[Funland] Ngược dòng thế giới ?!

vutuanlong

Xe điện
Thực tế là không thể cấm được mại dâm, không thể hết nghiện ngập, hút chích....Nếu quản lý tốt thì thu ngân sách qua du lịch sẽ tăng ...
Ngay VN ta cũng đầy các tệ nạn đó nhưng dám nhìn thẳng vào sự thật để có phương pháp tiếp cận và quản lý tốt thì chúng ta lảng tránh kiểu như " Đồ Sơn không có mại dâm ", còn các cụ cứ nhìn xung quanh nơi ta ở là biết có nghiện ngập hay không ...!!!
Htruoc e vào hiệu thuốc, thấy 1 chú phóng xe đạp điện vào chả nói gì, lát sau thấy em bán thuốc đưa cho 3 cái ống tiêm.
Đi đường thủy thì loại nặng nhất rồi.

Xe_loi

Xe tăng
Ở cái đất nước mà vua xăm trổ, tới con chó còn được phong tướng thì cái gì chả có :D
Thái dúi là trùm bán vốn tự có rồi, xưa cắt đất cho Tây đổi lấy hoà bình, sau cho tây thuê đất oánh Việt Nam, sau thì lại cho gái bán dâm thu ngoại tệ, nên giờ chơi cần kiếm ăn có gì lạ :))
Còm này trên đất Lọ là tù tươi đó nghe hơm :-?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Ngành sản xuất của mình ăn được nó chưa cụ :)
Nó chấp nhận bán vốn tự có để có thời gian hoà bình thì nó chả hơn :))
Nó đáng ra phải so với Hàn Xẻng ấy, so gì với mình hả cụ!
Nhưng cụ thấy em nói đúng k đã, nó bán tất, đến đất đai nó còn bán, miễn gia tộc nhà vua vẫn giàu :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Còm này trên đất Lọ là tù tươi đó nghe hơm :-?
May mắn em không nói tiếng lọ, em chỉ có ... lọ thôi :))
Đến bóng đá nó giờ có vẻ như bị mình vượt mặt rồi, thôi giờ nó chỉ còn niềm tự hào là bán dâm nhiều và bán cần sa :))

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Nó chấp nhận bán vốn tự có để có thời gian hoà bình thì nó chả hơn :))
Nó đáng ra phải so với Hàn Xẻng ấy, so gì với mình hả cụ!
Nhưng cụ thấy em nói đúng k đã, nó bán tất, đến đất đai nó còn bán, miễn gia tộc nhà vua vẫn giàu :))
Em kiến thức hạn hẹp chỉ biết thế giới xếp CS đứng số 1 về khả năng bán. Thấy ví von bán hết được cả 1 sa mạc cát cơ mà.
Nhà ta đây chắc bán ít, nên cụ khinh thằng Thái bán nhiều.

Húp sụp sụp

Xe điện
E tưởng bọn này nó tiêu mới bạo ?
Mới nghiện thì tiêu bạo chứ nghiện lòi ra rồi thì mò sang đó chỉ dật dẹo thôi ạ
Hà lan cũng mại dâm ma tóe nhưng có vẻ nó quản lý tốt và có nhiều khách sộp
Thôi để thời gian trả lời cụ ạ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em kiến thức hạn hẹp chỉ biết thế giới xếp CS đứng số 1 về khả năng bán. Thấy ví von bán hết được cả 1 sa mạc cát cơ mà.
Nói thật trong các thằng cho Mỹ thuê đất em không nể thằng Thái nhất.
1. Cắt đất cho thực dân đổi lấy hoà bình, sau không đòi được.
2. Cho Mỹ lập căn cứ kiếm chác như Hàn nhưng giờ Hàn nó ở tầm khác.
3. Nền sản xuất nó có sản phẩm gì nổi bật ngoài gia công? Chắc em chưa có cơ hội dùng đồ Thái nhiều? Hàn có xe Kia, Hyundai... trong khi Thái có gì ngoài Dream Thái, Ford Thái, Lốp Thái :)) toàn sx ở đấy nhưng có cái gì mang thương hiệu nó (có thể em chưa được dùng nên k biết).
4. Làm sao mà để các cụ nhà ta toàn nhắc tới sex :))
5. Bóng đá bao năm thế, xưa oai nhất ao làng, nay thì sao?
Chưa kể gần đây (tầm 30-40 năm) bị mấy anh mũ cối oánh sâu vào sau biên giới :))
Nay thì VUA nhìn như nghiện, con chó cũng làm tướng, sư sãi thì bê tha bệ rạc @@
Nên trong em Thái không có gì để nể :))

