[Funland] Ngôi nhà nhỏ thân thương

yourdalink

Xe container
Cụ kể tiếp đi nhé. Dạo này em phải ở nhà trông bà cụ 100 tuổi. Nửa đêm cụ dậy thường xuyên vì ngủ sớm, lạch cạch mở cửa làm em thức giấc. Lại vào hóng đọc chuyện của cụ. :)

hd-vt

Xe container
Thay mặt một số mợ Ộphở cồn cào và các cụ Ộphơ hóng hớt.
Em đề nghị cụ chủ cho một tấm hình thời bán tranh với Ce. Một tấm không cận cảnh cho tế nhị, chứ cụ chủ bắt hội Hóng Hớt với băng Cồn Cào ăn chay lâu quá loãng xương, cảm xúc rung động bốc lên đầu.....ù hết cả tai :)).

Chỉnh sửa cuối:

Mr met

Xe tăng
Thay mặt một số cụ Ộphơ hóng hớt và các mợ Ộphở cồn cào.
Em đề nghị cụ chủ cho một tấm hình thời bán tranh với Ce. Một tấm không cận cảnh cho tế nhị, chứ cụ chủ bắt hội Hóng Hớt với băng Cồn Cào ăn chay lâu quá loãng xương, cảm xúc rung động bốc lên đầu.....ù hết cả tai :)).
Hú hú cụ ở băng nào mà nhạy cảm thế!? Phải bình tĩnh mà tưởng tượng dư em đơi này!? =))

hd-vt

Xe container
Hú hú cụ ở băng nào mà nhạy cảm thế!? Phải bình tĩnh mà tưởng tượng dư em đơi này!? =))
Tất nhiên là hội HH rồi cụ, em nói hộ băng CC thôi.
Ưu tiên phụ nữ, luôn đặt lên phía trước nhé:)

114hangbong

Xe cút kít
Tất nhiên là hội HH rồi cụ, em nói hộ băng CC thôi.
Ưu tiên phụ nữ, luôn đặt lên phía trước nhé:)
Dạ cho em về đội HH với cụ nhé, CC nghe nó cứ thiếu thốn sao đó hơi ngại ngại. 8->

cha biet chi

Xe điện
Thay mặt một số mợ Ộphở cồn cào và các cụ Ộphơ hóng hớt.
em hỏi cụ chủ cho những nhân vật trong chuyện lên để các cụ mợ of đoán ai là ai mà cụ Su bảo k còn ảnh

hd-vt

Xe container
Dạ cho em về đội HH với cụ nhé, CC nghe nó cứ thiếu thốn sao đó hơi ngại ngại. 8->
Nấp trong bóng tối em xin từ chối: đã bên kia chiến tuyến thì không bao giờ chung chiến hào được:P.

em hỏi cụ chủ cho những nhân vật trong chuyện lên để các cụ mợ of đoán ai là ai mà cụ Su bảo k còn ảnh
Được voi rồi mới vòi hai Bà Tưng chứ cụ, cụ máu hơn em rồi đấy nhá.

Smile1102

Xe container
Rất thích theo dõi các bài của bác Subaru ạ. Đọc xong cảm giác bác là người rất tinh tế và chỉn chu, quan sát tốt và rất dễ đồng cảm với người khác. Người như vậy ai tiếp xúc cũng cảm thấy quý mến và dễ chịu.

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Hì em đoán là mối quan hệ phức tạp ah!? Cụ hỏi cụ chủ xem sao :)
Nếu là em thì em sẽ rất dằn vặt nếu cứ tiếp tục mối quan hệ như vậy, nhưng có lẽ ở Tây như thế lại là bình thường chăng? Các cụ hiểu câu CE nói với cụ chủ là ntn?
"If you are loving someone, you have to earn everything from me"

Smile1102

Xe container
Quan hệ giữa bác Subaru và Ce là quan hệ ...Không tên :). Có chút yêu thích, tin tưởng và thoải mái với nhau nhưng không phù hợp để yêu và lấy. Hình như sau này bác Su nuôi con của Ce thì phải?

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Hết bài hát thì Ce nói:

- If you are loving another one, you have to earn everything from me .

Tôi hiểu câu nói này, hơi buồn, nhưng tôi tin Ce trong lúc này . Tôi lại không trả lời nhưng ôm cứng Ce trong giai điệu tiếp theo của ca sĩ đó . Cằm trên vai nhau, tai áp tai nhau . Vậy là tôi có 1 thế giới rất riêng với Ce khó ai biết được .
Các cụ hiểu ý của CE thế nào khi nói câu "If you are loving another one, you have to earn everything from me"

Mr met

Xe tăng
Nếu là em thì em sẽ rất dằn vặt nếu cứ tiếp tục mối quan hệ như vậy, nhưng có lẽ ở Tây như thế lại là bình thường chăng? Các cụ hiểu câu CE nói với cụ chủ là ntn?
"If you are loving someone, you have to earn everything from me"
Nó kiểu win win cụ ah!? Vì văn hóa phương tây họ không gò bó và truyền thống như mình!? Trong một thời điểm nhất định nó là "lovers" còn bình thường thì là fiend and partner. Cơ bản là ko rằng buộc?! :)

ijk

Xe tải
Với Ce và Duyên thì bác Su chưa đủ cảm xúc tình yêu. Sau này bác Su có gặp "tình một giờ" với cô gái Nga mới đớn đau, bất lực! :D

SubaruLover

Xe tăng
Tự dưng trời mưa tạnh và mây bị xé ra rọi 1 chùm nắng . Tôi nhớ ông bà xưa ở Miền Tây nói làm nhà mua nhà mà có mưa gió nắng thì rất là tốt . Tôi có cảm giác ngôi nhà này sẽ thuộc về gia đình tôi và thấy vui rồi cười .

- Anh cười gì vậy ? - Thy hỏi

Tôi nhanh trí xạo ngay chọc Thy:

- Nắng lên, thấy em đẹp và lộng lẫy ghê và anh vui . Em còn quá trẻ, em đẹp lắm . Trong college nhiều anh thích em lắm. Lên university thì em có nhiều lựa chọn .

Tôi đứng dậy đưa tay để kéo Thy đứng theo . Thy nhanh chóng bứớc đến xe và nói trước khi vào xe:

- Không biết bao lâu em xong với nhà băng (ý nói chủ hiện tại của nhà) nhưng in the mean time thì anh chuyển hết mọi khoản tiền khác vào account của ba mẹ anh để dễ wire mua sau này .

Tôi nói:

- Trăm sự nhờ em hướng dẫn . Sau này ở bất cứ nhà nào thì vào nhà là anh nhớ em .

Thy cười lớn vào xe và nổ máy xe đi . Tôi ở lại đi dạo quanh xóm một lát rồi về .

Vị trí nhà là nhà thứ hai cách nhà thứ nhất ở góc ngã tư . Xéo bên góc ngã tư là 1 trường cấp 1 (elementary school) vừa vừa . Con đường khác phía sau nhà (nhưng cách thêm dãy nhà khác vì 2 dãy nhà đâu lưng nhau và mặt đều có đường) thì có công viên . Nói chung vị trí cũng tạm được . Công viên tương đối sạch và không có gì phàn nàn tuy không hoàn mỹ .

114hangbong

Xe cút kít
Cụ chủ tự tin nhề, ai cũng tán là sao? Ăn cây nào rào cây đấy thôi chứ ạ!

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Cụ chủ xem chừng không yêu mỗi một loại xe Subaru rồi