[VHGT] Ngưng đỗ xe trước cửa nhà người khác

duchoa1309

Xe tải
Chào các cụ,
Các cụ có quen chủ xe thì nhắc giúp em một câu với ạ.
Chứ đỗ xe thế này thì em cất xe máy lên nhà kiểu gì.
Về đến cửa chỉ biết ngồi trông xe mất thôi.

Stormyman

Xe tăng
Người OF
Làm tờ giấy nhắc nhở đặt lên nắp capo, lấy viên gạch nguyên chặn lên nữa cho chắc

ngocanh87

Xe máy
Gặp TH này hơi khó chịu nhỉ, ghi tờ giấy nhắc nhở rồi dán vào kính bên lái ấy cụ

Everon

Xe hơi
Gặp TH này hơi khó chịu nhỉ, ghi tờ giấy nhắc nhở rồi dán vào kính bên lái ấy cụ
Cụ bảo người nhà đóng cửa tắt đèn đi, 5 -10 phút sau quay lại có khi là có người đến nhắc nhở hộ cụ luôn rồi ấy chứ :)

dungphp

Xe điện
Xe này thì lo gì. Cụ tắt đèn 15 phút để mấy anh lang thang có điều kiện làm đôi tai là lần sau sợ ý mà

nguyen nghiep

Xe container
Làm tờ giấy nhắc nhở đặt lên nắp capo, lấy viên gạch nguyên chặn lên nữa cho chắc
Lấy băng dính dán thôi, đừng dùng gạch đặt lên, nhiều khi không kiểm soát được tình hình dễ gây ra phức tạp hóa vấn đề mờ cụ ạ!

Xe này thì lo gì. Cụ tắt đèn 15 phút để mấy anh lang thang có điều kiện làm đôi tai là lần sau sợ ý mà
Cách của cụ em thấy hay hơn!

HUNGSMUN

Xe container
Ở khu nhà em có bố già vác mấy cái ghế băng để lên nắp capo...
Nói chung là văn hóa đỗ xe kiểu này quá kém.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Viết làm giề, đặt gạch là được.
Tôi cũng bị 1 lần, chạy ra thì ông kia bẩu, ô, xe anh à (hàng xóm ạ).

Cậu này tài mới, nên tôi có chừa chỗ thoải mái, vẫn đek tự vào được.

Long KO-SO-VO

Xe hơi
Hộp name card cụ chủ xe để ở bên trong đó, cụ vào nhà lấy búa ra. Việc tiếp theo là của cụ nhá iem lượn đây :)):)):))

kimcuongtu1978

Xe hơi
Ý thức kém quá. E đỗ xe còn phải nhìn trước nhìn sau chán. 0 dám đỗ vo ý thế

khanhmynv

Xe hơi
hình như cái cần gạt nước bị long khỏi kính lái. Nếu là khu nhà cháu là dân họ dùng lọ 502 dán hộ vào kinh cho chắc ạ. (Cháu ở Giáp 8)

Mật Ong 1

Xe buýt
Nói chung là ý thức thôi, đỗ nhờ cửa nhà người ta mà cũng không nói hoặc để lại số đt khi cần thì gọi. Buồn

gadixe68

Xe buýt
Đỗ thế này thì láo quá, nhà cháu nhiều khi bí nhưng cố gắng đỗ giữa 2 nhà và tránh cái cửa ra

hongquangqb

Xe tải
trước hết nhắc nhở nhẹ nhàng tình cảm đã. nếu vẫn tái diễn thì lại tính phương án khác.

lenguyen457

Xe điện
Về hạ tầng kỹ thuật:
Các đường phố cũ hầu hết nâng cấp từ làng thành phường, không có quy hoạch nên thiếu bãi đỗ xe. Nhà san sát, đỗ xe kiểu gì cũng trước cửa nhà nào đó.
Về hạ tầng dân trí:
99, 99% cư dân sống tại đô thị, nhưng cái văn minh lúa nước chưa chuyển hóa kịp. Nên khái niệm văn minh đô thị là chuyện xa xỉ.

