[Funland] Ngõ hẹp 2m, vẫn đưa ô tô vào tận nhà nhờ cách làm thông minh.

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
cụ nói lạ :)) chỗ nào chả có bãi gửi xe. Chỉ có đắt hay rẻ thôi, có cầu ắt có cung. Nói thẳng ra là tiết kiện 1 vài triệu xe thôi.
Cụ nghĩ đơn giản quá, chủ động cất được xe là ng ta giải quyết đc hẳn 1 mối quan tâm cả tinh thần lẫn vật chất đều thắng.
Cụ nghĩ bãi xe nó ngon ah? Đánh vào nhiều bãi xe còn khoai hơn clip này nhiều.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Hichichic. Nếu không ngu dốt thì là mua nhà mặt đường phải không em?
Ở đây thì chưa bàn đến việc mua nhà ở đâu, mà chỉ bàn đến việc cất xe như thế nào thôi anh.
Rất nhiều người mua nhà trong ngõ, chứ không phải riêng bạn này, nếu ai cũng làm thế thì nhiều nguy cơ đấy.
Tiết kiệm thì nói thật là rất cần thiết, nhưng việc cố đưa một chiếc xe vào nhà theo cách trên thì lại cực kỳ hạ tiện.
Không phải nói nhiều về vấn đề vào ra, riêng việc chọn giờ đánh xe vào cũng đã vất vả rồi.
Tiến bộ lên một chút là: "Phấn đấu kiếm thêm một chút nữa để phục vụ việc thuê chỗ để xe thì tốt hơn là việc đưa xe vào nhà chật hẹp như vậy.
Mùi xăng xe, mùi khí thải, vào ra bất tiện, chưa kể đến là an toàn chay nổ nữa...

Chỉnh sửa cuối:

dao_hiep

Xe buýt
Tháng cho xe ra xe vào 1 lần còn đc chứ ngày nào cũng đi thì oải lắm thà ko có xe còn hơn.

No Problem

Xe tăng
Vinhomes Harmony xa lòi kèn 20 tỉ được căn song lập 100m2, xe vứt ngoài hè, mà hè trước nhà cũng chỉ đủ 1 xe thôi, nhà nào 2 xe mời mang đi gửi.
Tôi chẳng nói cụ thể khu nào bác ơi, đang lấy ví dụ bàn luận thôi, Còn vấn đề nhà ở thì mỗi người 1 gu, tôi thích ở ngõ rộng nhưng ngõ cụt 2 xe tránh nhau được chứ ko thích ở mặt đường, người thì thích ở mặt đường, ở trung tâm

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Có nhà riêng, có xe thì ko thể nghèo, hèn đc cụ ah, e đang nói về tính cách của ông chủ xe thôi, thông minh nhưng bần tiện, e có nói gì nghèo hèn , thấp kém đâu
Nếu nói về tính cách và tư duy thì chính vì suy nghĩ và làm được như vậy nên người ta mới có của ăn của để đó cụ :)

• Vodka
Reactions: UFA

HaNamNinh

Xe hơi
Nếu nói về tính cách và tư duy thì chính vì suy nghĩ và làm được như vậy nên người ta mới có của ăn của để đó cụ :)
Cũng tùy thôi, nghĩ đc cách kiếm tiền để khỏi phải đút xe vào cái nhà chật mới là thông minh ;))

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cũng tùy thôi, nghĩ đc cách kiếm tiền để khỏi phải đút xe vào cái nhà chật mới là thông minh ;))
Vì một xã hội văn minh và thông minh, em ủng hộ comment và suy nghĩ của Cụ. :)

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Được như cụ nói thì tốt quá, mỗi nhà mỗi cảnh, nhà ng ta làm vậy chỉ cần k phiền ai thì quá là cách hay.

