[Funland] Nghiêm túc mà nói là phụ huynh, các cụ có để con mình lấy nhà nghèo không?

lx95

Đi bộ
Mẹ nào con nấy. Chồng mẹ là của mẹ, chồng con là của con. Tốt nhất, mợ yêu em trước xem thế nào, rồi em yêu em nó là yên tâm.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Nghèo á, quên đời đi hồn nhé.
Chí ít cũng phải được như các cụ OF. Thu nhập ở đẳng trên trong xã hội, kiến thức uyên thâm (chửi từ obama cho đến người quét rác). Tư cách ngời ngời (luôn thốt ra lời vàng ý ngọc, bắt thiên hạ phải theo mình). Dũng cảm, can trường ( thấy ngang trái là cứ phải chiến tranh mới được ). Mưu lược, quyền ứng ( nói là đi vào lòng người ). :D

Tóm lại người trong xã hội ai cũng được như các cụ thì hay biết mấy, xã hội phát triển, văn minh. Con cái lấy được các cụ thì hay biết mấy, thế hệ tương lai toàn anh hào, tuấn kiệt.

Ôi lòng em lâng lâng quá ạ. Nhất quyết em phải đẻ con gái.:))

Thanhz

Xe tăng
Nghèo á, quên đời đi hồn nhé.
Chí ít cũng phải được như các cụ OF. Thu nhập ở đẳng trên trong xã hội, kiến thức uyên thâm (chửi từ obama cho đến người quét rác). Tư cách ngời ngời (luôn thốt ra lời vàng ý ngọc, bắt thiên hạ phải theo mình). Dũng cảm, can trường ( thấy ngang trái là cứ phải chiến tranh mới được ). Mưu lược, quyền ứng ( nói là đi vào lòng người ). :D

Tóm lại người trong xã hội ai cũng được như các cụ thì hay biết mấy, xã hội phát triển, văn minh. Con cái lấy được các cụ thì hay biết mấy, thế hệ tương lai toàn anh hào, tuấn kiệt.

Ôi lòng em lâng lâng quá ạ. Nhất quyết em phải đẻ con gái.:))
Cụ chuẩn đới. May quá em đã là mem OF chứ sau còm của cụ thẻ member OF sẽ có giá và được chuyển nhượng như thẻ golf ấy chứ nhỉ.

Các cụ mợ hiểu thế nào về mấy câu các cụ nhà ta đucs kết:
- môn đăng hộ đối
- lấy vợ xem tông lấy chồng xem giống

Chỉnh sửa cuối:

k_ngan124

Xe container
PN bộc lộ bản chất khi ko có tiền, ĐO bộc lộ bản chất khi có tiền. Muốn biết 1 người tốt hay xấu nhìn vào lúc họ có tiền và cách họ cư xử với đồng tiền

Lavenders

Xe tăng
Em sưu tầm được cái này, mợ nên tham khảo:
"Lấy vợ xem tông, kén chồng xem giống" vì "Nòi nào giống ấy","Cây nào quả ấy","Giỏ nhà ai quai nhà ấy","Con nhà công chẳng giống lông cũng giống cánh", "Tìm nơi có đức gửi thân", ai chẳng muốn có trai hiền gái đảm, rể thảo dâu hiền. Thời nay, một số bạn trẻ coi thường cho là phong kiến lạc hậu. Có những đôi trai gái mới chỉ gặp nhau trên một đoạn đường, đã vội đính ước, tính chuyện vuông tròn, thậm chí họ đã biết rõ cả "Ngọn nguồn lạch sông"!!!Đành rằng cũng có trường hợp "Một ngày nên nghĩa, chuyến đò nên duyên", song thành công là cá biệt, thất bại là phổ biến.
"Tìm tông, tìm họ" không có nghĩa là tìm chốn sang giàu, khinh người nghèo khó, mà chủ yếu là tìm nơi có gia giáo, có đức độ.
"Cha mẹ hiền lành để đức cho con","Đời cha ăn mặn, đời con khát nước". Con người sinh ra lớn lên do nhiều yếu tố xã hội chi phối, nhưng nam nữ thanh niên mới lớn lên, trường đời chưa từng trải, giáo dục gia đình là yếu tố quan trọng và chủ đạo. Hôn nhân là việc hệ trọng, tác động cả đời, mà con người rất dễ mù quáng trong tình yêu. Qua tuần trăng mật không phải mọi việc trong quan hệ vợ chồng đều suôn sẻ. khi có những việc khó khăn, trục trặc trong cuộc sống, ai cũng muốn tìm điều hay lẽ phải để giải quyết cho thoả đáng. Lúc đó cần dựa vào "Tông", vào họ hàng, tìm những tình cảm chân thành và tri thức đúng đắn.
"Môn đăng hộ đối", tức là tìm nơi hai gia đình, hai bên thân thuộc, có những mặt cân đối phù hợp với nhau, chứ đâu phải bắc bậc leo thang, kẻ khinh người trọng.
Ngoài ra còn một yếu tố nữa: Tính đến gien di truyền

Cài này đúng... vấn đền là phải dậy con nhìn được sâu vào con người... lớp trẻ thường thì thích những thứ hào nhoáng nên bỏ qua lời khuyên của người già.

Môn đăng, hộ đối thì nên xét trên khía cạnh nho học... đừng xét trên giác độ kinh tế và địa vị xã hội... khó lắm

Em thì em sẽ đợi cháu nhà mợ caoxinh lớn... ít thì cũng được cái nhà. Em ngoan mà...