gunner_hp

Xe tăng
1/ Chủ nhà em biết là quá cáu thậm chí có nhiều TH phát sinh việc nọ kia ko ra được nhà mà giải quyết, nhưng cũng ko nên vì thế mà chửi bới nặng nề hoặc làm hư hại xe.Vì theo em hiểu cụ làm hư hại xe nhiều quá là chủ xe có thể kiện tội phá hoại tài sản công dân, hơn nữa xe người ta để đó rồi đi, nhà mình thì ở đấy, có chuyển nhà cũng ko nhanh như xe chạy được, nên tìm cách nhã nhặn nhắc nhở. Vì nói đúng về luật thì cái phần ngõ chung ấy là không gian chung công cộng chứ ko phải sổ đỏ nhà ai kéo ra đến đấy nên cũng ko thể nào bảo đỗ thế là sai luật.Rồi ai dám chắc lúc mình có xe đi lại ko đỗ như thế, khi sống ở 1 nơi mà chỗ gửi xe còn hiếm như vàng.
2/ Lái xe thì cũng nên biết ý vì lái xe cũng có nhà, cũng có lúc có thể rơi vào cảnh bị đỗ xe chặn cửa thế này.Vậy nên cứ làm mảnh giấy ghi số điện thoại lại, có gì người ta còn gọi. Đừng lấy lý do sợ bọn trẻ trâu nó nháy mà ko để số vì máy điện thoại giờ hầu hết chặn số được. Hoặc ít nhất đỗ so le 2 nhà để họ có thể ra được.
Cuộc sống luôn có 2 mặt, nếu cứ đứng 1 mặt của mình mà nhìn thì khó lắm.Con người cần thông cảm cho nhau.

duchoa1309

Xe tải
1/ Chủ nhà em biết là quá cáu thậm chí có nhiều TH phát sinh việc nọ kia ko ra được nhà mà giải quyết, nhưng cũng ko nên vì thế mà chửi bới nặng nề hoặc làm hư hại xe.Vì theo em hiểu cụ làm hư hại xe nhiều quá là chủ xe có thể kiện tội phá hoại tài sản công dân, hơn nữa xe người ta để đó rồi đi, nhà mình thì ở đấy, có chuyển nhà cũng ko nhanh như xe chạy được, nên tìm cách nhã nhặn nhắc nhở. Vì nói đúng về luật thì cái phần ngõ chung ấy là không gian chung công cộng chứ ko phải sổ đỏ nhà ai kéo ra đến đấy nên cũng ko thể nào bảo đỗ thế là sai luật.Rồi ai dám chắc lúc mình có xe đi lại ko đỗ như thế, khi sống ở 1 nơi mà chỗ gửi xe còn hiếm như vàng.
2/ Lái xe thì cũng nên biết ý vì lái xe cũng có nhà, cũng có lúc có thể rơi vào cảnh bị đỗ xe chặn cửa thế này.Vậy nên cứ làm mảnh giấy ghi số điện thoại lại, có gì người ta còn gọi. Đừng lấy lý do sợ bọn trẻ trâu nó nháy mà ko để số vì máy điện thoại giờ hầu hết chặn số được. Hoặc ít nhất đỗ so le 2 nhà để họ có thể ra được.
Cuộc sống luôn có 2 mặt, nếu cứ đứng 1 mặt của mình mà nhìn thì khó lắm.Con người cần thông cảm cho nhau.
Rất thích suy nghĩ của bác!
Nhưng nếu có trường hợp 2 thì ko bao giờ có trường hợp 1, bác công nhận với em ko?
Em bị nhiều nhưng hôm nay em mới bực quá vì phải chờ lâu thế này, Chủ xe đỗ như này nhiểu lần rồi ý...mà cách đoạn nhà em có chắc đc 30m là đằng sau cái đoạn hàng rào công ty to đùng, để cả đêm chả sao cả. Thế mới lộn ruột chứ bác..