Nghịch theo Subies nước ngoài, em làm plasti dip con bồ fxt

darkxt

Xe buýt
Chả là, về ngoại thất của em FXT thì nhìn chung em thấy ổn, tuy nhiên em rất không thích bộ viền lưới tản nhiệt (grill) và hai hốc đèn sương mù của xe vì mạ trắng sáng quá, nhìn vào em thấy trông cái xe nó hơi bị... nữ tính :)) nên sau khi tham khảo thấy mấy xe cùng mầu đã làm plasti dip bên Mỹ, em quyết làm thử trên xe mình luôn.

Chiều thứ 7 vừa rồi sáng cafe cùng hội các cụ chạy "SH" về là em bắt tay vào thử nghiệm trên xe luôn (mới mua được sơn nên máu làm luôn)

Trước tiên em test thử với hốc đèn sương mù để xem nhìn thực tế như thế nào

Đổi sang mầu đen nhìn khác hẳn, lại tiệp mầu với hốc mang cá và lưới cản trước, rất hợp nhãn em, em nên em quyết làm cho cả bộ grill luôn. Nhưng vì vội thử nghiệm quá mà lại quên không check trước cách tháo bộ grill nên em không tháo hết ra được :( ~ sau khi gọi điện nhờ cụ tungkhuyen tìm hộ hướng dẫn tháo lắp bộ grill thì em chợt nhớ lúc trước có đọc qua một bài review của một Subies bên Mỹ có làm plasti dip trực tiếp trên xe mà không tháo lắp gì hết. Đang máu nên em vào nhà lấy băng dính, túi nylon với giấy ra làm luôn :))

Cắt dán một lúc thì trông như thế này

Bắt đầu sơn

Em sơn nhiều lớp cho dầy, sau có cần undo làm lại thì bóc cũng dễ hơn ~ nên làm đến tối mịt mới xong (em bắt đầu làm lúc 5h chiều, vì trưa chào các bác SH xong em lại chạy đi nhậu đến tận 4h mới về nhà :D)

Bóc lớp bảo vệ ra thì ra trông em nó như thế này

Ban ngày thì nhìn tổng thể như thế này đây ah. Nhìn qua thì tạm ổn (còn nhìn gần sát lại thì vẫn chưa ưng ý lắm ~ lần đầu tự thi công chưa có kinh nghiệm nên có vài chỗ góc bị nylong chờm ra nên sơn không ăn hết, và một vài chỗ hơi sần chắc do dính bụi ~ để em chạy một thời gian theo dõi xem rửa xe bằng súng nước áp lực cao có bị bong không, rồi lần tới em tháo hẳn bộ grill ra sơn lại cho đẹp hẳn)

Phủ sơn cao su thì undo thoải mái (em sơn hốc đèn sương mù hai lần, lần đầu tiên làm hỏng sơn bị chẩy nên bóc hết ra làm lại, bóc ra khá dễ). Nhìn đẹp hơn dán decan.

tungkhuyen

Xe điện
Đúng là nhìn khoẻ hơn hẳn. E nghĩ vẫn phải tháo hẳn ra sơn lại để cho lớp sơn ăn hẳn vào mép trong thì đi rửa xe mới ko ngại noa bị lột ra

Hình cóp nhặt

darkxt

Xe buýt
Mấy hình trên là dán decan carbon (hoặc sơn tĩnh điện) đấy chứ cụ ;)

Nếu lớp sơn cao su có thể bị súng nước bắn rách thì em sẽ chuyển qua kế hoạch dán decan sau (mà nếu dán decan chắc ko tự làm được mà phải tháo grill mang ra phố Huế nhờ thợ dán thôi)

tungkhuyen

Xe điện
À, e lấy hình minh hoạ thêm cho việc dán cái chrome ẩn đi lại nhìn khoẻ xe hơn ấy ah. Còn dán decal thì yên tâm hơn nhưng phải loại ngon cỡ 3M chứ loại thường nhanh mất mầu mà cũng dễ xước lắm ạ.

dokhanhtoan

Xe hơi
Cụ nghịch quá cơ. Nhưng mà nghịch khôn!

Lính trẻ

Xe đạp
Em thích cách vẽ vời của cụ đấy!

danmexe

Xe điện
Đẹp đấy cụ ơi...

darkxt

Xe buýt
hehe, mấy cái đồ make up trang điểm linh tinh là em không chơi, tự làm kiểu hạt dẻ thôi bác ah :))

thichlaioto1307

Xe máy
cụ làm như này nhìn vợ hai khỏe hơn hẳn =)))))) chúc mừng cụ :))

PLASTIDIP HANOI

Xe đạp
Hiện tại em là đại diện độc quyền sơn cao su Plastidip - Usa, các cụ nào quan tâm thì pm cho em nhé. Em sẽ tư vấn đầy đủ. Em đang chuẩn bị gẩ son xe và nhập hàng về để phục vụ các cụ.