7604

Xe tải
Anh trai em nói thẳng thừng với con trai là ko bao giờ cho con lấy nhà nghèo , mỗi người mỗi cách tính khác nhau .Xã hội mà

kentdju

Xe điện
Đây là một câu hỏi khó trả lời, ai bảo là giàu nghèo không quan trọng là nói dối, vì yêu thương nhau thật lòng chưa đủ, ai cũng muốn con mình được gả cho người dù không giàu nhưng cũng đừng nghèo kiết xác để cuộc sống lại vất vả, mà cha mẹ chả ai muốn .con mình khổ sở, vất vả

saothangtam

Xe điện
Cái duyên cái số nó vồ lấy nhau cụ ạ. Cuộc sống nó không đơn giản và bằng phẳng. Mình muốn con mình giàu có nhưng không phải lấy người giầu nó sẽ giầu.

k_ngan124

Xe container
Nho học là sao ak??? cháu ko hiểu ý cụ ở câu này.

Cài này đúng... vấn đền là phải dậy con nhìn được sâu vào con người... lớp trẻ thường thì thích những thứ hào nhoáng nên bỏ qua lời khuyên của người già.

Môn đăng, hộ đối thì nên xét trên khía cạnh nho học... đừng xét trên giác độ kinh tế và địa vị xã hội... khó lắm

Em thì em sẽ đợi cháu nhà mợ caoxinh lớn... ít thì cũng được cái nhà. Em ngoan mà...

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Con em bé quá chưa nghĩ đến. Nhưng nếu để chọn con rể em sẽ chọn đầu tiên ở tư cách đạo đức, sau đó đến trí tuệ và trí tiến thủ còn giàu nghèo e ko quan trọng.
A xin 1 suất cho thèng ku nhá:D:D:D

lx95

Đi bộ

Dạy con thế này mới chuẩn. Tử vi tam hợp... Tin ít thôi, ngày xưa các cụ chả có điều kiện tìm hiểu cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy, mới tin vào tướng số. Vì thế, cao xinh nên hỏi em nó mấy câu.
1. Phập hợp không?
2. Phập vội vàng hay từ tốn, như hổ, như mèo, có tôn trọng phụ nữ không.
3. Về phía cao xinh chị nên Tìm hiểu "nó" trước khi nó khám phá con mình.
4. Để nó trồng cây gieo hạt rồi thì... Chấm hết. Tuổi bọn em cứ là bcs mới nói ok.

Phập

Xe điện
Em kiện cụ ra tòa vì tội động từ hóa tên vĩ nhân đấy nhé :D
Dạy con thế này mới chuẩn. Tử vi tam hợp... Tin ít thôi, ngày xưa các cụ chả có điều kiện tìm hiểu cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy, mới tin vào tướng số. Vì thế, cao xinh nên hỏi em nó mấy câu.
1. Phập hợp không?
2. Phập vội vàng hay từ tốn, như hổ, như mèo, có tôn trọng phụ nữ không.
3. Về phía cao xinh chị nên Tìm hiểu "nó" trước khi nó khám phá con mình.
4. Để nó trồng cây gieo hạt rồi thì... Chấm hết. Tuổi bọn em cứ là bcs mới nói ok.

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Suy từ bản thân em mà ra nhé
Hồi còn ở độ tuổi kén chồng, vì e sinh ra và lớn lên trong nghèo khó, bố mẹ làm công chức bình thường (gv và bộ đội). Khi ra trường rồi đi làm cũng có người giàu và người ko giàu đến tán tỉnh. Quan điểm của e rõ ràng là e sẽ ko yêu và lấy người lao động phổ thông như xe ôm hay cửu vạn. Nhưng thời 2003-2004 có anh đi ô tô đẹp điện thoại đẹp đến tán thì sợ vì không hợp, chưa kể là vào nhà người ta chơi thấy hoành tráng mình cũng sợ tương lai ko khoé là osin cao cấp. Nên nói gì thì nói hôn nhân nó phải tương xứng ở hai bên gia đình và hai người. Chứ kiểu cô hầu bàn hay osin xinh đẹp cưới con zai ông chủ nó chỉ có trong film hàn quốc hay ngay cả như chuyện cổ tích, cứ phải là công chúa mới lấy đc hòang tử.
thế nên quan trọng là dạy con biết lựa chọn phù hợp và tự chịu trách nhiệm với sự lựa chọn của mình thôi

showhand1703

Xe máy
Tốt nhất là hướng cho trẻ con nhà mình cái gì là giá trị để chúng nó chọn. Lưu ý các mợ các cụ nếu chúng nó chọn sai một phần là do ta ko định hướng từ bé nhé

sthd

Xe lăn
Quan trọng là phải có văn hóa. Có vh nó sẽ biết tự trọng, biết sống có trách nhiệm, đối nhân xử thế có văn hóa. Còn tiền thì sẽ làm ra được.

nhưng cũng nghèo vừa thôi,

HuyArt

Xe lăn
Phụ huynh mà đứng trước sự lựa chọn 2 anh rể: 1 anh già cỡ đại gia Lê Ân hơn mình vài chục tuổi nhưng có vài nghìn tỷ. 1 anh học giỏi tiến thủ cỡ như anh thạc sỹ phải nhờ bác Bá Thanh mới xin được việc trên răng dưới củ chuối thì cũng khó quyết phết.
Quan trọng là con nó quyết, chứ cái bệnh thèm tiền của phụ huynh thời nào cũng nặng như nhau, em cứ chém bừa nó thế:D

Chỉnh sửa cuối:

lany

Xe tải
chọn đứa nào phù hợp và tự chịu trách nhiệm với sự lựa chọn, hehe

prjnc3_i3eo

Xe đạp
Khó nói lắm các cụ ak.ở đời chăng biết thế nào mà lần