[Funland] Ngoại hạng Anh - mùa giải mới chính thức bắt đầu

Lucky

Xe tăng
Đấy là cụ ít chịu mua báo đọc và xem TV hehe. Báo Thể Thao & Văn Hóa có hẳn 2 trang về tổng hợp các giải VĐQG châu Âu, vài trang về cac cúp châu Âu. Những trận cầu đinh kiểu như AC - Juve hay AC - Inter thì lên trang chính hình ảnh to với bình luận chi tiết luôn
Không phải tất cả mà nhiều người fan bóng đá Ý và đa phần họ hiểu biết nhiều về bóng đá, hâm mộ các cầu thủ ngôi sao (bây giờ chắc cũng phải 40 tuổi trở lên rồi)
Ngay cả Ngoại hạng Anh bây giờ cũng vẫn chưa hội tụ đc nhiều ngôi sao như Seria A ngày xưa. 7 clb mà clb nào cũng có ít nhất 3 cầu thủ ngôi sao hàng đầu thế giới.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Ngay cả Ngoại hạng Anh bây giờ cũng vẫn chưa hội tụ đc nhiều ngôi sao như Seria A ngày xưa. 7 clb mà clb nào cũng có ít nhất 3 cầu thủ ngôi sao hàng đầu thế giới.
Không phải ai cũng hiểu Serie A thời hoàng kim nó hấp dẫn như thế nào cụ nhỉ, nhất là lứa sau này mới xem NHA cứ nghĩ NHA là đỉnh lắm.
AC - Juve - Inter - Parma - Lazio - Roma - Fiorentina đụng nhau trận nào là nảy lửa luôn

Chauthanh11

Xe điện
Đấy là cụ ít chịu mua báo đọc và xem TV hehe. Báo Thể Thao & Văn Hóa có hẳn 2 trang về tổng hợp các giải VĐQG châu Âu, vài trang về cac cúp châu Âu. Những trận cầu đinh kiểu như AC - Juve hay AC - Inter thì lên trang chính hình ảnh to với bình luận chi tiết luôn
Không phải tất cả mà nhiều người fan bóng đá Ý và đa phần họ hiểu biết nhiều về bóng đá, hâm mộ các cầu thủ ngôi sao (bây giờ chắc cũng phải 40 tuổi trở lên rồi)
Từ năm 93 cho đến tận 2004 em vẫn đặt báo thể thao đều đặn cụ ạ .

Không lẽ cứ nhiều tuổi là hiểu biết về bóng đá hơn lớp trẻ hả cụ :D . Đâu nhất thiết là cứ phải hâm mộ ngôi sao nào đấy ?

Bóng đá có fan và anti fan nó là chuyện hết sức bình thường , sao cứ phải chạy theo số đông .

Minhduc2409

Xe tải
E nhớ ngày xưa hay xem bóng đá Ý trên kênh Hà nội, thời còn có batisuta, phải công nhận hấp dẫn, thời đó e ko xem ngoại hạng anh

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Từ năm 93 cho đến tận 2004 em vẫn đặt báo thể thao đều đặn cụ ạ .

Không lẽ cứ nhiều tuổi là hiểu biết về bóng đá hơn lớp trẻ hả cụ :D . Đâu nhất thiết là cứ phải hâm mộ ngôi sao nào đấy ?

Bóng đá có fan và anti fan nó là chuyện hết sức bình thường , sao cứ phải chạy theo số đông .
Đấy là quan điểm của em, em va với nhiều fan bóng đá thế hệ sau rồi nên em hiểu. còn cụ có quan điểm khác thì kệ cụ thôi

jonhnynguyen

Xe tải
Mấy thằng fan mu như em năm nào cũng chán hlv mới thì chưa nói trc đc điều gì ,cho may lắm chắc mu vào đc top 3 , năm nay e nghĩ tranh cúp là mc cả liv

nhuataiche

Xe container
Mấy thằng fan mu như em năm nào cũng chán hlv mới thì chưa nói trc đc điều gì ,cho may lắm chắc mu vào đc top 3 , năm nay e nghĩ tranh cúp là mc cả liv
Bác chán chường thế mà vẫn cổ vũ MU, đúng là fan chân chính !

Chauthanh11

Xe điện
Mới 10 năm ăn thua gì cụ . Fan Liv chờ tới 30 thì sao , Arsenal cũng 18 năm rồi . Năm nay cô thương thì có thể vào top 4 , nếu không thì lại C2 uống dài dài .

Vinacaptain

Xe tăng
Các bác cho em hỏi chút: Ngoại hạng Anh bây giờ K+ có phát không à? Nếu không thì xem ở kênh nào vậy? Cám ơn nhiều!

Lái xe máy

Xe tăng
Không phải ai cũng hiểu Serie A thời hoàng kim nó hấp dẫn như thế nào cụ nhỉ, nhất là lứa sau này mới xem NHA cứ nghĩ NHA là đỉnh lắm.
AC - Juve - Inter - Parma - Lazio - Roma - Fiorentina đụng nhau trận nào là nảy lửa luôn
Thời ấy có mấy nhà có TV đâu.
NHA nó phổ biến cùng thời với quá trình phổ biến TV nên lắm người biết.

thanh040506

Xe trâu
Mới 10 năm ăn thua gì cụ . Fan Liv chờ tới 30 thì sao , Arsenal cũng 18 năm rồi . Năm nay cô thương thì có thể vào top 4 , nếu không thì lại C2 uống dài dài .
Gì thì gì Liv giờ bóp Mu k sướng nữa rồi bác.
Vẫn phải cố bóp MC thôi bác.

thanh040506

Xe trâu
E nhớ ngày xưa hay xem bóng đá Ý trên kênh Hà nội, thời còn có batisuta, phải công nhận hấp dẫn, thời đó e ko xem ngoại hạng anh
Sang thập niên 2000, kinh tế Ý bắt đầu suy thoái, các ô chủ đầu tư ít đi, giải Ý k có tiền cạnh tranh nên đi xuống là đương nhiên.
Mà thực ra NHA họ làm marketing tốt quá, lại đi đầu trong thu hút tài phiệt nước ngoài.
Xu hướng NHA dẫn đầu chắc phải 20-30 năm nữa là chắc chắn.
Còn Real, Barca, Bayern nó dạng CLB ngoại lệ rồi.

Lam__Phương

Xe container
Bọn đấy mà đã được gọi là nhiều tuổi á?
Fan bóng đá mà nhiều tuổi lại hiểu biết nhiều thì phải là fan của AC Milan, Juventus vì cuối 8x và đầu 9x là thời điểm Serie A thống trị châu Âu. MU lúc đó ra C1 chỉ là con tép thôi
Nhiều cụ hay nhận là fan gạo cội của Serie A thì mới là hiểu biết bóng đá, thật nực cười bóng đá nó thay đổi đến cái giải Serie A còn tụt xuống hạng 2 mà cứ ăn mày dĩ vãng mãi.