HaNamNinh

Xe hơi
Được như cụ nói thì tốt quá, mỗi nhà mỗi cảnh, nhà ng ta làm vậy chỉ cần k phiền ai thì quá là cách hay.
Như em ko có chỗ đỗ thoải mái hoặc ko lo đc tiền gửi xe thì em ko bh mua xe :D

poiuy

Xe cút kít
Nên chỉ dừng ở mức độ sáng kiến và ko nên áp dụng thực tế. Nhà e cũng trog ngõ nhug e toàn gửi xe ở chỗ thuận tiện, cách nhà gần 500m. Lúc cần thì mag xe máy ra lấy oto đi cho lành.
Em cũng để xe cách nhà tầm 500m. Nếu mà đi xe máy ra lấy ô tô đi làm thì em đi làm bằng xe máy luôn cho nhanh. Thế nên em đi bộ 10 phút ra lấy xe.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Vậy cụ chắc định nghĩa thoải mái khác em, em thấy tự quyết được và ko phiền ai luôn là thoải mái nhất :)
Ngõ nhà em 3,5m, lưu thông 1 chiều oto mà cả ngõ hiếm khi có người dừng, trừ khi là xe vãng lai trả khách.
Còn đâu dân đều chọn đỗ hai đầu đường contener tránh.
Cả ngõ duy nhất 1 con Matiz đỗ trong sân nhà họ, còn đâu thằng nào cũng ngán vụ vào ra, nên chả ai thiết kế gara trong nhà cả.
Việc không dừng chính là ít làm phiền cộng đồng nhất, chứ chưa nói là bịt ngõ như clip.
Xóm em có một thanh niên đi làm ca, cậu toàn dong xe ra đường rồi mới đề nổ xe, đó mới là ý thức. Cậu này nhà trong ngách, từ ngách (qua ngõ) rồi mới ra đường cỡ 80-90m cụ nhé.

• Vodka
Reactions: UFA

bibibin

Xe buýt
Khỗ thặc.....vì chiếc xe mà phải ráng phấn đấu mua nhà hẽm to ko chậu cây kiểng, ko bán quán :), 2 xe né nhau. Bèo nhèo phải đường 8m =))

Chembao

Xe container
Cụ chủ xe chắc là dân cơ khí chính hiệu, khi mới sắm xe lần đầu e cũng hay cầu kỳ đưa xe vào nhà bằng được dù nhà chật vãi lái, nhưng đến cái sau thì ra bãi cho nhanh :D

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Ở đây thì chưa bàn đến việc mua nhà ở đâu, mà chỉ bàn đến việc cất xe như thế nào thôi anh.
Rất nhiều người mua nhà trong ngõ, chứ không phải riêng bạn này, nếu ai cũng làm thế thì nhiều nguy cơ đấy.
Tiết kiệm thì nói thật là rất cần thiết, nhưng việc cố đưa một chiếc xe vào nhà theo cách trên thì lại cực kỳ hạ tiện.
Không phải nói nhiều về vấn đề vào ra, riêng việc chọn giờ đánh xe vào cũng đã vất vả rồi.
Tiến bộ lên một chút là: "Phấn đấu kiếm thêm một chút nữa để phục vụ việc thuê chỗ để xe thì tốt hơn là việc đưa xe vào nhà chật hẹp như vậy.
Mùi xăng xe, mùi khí thải, vào ra bất tiện, chưa kể đến là an toàn chay nổ nữa...
Chỗ cụ cụ chê thoải mái.
Còn em thì ko chê đc, như nhà e thì có lúc xếp hàng mãi mới ra đc khỏi ngõ, cho nên nếu e k đủ kiên nhẫn đợi ng ta 3 phút dắt xe thì chắc khó sống thoải mái đc.

Traisuonggio

Xe buýt
Say diệu là căng đới, dưng yên tâm cái là chẳng bao h lo vào nhầm nhà cc nhề

Trục

Xe ba gác
Người OF
Chỗ cụ cụ chê thoải mái.
Còn em thì ko chê đc, như nhà e thì có lúc xếp hàng mãi mới ra đc khỏi ngõ, cho nên nếu e k đủ kiên nhẫn đợi ng ta 3 phút dắt xe thì chắc khó sống thoải mái đc.
À, nhà em thì ở nơi đèo heo hút gió, nên đường là của nhà mình rồi.
Hai xe đỗ hai vỉa hè, công tránh con thoải mái, nhưng mà bọn em toàn đậu ở chỗ không có vỉa hè cơ. ;))

pisces_hn

Xe container
Bãi xe toàn chỗ đất trống, đến lúc họ dùng làm việc khác đuổi đi thì nhét được xe vào nhà thế này là quá tốt.