[Funland] Nghịch lý kinh tế suy thoái mà giá nhà và giá thuê nhà cứ tăng vùn vụt

victory_1980

Xe điện
Vậy mà trên cõi mạng có không ít thành phần có cái nhìn ác cảm với những chủ đầu tư xây dựng nhà ở, khu đô thị,... tạo nguồn cung cho thị trường.
:))

alceste

Xe điện
CCCM cho em hỏi , có chung cư cao cấp nào khu vực gần Hồ Gươm hoặc gần phố cổ không ạ? VC ông sếp em muốn mua , em không ở HN nên không rõ về cá. Dự án CCCC lắm, cám ơn CCCM.
Có dự án của BiM trên Yên Phụ, T place trên lý thường kiệt, có 1 cái đang xây của Másterie thì là dạng luxury ko phải cccc nữa rồi. Hoặc Sun Grand ở Thụy Khuê đều là gần Hồ Gươm hoặc phố cổ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Vậy mà trên cõi mạng có không ít thành phần có cái nhìn ác cảm với những chủ đầu tư xây dựng nhà ở, khu đô thị,... tạo nguồn cung cho thị trường.
:))
Nguồn cung giữa cánh đồng để úp bô á kụ

haivina

Xe điện
Em nghĩ kinh tế suy thoái, việc làm khó khăn mà sao giá chung cư vẫn cứ tăng cao thế nhỉ? Em tưởng Bất động sản đang nằm thở ô xy mà sao giá nhà cửa vẫn cứ lên cao. Giá thuê nhà thì càng ngày càng ngất ngưởng.
Trên tàu nhanh cũng có bài về món này đây.
Các cụ có cao kiến gì ko ạ?
Vào đây thuê nhà bác ơi:

despacitorico

Xe tải
Có dự án của BiM trên Yên Phụ, T place trên lý thường kiệt, có 1 cái đang xây của Másterie thì là dạng luxury ko phải cccc nữa rồi. Hoặc Sun Grand ở Thụy Khuê đều là gần Hồ Gươm hoặc phố cổ.
Cám ơn cụ nhiều , để em search dự án đó rồi báo vc sếp.

Mt6366

Xe buýt
Giá nó cao thấp bởi cung - cầu thôi. Chê cao ko thuê thằng khác thuê mất. Cao quá chả ma nào thuê lại rẻ. Mà giá trên báo mạng cũng k chuẩn đâu nhé. Đi tìm nhà thấy tăng xíu mà e thấy đầy nhà.

Mt6366

Xe buýt
Vậy nhu cầu thuê ở các căn như tại Vinhome thì thế nào ạ, cụ thể như các căn nhỏ studio, 1 ngủ nhưng tận Tây mỗ, Gia lâm...tìm khách có khó không các cụ?liệu cho thuê có ổn k hay cứ vứt tiền vào n.h trong thời điểm nay?
Không ổn cụ nhé. Chỉ có các em sugar bb thuê thôi. Chung cư thì nó hay nhất ở cái vị trí, cụ lại chọn cái chỗ xa xôi thì thua rồi. Xa thế mua nhà đất đợi hạ tầng pt lên giá bán thì ok.

Trà Lý

Xe tăng
Giá nó cao thấp bởi cung - cầu thôi. Chê cao ko thuê thằng khác thuê mất. Cao quá chả ma nào thuê lại rẻ. Mà giá trên báo mạng cũng k chuẩn đâu nhé. Đi tìm nhà thấy tăng xíu mà e thấy đầy nhà.
Những chủ có nhà cho thuê toàn là người có tiền nhiều. Họ ép giá cho thuê phải tương ứng với từ 3-4%/năm giá trị căn nhà hiện thời. Ví dụ căn nhà chung cư trị giá khoảng 3 tỷ thì kiểu gì chủ cũng đòi giá chừng 7-10tr/ tháng... không được là chủ thôi luôn, họ giàu họ có quyền vậy. Người đi thuê biết là giá cao nhưng cũng đành cắn răng vì không đủ tiền để mua căn hộ.