Xe_loi

Xe tăng
May mắn em không nói tiếng lọ, em chỉ có ... lọ thôi :))
Đến bóng đá nó giờ có vẻ như bị mình vượt mặt rồi, thôi giờ nó chỉ còn niềm tự hào là bán dâm nhiều và bán cần sa :))
Thích mờ, vài năm nữa hết tuổi cày thỉnh thoảng đi chơi vài ngày cũng khoái mờ. A nghi đây ko phải thằng bê tha nó còm quá :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Nói thật trong các thằng cho Mỹ thuê đất em không nể thằng Thái nhất.
1. Cắt đất cho thực dân đổi lấy hoà bình, sau không đòi được.
2. Cho Mỹ lập căn cứ kiếm chác như Hàn nhưng giờ Hàn nó ở tầm khác.
3. Nền sản xuất nó có sản phẩm gì nổi bật ngoài gia công? Chắc em chưa có cơ hội dùng đồ Thái nhiều? Hàn có xe Kia, Hyundai... trong khi Thái có gì ngoài Dream Thái, Ford Thái, Lốp Thái :)) toàn sx ở đấy nhưng có cái gì mang thương hiệu nó (có thể em chưa được dùng nên k biết).
4. Làm sao mà để các cụ nhà ta toàn nhắc tới sex :))
5. Bóng đá bao năm thế, xưa oai nhất ao làng, nay thì sao?
Chưa kể gần đây (tầm 30-40 năm) bị mấy anh mũ cối oánh sâu vào sau biên giới :))
Nay thì VUA nhìn như nghiện, con chó cũng làm tướng, sư sãi thì bê tha bệ rạc @@
Nên trong em Thái không có gì để nể :))
Thái về sản xuất ở dưới Hàn rất nhiều, không xứng đáng so sánh. Thái chỉ là OEM, lắp ráp ... trong khi Hàn nắm được ông nghệ, sản xuất từ A-Z nhiều sản phẩm ở tầm thế giới.
Em không so sánh hình ảnh đất nước, em chỉ thấy đời sống bên Thái hơn mình, chất lượng sản phẩm xuất xứ Thái hơn mình, dịch vụ ăn chơi, du lịch cũng hơn mình.
Em còn đề cao tính minh bạch, trung thực nữa. Ở Thái không thấy chính quyền tuyên bố Pattaya không có mại dâm, 6 tháng đầu năm không phát hiện biểu tình...

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Minh bạch ư cụ?
Chắc cụ toàn đọc báo Thái @@
Một quốc gia từng ấy năm mà chỉ đạt thế thì cũng thường thôi!
Gì chứ ở mình giờ cũng sướng, chứ em có thấy khổ đâu @@
Dịch vụ ăn chơi du lịch ở mình thiếu gì chỗ chơi sướng đâu, quan trọng bỏ ra bao nhiêu tiền.
Đêm buồn buồn vẫn có bar bủng cho các cụ lắc lư giá cũng phải chăng.
Vừa tiền đi biển Sầm Sơn, Cửa Lò ... cũng oke,
Tiền nhiều hơn tí đi Quy Nhơn, Nha Trang, Phú Quốc, Sơn Đoongf, ...
Chả qua là qua Thái nó có tí lạ, mà một lạ bằng tạ quan thôi 😛
Thái về sản xuất ở dưới Hàn rất nhiều, không xứng đáng so sánh. Thái chỉ là OEM, lắp ráp ... trong khi Hàn nắm được ông nghệ, sản xuất từ A-Z nhiều sản phẩm ở tầm thế giới.
Em không so sánh hình ảnh đất nước, em chỉ thấy đời sống bên Thái hơn mình, chất lượng sản phẩm xuất xứ Thái hơn mình, dịch vụ ăn chơi, du lịch cũng hơn mình.
Em còn đề cao tính minh bạch, trung thực nữa. Ở Thái không thấy chính quyền tuyên bố Pattaya không có mại dâm, 6 tháng đầu năm không phát hiện biểu tình...

Xe gia đình

Xe điện
Những thứ Thái hơn Việt rất rõ ràng:
- Công nghiệp sex
- Công nghệ chuyển giới
- Và giờ là công nhận nghiện hút
:)

KhuatNguyên

Xe tải
cũng đúng thôi, vì nguyên tắc của bọn Thái là ko có nguyên tắc nào cả

khanhnguyen09

Xe container
Nhiều cụ/mợ còm rất tiêu cực về Thái nhưng không nhận thức VN đang ở đâu trong cuộc chiến chống những cái gọi là "tệ nạn" này. Ngay ở OF hay ngoài XH, đàn ông được coi là phong độ nếu bóc bánh trả tiền đều đặn, được coi là sành điệu nếu có sugar baby hay có rau sạch trường kỳ, được coi là thành đạt nếu thi thoảng cắp nách các em đi tour đổi gió...
Dân mình có tính đố kỵ và ngồi lê đôi mách đứng đầu ĐNA, dù gì thì mình còn kém nó nhiều về hạ tầng, ý thức người dân.

Chekmate

Xe điện
Cái câu cụ nói là 1 anh Mẽo anh ấy chửi chú phỉnh tư bổn nhà anh ấy chứ ko phải chửi cs đâu cụ nhé, gốc nó thế này
If you put the federal government in charge of the Sahara Desert, in 5 years there'd be a shortage of sand.

Milton Friedman