[Funland] Ngọc Hoàng trong Tây Du Ký có bản lĩnh gì mà thống lĩnh được các thần tiên phật tổ nhỉ?

HTlangtu

Xe điện
Theo nhân quả, kiếp trước cụ sở khanh quá nên kiếp này sau khi no xôi chán chè thì các cô ấy sẽ bỏ rơi cụ.
Còn những cụ kiếp trước chay tịnh không đụng đến phụ nữ thì kiếp này có nhiều vợ và bồ, gọi là được hưởng lộc tình yêu từ kiếp trước
Tức là e vẫn không được sinh về cõi trời với Hằng Nga mà vẫn ở cõi trần? sau khi chịu đựng các kiểu con đà điểu ạ???
Nếu e tiếp tục cam chịu, thì có hy vọng gì không cụ? :D

Bastion.P

Xe container
Cụ nhân thiếu rồi. E detail lại cho rõ nhé:

1750 kiếp x 129,600 năm/kiếp x 1,000 (1 năm thiên đình = 1 năm hạ giới) = 226,8 tỷ năm.

Tuổi vũ trũ hiện này đc chấp nhận là: 13,78 tỷ năm; Ngân hà: 13.6 tỷ năm; hệ mặt trời: 4.6 tỷ năm; Trái đất: 4.5 tỷ năm; giống người tách gen khỏi giống tinh tinh : 8 triệu năm trước; người tinh khôn xuất hiện tại Châu Á (Thần Nông): 60 nghìn năm trước.

Như vậy, cụ NH này tu gần hết đời tới lúc sắp hiu mới được cho "đi địa phương" ngồi mát ăn bát vàng có 1 tý.

1750 x 129600 = 22.680.000 năm

Ôi mẹ ơi, ông này mà ko xứng đáng thì còn ai xứng đáng nữa 😂😂😂

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Tháo bánh
Alo alo, xin cụ đi thẳng vào vấn đề, xin cảm ơn.
"Xin cụ cho biết tẩu hỏa nhập ma sau khi tu (không thành công) thì hậu quả của nó như nào? Như cụ thể với trường hợp của cụ Vũ Trung Nguyên vừa nêu dẫn chứng ở trên? Cảm ơn cụ. "
Tuệ Minh là người tu lý thuyết, chỉ biết copy paste chứ có biết gì đâu mà cụ hỏi :))

xukthal.

Xe lăn
Tuổi vũ trũ hiện này đc chấp nhận là: 13,78 tỷ năm; Ngân hà: 13.6 tỷ năm; hệ mặt trời: 4.6 tỷ năm; Trái đất: 4.5 tỷ năm; giống người tách gen khỏi giống tinh tinh : 8 triệu năm trước.
Bên Tiên, Phât, Đạo ...ko tin mấy cái này đâu ;))

antidau

Tháo bánh
Em thấy Ngọc Hoàng rất là ngố, mà vì sao các binh thần rồi phật bồ tát đều phải ở dưới trướng nhỉ. Hay do truyền nhân COCC nhỉ các cụ
Ngọc Hoàng pháp lực tu luyện bình thường. Được Tam Thanh là 3 vị Đạo tổ chỉ định làm vua của Thiên Đình tiên giới thôi

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Tuệ Minh là người tu lý thuyết, chỉ biết copy paste chứ có biết gì đâu mà cụ hỏi :))
Tu lí thuyết là sao cụ. Em thấy não bộ thế chưa bằng tinh tinh :D nhìn cóp lắm chữ quá nên tức định cho một trận chứ em chơi forum giờ hay bỏ qua cãi vã :D

gis123

Xe điện
NH là vị thần tiên cai quản khắp cõi thiền đình, nhưng phải vị sáng lập thiên đình.

