[Funland] Nghịch lý kinh tế suy thoái mà giá nhà và giá thuê nhà cứ tăng vùn vụt

caisua

Xe lăn
Bên thuê nhà cần gây áp lực với chủ nhà chứ bác: Đe doạ không thuê nữa, nếu không giảm tiền!!
Em cho thuê mà nhiều khách tìm lắm, bảo 2 tháng nữa người cũ mới chuyển đi mà họ cọc luôn, đòi ký 2 năm, ký xong mới biết là giá vẫn thấp
Cụ xem thử giá thuê trong SG đi, đang gần gấp đôi HN với vị trí tương đương đấy ạ

Quê bầm

Xe điện
Em cho thuê mà nhiều khách tìm lắm, bảo 2 tháng nữa người cũ mới chuyển đi mà họ cọc luôn, đòi ký 2 năm, ký xong mới biết là giá vẫn thấp
Cụ xem thử giá thuê trong SG đi, đang gần gấp đôi HN với vị trí tương đương đấy ạ
Với em thì Hn ko có vị trí tương đương với SG ạ, quy mô dân số quy mô kinh tế khả năng chi trả thói quen tiêu dùng độ chịu chi, số lượng khách du lịch và chuyên gia nước ngoài, liên kết vùng với Long an đồng Nai Bình Dương Tây Ninh… tạo ra thị trường khổng lồ nên Hn ko bao giờ có thể so sánh đc với SG ạ.
Mức chung em thấy chất lượng xây dựng cảnh quan và dịch vụ các toà Hn cũng khó so sánh với SG, SG vị trí địa thế có sông SG bao quanh mát mẻ thoáng đãng… nhiều cái vô hình nó hơn, các bác cũng toàn ôm tiền từ HN vào SG mua chứ ít thấy dòng ngược lại

cartonbox

Xe tải
Với em thì Hn ko có vị trí tương đương với SG ạ, quy mô dân số quy mô kinh tế khả năng chi trả thói quen tiêu dùng độ chịu chi, số lượng khách du lịch và chuyên gia nước ngoài, liên kết vùng với Long an đồng Nai Bình Dương Tây Ninh… tạo ra thị trường khổng lồ nên Hn ko bao giờ có thể so sánh đc với SG ạ.
Mức chung em thấy chất lượng xây dựng cảnh quan và dịch vụ các toà Hn cũng khó so sánh với SG, SG vị trí địa thế có sông SG bao quanh mát mẻ thoáng đãng… nhiều cái vô hình nó hơn, các bác cũng toàn ôm tiền từ HN vào SG mua chứ ít thấy dòng ngược lại
SG với HN giá thuê nhà quá cao so với thu nhập. Nguyên nhân chung quy lại là cung đang thấp hơn cầu thôi. Mấy năm nay ở SG và HN không có nhiều dự án nhà ở đưa vào thị trường trong khi nhu cầu nhà thì vẫn tăng.
Cái này phải trách chính quyền không định hướng phát triển nhà ở hợp lý. Giá thuê và cả nhà ở HN thấp hơn SG không phải vì kinh tế SG tốt hơn, mà do nguồn cung ở HN mấy năm trước cao hơn SG, dân HN dễ dàng chấp nhận ở chung cư, HN khó xây nhà trên đất ruộng. Như ở SG, người ta bảo "nhà giàu mới ở chung cư" trong khi HN thì ngược lại. Ở SG có thể nhảy dù xây nhà trên đất nông nghiệp nên nhìn đâu cũng thấy nhà mái tôn. Xây không quy hoạch nên giờ SG thiếu quỹ đất đủ lớn ở gần trung tâm để phát triển dự án bđs lớn.
Khi nào mà nở rộ xây chung cư thì giá nhà đất HN với SG mới giảm được.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Mọe cái bọn thuê nhà bố láo, Ko thể à uôm với chúng được.
Nhà em 2 tọi mà nó bảo, chú bán nhà à, chú bán 1 tỷ ko, đế cháu mua với bảo mẹ cháu mua.
Lúc đi em chửi mẹ vào mặt, bán cả họ mày đi méo mua đc nhà tao.

NayruLove

Xe buýt
Mọe cái bọn thuê nhà bố láo, Ko thể à uôm với chúng được.
Nhà em 2 tọi mà nó bảo, chú bán nhà à, chú bán 1 tỷ ko, đế cháu mua với bảo mẹ cháu mua.
Lúc đi em chửi mẹ vào mặt, bán cả họ mày đi méo mua đc nhà tao.
Ặc thuận mua vừa bán thôi cụ, cụ không vừa ý với giá bán đó thì có thể thương lượng giá cao lên mà, có khi 2.5 tỷ cháu nó vẫn mua, biết đâu do cháu nó không biết giá hoặc nó ước lượng từ tiền thuê ra giá nhà không đúng. Hoặc cháu nó không đủ tiền mua thật thì cũng vui vẻ thôi chớ quạu. Chứ mua bán chưa báo giá chưa thương lượng, người ta đưa ra giá ban đầu đã câm nín hủy bỏ đàm phán rồi chửi sau lưng người ta vậy, thiếu văn minh đi [-(
Nghĩ một cách tích cực thì nhà mình chất lượng tốt, thuận tiện lợi ích nên người ta thuê ở cũng ưng mà muốn mua, như vậy thì nên vui vẻ tự hào chứ :D

