu vất vả, áp lực mà lương bèo bọt thì các cụ ấy nên ra ngoài thì hơn cụ ạ.
Chứ như ngạch em làm, nơi bận rộn và áp lực thường thu nhập lại tốt :)

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Sinh hoạt với cq cũ em thấy cứ thế nào ấy cụ nhỉ, cơ quan nào Đảmg chả đi đôi với chuyên môn, mình out rồi mỗi lần họp hành biết chuyện gì trong cq nữa đâu mà tham gia
Kệ thôi cụ ơi, cầu toàn làm gì. Cũng vì cơm áo gạo tiền mà phải lao ra ngoài thôi ạ. Đến đâu biết đến đó, đến lúc cq cũ kg cho sinh hoạt cùng nữa tính sau.

coolpix8700

Xe ngựa
Vấn đề là F1 nhà ông kia vào đ.ảng trước hay sau khi ông bố ra khỏi Đ?
Còn tất nhiên vẫn có đầy trường hợp , em nói chung vậy thôi. Nhiều ông ra khỏi Đ không lý do sau này chi bộ họ xét duyệt hồ sơ cũng lắm chuyện.
Người thật-việc thật chắc chẳng cần chỉ rõ họ tên.
Ông ấy ra khi cậu F1 còn là sinh viên!

coolpix8700

Xe ngựa
Các bác toàn gán quá nhiều thứ!
Thực ra vấn đề Đ ảng chỉ quan trọng ở các tổ chức ch ính trị, ở cơ quan như HĐND, chính quyền.
Còn lại thì bây giờ không bị đặt nặng nữa.
CQ cũ em làm là Vụ trong Bộ mà có những lãnh đạo không phải là đ ảng viên, sinh hoạt Đ ảng còn nhẹ nhàng hơn ở khu phố rất nhiều!

sirius6688

Xe điện
Nhà nước cũng có nhiều kiểu mà đơn vị sự nghiệp, đơn vị nghiên cứu, đơn vị hành chính, nói chung nghiên cứu giai đoạn 5-10 năm đầu lẹt đẹt lắm, giỏi hẳn xong đi học nước ngoài lên giáo sư tiến sĩ thì ngon, mấy thằng bạn e toàn đi nga, eu theo chính sách của Viện xong giờ nó ng cứu thêm các món về MMO nữa để làm lúc rảnh nên vừa có cả tiền vừa có cả danh vọng. E cũng bỏ hẳn chuyển môn sau 6 tháng công tác ở 1 đơn vị nghiên cứu vì suốt ngày p đi công tác lênh đênh trên biển, dkm khoan thì 1 lỗ nhưng làm báo cáo 5 lỗ, nên e nghỉ luôn. Sau đó về chạy xe ôm đi học ngành khác ^^. Giờ ước được vào nhà nước các cụ ạ, cụ nào bán suất ới e nhé, giờ đến lúc cần danh vọng rồi, tiền nhiều để làm j đâu ^^!

spartacus88

Xe tăng
E đang lđ rồi mà lão :))
cụ làm 7 năm mà lên lãnh đạo là nhanh rồi đấy, ngồi đấy ôm tiếp chứ gì nữa :)). Em có ông anh đỡ đầu cv cho em làm trưởng phỏng thuộc sở, thi CVC truotj vãi mứt ra. Nghe nói phải tầm 5k nếu có quan hệ, ko có quan hệ thì hơn tí :))

Civic TN

Xe lăn
cụ làm 7 năm mà lên lãnh đạo là nhanh rồi đấy, ngồi đấy ôm tiếp chứ gì nữa :)). Em có ông anh đỡ đầu cv cho em làm trưởng phỏng thuộc sở, thi CVC truotj vãi mứt ra. Nghe nói phải tầm 5k nếu có quan hệ, ko có quan hệ thì hơn tí :))
Vầng, e làm DN 13 năm, về đc 7 năm làm PP, ơn giời vừa đc bổ nhiệm PGĐ, nên chưa đủ đk về thời gian để thi CVC

thankingbac

Xe tải
em bị out năm 2004 đến giờ là 15 năm thấy cũng ổn so với các đ/c hạt giống đỏ ở lại!

giacmo1234

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ thớt, e kém cụ 1 tuổi, thâm niên 7 năm làm nhân viên kỹ thuật bên nghành nước, cũng tính ra ngoài nhưng ko có hướng đi cụ thể !