Nôm na là NH là CEO được Chủ tịch thuê điều hành. Lý do được chọn làm Ceo ở đây duy nhất là dựa trên kinh nghiệm - "thâm niên" tu hành (đã tu một nghìn bảy trăm năm mươi kiếp, mỗi kiếp mười hai vạn chín nghìn sáu trăm năm, 129 600 năm, mới lên được ngôi vị Ngọc Hoàng)
Trong khi Phật Tổ Như Lai mới được tầm 2500 năm

AnhViVu

Xe điện
Dưới trướng Ngọc Hoàng toàn thằng khỏe, vd như 2 anh công lực cao là Thái Thượng Lão Quân và Nguyên Thủy Thiên Tôn mà solo với nhau để giành quyền lãnh đạo thiên giới thì 90% là về thời đồ đá. Thế nên đám này phải chọn ra một ông lãnh đạo danh nghĩa hơi đụt một tí, tiếng Việt gọi là "bình vôi", để tránh xảy ra tranh giành quyền lực, chiến tranh hạt nhân
Hóa ra là anh tổng thư ký liên hợp quốc ạ, thế cũng quèn :D

xukthal.

Xe lăn

MâyHồngzzz

Xe hơi
cụ cho e hỏi hồi thanh niên, e cũng đỗi xử tốt với rất nhiều cô gái, rất chung tình, nhưng toàn bị các cô ý bỏ rơi, thì sau này e có được bù đắp, được sinh về cõi toàn Hằng Nga với các tiên nữ không ạ? :P :D
E rằng khó. Bù lại cụ sẽ được đầu thai thân con dê cụ cai quản cả đàn dê, thế đã đủ bù đắp chưa?

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy Ngọc Hoàng rất là ngố, mà vì sao các binh thần rồi phật bồ tát đều phải ở dưới trướng nhỉ. Hay do truyền nhân COCC nhỉ các cụ
Phim TDK 1986 dìm hàng Ngọc Hoàng thôi chứ ông này là chúa tể rồi, gọi Như Lai là Như Lai đến ngay, thì biết tầm nào rồi.

MâyHồngzzz

Xe hơi
Thiền định có rất nhiều tầng bậc khác nhau, nhưng chứng Sơ Thiền trở lên là có thể đi khắp các cõi trời Dục Giới, như mình biết thì ở Việt Nam trước đây có Cố Hoà Thượng Thích Giác Khang đã chứng được Thiền định và đột phá cảnh giới, ngoài ra có Hoà thượng Thích Thông Châu ngài cũng đã có chứng đắc trong Thiền Định để lên các cõi trời. Tuy nhiên thời này là thời Mạt pháp, nếu ko nghiên cứu uyên thâm về Phật Pháp, có thầy chỉ dạy thì rất dễ tẩu hoả nhập ma như anh Vũ Trung Nguyên, Như Tổ thứ 6 của Tịnh Độ Tông - Vĩnh Minh Đại Sư - Hoá Thân của Phật A Di Đà (ngày sinh của Ngài được lấy làm ngày Vía của Đức Phật A Di Đà) trong bài kệ Tứ Liệu Giản có nói:
Có Thiền Không Tịnh Độ
Mười người chín Lạc Lộ
Khi Ấm Cảnh Hiện ra
Chớp Mắt đi theo nó
Bao năm nay, ngày nào em cũng thầm gọi : sư phụ, người ở đâu? nhưng còn đang trả nợ duyên trần nên em cũng chưa cất công đi tìm hay tu hành rốt ráo được. Mặt khác em lại thích như giờ hơn, rảnh, thân tâm sạch sẽ, em nhập thiền, đưa tâm thức lang thang vô định. Có lần em xuống cõi âm tìm cha, tìm không được, người âm phủ nói cha đi đầu thai rồi, em trở về, ái chà chà, khóc như cha chết, các cụ nói quả không ngoa. Tính em ưa quậy, nói hay, làm điều xấu, vô pháp vô thiên nên đường tu chắc chẳng có duyên đâu.

antidau

Tháo bánh
Trong khi Phật Tổ Như Lai mới được tầm 2500 năm
Phật Tổ ổng cũng bảo ổng đã tu nhiều kiếp ở nhiều hành tinh, nhiều vũ trụ khác nhau mà cụ
Nhiên Đăng Cổ Phật cách thời Thích Ca 100.000 kiếp, là người đã thu nạp kiếp đó của Thích Ca làm đệ tử