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Ặc thuận mua vừa bán thôi cụ, cụ không vừa ý với giá bán đó thì có thể thương lượng giá cao lên mà, có khi 2.5 tỷ cháu nó vẫn mua, biết đâu do cháu nó không biết giá hoặc nó ước lượng từ tiền thuê ra giá nhà không đúng. Hoặc cháu nó không đủ tiền mua thật thì cũng vui vẻ thôi chớ quạu. Chứ mua bán chưa báo giá chưa thương lượng, người ta đưa ra giá ban đầu đã câm nín hủy bỏ đàm phán rồi chửi sau lưng người ta vậy, thiếu văn minh đi [-(
Em cũng thấy vậy. Nó bảo 1 tỷ chứ nó bảo 500tr thì cái nhà mình vẫn còn nguyên chứ có sứt mẻ miếng nào đâu. Chỉ cần cười cười bảo giá đấy chú không bán, vậy thôi.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Nghĩ một cách tích cực thì nhà mình chất lượng tốt, thuận tiện lợi ích nên người ta thuê ở cũng ưng mà muốn mua, như vậy thì nên vui vẻ tự hào chứ :D
Đấy là nó bố láo chứ ai trả giá 50% thế cụ
Cụ lên chotot.com trả giá ko thỏa đáng họ review cụ mất điểm chứ ko phải thích như nào cũng đc đâu ah
Em chửi thằng mặt nó luôn chứ sau lưng đâu cụ
Cụ đọc lại

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Em cũng thấy vậy. Nó bảo 1 tỷ chứ nó bảo 500tr thì cái nhà mình vẫn còn nguyên chứ có sứt mẻ miếng nào đâu. Chỉ cần cười cười bảo giá đấy chú không bán, vậy thôi.
Cụ ko làm như vậy đc đâu
Cụ trả giá em 1 lần
Cụ trả giá 10 lần 10 người khác nhau
Lên chotot cụ bị 1 sao
ko ai thèm trả lời cụ

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Các cụ đá đểu kiểu ý ra chợ mua rau ko ăn guốc vào mẹt em e lạ :D
Em đố các cụ trả giá đểu trong chợ trời otofun
Các cụ vào đấy nói như các cụ nói nhẹ thì cũng bị chửi thần kinh
Hay các cụ cậy đông bắt nạt em à

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ ko làm như vậy đc đâu
Cụ trả giá em 1 lần
Cụ trả giá 10 lần 10 người khác nhau
Lên chotot cụ bị 1 sao
ko ai thèm trả lời cụ
Em chỉ nói trường hợp cụ thể cái nhà 2 tỷ của cụ thôi. Còn cụ minh họa thêm những trường hợp khác thì em không hiểu lắm. Nói chung mỗi người một cách xử sự.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Em chỉ nói trường hợp cụ thể cái nhà 2 tỷ của cụ thôi. Còn cụ minh họa thêm những trường hợp khác thì em không hiểu lắm. Nói chung mỗi người một cách xử sự.
Cụ đánh trống lảng thì thôi
Lần sau cụ đừng chọc ngoáy nữa
Cả những người ủng hộ cụ nữa
Lần sau cụ xông vào trả giá 10 cái nhà như thế cho em

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ đáng trống lảng thì thôi
Lần sau cụ đừng chọc ngoáy nữa
Cả những người ủng hộ cụ nữa
Em có chọc ngoáy gì đâu. Cụ nhạy cảm thế.
Em cũng chẳng đánh trống lảng gì cả. Em nói 1 chuyện thôi. Cũng chẳng ai ủng hộ em ở đây cả, chỉ là cùng quan điểm về 1 vấn đề. Có vậy mà cụ cũng tức thì chơi MXH làm gì. À mà nếu cụ tức thì cứ chửi cũng không sao ạ.

Trà Lý

Xe tăng
Hàng năm cứ đến độ tháng 9 các trường Đại học tuyển sinh là một đợt giá thuê nhà tăng thẳng tắp, giá các căn trọ chất lượng thấp tăng mạnh làm ảnh hưởng cả đến các căn tốt hơn, rúng động toàn bộ thị trường.
Nhất là năm trước 2022 khi vừa trải qua mấy năm học online do Covid và năm nay 2023. Giá thuê nhà tăng là có thật.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Em có chọc ngoáy gì đâu. Cụ nhạy cảm thế.
Em cũng chẳng đánh trống lảng gì cả. Em nói 1 chuyện thôi. Cũng chẳng ai ủng hộ em ở đây cả, chỉ là cùng quan điểm về 1 vấn đề. Có vậy mà cụ cũng tức thì chơi MXH làm gì. À mà nếu cụ tức thì cứ chửi cũng không sao ạ.
Vâng em nhậy cảm
Xin lỗi cụ

Trà Lý

Xe tăng
Ở VN ta, nhiều thứ ban đầu thì tăng giá do một vài yếu tố đột biến, nhưng sau đó hình thành luôn mặt bằng giá mới, không giảm được nữa. Giá thuê nhà cũng vậy, tăng rồi là cứ neo cao rồi lại đợt sau tăng tiếp.

temuasin

Xe hơi
Xét cho cùng thì vẫn là quy luật cung - cầu, nguồn cung căn hộ hạn chế do không có các dự án xây mới trong khi cầu tăng do các quy hoạch dịch chuyển ra bên ngoài không hiệu quả

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Các quận ven ven đất còn nhiều mà không xây nhiều chung cư nhỉ ? Cho 10 anh Thản xây mạnh tay là giá tut ngay.