AcidS

Xe điện
Không ổn cụ nhé. Chỉ có các em sugar bb thuê thôi. Chung cư thì nó hay nhất ở cái vị trí, cụ lại chọn cái chỗ xa xôi thì thua rồi. Xa thế mua nhà đất đợi hạ tầng pt lên giá bán thì ok.
Khu Oceanpark cụ nói thế còn được, chứ thằng Smart vẫn là quận nội đô, 1 bước sang trái sang Mỹ Đình (tắc cứng cầu vượt giờ cao điểm), 1 bước sang phải là khu Đại Mỗ, nói chung xung quanh cũng khá nhiều khu dân cư cũ. Riêng khu Cầu Cốc từ ngày có SmartCity giá nhà lên hơi bị được, ngược lại dân Smart ra khu Cầu Cốc, Mỹ Đình mua bán, ăn vặt cũng lắm.
Chỉ công nhận 1 điều, khu Smart vào nhìn thấy nhiều thanh niên trẻ như cụ nói (he he)

Halinh07

Xe tăng
CCCM cho em hỏi , có chung cư cao cấp nào khu vực gần Hồ Gươm hoặc gần phố cổ không ạ? VC ông sếp em muốn mua , em không ở HN nên không rõ về cá. Dự án CCCC lắm, cám ơn CCCM.
Cụ tư vấn sếp mua cái của Sun Lương Yên ngay gần nhà hát lớn

cunglatruong

Xì hơi lốp
HN toàn dân có tiền bàn làm gì . Sg căn cc trước dịch cho thuê 11t chừ chỉ được 9t . Cơ mà rao lên là có ng thuê .

lamhaha191

Xe tăng
Bds còn chờ 2trieu K tỉ gửi 7/2023 với ls 12% năm đến 7/2024 hết hạn các cụ nhá

sieunhancutchan

Xe tăng
Số ấy là thiểu số

phần lớn người có 2-3căn đã là khágiả lắm rồi

vì cómột căn cỡ đóđã là mơ ước cả đời của nhiều người

và ở mưc đó thì còn phải tính chán ạ

một lydo nữa khiến ngta “ko tính “ lợi tức nhà và bank là ngta vẫn hy vọng căn nhà lên giá như đa từng x2 x3 ngày xưa
Em nghĩ những người đã đủ tiền dư ra để mua nhà trên khu vực phố cổ bây giờ thì không ai mong đợi giá nó x2 x3 nữa đâu, vì những người này đầu đã có sạn rồi, họ cũng thừa hiểu nhà phố cổ giá nó quá cao rồi thì khả năng x2 x3 là rất thấp. Chủ yếu, mua để đa dạng hoá tài sản thôi. Bác cứ để ý thì thấy, người giàu bây giờ mà mua nhà phố cổ thì cũng phải mua căn to chút, mặt tiền tối thiểu cũng phải cỡ 5m chứ mấy căn bé tẹo mặt tiền có 2 3m thì người ta có mua đâu, trừ khi mua liền được 2 3 căn cùng bán để đập thông xây thành căn to thì người ta mới mua.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em nghĩ những người đã đủ tiền dư ra để mua nhà trên khu vực phố cổ bây giờ thì không ai mong đợi giá nó x2 x3 nữa đâu, vì những người này đầu đã có sạn rồi, họ cũng thừa hiểu nhà phố cổ giá nó quá cao rồi thì khả năng x2 x3 là rất thấp. Chủ yếu, mua để đa dạng hoá tài sản thôi. Bác cứ để ý thì thấy, người giàu bây giờ mà mua nhà phố cổ thì cũng phải mua căn to chút, mặt tiền tối thiểu cũng phải cỡ 5m chứ mấy căn bé tẹo mặt tiền có 2 3m thì người ta có mua đâu, trừ khi mua liền được 2 3 căn cùng bán để đập thông xây thành căn to thì người ta mới mua.
Là họ chơi nhà kụ hầy... Kiểu có kụ chơi stereo, kụ chơi PKL...

Em nghĩ kinh tế suy thoái, việc làm khó khăn mà sao giá chung cư vẫn cứ tăng cao thế nhỉ? Em tưởng Bất động sản đang nằm thở ô xy mà sao giá nhà cửa vẫn cứ lên cao. Giá thuê nhà thì càng ngày càng ngất ngưởng.
Trên tàu nhanh cũng có bài về món này đây.
Các cụ có cao kiến gì ko ạ?
chung cư phục vụ đối tượng thực sự cần chỗ ở, mà hiện nay ở HN, HCM thì quỹ đất xây chung cư gần như đã hết nên tăng giá là đúng. Tiêu chuẩn sống của giới trẻ cũng tăng lên, 1 căn chung cư 3-4 tỉ có những tiện nghi mà nếu mua nhà đất phải 8 9 tỉ may ra mới bằng bác ạ. Ở chung cư sạch, thoáng, có chỗ cho trẻ em chơi, đi học gần, người lớn thì tập thể dục, chạy bộ thể thao v.v...