Chỉnh sửa cuối:

MâyHồngzzz

Xe hơi
Xin cụ cho biết tẩu hỏa nhập ma sau khi tu (không thành công) thì hậu quả của nó như nào? Như cụ thể với trường hợp của cụ Vũ Trung Nguyên vừa nêu dẫn chứng ở trên? Cảm ơn cụ.
Em xin phép hớt leo: bác Vũ thế nào thì chỉ mình bác ấy biết thôi, đứng ngoài nhìn vào sao biết được. Cá nhân em thấy bác ấy cũng bình thường mà (người tu thiền sống trong cõi nhân gian thường hơi dị biệt, mỗi người một biểu hiện khác nhau). Nhân tiện bác nói về ma, em thấy người bình thường nếu chưa từng sống cô độc nơi hoang vu, tâm trong sáng và kiên định, ngày sống 1 mình không buồn, đêm ngủ 1 mình không sợ, ...thì khi hành thiền, lạc vào cõi ma sẽ đáng sợ lắm đó; đôi khi ngay giữa ban ngày, bác vừa khép mi mắt lại, xẹt cái thấy hiện ra 1 gương mặt xa lạ gớm giếc cách mình dăm phân, u là trời.

MâyHồngzzz

Xe hơi
Tức là e vẫn không được sinh về cõi trời với Hằng Nga mà vẫn ở cõi trần? sau khi chịu đựng các kiểu con đà điểu ạ???
Nếu e tiếp tục cam chịu, thì có hy vọng gì không cụ? :D
Thôi, cụ lưu cái số của em lại đi, thiếu đâu em bù đắp cho. Gứm, người đâu có thói lạ đời, muốn thành chính quả mà hơi thiệt tí đã rối lên. Người ta phụ mình thì càng phải tu hạnh nhẫn nhục, hạnh từ bi nhá, đừng có tham luyến ái mà sân si mãi thế.

Ceramicstile

Xe tăng
Thằng bạn em lại bảo Chúa là to nhất

MâyHồngzzz

Xe hơi
Cop pết đúng kinh tạng cũng tốt chứ sao. Thực tế thì người nào chứng được thành quả nào chỉ duy nhất họ biết, không thể diễn tả được thành ngôn từ đâu. Giống như đưa tay vào lửa, thấy nó nóng, hỏi nóng như thế nào?có nóng giống tôi nếu tôi cũng làm vậy không?, thì chịu không nói được.

HTlangtu

Xe điện
E rằng khó. Bù lại cụ sẽ được đầu thai thân con dê cụ cai quản cả đàn dê, thế đã đủ bù đắp chưa?

3 đường: Địa ngục, ngạ quỷ, súc sinh là dạng thất bại, bọn đa cấp...mới vào đó
Chứ mợ bảo e nhẫn nhục vậy mà bắt e đầu thai làm dê cụ thì có gì mà tao nhã với thưởng thức cái bọn dê cái đó ạ;;)

meodenminh

Xe điện
NH là vị thần tiên cai quản khắp cõi thiền đình, nhưng phải vị sáng lập thiên đình.

Nôm na là NH là CEO được Chủ tịch thuê điều hành. Lý do được chọn làm Ceo ở đây duy nhất là dựa trên kinh nghiệm - "thâm niên" tu hành (đã tu một nghìn bảy trăm năm mươi kiếp, mỗi kiếp mười hai vạn chín nghìn sáu trăm năm, 129 600 năm, mới lên được ngôi vị Ngọc Hoàng)
Tu vậy thì chắc có năng lực cảm hóa các vị khác làm dưới chướng mình là đúng rồi còn gì

qqoo90

Xe đạp
Trong tây du thì ngọc hoàng vô dụng là đúng rồi còn gì. Con khỉ đá đc đồn là sản phẩm thừa của việc nữ oa vá trời tương đương 1 nửa con nữ oa. Về sau lớn lên bái nguyên thủy thiên tôn đứng đầu tam thanh làm thầy. Cơ to vậy động vào mệt thêm tốt nhất cho nó phá chán nó đi thôi