nghịch phá mùi thơm xe

monreve

Xe đạp
Cuối tuần rảnh rổi, em lang thang mấy chổ bán nước hoa xe hơi xem có gì mới, nhìn thấy cái này tuy đơn giản nhưng chợt có ý tưởng muốn phá phách tý, lập tức mua ngay.
Trước tiên thử ngay cái mùi của nó, .... cảm nhận tùy cá nhân, riêng em thì không thích lắm vì nó cũng giống như các loại nước hoa thông thường khác... Sau 1 ngày test thử, cái mùi nước hoa đó thật sự không thích hợp với em, nó có mùi "thơm" nhưng ngửi lâu sẽ thấy khó chịu, cảm thấy không "sang trọng" mà có vẻ tầm thường nữa

Bắt đầu công đoạn nghịch phá với cái sản phẩm này
Thời gian thực hiện: 10 phút
bước 1: mua cái sản phẩm ngoài thị trường, tháo bỏ cái chén nhựa đựng dung dịch mùi hương màu xanh lục, sau đó rửa sạch cái vỏ ngoài, để khô

bước 2: chuẩn bị đồ nghề gồm vỏ nhựa, mấy miếng bông gòn, vài chai tinh dầu mình thích (ở đây là tinh dầu Quýt và Bạc hà)

bước 3: cắt miếng bông gòn thành hình tròn bằng với miếng vỏ nhựa, cho vào trong chiếc vỏ này, đậy kín, nhỏ khoảng 5 giọt tinh dầu Quýt vào miếng bông gòn. Tinh dầu này em lựa sản phẩm chất lượng hơi cao, bảo đảm 100% thiên nhiên nguyên chất.

bước 4: gắn "sản phẩm" vào cửa gió và tận hưởng......như đang lái xe giữa vườn quýt

tranthienkhoi

Xe hơi
:D, Cụ đăng ký KDCN đi, đỡ phải quảng cáo trá hình :D

camapok

Xe tải
ô!! quá hay, em cũng đang định nghịch như cụ

monreve

Xe đạp
cám ơn các cụ đã quan tâm, cuối tuần rãnh rổi sinh nông nổi, nghịch phá tý cho nó vui thôi mà.
Hôm nay đã được 2 ngày test thử, em thấy rất thích với "sản phẩm tự chế" này, mùi thơm tự nhiên và an toàn cho cả nhà.
Tinh dầu này em chỉ nhỏ khoảng 5 giọt nên nó chỉ khuếch tán mùi ra không khí trong xe nên chưa thấy ảnh hưởng nội thất và quạt gió gì đó như một cụ đã nói, em sẽ lưu ý thêm vài ngày nữa thế nào. Nhưng về lý thuyết thì em thấy mọi người thường hay sử dụng tinh dầu trên xe và chưa có vấn đề gì, trên diễn đàn OF cũng có nhiều cụ đã chia xẻ rồi, nên em cũng tạm yên tâm.

monreve

Xe đạp
Em cũng xin nói thêm, tại sao em lại sử dụng tinh dầu mà không sử dụng nước hoa có sẳn, đơn giản là tinh dầu vừa có mùi thơm tự nhiên, nó còn giúp diệt các vi khuẩn và virus trong không khí giúp môi trường trong lành hơn, ngoài ra nó còn có tác dụng "liệu pháp" (aromatherapy) tức là giúp lái xe tập trung, tỉnh táo khi lái xe, và những người trong xe cảm giác thoải mái hơn.

Chỉnh sửa cuối:

monreve

Xe đạp
Cuối tuần em nghịch phá kiểu khác, mùi thơm mát của tinh dầu chanh cộng với mùi ngọt ngào, nồng nồng của đinh hương, tất cả hòa quyện tạo một mùi thơm rất dễ chịu khi ngồi trong xe.