Ngu quá!! Các cụ giúp em cái..

mr_chipheo

Xe buýt
chuyện là vầy, con O2 Neo của em, nó bị lỗi win rồi, các cụ chỉ giúp em cách cài lại win với, càng chi tiết càng tốt vì em ngu cái khoản IT lắm:102:, em cũng không có bản cài nữa, đừng cụ nào bảo em mang ra hàng sửa chữa nhá, không có thời gian..thk và mời riệu các cụ..:)

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
--------------------------------------------------------------------------------

Nhấn và giữ đồng thời 3 phím Power+Camera+phím bật/tắt Wifi, BT,... rồi chọc Soft Reset

Chỉnh sửa cuối:

mr_chipheo

Xe buýt
--------------------------------------------------------------------------------

Nhấn và giữ đồng thời 3 phím Power+Camera+phím bật/tắt Wifi, BT,... rồi chọc Soft Reset
Ý em là up lại Rom ạ, em chọc ngoáy,đút đít đủ kiểu rồi mà vẫn không được:102:điên quá

Hoàng An

Xe hơi
Ý em là up lại Rom ạ, em chọc ngoáy,đút đít đủ kiểu rồi mà vẫn không được:102:điên quá
Em bỏ Neo lâu lắm rồi nên không rõ Rom nào là ok nhất nhiện nay, mời cụ tham khảo tại đây
Lưu ý : Đọc kỹ HDSD trước khi dùng, kiểm tra thật kỹ trước khi Hard SPL nếu cụ không muốn phải tốn tiền thay DOC.

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Bác phải xác định máy của bác là G3 hay G4 (đọc ở đây). Up nhầm là thành cục chặn giấy ngay đấy!!!
Nói chung là khá phức tạp, cẩn thân tuyệt đối khi làm!

kenu97

Xe container
Bác phải xác định máy của bác là G3 hay G4 (đọc ở đây). Up nhầm là thành cục chặn giấy ngay đấy!!!
Nói chung là khá phức tạp, cẩn thân tuyệt đối khi làm!
Đúng rồi, Neo là chip dòng Prophet. phải xác định đc là G3 hay G4 mới up đc. Nếu mà ko biết up thì tốt nhất ko nên làm, nên nhờ người có kinh nghiệm cụ ạ.

Link ở trên của cụ Dicham toàn tiếng anh, cụ vào đây mà tham khảo nhé, khá chi tiết và chính xác, làm từng bước 1 là ok.

1, xác định loại chip
2, down bản rom cần thiết, dòng này có cực nhiều rom, rom gốc, rom bào chế (cooked) và tích hợp soft cần thiết khá nhiều.
3, làm theo hướng dẫn.

p/s: laptop hoặc PC chạy XP mới up rom cho WM đc, vista thì chệu.

minhth

Xe buýt
Cụ phéo chì tham khảo thêm cả cái link này nữa rồi tự up ROM cho sướng cụ ạ
http://pdaviet.net/showthread.php?t=11633
PC hoặc Lapy cài XP mới up ROM được vì nhiều khi Vista nó ứ chơi với Microsoft Active Sync - cái tối cần thiết để up ROM :102::102:

kenu97

Xe container
Cụ phéo chì tham khảo thêm cả cái link này nữa rồi tự up ROM cho sướng cụ ạ
http://pdaviet.net/showthread.php?t=11633
PC hoặc Lapy cài XP mới up ROM được vì nhiều khi Vista nó ứ chơi với Microsoft Active Sync - cái tối cần thiết để up ROM :102::102:
mụ này lại mập mờ, Vista ko cài đc active Sync, nó chạy WM center. mà cái đấy lại ko up rom đc.

quangna

Xe tăng
Phải HSPL đã roài up ROM thoải mái cụ ạ.
Nếu cụ nhát ko dám làm tự tay thì tốt nhất mang ra hàng, 30 xị thôi.

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Hic, ra hàng cũng cần chọn hàng ngon ngon bác nhá, ví dụ luôn:
Vừa hôm qua có ông anh cũng dùng 1 con Neo, pin hơn 1 ngày, ra hàng nào đó ở Hai Bà Trưng hỏi vỏ máy -> 270k, hỏi pin -> báo giá 300k (trong khi Thuận Phát 120k), lúc lắp pin thử, ko hiểu ông thợ làm trò gì đó, máy không boot lên được -> anh chết phần mềm rồi -> 1 triệu!!! Tổng báo giá của anh là 1.570k :21::21:
Alo về, rốt cuộc tôi tư vấn là: không làm gì hết (vỏ cũ kệ nó, pin hết thì sạc, phần mềm đang bình thường việc gì phải làm cái gì)! :)):)):))

Hoàng An

Xe hơi
p/s: laptop hoặc PC chạy XP mới up rom cho WM đc, vista thì chệu.
PC hoặc Lapy cài XP mới up ROM được vì nhiều khi Vista nó ứ chơi với Microsoft Active Sync - cái tối cần thiết để up ROM
Các cụ tham khảo cái này để up rom trên Vịt ta nhé :

Từ khi có Windows Vista với Windows Mobile Device Center đến giờ thì mọi người muốn nâng cấp rom cho chiếc PPC của mình thực chất là gặp rất nhiều khó khăn (ngoại trừ một số dòng máy mới thì bản Rom nâng cấp cho nó đã support cho Vista rồi thì không nói; ví dụ: O2 xda Stealth chẳng hạn). Thực chất vấn đề là do khi uprom là do khi PPC trở về chế độ Bootloader thì Vista không nhận được cổng WCEUSBSH001 nên không thể tiếp tục quá trình được. Để khắc phục các bạn làm như sau:
- Nôi PPC với PC qua chế độ Bootloader.
- Mở Windows Mobile Device Center vào connection settings bỏ Allow USB Connections.
- Phải chuột vào My Computer chọn Manage -> Services adn Applicatons -> Services khởi động windows mobile device connectivity và windows mobile device 2003 connectivity (thường thì đã chạy sẵn rồi)
- Vào device manager và gỡ bỏ driver của thiết bị USB mà vista vừa cài đặt và add driver của Act 4.5 (chọn thiết bị đó và upgrade cưỡng bức chứ đừng cài tự động).

- Vào taskmanager và tắt wmdc.exe.
Xong! Bây giờ bạn có thể up hoặc dump rom như với XP.

( ngoctuan - HHVN )

Link tham khảo và tải USBAS : XDA Developers

Chỉnh sửa cuối:

quangna

Xe tăng
bác có thể ra Đức Hiếu Mobile ở cuối đường Lý Thường Kiệt, gần trường Dược.
Hoặc ra cửa hàng anh Hiển, chỗ ngã tư Võ Thị Sáu - Trần Khát Chân. Bác đi từ phía Đại Cồ Việt lại thì cửa hàng ấy ở góc phần tư thứ 1, hương 2h ạ.